Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. lukiluke

lukiluke Persian Prince

2. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

_ PV chơi FF X phiên bãng America và lấy thanh Kiếm Cuối vs Sigil của Tidus khi vừa đến Calm Land -> Sau đó đánh xong Yunalesca lấy thêm Crest là về nhập dc ngay thanh kiếm cuối rùi .

_ Hiện nay tớ đang bùn vì ko thể nào đánh dc các Dark Aeon đây :-" .

_ Điều này dẫn chứng lời của kenlucky nói là chính xác .

3. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

Đây là thông tin chính xác về Calablog-nó chứng minh cho khẳng định của anh là có cơ sở.Như anh đã nói có lần anh cũng vừa đến camland và thử lấy ngay Calablog nhưng nó không mở .Tất nhiên là đã có đủ cả Celesstial Mirror rồi -dạo nầy anh đang bận,khi nào có thời gian anh sẽ chơi lại ff10 để kiểm chứng lại-

Caladbolg
    Acquire Location
    Calm Lands, Northwestern Plains
    Abilities
    Special Innate Abilities

Break Damage Limit
    Evade & Counter
    Triple Overdrive
    Magic Counter
    Increases power depending on the amount of Tidus' HP.

Sun Crest
    Sun Sigil

In the Yevon Dome where you fight Yunalesca, a treasure chest will appear towards the left, somewhat blended with the wall.
    Win the 4th chocobo race with a time of 0:00, after acquiring access to the airship.

Acquirement

Behind the Mandala at the base of a narrow, hidden trail in the northwest area of the Calm Lands. After obtaining the airship and free transport throughout the world, win all four chocobo races and the path will no longer be guarded. Note that winning these races before getting the airship will simply move the guard further down the trail. You'll need to win them again to remove him. Requires the Celestial Mirror

4. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Tung: chỉ dựa vào những thông tin đó coi chững bạn cũng bị lầm theo nó đó.Thông tin cũng do người khác post lên mà.Tớ cũng chắc rằng người post bài đó cũng chỉ lấy được thanh Calablog khi có phi thuyền, chứ chưa lấy trực tiếp thanh kiếm này khi vừa đặt chân đến Camland. Trong game FFX chỉ có vũ khí cuối của LuLu và Riku là cần phải có phi thuyền thôi,những nhân vật còn lại đều có thể lấy được khi ko có sự có mặt của chiếc phi thuyền.Tớ hỏi thật là lúc chơi bạn bị 1 người đàn ông đứng chận ở ngõ vào lấy cây Calablog hay bạn đã dùng Celesstial Mirror lên bức phong ấn của Calablog mà lấy ko được ?

Lukiluke:khi đến calmland lần đầu là cưỡi được Chocobo rồi.chỉ cần bạn tìm gặp người huấn luyện chocobo ở phía tây Bắc CalmLand và luyện 1 màng chocobo là có 1 con cưỡi hà.

PhongVanIII: rất mừng khi còn có người giống tớ.Bạn chơi mấy lần cái trò FFX rồi ?chắc chắn ko phải là lần đầu.vì chơi lần đầu ko nhìn được tổng quang hướng lấy vũ khí của nhân vật được mà lấy trong lúc đang theo cốt chuyện lại càng khó và hầu như là chuyện ko thể đối với người mới chơi lần đầu.

5. _Sephiroth_

_Sephiroth_ Mr & Ms Pac-Man

Lấy lúc đấy tốn thì giờ lắm bác Kentucky ơi :)), thà đợi tý cho rảnh :))

6. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

kenlucky...nói...chính....xác...tớ lấy vũ khí của yuna này vũ khí của tidus này rồi sigil và nâng cấp lên 2 dòng là no ap và ....và gì nhỉ :-?....quên rồi...sau đó có phi thuyền mới lấy tiếp crest...có lẽ theo tung trên mạng ý tụi nó là hoàn thành vũ khí cuối thì phải có phi thuyền mới đc..:-?...vì trước khi có phi thuyền dù có là thánh cũng chẳng thể hoàn thành đc 1 vũ khí trọn vẹn trừ khi bạn cheat hay là bạn lập trình lại game 8-}....

