Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Con đó là behemoth .

2. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

king behemoth :-"............màu trắng.....:| hình như con đó mới chơi chiêu meotor nhưng mà chỉ chơi trong bảng EU còn Inter nó quên mất thì phải 8-}..còn 1 con behemoth nữa màu tìm trong MT gagazet :-"....

3. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

màu xanh chứ cậu,nó tung meteor truớc lúc chết

4. Diablon

Diablon Mega Man

Sao mình kô gặp đc mấy con ấy nhỉ ?? con IMP , con ma lửa , con Barashu gì đó màu tím cũng gặp rồi , con bắn Seed Canon cũng gặp rồi còn Ochu và Ahriman thì chưa gặp bao h

5. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Vào trong sơn động ấy, quái trên ấy gồm 2 khu vực
    1) cả núi ganazet, bao gồm cả trong sơn động
    2) khu vực Zarnakand

Cái con màu trắng là ở trong Inside Sin, nó sẽ chơi meteor trước lúc chết (tùy hứng). Còn 1 con ở Ganazet màu tím không chơi chiêu đó.

6. shanghaith

shanghaith Donkey Kong

cứu cứu, em mới chơi, cái đoạn đầu tiền, sau khi đánh con chùm, tới khúc đánh quá trời chim luôn, đánh không nổi HP có 10 bình xài sạch luôn cũng ko đánh nỗi games over. Bỏ chạy ko dc
    AP là cái gì vậy mấy pác

7. nightrune

trong EU thôi ko có trong inter đâu :-j .......

8. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Sặc, màn mở đầu thì con nào đánh chả win :-w

9. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Nhảm quá, chém vào cái bình xăng bên cầu. Chứ giết mấy con sinscale đó thì đến kiếp sau cũng ko hết

10. ffnguyen

ffnguyen Youtube Master Race

rất cám ơn (RavenOmaga và nightrune) rất nhiều.tớ rất cố gắng bây giờ tới lượt lại die tiếp tục với con BOSS EVRAE với hp320000hp.bạn lần nó đánh chiêu Poison Ward là die cả nhóm.đoạn lên phi thuyền trên boang tàu lên mũi và đánh với nó.không có yuna ừ đoạn mà yuna làm đám cưới đó.nhưng khi thuyền chuẩnn bị cập bến thì bị con quái vật giống như con rồng nó bay lên đánh.khi vào cuộc mình có để ý khi cho thuyền ra xa thi no không dùng chiêu đó mà nó dùng chiêu bắn tỉa cả nhóm.pac có cách nào tiễn con EVRAE này lên đường tây thiên thỉnh kinh không.?cám ơn các pác nhiều.

11. nightrune

con này là guarding của Belleve :-? ....chà có thể nói đó là 1 con boss khá mạnh nhưng mà đối với tớ ko có vấn đề gì ở đoạn đó cả \:d/ vì tớ train khá ổn nên hạ nó dễ dàng còn với cậu có lẽ nên chỉ 1 chiến thuật...để nhớ lại xem nào :-? ....
    đầu tiên vào trận với Tidus auron và rikku.....xài hastega ;)) đừng nói là chưa có nha :|.....move đến gần và đập nó...:-?.....hình như con này có chơi mấy chiêu độc thì bài nhanh chóng dùng rikku xài albed potion ;)).....sau khi đánh 1 lúc thì move ra hình như tớ nhớ là để nó khỏi xài chiêu gì đó....:-? xài tấn công từ xa :-?...với phép thuật củal lu và wakka nếu như ko có phép thuật mạnh như firaga hay đại loại là gì đó :-" thì hồi phục HP cho PT rồi tiến lại gần khi sắp hết máu nó sẽ sử dụng haste lên chính nó :-? ....ko nhớ rõ là con này có hiệu nghiệm với phép slow hay ko nữa :'>...nếu hiệu nghiệm thì bạn cast slow lên nó còn ko thì xài dispel....nếu ko có dispel hay slow ko có tác dụng thì cứ đâp nó 8-} cho nhanh vào thế thôi dễ dàng hơn nếu bạn có OD sẵn. thì ban đầu vào lấy wakka ra xài Attacke reel cũng đc ít nhất 12-16k 8-} + với enery hay sile and dice thì nó cũng sắp toi rồi 8-}...

