Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

cậu lại nhầm rồi kenlucky,nếu dính chiêu tetra gravation + 1 đòn đánh tay của pen thì cậu toi ngay.Cậu dùng Hp+30% máu đuợc 99999 phải ko.1 chiêu tera Gra mất 75k,1 đòn tay mất 34k--->toi.
    Còn dùng auto protect và máu là 70k đi thì 1 đòn tera gra làm mất 52500 hp còn lại 17500hp đủ để chịu đuợc 1 đòn tay mất 17k của pen.
    Vậy thì cái nào hay hơn đây,đuơng nhiên là auto protect rồi.
    Nói tóm lại là trình độ của chú chưa the đỉnh cao bằng anh đuợc đâu.:-q

2. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

cực kì sai lầm...đó là 1 câu tớ dành cho cậu khi mà cậu nói auto phoenix có lợi khi đánh darkbahamut bởi vì sau đó nó sẽ cho bạn 1 đòn impulse sau khi hồi sinh và bạn ra đi ko còn gì hối tiếc và nhất là với chiêu daigoro nếu bạn ko có ribbon nhưng chẳng ai khìn mà gắn ribbon chung với lại auto phoenix cả... =))...thử nghĩ xem ví dụ hp của bạn là 9999 khi bạn dụng autophoenix nó sẽ là 4999 trong khi đó bạn cast full life thì nó sẽ là 9999= cast 2 char vậy cái nào lợi hơn nhất là khi bạn có break HP...
    @kenlucky: sau nhiều hồi đắn đo có lẽ mình nghĩ autoprotect có lợi hơn :'>....lấy vài ví dụ nhá....bạn HP99999 1 đòn của pen mất 30k nghĩa là bạn chỉ chịu đc miễn phí 1 đòn attack của pen...right ? :'>...nhưng mà autoprotect giảm 1/2 attack của đối phương nghĩa là còn 15k....cho pen đập bạn 60k=4 đòn...trong khi đó HP 30% 4 đòn là 120k vậy cái nào lợi hơn...:'>...HP 30% theo mình nghĩ chỉ có lợi khi đánh quái yếu và khi lv mình còn thấp...chứ nếu bạn đã dám đi đánh pen rồi thì chẳng còn con quái nào dám đánh với bạn cả 8-} dù đó có là quái magic...dù có magic đi nữa thì đòn của nó nếu là nemesis hay pen trừ mấy cái đòn magic vớ vẩn ra thì nó ra mấy chiêu cuối cũng 1 đòn là mình die rồi 8-}...
    @all rep tớ...tớ sắp lên hạt rồi giúp tớ xíu đi cả nhà :'>
    not good [-(

3. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Tung:ok Ken thấy dùng Auto-Protect cũng tốt thôi.Vì như tớ đã nói hầu như mọi người đều chọn Auto-Protect,tớ cũng đã tăng dòng này khi có khiên Ribon đầu tiên mà.Trình độ cao đến đâu thì chưa biết đâu,khi nào bạn đánh được Penan dưới 1h25 phút thì mình chấp nhận là bạn giỏi hơn mình.1h25 phút chính là thành tích mình overkill penan đàng hoàng ko hề dùng Aeon hỗ trợ luôn.
    nightrune:bạn cứ dùng auto-protect,hoặc nếu có thời gian thì kill Jimbo để tìm vài cái khiên nâng cấp chơi cũng được.Nhớ là ko kill chết hết Dark Aeon là được.Mà trong game chỉ có Dark Valefor là phải kill để lấy đủ overdrive cho Auron thôi.
    Kidies:Auto-Phoenix cũng tốt,nhưng khi bạn mạnh rồi thì mình khuyên bạn ko nên dùng.Nó sẽ đem lại ko ít sự khó chịu cho bạn đó.

Tình hình là đang chờ đợ FFXIII vào đâu năm 2008 mà giờ vẫn chưa thấy đâu,
    Dynasty Warriors 6 và Devil May Cry 4 thì đã có kết quả, hy vọng FFXIII đừng làm thất vọng

4. nightrune

mình đã full hết và đã đập pen rồi :|...còn kill gì nữa bỏ lâu rồi chỉ lên đây đàm đạo thôi hồi lâu tớ chọn autoprotect :'>...

5. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Thấy mọi người bàn tán ghê quá, đọc đến mỏi cả mắt. Thế ai đã nghĩ tới việc dùng Quick Pocket chưa vậy :-w

6. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

Pence ấy à? con này anh đập trong khoảng từ 50-60 phút.
    Nightrune chú chọn như anh là đúng sách đấy.

7. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Mình thì cũng chơi cũng lòng vong` trong mấy cái FF đôi khi lại chơi lại cả cái FF1,2 luôn ,trên hệ máy Nes ngày xủa ngày xưa nhưng chơi bằng giả lập
    Câu trên hơi bị shock chỉ đàm đạo mà phải suy nghĩ chọn nâng cấp đồ nữa à pótay,cứ tưởng bạn đang chơi lại chứ

lukiluke: trong khiên và cả trong vũ khí làm gì có nâng cấp khả năng nào là Quick Pocket nhỉ ?:-/ chỉ có Pick Pocket thôi ( cái này để làm tăng khả năng steal thành công thôi hà )

8. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Tung: nghe bạn nói 50-60 phút để kill Penan bạn biết tớ nghĩ gì ko ?tớ nghĩ bạn nói dối hoặc bạn đã nói quá lời,có khi bạn chưa từng đánh bại penan hoặc nếu có thì đến phút 50 thì bạn dùng Jojimbo để win thôi.Tớ dám khẳng định với bạn là Penan ko thể nào kill dưới 1h.Vì ở forum GameFAQ NicMusson kill penan chính xác 1h18 phút ,Neoseeker có ADam kill 1h15 phút,FFNetwork cũng có vài người kill pen 1h20-1h30 phút, họ post cả video trên youtube đàng hoang đó.Nếu thực bạn kill Pen 50 phút thì bạn là 1 thiên tài ....::)

9. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Quick pocket
    Cái này là giúp có thêm 1 lượt để dùng item . Ví dụ như 1 nhân vật chết, thay vì sử dụng Life ta dùng Quick Pocket để đỡ 1 lượt vẫn tốt hơn mà.
    Còn nếu tớ nhớ thì trong FFX không có cái chiêu Pick Pocket đâu, và nó cũng không tăng khả năng Steal :-w.

10. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

kenlucky chú hỏi cả cái forum này thì biết ,anh chưa bao giờ nói dối ai cả.Tất cả những ai có thắc mắc mà đuợc anh huớng dẫn đều thành công mỹ mãn,và tất nhiên dó đều là những rắc rối lớn mà chỉ có mình anh biết và giải quyết đuợc.

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Pháo nổ to quá, tớ ở đây cả năm mà chả biết cậu lui tới khi nào nữa

12. nightrune

pick pocket tăng tỉ lệ rare item còn master thief thì 100% rare item còn Quick pocket là 1 skill hay spieacal có tác dụng như quick hit 8-} và quick pocket chỉ có trong bảng inter nếu mình nhớ ko nhầm...
    @ken:
    hồi lâu tớ xài autorengen và autoprotect 8-}...bây giờ thì ko chơi nữa nhưng à có chơi nhưng ko chơi từ đầu mà lấy cái file save cũ ra chơi lại :'>....

13. W_Dolphin

W_Dolphin Youtube Master Race

mình chơi trò này lần thứ 3 rồi ..2 lần trước thì bt...kì này ko biết bị gì ..đi hoài ko gặp...::(bắt hết quái vật rồi...rinbon luôn rồi ) giờ ko biết làm sao gặp đây :-/

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Mở đường vào bụng Sin

@night: nói ra chứ tớ toàn chơi bản Inter à, mà đã chơi đi chơi lại mấy lần rồi. Trình độ tiếng E cũng đâu đến nỗi tệ mà không đọc được hoặc nhớ đôi chút về cái chiêu mà luôn luôn sử dụng khi đấu Boss ấy

15. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Chán quá giờ ko biết chơi game gì ,mấy trò trên PS2 dần dần đang bị lão hóa,chờ FFXIII dài cổ từ đầu năm 2007 đến đầu năm 2008 vẫn chưa thấy gì.Square Enix giờ ngày càng khó hiểu...:-/:-/ hôm nay thấy Square Enix tung ra phiên bản Crisis Core: Final Fantasy VII trên máy PSP có ai thử chưa ?tiếc là nhân vật ko đẹp như trong seri phim FFVII (Advent Children).
    lukiluke : thật sự là tớ chưa gặp cái dòng Quick Pocket trong khiên hay vũ khí T__T,có khi nào dòng này có trong bản E của FFX ko nhỉ? vì bản Inter thì hơn bản E là có Dark Aeon và Ribon...Nhưng bản E thì hơn bản Inter vài kill và vài dòng Customize.
    nightrune Auto-Regen dòng này để phục hồi HP mà, mỗi khi bạn dùng 1 lượt đánh nó sẽ phục hồi HP,nhưng hồi phục ko được bao nhiêu đâu.Nâng cấp chơi thì được

À còn 1 chuyện khá lạ trong cái game FFX ,ở Omega Ruins có ai đã mở hết các thùng đồ trong đây chưa ?-->mấy thùng này là ngẫu nhiên có item hoặc ko ,và khi mở 1 thùng ko có rồi thì mấy thùng khác sẽ biến mất,có ai kiên nhẫn mỡ thành công hết tất cả chưa ?vụ này cũng nhiều người bỏ sót lắm,nhiều khi tưởng cái thùng đồ giả ko có item nên mở ra bị đánh 1 trận rồi cho qua luôn.Đến giờ vẫn chưa biết nếu mở Full hết tất cả mọi thùng đồ trong FFX sẽ có gì xảy ra ko nữa.

16. nightrune

mở ko đc thì load mở lại .....mở hết đc x99 warp sphere....
    ko thấy tớ nói ở trên à quick pocket là 1 skill hay speacial gì đó có tác dụng như quick hit nhưng mà là chôm đồ và ở trong bảng inter...
    @lukiluke chắc tại trí nhớ cậu kém :'>..mà cậu nói mấy chiêu xài khi đấu boss..ý cậu là chiêu nào :-? attack reel blitz star gì đó của tidus hay nói về skill... full break hay delay buster :-? chẳng biết cậu muốn nói chiêu nào...tớ nhớ cũng gần gần hết thôi...:'>..
    @all lập 1 topic ở ngoài thảo luận đi ở trong đây ko lên bài nản wo' >.<....hix...mọi người rep tớ cái cho lên 2 hột cho vui nào săprs rôi :'>

17. Diablon

Diablon Mega Man

Cho mình hỏi cách giết con Spectral Guadian với . Mình chỉ có Overdrive của Auron , Wakka , Lulu , Tidus và Rikku . Còn Overdrive của máy con Aeons thì chưa đầy . Trong hướng dẫn của dark_aeons thì bảo là cứ overdrive của các aeon vào con đó để kết thúc cho đẹp mắt chứ kô hướng dẫn cách giết như nào . Ai giúp mình với . Và với cả con Lulu của mình chưa học được mấy cái Firaga , thunraga , watara , blizzaraga . Lulu thì đánh phép nào vào nó thì hiệu quả nhất :-?

18. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cậu chỉ rõ con đó ra sao và ở đâu đi, chứ nói tên thì đố ai mà nhớ cho ra hix :hug:
    Vụ Skill thì ý tớ nói là quen dùng chiêu nào thì mới nhớ được, chứ giờ tớ hỏi, mấy ai nhớ được chiêu mix tăng Critial hit cho 1 nhân vật nào (đừng lật bảng HD :'>)

Nhưng mà chắc chắn là quick pocket mà >__<

19. nightrune

YÊU CẦU TẠO 1 TOPIC Ở NGOÀI ĐỂ THẢO LUẬN GIÚP ANH EM LÊN BÀI \:d/

20. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Xin lỗi cậu,tôi giết dc nó rồi chứ ko phải chém gió đâu =).Yuna cast auto-life liên tục cho wakka tidus,và vì mới chỉ max str nên cứ dính 1 hit là chết------------->OD đầy------------->21 hit vào mặt nó =).Lúc chuẩn bị ulti thì summon Aeon lên đỡ,thế thôi :|

P/s:Lâu ko chơi nên ko nhớ rõ,giả sử thằng có trang bị auto-phoenix mà dc cast auto life,sau khi cả 3 đứa dính đòn thì thằng có auto life sống dậy,lúc đó nó có dùng phoenix down ngay ko?