Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. RavenOmega

RavenOmega Baldur's Gate GVN CHAMPION ‍ ⚚ Mystic Mage ⚚ Lão Làng GVN

1 GB thì chắc là ko nổi đâu...cả mấy cái kia nữa...

2. Yuna FF Series

Yuna FF Series T.E.T.Я.I.S

................................................................

Chỉnh sửa cuối: 26/1/11
  3. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

trong Omega Ruins có cái con quái hình dáng như bức tường ấy và con Malboro nũa làm sao để đánh đc nó vậy ??? tui chết bời 2 con này hoài..... tức quá

4. Campino1989

Campino1989 Youtube Master Race

Máy tui cũng core 2 duo E4600 Main intel 965 RAM Kingston 2GB card thì chỉ ATI X550 512Mb thôi mà chơi vẫn giật đùng đùng, hình ảnh lở loét, nhất là đến mấy đoạn phim CG ko tải nổi toàn phải cắt nói chung là dành dụm làm con PS2 vẫn hơn. Chơi giả lập bực mình lắm.

5. RavenOmega

Cũng có thể là mình hiểu biết kém, nhưng core 2 duo chả là cái khỉ khô gì với giả lập PS2 cả, RE4 là cái gì, nó đã giảm rất nhiều so với khi ở trên PS2.

Thích thì cứ việc cài thử, cài giả lập mà chỉ dựa vào cái core 2 duo...thử xem nó có giật loạn lên không nhé. cho cài thêm card màn hình luôn, còn ram hả, phải 2GB.

Nếu bác coi thường người khác thì lên đây hỏi làm cái cóc gì, sao không tự cài rồi nhìn máy giật cho nó đẹpX(Đã không biết thì trật tự đi, thử cài xem...biết ngay ý mà

6. mh31

mh31 Youtube Master Race

mấy bác nói thế nào, chứ con của tôi E4700, ram 2gb card 9600 GT chạy hơi bị tít, anti las 16X chạy ầm ầm he he he

7. silversymphony

silversymphony Youtube Master Race

các bro cho em hỏi trong Sanubia Desert có 1 vùng bị bão cát bao phủ ko vào dc thì làm sao để vào ạ?Em còn gà lắm,mong các bro giúp đỡ

8. mh31

mh31 Youtube Master Race

hic tớ mới bắt đầu chơi fan X, ko hiểu luyện level thế nào cho lên nhanh nhể, các bác hướng dẫn chi tiết cho em được ko

9. RavenOmega

Đây, wiwi có 1 bài, dùng cactuar King thay cho don T cũng đựoc...
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=889405&postcount=8

Có người cứ tưởng ram 1gb là ghê gớm lắm

10. Campino1989

Có 3 cách:
    - Cách 1: Ribbon.
    - Cách 2: ép giáp có sleepproof, stoneproof, berserkproof, confuseproof.
    - Cách 3: chơi vũ khí có firststrike, gọi Aeon ra đánh.

11. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

lưu ý cách này chỉ áp dụng khi yuna mạnh :-" đồng nghĩa aeon mạnh...khuyến cáo nên xài cách 2 còn cách 1 thì ko thể trừ khi bạn chơi new game + vì đi đến đoạn đó thì ko thể có ribbon mà nếu có bằng bắt quái 99x dark matter thì cũng ko ai dại mà lấy 99x cái đó đi nâng cấp ribbon vì đế sau này có thể lấy vũ khí có break HP rồi nâng cấp vào luôn....và nếu sau này bạn mạnh lên đủ sức để có thể kiếm ribbon = đấnh dark jojimbo hay đánh quái trong monster arena thì đến lúc đó ribbon cũng chẳng có tác dụng vì khi đó bạn chỉ cần 1 đòn là tụi nó die rồi ;))...cho nên tớ nghỉ nên xài cách 2 ;))

12. eternal_calm

eternal_calm Legend of Zelda

Ko phải kém, chỉ là chưa biết thôi ;)) Nếu c2d ko là gì với ps2 thì chắc box gl ps2 phải cả năm rồi chẳng có bài viết nào nữa ;)) Điều nữa, RAM đóng vai trò thứ yếu trong pcsx2, chỉ cần 1GB là đủ rồi. Một cpu dòng core với clock ~3GHz và một vga tầm thấp như 7300GT là đủ để có tốc độ trung bình >60fps với FFX rồi.