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Công nhận ác thiệt . Bất công quá đi
    Đánh cái con ấy thì cậu ráng kiếm đồ kháng Stone (chắc có).
    Vào trận vẫn đánh như thường nhưng chủ trương dùng magic. Nên cho Wakka blind attack để nó khỏi đánh mình. Còn nếu nó lại gần thì kêu mấy đứa đánh bộ ra mà chém

=((bùn=((

13. nohara

nohara Donkey Kong

Cho hỏi về đường đi trong mê cung đền Djose (sau khi xem đoạn phim Sin giết người quá chừng đó), mình dùng 1 sphere mở cửa, vào bên trong thì thấy điện ko, đi tiếp ko được và ko biết phải làm sao, mò từ nãy h chưa ra, hic, có bác nào biết chỉ cho qua khúc này với, chỉ hết cái mê cung này giùm luôn đi, thanks nhiều!!!!

14. nohara

nohara Donkey Kong

à thôi, em mò ra rồi các bác ạ, dạo này sao mà ít người trả lời quá, hồi trước hỏi là đã có 3,4 câu trả lời rồi, em chờ các bác mỏi cổ nên tự làm đại, ai dè ra rồi, các cao thủ dạo này bận việc hết rồi à...
    Sẵn cho hỏi về chiêu thức của Lulu khi tăng sức mạnh đột ngột, sao em làm hoài mà chả được, làm sao để được "great" thế, chả hiểu nữa, mong giúp giùm và nhanh 1 chút nhé

15. nightrune

cái này...trước giờ chưa bao giờ tớ quay đc great :-? ...và cũng ít xài lulu...hỏi anh bạn lu lu kia thử ;))

