Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. BillGates_

BillGates_ Donkey Kong Lão Làng GVN

cho hỏi ngoài lề tí xíu sao ở ngoài tiệm chỉ có bán ff10 ff10-2 ff12 mà không có bán ff11 vậy trò này rốt cuộc là sao làm sao để chơi được phần 11 nghe nói chơi trên mạng không lẽ ff11 cho vi tính hả

2. KureinaiMikoto

KureinaiMikoto Mr & Ms Pac-Man

Đó là Game online có hiểu ko hả BG:>:>:>

3. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Cho em hỏi ngoài lề một tí FF10 có bản trên PC hông vậy. Nếu có thí máy nhà em Ram 504 , Card 128 (onboard), CPU 2.8Ghz liệu có chơi dc hông dzậy.
    Mà FF10 và FF10-2 có gì khác nhau hông .Bản nào hay hơn dzậy.
    (Mấy anh chị thông cảm em đang chuẩn bị tập chơi FF )

4. KureinaiMikoto

Ko có đâu thích thì chơi giả lập
    FFX và FFX-2 hoàn toàn khác nhau, nên chơi FFX trước cho nó hiểu cốt truyện

5. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Vậy FF có bản nào trên PC ko vậy chị

6. KureinaiMikoto

FF có FFVII, FFVIII ở trên PC
    Đây là Nick mượn của em gái. Tui là đàn ông chính hiệu con nai vàng đó

7. Black_XII_Kyo

Black_XII_Kyo Mr & Ms Pac-Man

Học kì 1 này mà được học sinh giỏi tui xin mẹ mua cái máy tính mới xịn hơn để chơi FF. Sẽ mua thêm đĩa những bản FF mới nhất.

8. lukiluke

lukiluke Persian Prince

@Dark: chơi thì chơi được đó nhưng e là chơi không nổi. Lag dữ lắm, đã có thử nhưng cấu hình thấp như tớ thì ......:'>
    Con nai vàng mới ghê chứ ;)) ;))
    @Kyo: sao bất công thế nhở, Kiel học sinh giỏi liên miên mà mãi vẫn chưa có được cái Coputer cho riêng mình >__< .

9. Black_XII_Kyo

Black_XII_Kyo Mr & Ms Pac-Man

Xin thui chưa chắc đã được và tình trạng này là sẽ không được một tuần bị mời phụ huynh 3 lần vì đánh nhau này. Mấy hôm nay máy hỏng, bị GOV, FFTG nghỉ đông, người yêu bỏ,.... Tất cả gộp lại phải đi xả sì trét một tí

10. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Đội hình chơi "Bóng nước" trong FFX của mấy bạn lag gì? Trò bóng nước này dở ẹc nhưng buộc phải chơi để có vũ khí xịn của Wakka, lấy mấy cái vũ khí này khó kinh khủng, Auron và Yuna thì ko nói làm gì nhưng Tidus và mấy đứa khác khó quá, muốn thắng Dack Aeon cần có nó, Tidus có Over lợi nhưng ko lấy được cái Sigil, đành dùng tạm thanh Exalibur thay cho Calabog, nhưng như thế kết hợp với Auron và Yuna cũng chưa đủ để hạ Yojimbo nên tui cần thêm của Wakka nữa, mấy bạn chơi giỏi trò này chỉ cho tui đội hình và chỗ kiếm mấy thằng mạnh mạnh, cần nhất là mấy chú có khả năng truy cản tốt và thủ môn giỏi( Đừng chỉ Nimrock nhé- ko thể kiếm nổi nó)

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

@KaZu: tớ chỉ nói đội hình của tớ thôi nhé
    Miyu - Moonflow, bờ phía Bắc (North-cô gái ngồi trên ghế kế cái thùng Item) (thủ môn nhất nhì game ;)) )
    Eigaar - Tàu bay, hành lang (của đội Ah Beh đó ;)) ) và Tidus
    Wedge - sân vận động Luca, cổng chính (có 2 thằng nên cẩn thận khi chọn ;)) )
    2 thằng hậu vệ thì tùy cậu. Nên kiếm tay nào pass cao....
    Đội hình trên dùng cho cậu nếu muốn kím đồ = cách reset data , thì Eigaar có thể thay = Brother (tàu bay, phòng lái) bởi ban đầu có phải của mình đâu ;))

