Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Dragonkiss

Dragonkiss Persian Prince GameOver Lão Làng GVN

Yea, tui có capture 2 con đó vài lần rồi, nhưng trong bảng Omega Dungeon của Monster Arena không thấy 2 con này ?

2. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Néu mà ko thấy thì đơn giản là nó đang ở bảng Inside Sin, Hai nơi này có nhiều con trùng nhau lắm

3. Dragonkiss

Nhưng hiện tai bảng Inside Sin chưa mở, vì tui chưa đi vào đó.
    Nếu bro nói vậy thì bảng Inside Sin phải mở ra rồi chứ nhỉ

Với cả cho tui hỏi luôn là trong Omega Ruins, có 1 cái thùng đồ mà tui không lấy dc, hình như có 1 cái hẻm nhỏ đi lên nhưng bị đứt quảng.

4. RavenOmega

Khi nào I Sin mở thì sẽ thấy. Bảng đó chưa mở ko có nghĩa là quái ko đựoc xuất hiện ở O Ruins

5. N_LP

N_LP The Warrior of Light

ko, đang nói mấy chars ko thích xài thì cày ít đó mà :D FFX vừa vào đã 1 party đầy nhóc, train cho mạnh hết thì hơi phê. Còn train thằng nọ bỏ thằng kia, lỡ late game nó ko cho xài char đó nữa thì những thằng còn lại ốm đói :|

6. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Những char cần luyện là : Yuna , Tidus , Rikku , Wakka , có mặt hầu hết mọi địa hình :|
    Dưới nước ko có Yuna , nhưng có rikku và wakka :| hết :D

7. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Quái ở 2 khu vực Omegaruins và Inside có vài con giống nhau. Điển hình là cái con Iron Giant, cái con người to đùng đùng HP cỡ 30k ấy, và cái con dơi 1 mắt nữa... đếm ra thì mệt
    Thùng ấy không có gì quan trọng, nhưng nếu muốn lấy thì nên tìm tòi đi ;)). Bật mí là pác cần chú ý đến cái kí hiệu đối diện với lối dẫn tới đó. Còn nhiệm vụ ra sao thì tự tìm tòi ;))
    Mấy cha pro thì mấy cái chuỵên đó có là cái vấn đề gì ;)) Nhất là có máy PS 2 ở nhà.... mình còn học sinh ra quán cày được 5 em là quá tốt rồi ;))

8. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

cày 3 char đầu thì hơi lâu nhưng có khi cày xong thì 3 char sau 1 char cùng lắm mất khoảng 2-3 h là xong chỉ cần gặp dontonberry là lv lên nhanh chóng rồi di chuyển từng nốt là xong chứ có gì đâu mà lâu vì 3 char đầu tụi mình khi cày thì bảng hệ thống sphere ráp sắn rồi 3 char sau chỉ cần lv là đủ:|

9. heou

heou Youtube Master Race

Các bác ui, có ai chỉ em cách đánh chi em Magus Sister không ? Huhu, em làm đúng như lời Wiwi nói, mà đánh có lại nó đâu, nó 3 con, nên lượt nó nhiều. Hic, đội hình em Yuna, Tidus, Wakka HP 45000+, 255 hết (luck em không luyện mấy vì nản quá), vũ khí cuối, Giáp Auto Haste, Auto Protect, Ribbon, Break HP Limit. Mấy con dark trước, kể cả Anima, em giết rất dễ, chỉ có 3 chị em nhà nó thì bó tay toàn tập, huhuhu

10. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

chú muốn đánh con này 1 cách dễ dàng mà ko cần fair dùng zan thì làm theo lời hd của anh như sau:
    chú đừng đánh nhau trực tiếp với nó ngay mà cần fai chạy vào chỗ có điểm save gần đấy đã-điểm này ở ngay ngã rẽ đầu tiên đó.Sau đó save lại và chạy lên các cây nấm đá.
    Tiếp tục chạy 3 con này sẽ đuổi theo chú,nhớ này hãy cố gắng chạy thật nhanh,thật khéo vì đường ở đây khá gồ ghề đấy,cố gắng đừng để bọn nó tóm dc mình.
    Sau khi chạy thoát chúng được 1 đoạn khá xa thì 1 con sẽ ở lại và ko đuổi nữa.2 con còn lại sẽ tiếp tục đuổi theo chú.Lúc này thì chú đã có thể giết 2 con này ngon ơ rồi vì bọn chúng ko sử dụng dc denta attack nữa.
    Tuy nhiên nếu chú muốn đơn giản hơn nữa thì cứ tiếp tục chạy cho đến cuối con đường và nhảy lên cây nấm trên cao nữa,lúc này thì sẽ chỉ còn 1 con duổi theo thôi và việc giết từng con một thì dễ như trở bàn tay vậy.
    Chú cứ theo hd này mà chơi sẽ thành công mỹ mãn-chỉ có điều việc chạy thoát khỏi chúng lúc đầu sẽ hơi nị khó 1 chút,chú cứ luyện vài lần là dc.

11. N_LP

vậy build sphere có cách cụ thể à ? tớ nghĩ làm bừa chứ nhỉ (theo đúng job là đc) :D

12. legendayfantasy

legendayfantasy Mr & Ms Pac-Man

Mình khoái dùng bảng Original hơn vì nó chia sẵn Job rồi . Cứ thế mà đi nhưng riêng Tidus đi hơi khác một tý. KHi đến đoạn có LV key 2 thì dừng lại . Đứng đấy đợi cho đến khi đánh boss BOSS SPHERIMORPH HP:11800 sẽ drop của nó LV Key 2 sau đó Unlock cho Tidus đi tiếp xuống phía của Auron.

