Hỏi đáp cho Final Fantasy VIII [ 8 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi Steiner, 4/1/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

Ultragunner: bệnh của bạn cũng lạ đấy. Nhưng không chuyển cảnh thì bạn có chơi tiếp được không? Nếu chơi tiếp được thì kệ xác nó đi. Tiếc thật, nếu bạn xin file save cách đây 1 tháng thì tôi có thể giúp bạn, chứ bây giờ máy vừa cài lại Win, phần save đó đã ra đi về cõi vĩnh hằng rồiT____T và đang hì hục chơi lại từ đầu T____________T
    TheDragonmaster: muốn đổi avatar và chữ kí thì bạn phải viết 50 bài, ra ngoài 15' để đổi rank cho bạn(lính mới---> 5th Class..) Lúc đó thì đổi thoải mái nhé. Bác NguyenBaViet hướng dẫn chung chung quá, bạn mới vào mà nói thế thì sao hiểu được(em còn thấy mù mờ nữa là)Thật ra cái level nó cũng không có nhiều ý nghĩa lắm đâu.

2. fei

fei Mr & Ms Pac-Man

Ấy, tôi đang cố gắng tiếp thu đây. Vì vua của game cheat code ác quá. Mấy cái cheat code mà vua của game nói như (máu bất tử, vũ khí cuối, full item) thì tôi chưa làm được nên cần phải học hỏi. Biết thì nên chỉ cho nhiều người với chứ, như tôi đây chẳng hạn.
    GF chocobo bé tí thế mà disk 1 tôi không tài nào gọi được GF này hay như việc lấy thanh kiếm 1 chiêu lionheart (đánh không bị dừng hình), bỏ tí công sức giúp tôi đê. Cho hỏi bất kỳ ai đã từng chơi FF8 đó. Cảm thấy dễ chưa vậy, quá dễ, dễ đến thế là cùng rồi nhỉ.
    Nghe nhóc con nói Steiner làm critical liên tục được, all char với luck thấp. Vậy phiền Steiner quay lại đoạn Rinoa hay Quitis đánh critical liên tục với chỉ số: lv1 và luck thì đến 20 là cùng, mọi chỉ số khác từ str,mag,vit, spr, spd đều nhỏ hơn 50. Có được không vậy Steiner.
    Thấy trong trò PTV cũng có người chơi con knight tên là Steiner, cùng là 1 người à.
    Việt làm công an mà lúc bận thì cả tháng không lên net. Như thế thì nằm trong đội chuyên án sao. Thường thì những đội đó mới bận như thế, chứ còn là công an giao thông thì lại không như vậy.

3. cvvhb

cvvhb T.E.T.Я.I.S

thế là ko tha dc rùi :-"
    chẳng wa ko thích vì còn muốn cãi nhau dài dài với HSV vả lại tui đâu có như cái tên mà làm mod hụt như ai kia :-" tui khác pà khác :-"

nói chung chung 1 điều là các vấn đề ko chuyển cảnh dc trong FF đều là do đĩa bị mốc hay lỗi , còn 1 vấn đề nữa là vào FF hình bị loạn cái đó là do VGA thế thôi vì vậy khuyên khi mua FF có 4 disk chơi thì mua 8 disk là tốt nhất hoặc có thể đi mua đĩa xịn có hình FF ở mặt đĩa là ko lỗi chứ dùng phần save của người khác thì nhìu khi ko dc như ý mình muốn :-?
    ông này bị bệnh sĩ diện nên muốn ổng xóa là phải có cách em à ;)) mà có topic chat kia sao ko vào đó mà 8 lại zo đây 8 bị mang mà bị mang tiếng spam :-? làm chi cho khổ^^

4. nhoccontoinghiep

nhoccontoinghiep Legend of Zelda

@fei: tui làm được thì Steiner phải làm được rùi, tiếc hùi hùi là cái máy ở nhà không quay được X( . Mà sao không thấy anh Steiner post lên nhỉ, ngồi một lúc là quay được mà.
    Hic!Đã thay đĩa (chơi trên PC) rồi mà tới khúc hai tàu đụng nhau vẫn không chuyển cảnh,lại
    Ờ ờ, tui đanh rảnh, bạn post save lên đây tui qua cho.
    Ối giời ơi là giời, ai bảo viết tên từng là bài, nếu bảng 1 có tất cả thì chỉ cần nói là tất cả các lá bài ở bảng 1 thui mừ.
    Thui rùi, post cái đoạn trước khi đến Dollet lên đây, xa quá không biết làm sao mà kiểm chứng. Miễn không cheat là được :D

5. fei

fei Mr & Ms Pac-Man

Ai làm cũng được, miễn là có đoạn video Rinoa hay Quitis đánh critical hay đánh nổ lên enemy là ổn. Thế cách để Rinoa đánh critical có giống Squall hay khác vậy. Cũng ấn nút Trigger (L1 hay R1) à.
    Quay đoạn đấy thì máy giật chút có sao đâu.

6. nhoccontoinghiep

Không phải, khi quay kiểu đó máy tui rất chậm, hay bị giật nên căn không chính xác, tui muốn up từ lâu rùi đó chớ.

