Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Sao lại không, Menu ấy chắc chắn là có khi có Airship
    Còn vụ 10/10 là tớ chỉ gợi ý luôn để .... đỡ quay lại mờ :">

2. blue_moon_dh

blue_moon_dh Mr & Ms Pac-Man

Trong menu tàu bay có spot Bevelle a` , sao tui nhìn toét mắt mà không thấy nhỉ [ chỉ thấy nó trong menu của FFX-2 ] mà tui cũng chả hiểu quay lại Bevelle làm gì hem biết . Muốn vào lại các điện thờ thì phải quay lại chỗ đánh thằng pede lần 2 a' [ spot trên tàu bay là Highbridge ] .

3. _Sephiroth_

_Sephiroth_ Mr & Ms Pac-Man

thì chính nó đấy chứ đâu, quay lại Bevelle chỉ được thế thôi

4. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Thì đó chứ đâu .
    Oh trời.... ^:)^ ^:)^ ^:)^

5. blue_moon_dh

Thực ra mà nói đối với người đã chơi FFX thì ai cũng hiểu rõ đấy là Bevelle nhưng với người chưa chơi qua thì giải thích như các bác quá khác đánh đố người ta , bạn lukiluke lại còn khẳng định Bevelle chắc chắn có khi có Airship thế thì người hỏi có tìm đến tết cũng không ra cái spot đó .

6. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Trời.
    Vậy nhé, nếu mới đầu cậu chơi. KHi có airship thì sẽ lập tức có mấy cái dòng new xuất hiện phải không. Chẳng lẽ cậu mù đến mức ấy :-?

7. blue_moon_dh

Vậy tớ cũng xin lỗi cậu trước là tất cả các dòng new ở đây khi câu có airship không có 1 dòng nào có spot Bevelle cả , nếu cậu thích tớ post hình tất cả các spot có trong FFX trên airship lên cho cậu xem , tớ khẳng định 1 lần nữa là không có spot Bevelle trong list trên airship và tớ cũng xin trả lời luôn là tớ không bị mù :))

8. ffnguyen

ffnguyen Youtube Master Race

các pác ơi làm ơn chỉ hộ dùm em đoạn đánh với SIN ......Tớ đánh 2 cánh tay của nó gãy rồi và tiếp tục đánh với cái đầu của nó.nhưng sao mỗi khi đánh với nó thanh OD của nó đầy thì nó tung ra chiêu ( figo-???gì đó tớ quên rồi)là die cả nhóm .....tớ thử gọi aeon lên đỡ thế mạng dùm nhưng vẫn game over....là sao thật tình tớ không hiểu.....giúp hộ tớ nhé mấy pác

9. blue_moon_dh

Tớ thấy đánh rất dễ mà , lúc đầu bạn không thể tấn công nó hết sức vì nó ở xa quá --> bạn đợi nó lại gần chút và cho nó ăn 12 hit OD của wakka + 1 hit OD fury của lulu chắc chắn nó die và tất nhiên không để nó sáp lại quá gần vì lúc đó OD của nó đầy --> die cả nhóm như bạn nói , còn nếu bạn không đủ sức hạ nó trước khi nó sáp lại gần và tung OD thì bạn nên đi luyện thêm [ lúc đánh nó để dzo bụng nó bắt mob wakka của tớ Str 120+ và có thần khí WorldChampion rồi ] .

10. toilachinhtoi

toilachinhtoi Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi lúc có weapon cuối up slot hết rồi nó có max dmg mà sao chém hoài cũng hok được 9999,sao em nghe thằng bạn nói,có weapon cuối là chém được 9999, em chém mãi mà nó được 2k mấy à, muốn khóc hết sức quá,với cái max Hp nữa, ép slot vô giáp mà chả thấy nó tăng tẹo nào, vẫn 4k HP, cứ vậy chắc từ giã dark Aeon luôn quá :((

11. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

Luyện mạnh rồi cho nó đứt trước khi OD nó đầy...Chiêu này có gọi cả tổ Aeon ra cũng ko đỡ nổi đâu
    Tăng sức mạnh chưa mà đòi 9999

