Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Diablon

Diablon Mega Man

Hehe . Rút kinh nghiệm từ đợt phá đảo lần trước . Cứ đi vội vội vàng vàng để hết cốt truyện nên đánh con này hồi đấy mất gần 1 tiếng . Lần này train điên , cho Streng của Tidus Wakka và Auron lên hơn 30 . Giết nó có hơn 10' :D . Lulu thì kô có Ability Sphere để học nên lúc đi đến đó mới chỉ có Fira

2. silversymphony

silversymphony Youtube Master Race

các bác cho em hỏi vì sao cứ mỗi lần kill xong dark valefor thì máy của em cứ treo ngược cành cây ấy.Ai biết về cái lỗi này thì chỉ cho em cách khắc phục với.Thank nhiều nha

3. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cách khắc phục duy nhất là nhờ ai đó đi mua cái đĩa khác (hoặc chính bạn)
    Hư đĩa thì làm quái gì có cách khác nhở ^^ (ai chơi FFX = giả lập thì giúp bạn í với tề)
    Thế là được rồi, j` đến nỗi mà điên. Cày điên là phải lên Firaga cơ ;))
    5' thôi :-"
    @night: ha ha, phải con nít mô nà, chik nhầm tiếng địa phương, phải con nít đâu nào :p :'>

4. Ultimate Soul

Ultimate Soul Donkey Kong

Tui tìm 5 tiếng mà không thể thấy NPC cho thuê CHocobo ở Camp Land, nói chuyện với tất cả NPC gặp ở Calm Land cũng chẳng có gì. Ai giúp tui với, không thì chỉ cho tui hình dáng cái con cho thuê gà cũng được. Hay là đĩa bị lỗi nhỉ ???::( (Tui chơi trên PS 2 bản International).

5. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

;)) dân xứ huế à ;)) tự giới thiệu nữa chứ ;)) ko phải con nít chứ con gì ;))....=))mình đang nghỉ tới con gì nhỉ ;)) :-"...;))
    góc trái của bản đồ phía trên....hoặc ngay trước lối ra ở macanila hoặc trước nhà nghỉ(2 vị trí trước macanila hoặc nhà nghỉ chỉ khi nào bạn có phi thuyền) còn lần đầu tiên đên thì nó nằm góc trái bản đồ phía trên ở huớng tây bắc ;)).......

6. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Her!!! thích làm con gà thì nói 1 tiếng, em cho làm gà lun... (rô ti):devil::devil:

7. nightrune

tớ thích gà rô ti nhất là 2 cái đùi với 2 cái cánh :'>.......ko nghỉ bậy bạ theo cái nghĩa mà đầu cậu đang nghĩ đâu nhá...:-w....đầu óc chứa toàn bã :-"......nghỉ lung tung :-"...giờ mới bít lulu nhỏ hơn mình 1 tuổi ;))...

8. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

FFX bug nhiều lắm .
    Hồi mình chơi có con Ifrit tàng hình mới kinh .
    Đánh nó roài , sau quay lại sa mạc nó lại xuất hiện và lần này tàng hình ~~ .

9. swallow219

swallow219 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bạn đi đến cuối góc phải đó có ông kia đang cưỡi chocobo mà đứng im đó.Ông đó sẽ cho bạn cưới chocobo và bạn còn có thể đua với ổng để dụ thằng đứng canh ở kia lại xem và lấy Caladbolg cho Tidus

10. Ultragunner

Ultragunner Youtube Master Race

Ko phải góc phải mà là góc trái trên cùng

11. meoden87

meoden87 Youtube Master Race

cho mình hỏi cách tìm ra và kích hoạt Destruction sphere trong Zanarkand Temple. Đã quay lại đó và tìm hoài ko ra được Destruction sphere. ai chỉ dùm để thu phục con Anima với, còn mỗi cái đền thờ quái quỉ này à ::(::(::(