Tidus thì có chiu cuối là Blitz Ace ;)). Thanh Cadablog tớ thấy dễ lấy và nâng cấp nhất (lúc nào cũng làm thằng này đầu tiên) sao ai cũng than nhỉ hixx >__<
    Thật chứ:'>. Tớ hạ Yojimbo = Rikku, Tidus và Yuna nè. Không dùng OD.
    Wakishaki oánh mất 12k máu (có Auto-Protect), daigoro oánh thì 3k ;)) , dùng Quick hit oánh Yojimbo 99999;)). Đếm sau bao nhiêu lượt thì nó chít nhở. :'> Dùng Wakka thì công nhận có nhanh hơn nhưng nếu OD mà kô đánh được 12 hit thì e là :'>
    Cách tớ hạ Yojimbo thì TIdus max Luck, Yuna và Rikku 150 Luck. Nếu bạn đủ kiên nhẫn luyện thì ...... :'>

12. redsky166

redsky166 Donkey Kong

Nghe nói FFVII và FFVIII hình xấu lắm phải ko?=((

13. boybuonzzz

boybuonzzz Donkey Kong

nếu ở thời điểm hiện tại thì có thể nói là xấu......nhưng nếu là một thời gian trước thì bạn sẽ ko nghĩ vậy đâu.........mà cứ cho là có xấu đi nhưng mà phần nội dung thì tuyệt hay......:P:P:P .......

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Tớ chưa chơi chưa biết ;)).
    CHính xác là có chơi 1/2 rồi bỏ :'>

15. kato

kato Mr & Ms Pac-Man

chà ... ko biết Aim mấy lần mới đánh trúng đc. yojimbo nhỉ ... chứ tớ ko xài Aim , accuracy 255 mà đánh 6 phát đầu miss cả 6 là sao nhỉ =,=!! tức wá alo yojimbo đập mặt 500k là .... sau đó dùng tàu bay lượn =)) ( sao con yojimbo tớ cứ 500k là 100% zanmato nhỉ =,= thiệt là kì lạ )

16. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Èo ới ời. Dùng Quick hit chứ kato >__< sao lại đánh thường. Mà muốn dùng Quick hit đánh trúng thì nên luyện Luck cao là ok à. Yojimbo đánh 5 lần. Vị chi là 5x500=2m5 gil. Kato nhìu tìn quá :p

Rep rep ^^

17. kato

kato Mr & Ms Pac-Man

hix ... fai luyện luck nữa à , luck mình mới 8x thôi =,=!! tưởng accuracy là đủ rồi chứ .... xài 6 cái quick hit đó =,=!! đánh mấy con trùm ai lại đánh thường ... tiền thì thiếu j` ... cứ zo đánh con earth eater với great sphere vừa luyện luck vừa kiếm tiền ... 1 món 220k rồi .... vị chi 8 points luck thì yojimbo hạ đc. 1 dark aeon ;))

18. lukiluke

lukiluke Persian Prince

8x à, cũng ghê rồi đấy ^^__^ luyện thử trên 100 luck coi đánh Critial 100% lun ;)) đã lắm.
    ;)) ;)) quá dễ phải không nào... luyện luck cho tidus mà tớ lên gần 6m ;))

19. kato

kato Mr & Ms Pac-Man

mà thỉnh thoảng cho hàng second hand bán đc. 67k - 150k thôi ... 2 con đó cứ để chế độ overdrive victor và xài entrust cho wakka ... 2 attack reels là xong 1 con...sau 2 trận sẽ hết thì vào đánh con nấm để kiếm telephort sphere + overdrive rồi vào đánh tip ;)) cứ OD mà xài =))

20. lukiluke

lukiluke Persian Prince

con Eart Eatter mà 2 attack rell là sao . Thường là thêm 1 nhát hoặc 2 nhát 99999 nữa mới chết chứ :-/
    Sau 3 trận chứ ;)), tiết kiệm time mà ;))