12. blue_moon_dh

Hahaha ôi mình buồn cười bạn của bạn quá , để mình nói thế này cho dễ hiểu : bạn muốn đánh dc 9999 thì Str bạn phải cao [ đừng hỏi mình là làm thế nào để Str cao nhé ] còn cây thần khí có option Break Damage Limit là giúp bạn phá vỡ giới hạn dmg 9999 -> 99999 chứ không phải cứ có nó trong khi Str của bạn tầm 60 là attack được 9999 đâu , còn cái khiên có option Break HP Limit cũng tương tự như vậy nó giúp HP của bạn có thể được nâng lên mức tối đa là 99999 .

13. Police Online

Police Online Cảnh Sát Nông Thôn

Cho mình hỏi Blue moon là cao thủ phương nào thế ạ ?? Nếu bác ko thík trả lời thì xin pác nhường lại cho người khác trả lời đc ko ?
    Mình đọc bài của bạn mình thấy có vẻ như là muốn châm chọc đá đểu hơn là giải đáp đấy :|
    Spot Bevelle chắc chắn có :|

14. toilachinhtoi

toilachinhtoi Mr & Ms Pac-Man

Hix cái Tournament đá vô địch có 1 trận là nó mờ rồi ko đá tiếp được, làm sao cho nó sáng để đá tiếp, em ko rành mấy vụ này làm, làm sao để có sigil up weapon cho warka >"<, còn đá League đá hoài mà ko thấy gì hết chỉ có tăng lv

15. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Đề nghị đọc hướng dẫn.
    Phương châm của new mem là nên overgame 1 lần đi rồi, sau đó chơi lại từ đầu.
    Lần đầu tiên chơi mà thấy cái gì lạ lạ mà không bấm vào thì hơi.... lạ đấy :-"

16. blue_moon_dh

không dám không dám , cao thủ gì đâu .. ở đây tui chỉ muốn nói nếu có ý hướng dẫn thì hướng dẫn cho tận tình 1 chút chính sác 1 chút tất cả chỉ có vậy thôi và tôi không có ý châm chọc ai cả + thêm 1 việc nữa tôi đã nói spot Bevelle không tồn tại trong list trên airship mà chỉ có Highbridge mà thôi <-- cái này để cho những bạn mới không biết dễ tìm tọa độ chứ nói Bevelle trên list tàu bay người ta không tìm nổi đâu ,vấn đề này tôi nghĩ nên stop tai đây nếu bạn vẫn thích tranh cãi thì PM Y!M : yun_war_linkin nhé .

lukiluke nói đúng đấy , bạn nên đọc hướng dẫn của wiwi để biết chính sác và chi tiết về cách lấy sigil của wakka .. đọc xong bạn sẽ thấy chỉ mất 26 game để có được sigil goodluck .

17. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cậu cứ khéo lo, nếu siêng tìm tòi thì chắc chắn sẽ ra được.
    hở chút là lên diễn đàn hỏi thì còn gì nữa.... ^^

18. blue_moon_dh

Đúng .. nếu siêng tìm tòi thì trong box FFX này có đủ cả và tớ cũng ghét nhưng kẻ lười biếng đụng tí là lại hỏi nhưng ... nhớ ngày xưa thời còn đi học đâu có nhiều time và tiên nong đâu chỉ mong hỏi thật nhanh những điều cần biết rồi phóng thẳng ra quan game để chơi thôi vi thế nên gặp ai hỏi gì mà tớ biết tớ đều trả lời hết :) chỉ có vậy thôi .

19. _Sephiroth_

_Sephiroth_ Mr & Ms Pac-Man

Định vào giải đáp cho newbie một tý thì bác moon đã làm sạch rồi =))

20. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cậu cứ giải đáp lại, có ai cấm đâu....:-"
    Đợt này bận học quá, mà box lại đông hơn hẳn, không như hồi trước ^^