Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

ờ, bạn vào trong Arena đi, chọn đánh với Kottos, sau trận đấu nó cho 40 He.Warter, nhưng nếu khi đánh dùng đòn Dis. power thì đổi thành 40 viên power, các viên speed, mana...làm tương tự. Trong lúc đi captune wái vật thì tranh thủ kiếm ngọc ở những vùng yếu cũng nhanh đấy.

2. khongcannhuthe

khongcannhuthe Youtube Master Race

vậy à thế mà tui không biết cứ đánh từng con mãi chán quá a

3. khongcannhuthe

chỗ này tui có một chút thắc mắc đây
    tui đã đánh chết Ixion một lần rồi nhưng mà không biết làm cách nào để đánh tiếp nó lần thứ hai đây có bác nào biết chỉ dùm với muốn dánh con Ixion này lần thứ hai phải đi đến đâu để đánh vậy hướng dẫn tỉ mỷ chút nhé mình mới chơi mà

4. khongcannhuthe

chỗ này tui có một chút thắc mắc đây
    tui đã đánh chết Ixion một lần rồi nhưng mà không biết làm cách nào để đánh tiếp nó lần thứ hai đây có bác nào biết chỉ dùm với muốn đánh con Ixion này lần thứ hai phải đi đến đâu để đánh vậy hướng dẫn tỉ mỷ chút nhé mình mới chơi mà
    hic tìm mãi mà chắng thấy con mạnh nhất của trò này chán quá à

5. okia

okia The Warrior of Light

đánh chết nó một lần xong thì chạy dịch lên phía trên thì thấy 1 thằng bé chạy lại chỗ nó thì sẽ có Ixion lần 2

6. babyktvn

babyktvn Legend of Zelda

đánh Penance thử xem có yếu hay không là biết liền thôi mờ ;))

7. hoangtulolem87

hoangtulolem87 T.E.T.Я.I.S

Cứ từ từ....việc gì phải vội, gì thì gì cũng phải làm thịt hết lũ DA đi đã thì hãy nói đến chuyện đánh con mạnh nhất.Khi mà cảm thấy thịt hết lũ DA một cách dễ dàng thì mần thịt nốt Omega Gold.Lúc dễ dàng mần nó xong thì tìm Penance mà chơi ! Cũng phải toát mồ hôi mới có thể xử lý đấy pa , làm gì mà vội thế! Tui chiến gần 500 tiếng lận(chơi ở nhà mà, mỗi ngày làm 1 tý khoảng vào tiếng)...khi đánh Penance cũng phải mất đến gần 1 tiếng ngồi toát mồ hôi mới đánh xong nó !
    OK! hiện trạng nhân vật:
    Tidus : HP 88000 MP 9999 ;;)
    Yuna : HP 70000 MP 50000 ;;)
    Wakka : HP 82000 MP 9999
    Auron : HP 92000 MP 9999
    Rikku : HP 68000 MP 9999
    Kimahri : HP 65000 MP 33000
    Lulu : HP 63000 MP 70000
    Và tất nhiên là MaxStar hết tất cả các char roài!
    HEHEHE! Có công mài sắt có ngày nên kim mờ! Tui luyện tất cả các char vì mỗi con đều có một cái hay riêng. Bi giờ mạnh roài, xử lý tất cả monster luôn, chả sợ con nào cả.
    Gill : 32xxxxxxxxxxxxxxxxxx(không nhớ rõ, chỉ bít là sả láng mà trả tiền cho Yojimbo mà không sợ tốn) :D

8. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

giỏi quá há, max stat hết cơ đó, evade cũng luyện cơ đoá :)), rui` HP thì ko cao

9. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

tránh chỗ cho quảng cáo tí nào :))

Bản hướng dẫn các bí mật và nhiệm vụ phụ của FFX do wiwi đăng lên vừa được bản tiệm hiệu đính, sửa chữa lại cách trình bày cho sáng sủa, rõ ràng và dễ dàng tra cứu, chuyển thành file pdf cho các bạn. Các bạn có thể download ngay trong topic hướng dẫn!