Còn như trường hợp này, đơn giản là ko biết config, chưa nói đến overclocking ;))

@Yuna: 500k thì ít quá nhỉ, chắc đủ cho 6200, còn để có tốc độ chấp nhận đc thì phụ thuộc vào khả năng overclock của bạn thôi ;))

13. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

lúc đầu ko biết ngay sau khi tui ra dòn thì bị ăn chưởng của nó và die luôn nguyên đám.....................................................

14. silversymphony

silversymphony Youtube Master Race

các bro cho em hỏi trong Sanubia Desert có 1 vùng bị bão cát bao phủ ko vào dc thì làm sao để vào ạ?Em còn gà lắm,mong các bro giúp đỡ
    Mong các bác trả lời giúp em :((:((:((

15. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

từ từ vào... lại chỗ tảng đó nói chuyện rồi đi kiếm 10 viên ngọc của 10 con cactuar xong quay lại gắn vào đó mỗi lần kiếm đc 1 viên thì quay lại gắn lên đó...

16. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Con thứ nhất phiền bạn sử dụng Remedy khi nó chơi chiêu ... phản hồi ấy, cách tốt hơn là OD Shooting Star của Auron.
    Con thứ 2 thì bắt buộc phải có Firststrike rồi. Còn nếu không thì bạn kiếm cái giáp có Confuse Proff là đủ (nếu cần thì thêm cái bersert), chứ mấy cái
    không thấy thừa à :-/^__^
    @night: đừng thêm vào chi tiết dùng Yo nữa ^:)^
    Bạn cứ bỏ qua đoạn đó, bởi lúc này chưa cần. Sau này sau khi có Airship quay lại lấy cũng không sao. Nên đọc hướng dẫn nhá. (mục lấy Celestial Weapon cho Rikku)
    Bạn nên nói rõ bạn đang ở vị trí nào mới chỉ rõ được.
    Chứ chẳng lẽ ở Bikanel Island cũng phải chỉ cách luyện lv ^__^

@LK: hic hic, em vẫn nhớ chữ bribe nhưng lâu ngày nó wên.

17. Campino1989

Sleepproof cần chứ Bad Breath của con Malboro có sleep mà hồi trước mình chơi có khá nhiều lần cả team dính sleep rồi độc rút teo luôn. Ăn chắc thì hơn.

@eternal_calm: Lúc trước tui cũng lượn đến khoảng hơn chục vòng trong box giả lập, có lẽ config cũng ko sai đâu. Khung hình cũng được ~60fps nhưng trồi sụt bất thường, hình ảnh nhìn phát nản, cuối cùng mới đành bấm bụng mấy tháng trời dành dụm mua cái PS2.

18. Nemesis_II

Nemesis_II Mr & Ms Pac-Man

Sory mấy Bác !
    Cho em hỏi cái này !
    Em mới mua 1 đĩa FFX về chơi bằng giả lập PCSX 2 ở trên mạng ! và gặp phải tình trạng này :

Mấy cái mặt phẳng trong Game thì mất mất 1 nữa ! hình bị lũng lung tung còn âm thanh thì tốt , Frame Rate ổn định .

Chọn hết tất cả các loại kiểu Grapich đều chơi dc từ GsDx9 đến Zero ... Frame Rate ổn định !
    Chỉ bị mỗi cái lủng hình ! và không bik trong Game ý ! chỉnh làm sao cho nó wa tiếng anh ! toàn tiếng nhật ko Hix Hix !

Cấu Hình máy :
    CPU Core 2 Dual 2.5 Ghz x 2
    RAM 1 Gb
    VGA ATI Radeon PRO 2600XT - 512 Mb - GPU 700Mhz

chỉ hộ em với ! làm sao để chơi FFX trên PC ngon đây !

19. MagicStrongest

MagicStrongest Mayor of SimCity ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

Con malboro ấy chỉ cần có first strike rồi cho đứa có frist strike ấy xài delay busters là bảo đảm con malboro ấy chỉ có chết đến chết mà thôi.

20. Ultragunner

Ultragunner Youtube Master Race

Các bác này,muốn customize auto-phoenix thì cần mega-phoenix,nhưng kiếm nó ở đâu? Hay đánh con nào để có giáp có khả năng này?

*Well,vừa dứt xong con Omega weapon,hic,sao thấy mất "uy tín" của "họ weapon" quá,đệ đây sức dưới tầm trung (Hp cao nhất là Wakka có khoảng 7600, strengh 88) mà đánh thong thả