Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Cái thung lúng to dã man mà mọi người bảo trước kia Sin rơi xuống ý.

2. Shuyin-Lenne

Shuyin-Lenne Youtube Master Race

Em chơi FFX đến đoạn ở 1 nơi tên là Dome. Chơi cái trò xếp hình thì em đã mở được 4 biểu tượng rồi, chỉ còn 2 biểu tượng nữa. nhưng sao em ko thể đẩy được 2 bục đá còn lại vào lỗ. Ai giúp em với..........:((:((:((

3. tieutienvu

tieutienvu Youtube Master Race

hình như khi mở đc 4 biểu tượng thì vào trong lấy 2 cái phere ở cái màn hình rồi ra ngoài gắn vào, sao đó thì kiếm tiếp 8 cái hình vuông để kích hoạt được chỗ này ::)

4. Shuyin-Lenne

Em còn muốn hỏi thêm là sau khi wa đc chỗ đó thì đi train S.Lv ở đâu thì hợp lí. hiện tại Str của tidus của em là 60:-/

5. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Bạn nên lấy sigil của wakka trước rồi lấy quả banh về sau, chứ cứ lấy trước rồi khi đá lấy sigil (mecury sigil) của wakka lại nản thì khổ lắm đấy ^__^
    Bạn phải thông cảm bởi vì không có FFX trên PC, mà giả lập PS2 thì lại íu nên ít người chọn cách chơi trên PC
    Cái thung lũng mà bạn nói là cái hẻm để lấy thanh Cadablog của Tidus phải hem. Bạn cứ đi lên góc trên cùng bên trái rồi chạy bộ dọc theo sường núi
    Nhớ là chạy bộ vì con chocobo không thể chạy xuống hẻm núi đó được. Nhìn trên bảng đồ sẽ như có 1 cái hẻm nhỏ để chạy vào thôi. Khá dễ dàng nếu bạn tinh mắt ^__^ :hug:

Cũng có thể tớ chưa hiểu ý của cậu nói gì nhưng cứ trả lời đã. Bản thân Camp land đã là 1 thung lũng rất tuyệt vời rồi phải không nào ^^
    Train LV: thì tìm địa điểm trên Airship có chỗ tên là Omegaruins rồi cho phi thuyền tới đấy. Nhưng báo trứơc là quái ở đó vô cùng mạnh (so với bạn) nên chỉ nên loay quay với 2=>3 trận và save lại liền. Nếu muốn tốt thì train cho Tidus, Auron (phòng quái mạnh thì shooting star :'>) và yuna (tất nhiên là summon rồi).
    Cho tớ nhận xét xíu: bạn hơi íu thì phải, bởi đoạn này ngay lần đầu tiên mình chơi thì Str tidus đã 80 rồi, và khi chơi lần 2 là 120

p/s: ở Zarnakand ruins: về các ô, thì sau khi mở được 4 ô thì như bạn đã nói thì phải gắn 2 cục đá trên tivi ấy vào 2 bục phía ngoài nữa là ok (hình như là fire và dark)

6. ffnguyen

ffnguyen Youtube Master Race

mấy pác ơi chết con rồi.....đánh như thế này thì ông nội tui đánh còn kg lại.....mình đã đánh seymour rồi nó kêu aeon anima...với hp180000..tớ đánh được và thắng aeon anima luôn nhưng buông ra lại tiếp tục đánh với seymour tiếp tục...nó cứ tung ra muti-thundara đánh 1 lượt 2 lần.mình đánh lúc đầu thì hp của seymour xuống còn 3000hp thì bắt đầu nó mới kêu anima.nhưng khi đã thắng anima và trở lại đánh với seymour thi hp của hắn đã trở lại 6000.nó cứ tung ra muti-thundara 2 lần là cả nhóm die...huuu có pác nào giúp tớ với.....chân thành cảm ơn các fan.đoạn mà yuna không chịu đính hôn với seymour đó.và thế là seymour căm thù đánh lại với nhóm yuna luôn.mấy pác chỉ hộ tớ nhé

7. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

18k chứ :-?
    xài chiêu nulshock...nulblaze ...v.v..