16. heavenfantasy

heavenfantasy Youtube Master Race

xin chào các bạn mình là người mới gia nhâp diễn đàn:D.Nhưng mình là người đã chơi fantasy X 4 lần rồi (vì hay wa' cứ lâu lâu lại ghiền lại ) .Fantasy đối với mình là một trò hay nhất từ trước tới giờ mình từng chơi(hơn cả võ lâm 1).Vì vậy mình dự định hè này sẽ chơi lại:x.Mình đã chơi rất nhiều lần nhưng vẫn chơi hoàn thành trọn gói vì mình chưa lấy đủ các miếng gì đó mình ko nhớ tên mà mỗi miếng biểu hiện cho 1 chữ cái:o.
    Mình có 1 lời khuyên cho mấy bạn mới chơi nè(ko biết có ai nói chưa nhưng kệ mình cứ khuyên vậy).Bạn nào mới chơi thì nên mua sách hương dẫn chơi cho dễ(nếu ko thích thì chơi khỏi hướng dẫn cho hay cũng ko sao ).Nhưng lưu ý là phải lấy đầy đủ những thứ đồ mà nếu ko lấy thì sẽ ko lấy lai đc.
    .Các nơi mình biết: đền thờ bahamut phải lấy cho bằng đc destructionphere (hình như chỉ cần lấy đc bahamut là có hay sao đó mình ko nhớ nhưng các bạn cũng nên cẩn thận)và các viên destructionphere ở những đền khác cũng nên lấy khi tới đó (nếu ko lấy cũng ko sao nhưng sau này sẽ khổ)Ví dụ như
    đền valefor , shiva ,jojimbo mà ko lấy thì sau này quay lại sẽ gặp cac' aeon tiền sữ rất mạnh nêu' mà sức đỡ ko đạt tối đa là 255 và nếu đánh yếu , chỉ số tốc độ kém(sẽ bị quái đánh nhiều,mấy con nó phẩy một phát là qui tiên nếu sức đỡ kém)và đặc biệt là chỉ số Luck (vận mệnh) nếu ko cao thì đánh hoài ko trúng mấy con quái vật tiền sử . Và con 1 chỗ nữa là lúc giết đc yunalessca thì chạy xung quang đó kiếm miếng Sun Gil (dùng nâng cấp kiếm cuối cho tidus ) ko lấy thì sau này găp con bahamut tiền sử.Còn ở nơi mà lần đầu tiên đc đi tàu bay (ko tên chỗ đó ,cái tàu bay mà các bạn sẽ sử dụng sau này.),chỗ mà đi hết sa mạc sẽ tới đễ giải thoát cho yuna(nhà của rikku)các bạn cũng nên chịu khó chạy khắp nơi lấy hết các vật phẩm đặc biệt là các mẫu chử cái.Vì chỗ này sẽ ko quay lại đc.:D
    Các bạn nên save nhiều chỗ nếu thấy hoàn thành ko đủ thì chơi lại .:o Lấy đủ các chữ cái và các viên destrucsionphere là ok.
    Ai biết rồi thí đừng chê mình nhảm::(
    Chúc các bạn chơi vui vẻ, ai hỏi gì mình biết mình sẽ trả lời:cool:
    Ah mình có cái này thằng bạn chỉ ko biết thật ko(ko phải xin đừng chửi mình::()nếu kiếm đủ chữ cái thì hãy vô con tàu nhấn vào phi công rồi đánh mật mã là TUESDAY(TIẾNG VIỆT LÀ THỨ 3 KO BIẾT ĐÚNG KO)NÓ sẽ ra nơi có con trùm mạnh nhất(ko biết nó có lừa mính ko)
    Còn chuyện cuối nữa là khi chơi đá banh để kiếm binh khí cuối và 1 miếng để nâng cấp vũ khí cuối cho wakka(khá lâu)Mình chỉ cho cách nhanh hơn để lấy miếng nâng cấp cho nhanh.khi lấy đc vũ khí cho wakka thì nhấn đá lại từ đầu bạn sẽ thấy phần thưởng là miếng để nâng cấp cho vũ khí wakka (vậy cho nhanh)
    Có lẽ mình nói hơi nhiều nhưng cho nói chuyện cuối cùng nữa tôi
    Cách đi tìm những cầu thủ đá banh (mình còn nhớ mang máng)1 người đeo mặt mạ sắt chỗ thu phục ixion , ông lái tàu , ông bảo vệ ngay chỗ mà bạn đá bòng lần đầu (luca) , một ông cũng ở khu Luca ngồi ghế với 1 cô gái (ko nhớ chỗ nào) nếu ko tìm thấy thì bạn chạy vòng vòng nhấn vào mấy người ở đó để thuê đá banh (ai mạnh thì lấy ra đá).Hình như còn 1 thằng người cây nữa thuê ở nơi ở của người cây (mình ko chắc lắm). Để đôi bạn mạnh nên bỏ wakka đi chỉ chọn tidus và mấy người bạn vừa kiếm vì wakka tuy đá mạnh nhưng đỡ rất kém .Mấy người còn lại sẽ đáp ứng để cho đội bạn mạnh , tidus thì có tuyệt chiu và sức đá mạnh ,ông lái thuyền thì ném xa va chụp côn cũng tốt ông mặt nạ thì chuyền tốt và cướp banh người ta rất tốt ,ông ngồi ghế bạn kiếm dc thì chụp banh và cướp banh rất tốt .Ko biết mình con thiếu người nào ko .=((:D bye bye các bạn
    Fantasy x từng là niềm vui lớn nhất mà mình có đựơc:D:o

17. ffnguyen

ffnguyen Youtube Master Race

cám ơn nightrune rất nhiều.nhưng tớ chưa có magic firaga của lulu.chì có mấy chiêu xàm thôi.tidus của tớ mới có haste thôi chứ chưa có hastega.magic dispell va magic slow tớ vẫn chưa có.tất cả thành viên của tớ đều đã đầy OD hết.đúng là tớ đánh cố gắng lắm tới khoản 9000hp là nó tự cast cho nó haste.tớ rất cần sự giúp đõ của bạn.cám ơn trước nha nightrune.