7. Zhuge Liang

Zhuge Liang Donkey Kong

Tớ đến Lake Macalania để nâng cấp cái gương, nhưng cái đứa con gái vẫn đứng ở dưới để canh ko cho mình vào gặp thằng bé . Làm thế nào đuổi nó đi bây giờ ?

8. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

chú chưa đọc hết lời của anh kenlucky ạ.Cái trò ff10 này anh chơi nát cả rồi,để anh nói cho chú biết nhé: việc đua gà là chỉ để thằng bảo vệ rời khỏi chỗ đó thôi.Còn lần đó anh cũng có ý định lấy ngay Calablog - nhưng ko được.
    Chú đừng nghĩ là chú chơi nhiều còn nguời khác thì chơi ít,mà chú cũng đừng coi thuờng thông tin hd bằng Tiếng Anh-nó có sự chính xác cao hơn hd bằng TV đấy.

9. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Tớ ko có ý chê bai hay tự cao,tớ chỉ muốn xác định lại mức độ chính xác về thông tin của bạn thôi( điều này rất ít thấy ở những trang web nước ngoài )Từ đầu đến giờ tớ chưa hề cho là bạn sai mà chỉ nói bạn lầm thôi.Quá đúng nếu có chiếc phi thuyền thì sẽ có 1 thanh Calablog hoàn thành,nhưng sẽ ko đúng nếu nói thanh Calablog ở calmland sẽ ko lấy được khi ko có phi thuyền.Ý của tớ chỉ vậy thôi hà,ko có ý gì khác đâu mong bạn đừng hiểu lầm ::( .Thông tin hướng dẫn bằng tiếng Anh cũng là do nhiều người post lên,có những nguồn tin chính xác thì cũng phải có những tin ko chính xác mà,cái gì cũng phải có mặt trái hết.Thậm chí có tớ còn phải tham khảo từ nhiều nguồn thông tin ở các trang nước ngoài, mỗi lần như vậy là tớ lại chơi lại để kiểm chứng, nhiều khi đúng mà nhiều khi cũng trật lất hà.Tớ tin ở VN có nhiều người chơi giỏi hơn ở nước ngoài nhiều, chỉ vì họ làm biếng lên tán gẫu hoặc ít có lên forum thôi.Gần đây tớ có thường xuyên ghé thăm forum là vì thấy có 1 topic FFX vui nhộn hơn ở những chỗ khác thôi, chứ tớ đâu muốn lên đây làm mất lòng mọi người đâu.::)

10. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

Uh chú nói thế nghe còn đuợc.Đúng là trong vấn đề này anh co đôi chút nhầm lẫn.Cũng tại lâu rồi ko chơi (ko 1 năm) nên nhớ nhầm,hình như lúc mình ko mở đuợc là do chỉ có Cloudy Miror .

11. PhongVanIII

PhongVanIII The Warrior of Light

_ Tớ chỉ mới chơi FFX này lần đầu trên bãng America thôi :D ... còn bãng Inte thì chơi bấy nháy bầy nhầy hồi lúc mới ra rùi :D .

_ Nếu theo so sánh 2 bãng Inter vs America thì chắc Inter sẽ hay hơn nhìu .... Vì bãng của tớ đang chơi hiện jiờ ko có Ribbon vs Dark Aeon ::( .