8. ffnguyen

ừ mấy pác chỉ hộ tớ học được những magic Shell và protect phải cần những thứ gì.tớ chưa có 2 thứ này.tớ là thành viên mới nên rất cần sự giúp đỡ của mấy anh đi trước..

9. Shuyin-Lenne

Chẳng cần ji` ngoài S.Lv cả :|.Bác cứ chịu khó đi train thôi. Em cũng là lính mới đây, mới chơi FFX lần đầu tiên

10. ffnguyen

vậy seymour nó đánh được 2 lần còn mình chỉ được một lần..nó đánh một phát là chết 2 thành viên.còn 1 người cứu được 1 người nữa là 2..nó lại tung ra chiêu multi-fira la die cả nhóm...mấy pác giúp hộ tớ nhé

11. RavenOmega

Thế Aeon để làm gì, cho nó 1 phát OD xem nào

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cỡ nó thì cứ summon shiva ra mà óanh, đảm bảo nó chết tức tưởi :))

13. nightrune

muốn add YH tớ à kingdomheartfillwithme@yahoo.com :'>
    trận ấy tớ chỉ cho shiva solo với anima còn lại thì lấy char ra mà đánh thôi 8-} đầu tiên nói chuyện với seymour tăng attack def magic def vài thứ cho tidus wakka yuna đã ;)) lấy rikku steal đồ 2 thằng guado sau đó kill 2 tên đó xử seymour còn 5k HP hắn gọi anima ta gọi shiva ra và đập có thể tăng HP shiva = cách dùng phép bilzard lên chính mình sau đó anima die cứ cho shiva đánh đến khi die rồi sau khi die cho cả nhóm chiến = OD nếu ko có thì nên tăng haste trước đó rồi chiến...giai đoạn đầu nên đánh từ từ sau khi anima die thì cấp tốc attack ko có thời gian cast HP hay đại loại phép để đỡ đâu ;))

14. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Con Anima đó yếu xìu mà,nhiều phoenix là ăn
    Seymour magic mạnh thật nhưng chỉ có 6k HP,bí quá thì Aeon ra mà giết =)

15. RavenOmega

Nói lại thế này.
    - Seymour 1 + 2 Guado Gruadian:
    1 phát Aeon OD đầy, xong phim.
    - Anima:
    Tiếp tục dùng con vừa gọi, phang chết nó, Anima ko có nhiều đòn mạnh mà chủ yếu là đòn có hại cho sức khoẻ. Nếu là shiva chẳng hạn,cứ tự đánh băng vào mình là lên HP. Nếu nó ra Oblivion thì Guard là ổn
    - Seymour 2:
    Cho bọn Aeon còn lại bay ra phóng OD, Seymour khóc bằng tiếng Iraq

16. nightrune

ko có cơ hội ra oblivion đâu shiva ra OD trước mà ;))

17. IllicitAwakening

IllicitAwakening Legend of Zelda

chỗ này nè bạn \:d/

Các file đính kèm:

Kích thước:
      85.3 KB
      Đọc:
      28
  18. Shuyin-Lenne

Trận này em oánh 1 lần là dc mà, có ji` khó đâu. Vào trận bác cứ buff mấy cái nul lên ng`. Mà em thấy cũng chả cần, bác đừng oánh con đệ mà cứ bụp thằng seymour í. Nó chết tươi ngay. Vs cả theo em thì trc khi đến đoạn ấy bác nên đi train trc, sẽ dễ oánh hơn.

19. Diablon

Diablon Mega Man

MT gazget có phải là chỗ núi băng trước khi giết Seymore 70000HP phải kô ??? Tôi đã bắt những con là : con cây mà bắn seed canon , con ma lửa có chưởng Self-destruct , con IMP có chưởng thundara , con người tuyết màu tím . Mấy con robot thì kô bắt đc rồi . vậy còn con nào nữa kô ??

20. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Còn 1 đống nữa;
    Ochu, Grendel, Imp, Ahriman, 1 con Flan (quên tên rồi) và thêm con gì gì gần giống bahamut mà chơi chiêu meteor ấy :'>