Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong Lão Làng GVN

tiếng Việt còn viết sai chính tả tùm lum
    câu này nghe quê quê sai chính tả là do tôi bấm nhanh không cần chính xác dấu miễn cho người hiểu là được
    mà đòi chơi game tiếng Anh thì quả là cầm đèn chạy trước xe hơi rồi
    cũng chưa hẵn đâu bạn không nhất thiết phải rành tiếng anh mới chơi được game nhap vai đâu, thật sự trò chơi bắn súng dánh nhau mới cần chơi giỏi chứ trò chơi nhap vai thường là tìm tòi,khám phá không quá khó ai cũng có thể chơi được .ai dám nói mình biết tiếng anh và chưa bao giờ bị "kẹt" ở chổ nào đó trong game nhap vai?

2. lukiluke

lukiluke Persian Prince

What do you want to say :-/ :-/ :-/

3. ongtrum919

ongtrum919 Donkey Kong

thì đi trong cái shpere grid đó tui chả bít học skill nào hết chả bít đi hướng nào hết có nhiều hướng trong đó quá ai chỉ coi !!

4. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Po đang tập xài các kí tự " chữ , số " để diễn tả cảm xúc , nên ko xài Emoticons nữa ^^!

Bill àh , cho Po hỏi nhé ?? đc ko nè ??
    Bill tham gia 4rum lâu chưa ? nếu xét theo cái nick Bill thì cũng hơn 1/2 năm rùi nhỉ ? ( xài năm cho sang ^_^ ) , thế Bill có bít cách Quote ( trích bài ) của thành viên khác ko nhỉ ??

Vậy thì Po xin nói là Bill ko biết tiếng anh ^_^ đc chưa nè ^_^ , và luôn bị kệt ở trong mọi game nhập vai nên Bill mới cần phải cheat , hack ... đúng ko nè ?? ^_^

Àh , cái này thì Po xin nói là ..... nếu như ... những ai ko có time mà muốn chơi lại game để biết cốt truyện và game như thế nào ấy , thì trong box FFX mình cũng có 1 người đó ^^! , nhưng .... người ta cũng chơi ( tuy là không luyện cho mạnh ) về nước = " thực lực " , chắc Bill chưa nghe chữ " Thực lực " đâu nhỉ ? ^_^
    Bill nói game nhập vai dài *_* , đúng là dài , nhưng Bill có bít là khi chơi xong Game FFX thì tốn bao nhiều tiếng đồng hồ ko nè ??? Còn nếu tìm hiểu hết thì tốn thêm bao nhiêu tiếng ?? liệu Bill có biết ko mà dám nói là nó dài nhỉ ??? Po tin là nếu với ai chỉ rảnh 1 ngày trong 1 tuần thì chỉ cần sau 1 tháng là gần như đã về nước FFX rùi đó .
    Nếu ko tin thì Bill có thể tìm gặp Po , Po sẽ chơi cho Bill xem ^_^

Ái chà , Ko ngờ Bill cũng biết xử dụng chữ " Ái chà " nhỉ ? (O . o) , Bill àh , Steiner ảnh lớn rồi ^_^ , Po tin chắc là cách nói chuyện , khả năng ứng xử của ảnh hơn hẳn Bill , mặc dù Po ko bít là ảnh có hơn tuổi Bill hay ko ~.~

Nhớ là anh mà ta ^_^ !

Tùy người mà mình học skill trước hay sau thoai ^_^ , cứ đi theo đg` nào mình thík ^^! và ngâm cứu xem nhân vật này cần cái gì trc thì sẽ tìm con đg` có nhiều cái đó nhất mà đi ^_^

@Luki : ^_^ ko nên nói chuyện nhõ nhẹ mà dùng từ ngữ như vậy Luki oai ^_^ , vì khó có khả năng 1 người " Ương bướng , trẻ con " sẽ nghe lắm ^_^

5. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Hiểu, đánh vào lòng tự cao của ".." là được chứ gì :'> :'>
    Nếu là bản Eu thì pác chịu khó ngâm cứu 1 chút xíu. Vì ban đầu 7 nhân vật ở 1 chỗ trên bảng Sphere Girds. Lulu theo đường black magic nè, Auron theo đường Break nè, Rikku theo đường steal nè, Wakka theo đường Attack nè, Yuna theo đường white Magic nè (đoạn đầu có 4 chiêu nul và 1 cure ấy), Tidus theo đường còn lại. Khrimary đứng ở giữa...>__< thích đi đâu đó thì đi. Thường thì không ai luyện em nì ;))
    Còn nếu là bảng inter thì nó mặc định đường đi sẵn rồi, học skill gì thì cứ từ từ là xong hết^__<!. Còn muốn nói gì nữa.
    PS. Đơn giản là sau này tidus cũng có thể dùng Black Magic, Lulu cũng có thể cho cái con "hịp sĩ củ hành" (onion knight) chạy tới óanh 99999 cũng ghe lém chứ ;)) cũng có thể dùng White magic như Yuna, ai cũng vậy hết nên bạn đừng lo gì cả. (trừ Yuna có Summon nên :'> :'> )

6. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Có từng nghe câu " tui là thằng nổ dễ thương nên tui bị ăn đập một cách dễ thương " chưa em ?
    Đó là mặc định của diễn đàn, khi cảnh cáo bất kì ai thì diễn đàn sẽ tự gửi tin nhắn cho người bị cảnh cáo . Làm như anh rỗi hơi lắm để gửi tin nhắn cho người bị mình cảnh cáo sao ?