12. tunq

tunq Mr & Ms Pac-Man

hôm qua anh có đọc trong Gamefaqs về cách ko cần học một ô nào trong bảng phere mà vẫn hoàn thành game ff10 đuợc.Ngấm ra cũng có lý đấy.
    Ngày truớc xem trên Youtube thấy có đoạn bọn nó không học một chút nào trong bảng Sphere mà vẫn đánh đuợc Dark aeon-mọi nguời cứ nghĩ là bọn nó dùng cheat nhưng thực ra cũng có thể bọn nó tự đi thật mà ko chơi cheat.
    Mình chỉ thắc mắc không hiểu bọn nó làm cách nào để nâng Hp của Shiva lên hơn 40k thôi-vì đây là vấn đề mấu chốt .

13. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Các chỉ số của Aeon như HP,MP,TR.DEF,....đều có thể tăng được bằng các viên power spheres, mana spheres...
    Nhưng để hoàn thành game FFX mà không đụng đến 1 node nào trong bảng Sphere Grid thì ko thể đâu, đó chỉ là Cheat thôi.
    mỗi khi nhân vật lên lv thì các chỉ số ko hề tăng, mà chỉ tăng khi ta học các chỉ số tương ứng trên bản SPheres Grid mà thôi.
    thử nghĩ xem khi tất cả các nhân vật ko hề đụng đến 1 ô nào trong bảng Spheres sẽ đối phó ra sao với 1 loạt những con boss trong game ?--> chỉ có 1 từ dành cho những người làm nên việc này là Cheat thôi, tớ nói thật đó.

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Vậy giờ vậy nhé. Ta thi xem ai lấy đủ tất cả vũ khí (full)của tất cả nhân vật trong time sớm nhất. Ok, để xem làm theo cách của pác nhanh hơn hay là.... cách tụi này nhanh hơn :))

15. hiendat89

hiendat89 C O N T R A

Cho mình hỏi cách chơi Blitzball cái ??
    Chơi để lấy Attack Reel của Wakka thôi mà chơi mãi ko thắng dc trận nào :((, khó wá ai chỉ dùm

16. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

Tất nhiên là có phi thuyền thì việc lấy những vũ khí cuối sẽ nhanh hơn rồi.Vì có phi thuyền sẽ đến được Omega Ruin để tìm vũ khí có thuộc tính No Encounters chỉ điều này thôi cũng đã thấy việc tìm vũ khí đã được rút ngắn đáng kể rồi.Đó là chưa kể việc né sét của LuLu mà ko có No Encounters thì sẽ vô cùng khó khăn.Nhưng có 1 số món đồ hoặc vũ khí cuối mà nhiều người có khả năng lấy ngay trên đường đi thì cứ lấy chứ đợi gì phải có phi thuyền đúng ko?

17. kenlucky

kenlucky Mr & Ms Pac-Man

bạn cứ vào đây http://gamevn.com/showthread.php?t=56062 trong đây cũng có nói rõ về cách chơi và cách tìm mướn cầu thủ luôn
    Còn về các team mạnh và vài thông số quan trọng về cấp độ của các cầu thủ thì có dịp tớ post lên sau.

18. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Thuê tạm Nimrook của đội Al bhed làm thủ môn, thằng này đá mấy trận là nó ra khỏi đội, thuê nó trên tàu.

Thằng lái tàu Brother cũng được đấy, thuê nó mà đá

19. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

ừhm hừm .... chưa chắc thằng nim đã ra đâu :| hên xui và tùy vào cách làm thoai T_T , thuê thằng Bro và thằng Wed gì đó trc' cửa vào sân Luca là đc :D thủ môn thì thằng ngồi với vợ ở công viên :D

20. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Nimrook quá đơn giản, đầu tiên đá giao hữu cho đến khi hợp đồng nó chỉ còn 1 trận.

Sau đó save, đá nốt trận cuối. Truờng hợp sau khi đá xong mà nó lại ký hợp đồng lại, lập tức load, đá lại, độ vài lần là ổn.

Đá giao hữu tức là đăng ký đá rồi hủy trận (nó vẫn tính là 1 trận)

P/S: Ngoài ra thì học Jecht Shot đi nữa...