7. TheDragonmaster

TheDragonmaster Youtube Master Race

Vũ khí cuối và full item thì tui chỉnh được,còn bất tử HP thì làm ơn nói rõ hơn chút.
    Nghe ông Dragonamster nói thì hình như Steiner ko có chơi game Online nào cả,chớ hiểu nhầm.
    Cảm ơn ông,tui mới vào diễn đàn lần đầu tiên nên ko biết,để ráng viết bài nhiều nhiều để đổi sign và ava giống ông Dragonmaster cho đẹp.Ah2,mà làm thế nào để có được MP và HP vậy bạn. :D

8. nhoccontoinghiep

Ông kia bị lừa rùi, thedragonmaster là clone của dragonmaster đó, nhìn cái tên mà không hiểu à.
    Chắc là giống limit cấp 4 của Aeris ở FF7, khi không mất máu hình người của mình cũng màu vàng mà.

9. ilovefootball

ilovefootball T.E.T.Я.I.S

:)) Thế ông nghĩ tôi không nhận ra hả? Tôi là người can ông đấy với ông dương4444 chứ ai. Nhưng ông này hỏi 1 câu mà tôi có thể trả lời được thì tội quái gì không spam :))
    Chẹp, thế gọi là mượn gió bẻ măng :D
    Đấy, nhờ ông viết thế nên tôi mới spam được thêm bài nữa. Cám ơn nhiều nhé.
    Chứ giả sử mà box này không tính vào bài viết thì kể cả ông đấy không biết thật thì tôi cũng chẳng thèm nói làm gì cho mỏi tay.

10. TheDragonmaster

TheDragonmaster Youtube Master Race

Haha,ông tự nhận là mình câu bài đấy nhá,coi chừng bị Steiner cho ăn SHock là lên đài ah2.
    Có lẽ là code infinity HP cũng nên,chỉnh cái đó thì mình ko bao giờ mất HP cả.

11. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho em hỏi xí ^^, em đang chơi đến đoạn Xu bảo đến nhà của Edea,nhưng khi em đến đó rồi thì ko thể vào đc nhà của Edea mà lái Balamb Garden đâm vào Galbia Garden (con tàu màu đỏ lơ lửng trên khi rừng í) cũng ko đc.THế là sao?Em phải đi đâu và làm gì tiếp đây?

12. litikali

litikali T.E.T.Я.I.S

Bó tay. Sao lại không vào được vậy? bộ vào đó bị văng ra hả? Đi bộ vào chớ không phải đâm garden vào nhà của bả đâu nha.

13. nhoccontoinghiep

Nono, đoạn đó thì chưa vào nhà Edea được, còn đâm không được thì là lỗi của game, có thể anh hưởng vì những đoạn trước bạn làm một cái gì đó như cheat chẳng han.
    Vụ này mà mua đĩa mới ở cửa hàng khác về thử mà vẫn không được thì chịu rùi.

14. high summoner

high summoner Fire in the hole!

15. virus_baron_dark

virus_baron_dark Youtube Master Race

Tôi chơi FF8 trên PC mà chơi tới đoạn cuối đĩa 1 thì lại bị đứng movie nên ko chơi tiếp đc. Ai có file save của ff8 trên PC đoạn đầu đĩa 2 ko( hơn 1 chút cũng chả sao) hay cho trang web dơn cũng dc. Thanks !

16. nOvOiceradiO

nOvOiceradiO Mr & Ms Pac-Man

Em mua đĩa ff8 cũng khoảng 8 năm trc òi,mà mới chơi lần này là lần thứ 2 *^^* Lần này cũng ko dùng cheat (vì ko biết cách cheat) ma vẫn qua bình thường. Giờ đâm tàu vào nó thì chả thấy có phản ứng gì cả hhuu phải làm sao đây?

17. high summoner

thì đĩa lỗi mua cái khác gắn vào ......mà chơi ff mà trên pc hồi hộp lắm cứ bị văng ra thôi ..chơi trên ps tốt hơn

18. nhoccontoinghiep

Chưa hiểu rõ từ này lắm, đây là kiêu ngạo nói về mình (ấy, chớ hiểu nhầm, thình thoảng từ này cũng được dùng để nói ý của mình mà) hay là nói về người khác đấy?

Mà cái đoạn phim đó có cái gì đó không ổn, đánh bằng chừng ấy phát limit làm gì có chuyện Omega chết ngay được, lại không ra nổi một phát Lv5Death nữa.
    Mà phim cũng ít bị giật nhỉ, cho hỏi quay bằng cái gì thế, mà hình như cũng không nét lắm.

19. high summoner

tau ko biết quay phim rõ chửa ...... vả lại tau đâu có đánh cái đoạn đó đâu mà kiêu ngạo .....=))
    chết sao ko chết .....nhiêu đó là đủ chết rồi ..có thêm 1 chiêu lion heart nữa ,rin thì ra winghing star liên lục ......
    lv5 death thế bằng chiêu bay tới đâm đó

20. nhoccontoinghiep

Nhưng làm gì đến mức đánh bằng mấy đứa đó mà Omega mới kịp đánh có một chiêu đã chết rùi thì thấy vô lí quá chừng >_<
    Thui không sao, HS hỏi giùm nó quay bằng cái gì thía?
    lại hiểu nhầm, rõ chán >_<

Cóa ai biết cái AA có gạch chéo mới xuất hiện là gì không thía?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.