18. nohara

nohara Donkey Kong

cho hỏi cách giết trùm Crawler đi, sao mà nó chơi 1 phát là chết hết rồi, hình như nó chiêu mana gì gì đó, trong khi mình đánh chỉ đủ gãi ngứa cho nó thôi, làm sao bây h, tui chết 3 lần rồi các bác ạ

19. lukiluke

lukiluke Persian Prince

thứ nhất: đề nghị pác nào hỏi thì đính chính vị trí chính xác quái ở đâu chứ không ghi tên quái. Ai biết đường nào mà lần
    đây là đền ở Djose temple.
    Thứ 2: quay chiu của lulu thực ra không tốt. Để tớ chỉ cho nhé
    _ Quay vất vả lắm mới được có 9 cái, mà dam mỗi cái /2 ::(, khi OD thì sẽ tốn khá nhiều turn => lỗ. Tốt nhất là óanh thường
    _ Sau này chiu càng cao thì lên 1 càng khó => lỗ
    _ nếu bạn muốn sử dụng lulu thì phải kiếm được đồ vũ khí cuối của nó (add hết dòng) để tăng x2 dam. Nhưng lỗ 1 điều nữa là nó đánh chia đều quái ra => lỗ. nếu đấu boss thì dam yếu, muốn dam mạnh => luỵên magic => quá cực khổ
    Vậy luyện OD của lulu dường như là lỗ toàn tập.
    Thứ 3: ai mà còn gọi tớ là lu lu nữa thì biết tay:devil:, ông cứ đợi đấy, tui trừ rep thẳng tay đó.:devil::devil:
    Hình như tất cả những gì bạn nói mình đều biết cả rồi :'> nhưng hoan nghênh tinh thần giúp đỡ của bạn
    Còn vụ Tuesday thì.... chưa thử.. chưa từng nghe.
    Đề nghị xác nhận lại giùm.

Các file đính kèm:

20. nohara

nohara Donkey Kong

sorry, tưởng mấy bác chơi đi chơi lại game nhiều lần, nói tên trùm ra là biết liền chứ, con trùm này xuất hiện khi Yuna chuẩn bị trả lời về vụ cầu hôn đó, nó là cỗ máy của bọn Al Bhed (ko biết nhớ đúng tên ko), có cái cục tròn tròn bay bay ko cho mình thi triển phép thuật đó, tớ đánh nó 3 lần rồi, die hoài chán ghê nơi...
    À, còn chiêu Lulu mà tớ hỏi là làm sao đánh khi Overdrive thôi (đừng nghĩ gì cao siêu nhé), mấy chiêu của Tydus hay Auron thì tớ làm được, còn Lulu bấm tùm lum rốt cuộc chả ra cái gì, ko hiểu nó muốn mình làm gì nữa (Tydus thì canh cho đúng vạch giữa, Auron thì nhanh tay bấm, Wakka thì làm sao cho được 3 màu giống nhau...), còn bà Lulu này tớ chả biết nên làm sao, mong mọi người giúp.
    À, nếu có giúp diệt con trùm thì nói cách chi tiết ra chút nhé, tớ đang chơi bí quá nên tức lắm mà các bác chỉ ngắn gọn lại phải post bài lại, hỏi và chờ nữa thì oải lắm, post như bác Lulu ấy, thanks bác nhiều (ai bảo lấy cái nick lukiluke, bị chọc là phải rồi)