12. Ultragunner

@meoden87: Trở lại Zanarkan Ruins,vào cái trial (ko cần vào chỗ đánh Yunalesca,nếu bạn chơi bản Inter thì sẽ đụng con Dark Bahamut^_^),chắc bạn đã biết trò "xếp gạch" ở đây rồi,có 2 phòng,ở phòng đầu tiên bạn thấy cái màn hình ko? Trên đó có 7 ô vuông trắng vậy bạn phải tìm chúng ở cả 2 phòng,(3 cái ở phòng đầu và 4 cái ở phòng lớn),sau khi tìm xong thì sẽ xuất hiện destructive sphere,lấy nó gắn vào một trong hai bệ đá ở phòng lớn => xuất hiện treasure chest^_^

Có điều đệ muốn hỏi đây,sau khi hạ con Dark Valefor thì tự dưng bị đứng hình ngay lúc hiện ra chữ "Stau away fr.." trong khi âm thanh bình thường, đã đổi đĩa củng chỗ mua mà vẫn bị,vậy có phải tại đĩa ko,có phải ra chỗ khác mua đĩa mới ko?

13. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Stay away from us!

Thị trường Việt Nam đa số (hầu hết) toàn là hàng lậu (nhập cảnh hoặc sang đĩa lậu), vì thế nếu bạn mua đĩa cùng 1 địa chỉ thì họ sang cho bạn từ cái gốc. Vấn đề có thể là cái đĩa gốc nó hư đoạn í rồi nên bạn có mua bao nhiêu cái ở chỗ ấy cũng như không mà thôi.
    Đổi quán khác mà mua, hy vọng nó không bị hư chỗ ấy nữa !!!

Các file đính kèm:

14. nightrune

uhm mình cũng bị chỗ đó khi chơi cũng bị chỗ đó là đứng mấy lần nhưng mà ko hiểu sao có 1 lần ko bị đứng...chắc do bấm bây bạ gì đó nên qua đc bạn thử đánh nó thật chậm hoặc thật nhanh rồi bấm xem sao có lần mình may mắn tự nhiên ko bị đứng....FFX ko hay ở chỗ là ko có skip scence như kingdomheart II với lại đây cũng là 1 trong mấy trò đầu tiên của PS2 nên bug nhiều thì chẳng có gì lạ...:|...

15. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

Ai giải đáp dùm cái, tớ cũng bị tình trang thế này.
    C2D 2,66 . gf 8600gt , 2GB ram .

16. Ultragunner

Các bác ơi,đã đổi đĩa ở tiệm khác nhưng cứ tới chỗ "Stay away..." là đứng,các bác mua đĩa ở đâu mà ko bị vậy?

17. nightrune

cũng có thể do máy đọc tới đó là bị đứng ...bạn mang card ra tiệm chơi cho qua chỗ đó đi...có lúc máy nó đọc qua đc chỗ đó có lúc nó ko qua nhưng mà khó đọc qua lắm ..hồi lâu cũng hay bị lỗi chỗ đó nhưng may thì có thể có lúc nó ko đứng...:-?...

18. Diablon

Diablon Mega Man

Mọi người ơi . Cái destruction sphere ở điện thờ Bevelle thì mình sử dụng nó để nối 2 đoạn đường với nhau đúng kô ?? Như thế là đã kích hoạt rồi đúng kô hả các bạn

19. Ultragunner

@Diablon : cái này bạn ko cần lo,nếu đã vượt qua cái trial ở Bevelle thì chắc chắn đã kích hoạt destructive sphere dù muốn dù ko @_@.

*Ặc ặc,ko tin nổi,đã đến chỗ khác chơi với đĩa khác mà vẫn dính chỗ đó,vậy là ko được đánh nhau với Pen à T_T !! *

20. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Để hoàn thành Cloister of the Trials ở Bevelle thì chắc chắn bạn phải sử dụng Destruction Sphere ::) như vậy bạn cứ yên tâm là kích hoạt rồi :D