Đừng khiêu khích anh, nếu muốn thì ngay từ hôm qua anh đã có thể treo nick em 6 tháng rồi chứ không để em post bài trả lời vi vu thế này đâu . May cho em là anh đây hơi hiền, chứ gặp An thì em tạo nick mới từ hôm qua rồi .

7. Tyo

Tyo Mario & Luigi

Hỏi lại mọi ngừoi lần nữua là bản FF 10_ International cso chỉnh dc từu Sub và menu từ tiếng Jap san tiếng E ko ?? ?và chỉnh sao chỉ em với

8. ongtrum919

ongtrum919 Donkey Kong

mấy bác ơi cuốn sách thứ 12 và 13 nó nằm ở đấu vậy em tìm hoài mà chã thấy mấy bác chỉ rõ cho em coi !!!

9. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Có, ngay từ khi vào đầu games bạn đã có thể chỉnh... Nhưng không nhớ là chỉnh như thế nào nên bạn đầu bạn chịu khó chọn cả 2 cái trên cùng . Sau này đến khi điều khiển được nhân vật. Bạn ấn Tam giác, chọn cái kế cuối. Chọn cái thứ kế cuối trong menu đó luôn (Kô chắc lắm, cứ thử qua thử lại vài cái là được liền) là được thôi
    Đây nè bạn , nếu tìm không thấy thì tớ không biết nhé :p :p

10. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong Lão Làng GVN

hỏi ngoài lề tí xíu nha tôi mua hướng dẫn trò ff10 về chơi và có đoạn ghi rằng cần 10 miếng "door to" gì đó quên tên rồi bằng cách đổi tiền72000gil với con gì đó 3700hb vậy con này nằm chính xác ở đâu
    tôi không thấy

11. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Con gì nhỉ, sao mình ko nhớ ra?????

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

uổng tiền quá :'> cho em còn hơn đi mua ;))
    Item đó là Door to Tomorrow
    Mà sao lại phải Bride nhỉ, trong khi Bomb King ở Monster Arena đánh có >__<.
    Cái này còn Steal được x10 của con Omega weapon (cả 2 con) mỗi lần cơ mà. (riêng cái con lần 2 tớ steal được 30x Door to Tomorrow ;)) )
    Ngoài ra còn được ông chủ tặng cho 99x Door to Tomorrow khi mở khóa Catastrophe cơ mà (bắt quái vật mỗi loại 1 con ở 6 khu vực khác nhau)
    Còn muốn Bride thì đây
    Sao không dùng cách hay hơn nhỉ ;))

13. dung_1804

dung_1804 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Bản ff10(Inter) có gì khác với ff10 vậy?

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Ý của bạn là bản Inter có gì khác với Eu phải không

15. kingofredsky

kingofredsky Youtube Master Race

_Tớ thấy Inter hay hơn Eu:>:>:>:>

16. ongtrum919

ongtrum919 Donkey Kong

12.Al Bhed Primer Vol. XII :Moonflow - North Wharf
    13.Al Bhed Primer Vol. XIII :Guadosalam - House
    hai cuốn này ở chỗ nào vậy tui lục tung lên cũng khong tim thấy !!

17. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cuốn này bạn đi vào căn phòng bên trái cạnh cửa chính(nơi ở của Seymor). Lục tại vị trí khuất ở chỗ ông bán rượu sẽ thấy (hơi khó đấy, lần ấy tình cờ phát hiện ở đây)
    Cuốn này cậu tìm gần thằng bán hàng coi có không. Tớ nhớ là quyển này khá dễ >__< moon flow dễ tìm lắm mà Nhớ là North Moon Flow nhé
    tất nhiên rồi :'> :'>

18. william_ddk

william_ddk Mr & Ms Pac-Man

em đang chơi lại
    em reset toàn bộ game và play lại từ đầu
    hix ,ai có bán đĩa game FFX (inter) ko bị lỗi khi đánh Dark Aeon valefor thì PM em cái nha :(

19. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Tui đang ở Hà Nội, tui muốn mua mấy hình poster cỡ lớn về FinalFantasyX,và X-2, ai biết ở đâu chỉ giùm với

20. Dark Revenge

Dark Revenge C O N T R A

Cho mình hỏi 1 cái thui FFX chơi giả lập trên PC được ko ?