Đến str +4 thứ 3 thì dừng lại ( nhìn lại lúc này đã ăn được 12 str của Auron và 3 str của Tidus tổng cộng là 15 str ( trong khi đi như bình thường cùng với số bước thì chỉ ăn được có 8 str có nghĩa là ta đã mạnh gấp đôi bình thường.))

Sau đó đợi Teleport sphere( lấy ở OASIS SANUBIA DESRT ) hoặc Return Sphere thì quay lên phía trên ăn tiếp 20 STR nữa. Có lẽ đến lúc này mình cũng khá mạnh rồi. mà có khi cũng có Air Ship rồi . Luyện LV SPhere hoặc kiếm mấy Return Sphere cũng dễ .Đi theo lịch trình để lấy Quick hit.

Còn bảng International version thì có lẽ bắt buộc phải đi xuống dưới mới có nhiều Strength ( mình thường đi ké qua đường của Auron rồi đi tìm Quick HIt)

13. lukiluke

lukiluke Persian Prince

cái này thì còn tùy . Tớ ở chỗ này cày con Seymor (nhớ là Seymor nhá >__< lại nhầm FFVII hoài) để lấy 2x lv 4Key Sphere thôi.
    Còn Tidus cứ đi hết bảng, nếu có đủ khả năng win trận Blizt đầu tiên và né sét lấy 3x Str Sphere nữa thì đi hết bảng cũng tầm 84 Str rồi
    Con này thực ra không khó nếu bạn chịu khó luỵên Luck.
    Mới đầu đưa 3 nhân vật có First Trike vào, tùy duyên mà được đánh trước + thêm 3 lượt nữa. Thế 3 đứa chính vào, cứ Cheer và... (quên mất tiu) đến lượt của tụi nó thì cho Yuna Summon 3 chị em Magus ra óanh tụi nó để lãnh đạn OD . Sau đó cứ Quick hit vào con Mindy (con nhỏ nhất) là ok. Trận này chỉ khó khi đủ 3 đứa, lúc ấy đánh mới thích, chứ chia nhỏ ra đánh chán lắm.

14. N_LP

những nodes mà chars khác đã unlock, mình lại đi vào đó thì sao ? unlock lại để đc nodes hay tự có luôn ? lúc đi vào nhánh con khác đã đi thì 1 sp.lvl cũng move đc 1 node à :-?

15. lukiluke

lukiluke Persian Prince

những nodes mà chars khác đã unlock thì sẽ bị unlock luôn. Bởi chỉ có 1 bảng Sphere gird chứ mấy :-/
    Trừ phi mình đã đi rồi chứ mình chưa đi thì 1 SLV chỉ được 1 ô. Còn khi mình đi rồi thì đi lại 1 Slv đi được 4 ô

16. jung mi

jung mi Youtube Master Race

Cho mình hỏi 1 chút :
    trong bài hướng dẫn walkthrough có viết thế này:

về phần item hay key item có phải là những đồ mình sẽ lấy được ở đó ko? nếu như vậy thì nó ở đâu? mình đi 1 vòng và các ngõ ngách mà chẳng thấy có đồ gì lấy được cả?

17. legendayfantasy

legendayfantasy Mr & Ms Pac-Man

Đúng thế các Item và Key Item là mà người hướng dẫn viết mình sẽ lấy được khi đến Besaid . Nếu bạn nói bạn đi một vòng và các ngõ ngách mà ko thấy đồ gì thì tôi chắc chắn bạn đi rất sơ sơ . Bạn nên đi lại một vòng nữa ,đi chậm thôi, nhìn ngang nhìn dọc nhé.

Mình có thế nói sơ sơ thế này.
    Key item : Moon Crest ( nó nằm ở ngoài bờ biển khi gặp Wakka lần đầu) Cậu cứ đi một vòng quanh bờ biển ,nghĩa là có thể phải bơi. ở đây có vài hòm đồ mà.)
    Key item: Al bhed Primer Vol.2 theo mình còn nhớ thì là sau khi bạn ngủ dậy ở nhà Wakka thì đi vào nơi bọn Crusader ( nơi có điểm save ý ) nó nằm ngay cạnh cửa ra vào.

Item :2 potion, 2 Hi-ptoion, ether, Remedy, 4 antidote,5 phoenix down
    Những item này trên đường đi từ bờ biển vào làng sẽ thấy, nhớ là nó nằm cả ở dưới hồ lúc mà Wakka đẩy Tidus nha.
    Còn mấy item khác nó nằm ở một cái ngách gần nhà bọn Crusader ngủ ( gần nhà có điểm save).

HI vọng mình nói đủ rõ để bạn kiểm tra lại một vòng xem có đủ không nha :D

18. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Thiệt tình nhớ là không rõ lắm. Nhưng chỉ cần lấy mấy cái quan trọng là moon cresst và Abed vol 2 là đuowjc rồi

19. Dragonkiss

Cho hỏi tui đã bắt đủ monster mỗi loại 10 con.
    Nhưng vẫn ko thấy Nemesis xuất hiện trong danh sách

20. RavenOmega

Thế cậu đã Kill tất cả các con quái được tạo ra khi bắt quái chưa, đánh mỗi con 1 lần