à mà thôi, cho cái attach ở đây cũng được :p

10. Dark_Chocobo

Ông nầy chỉ đuợc cái nói phét, max hết chỉ số mà máu nhiều vậy sao,mà máu các char chênh nhau wá nhiều, trừ khi dùng +30%HP, Mp vuợt 999 chắc chắn phải có Bre.MP trong giáp, Mp của Lulu lại còn 70k nữa chứ, trong SphereGrid có đủ chỗ lắp ko, hay trong giáp lại thêm +30%Mp....----> bố của Cuội, nổ giỏi như khủng bố!!!!

11. kimngoc910

kimngoc910 Youtube Master Race

các bác ơi mình lấp hết mấy viên power sphere vào bảng sphere grip
    (không tính tạo thểm ô bằng strenght) thì chỉ số strenght là bao nhiêu hả bác
    nếu mình không đu đánh Jaug gì gì để lấy strenght shpere thì có cánh nào
    lấy strenght sphere được không mấy bác

12. TAT_PKN

TAT_PKN Youtube Master Race

Biết gì không? Tôi đọc báo game của tạp chí GamePro, cái đoạn phỏng vấn người đã vẽ ra các nhận vật chính trong FFX, họ để hình ỗng và hình Yuna kế bên nhau....nhìn kỹ lại nét mặt vẽ của Yuna giống y cái mặt của ỗng ngoài đời luôn: tóc, màu tóc, môi, và nguyên cái khuôn mặt nói chung. Không lẽ ỗng vẽ Yuna theo cái mặt của ỗng để làm girl version của mặt ỗng sao? Khó nói lắm! Tôi đưa cái hình cho anh tôi so sánh, ãnh cũng không dám phản đối lời nói của tôi. Giá mà tôi còn cái tạp chí đó, chụp cho bà con coi.

~~~~~~~
    Một ngày em đến nghe đời bỗng thấy reo vui,
    Và rằng anh biết đã yêu nhau sẽ yêu dài lâu...
    Anh yêu em như nắng yêu trời,
    Anh yêu em không nói nên lời...

13. hoangtulolem87

hoangtulolem87 T.E.T.Я.I.S

Chài chài! Thế ông có bít cách dùng 2 bảng Sphere Girp ko hả? gà wá... Mà tui chơi gần 500 tiếng rùi .Những ai chơi tầm đó mà không mạnh đến như thế thì cũng pó tay! Sao lại "Cuội" được cơ chứ, ông thử luyện đến tầm đó cho tui coi nào! kakakaka! Chắc là chả đủ kiên nhẫn đâu ha! #>:)

14. kimngoc910

dùng 2 bảng Sphere Grip là dùng làm sao hả bác

15. drtuan

drtuan Youtube Master Race

các bác ơi,cho em hỏi cái,khi em tiêu diệt con mạnh nhất của monster arena là Nemesis thì thằngh chủ đã cho em cái key item là Mark of conquest,cái đó có tác dụng gì vậy các bác,em đọc dòng chữ tiếng anh trên cùng của item ấy mà chănghiê3u gì cả.

16. wiwi

wiwi The Pride of Hiigara

cỡ 1000+ =))
    có thể lấy bằng một số quest như kích hoạt Destruction Sphere trong các Cloister of Trials, hoặc quay về nói chuyện với các Aeon trong đền thờ,...
    bảo đảmvới bạn là nhiêu đó chẳng là gì cả. Vẫn phải đánh với Juger để đạt 255 Str.

17. Dark_Chocobo

Ặc ặc, đúng rồi, có 2 bảng đấy, hoá ra chơi hết bảng nầy lại hiện ra bảng nữa cho mình lắp tiếp cơ đấy, mình gà wá..ặc ặc, miẹ!!!

18. kimngoc910

vậy hoá ra mình chỉ có 1 bảng ráp sphere thôi hả bác Dark Chocobo

suy ra ông HOANG_TU_LO_LEM_87 của chúng ta nhét bomb vào diễn đàn

ha..ha..ha

19. khongcannhuthe

có bạn nào có thể chỉ cho mình tất cả vị trí của Dark aeon không

20. okia

okia The Warrior of Light

Phét quá máu Auron 92000 mà stat cả Mp lại lên hết được cơ đấy, có chơi bảng xanh thì cũng chẳng lên được ngần đó, trừ khi giáp có gắn + %HP, nếu không thì không thể có được ngần đó Hp đâu, phét!!!