Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Diablon

Diablon Mega Man

Thế à . Bây h mới biết . Thx mọi người nhé . Mà gọi GF = Girlfriend à :)) . Mình chả biết GF là gì , chắc nói Aeon :D

2. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

quen gọi cách gọi từ FF 8 rồi, ^^

3. Diablon

Diablon Mega Man

Hehe . Cast Reflect cho nó , rồi Banashing Blade cho 4 cái Break . Tidus cast Hastega vào cho cả nhóm . Sau đó cho Yuna Summon Bahamut lên , overdrive 1 phát . Xong cho nó 1 phát Impulse và 2 đấm nữa là nó ngất luôn :D . Giết trong vòng 12' :D

4. diemvuong1987

diemvuong1987 Mr & Ms Pac-Man

Mình không biết phải pót ở đây ko nữa? :-/
    cần tìm save game FFx này ở đâu vậy mấy bạn, lúc mới vào á. Vì mình mới chơi mà làm biếng xem đoạn đầu quá ::(. ai có cho em xin savegame đầu tiên nhé

5. 00sonsong00

Thế thì tốt nhất là nghỉ đi, chơi làm gì nữa
    Bác ngai chơi, mọi người cũng ngại cho bác file save lắm
    Cứ thế nhé, khi nào hết ngại thì lên xin sau

6. Diablon

Diablon Mega Man

Dòng FF này chuyên bắt gamer phải xem Cut Scene . Chưa có dòng nào cho gamer skip đc các đoạn cut scene cả . Trong FFX này mình thấy đoạn Cutscence lâu nhất là lúc Tidus nhặt đc viên Sphere của Yuna . Đoạn Cut này phải 10' là ít

7. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Cho tui hỏi, Calm land , lúc gặp huấn luyện chocobo ấy, sao giờ tui lại đó ko thấy nó đứng ở đó nữa <- vô phương tìm cách cưởi chocobo luôn ::( có cách cưỡi chocobo mà ko cần gặp huấn luyện chocobo ko

Cái này do tui lúc vừa vào Calm land đầu tiên, tui đã gặp và chạy đua rùi, vào cái đền để lấy cái kính, và dùng chocobo đi ra khỏi Calm land. Giờ sau khi có airship quay lại sao ko thấy nữa ::(

8. 00sonsong00

cho tớ hỏi con cuối cùng trong bảng "Mushroom Rock road" farm chỗ nào thế. tớ kiếm các con khác đủ 10 con rồi mà không tìm được con này phát nào - hình như nó tên Garuda

9. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Hử, thế mấy cái giáp stone proof bạn để ở đâu ^^

Trời, hắn chỉ nằm loanh quanh trong khu vực đó chứ có đi đâu ????
    1) trước tiệm đại lí rin
    2) góc trên bên trái camp land
    3) từ macalina tới (phía dưới camp land)
    Việc bạn lấy cái cloudy mirror chả ảnh hướng gì cả
    Nhưng tớ nhớ không nhầm thì lần đầu tiên tới Camp Land mụ ta đâu cho bạn cữơi chocobo (không phải chạy thi nhé)
    Vào trong khu vực có mấy cái thang máy chạy = nước ấy, mới thấy xuất hiện mấy con này, chứ không thì ^^
    Con ấy khá khó tìm, bạn nên vào sâu bên trong để dễ tìm hơn.
    Hoặc là đáp phi thuyền xuống cái hẻm lấy Celestial weapon của Rikku ấy, chỗ ấy cũng nhiều.

10. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Thanks bác nhiều lắm lắm :hug: cứ tưởng do game bị lỗi tìm hồi ở góc trên bên trái camp land mà ko thấy :p tìm ko ra nên nản :p

11. 00sonsong00

thanks nhiều, xử tử 10 con rồi ^^
    Cho hỏi thêm luôn là : con Dark Ifrit có khả năng cho đồ ribbon ko? Có những con nào cho khả năng có đồ ribbon cao nhất?

12. Ultimate Soul

Ultimate Soul Donkey Kong

sao tui không tìm thấy viên Jetch Shpere ở trên tàu cảng Kilika nhỉ?Ai giúp với

13. harrynguyen

harrynguyen Youtube Master Race

mình có xài cái stone proof nhưng hình như không có hiệu quả, còn con neslug đánh sao, nó chui vô vỏ thì đánh không được đã vậy còn tăng hơn 10000hp nữa chứ

14. blue_moon_dh

blue_moon_dh Mr & Ms Pac-Man

tất cả các dark aeon đều có khả năng cho khiên đỡ có ability ribbon và đều là random hết nên không có con nào có khả năng cho cao cả , thêm nữa để kiếm khiên có ribbon tốt nên chém các bé không có thuộc tính như valefor bahamut magus sister ... vì mấy con Ifrit shiva ixion thường có thêm ability fire ice lighting poof <- vô dụng .

viên này bạn tìm trong cabin trên tàu đi tứ besaid đến kilika [ tàu SS LIKI ]

mob trong bảng thứ 3 là đặc biệt nên có ribbon cũng không tránh được cái chiêu hóa đá của con SHINRYU <- con này dính 2 OD blitz ace và attack reel [ 99999 ] die mà chẳng kịp làm gì nên cố luyện cho char mạnh rồi đánh nó . Con Neslug khi nó chui vào vỏ thì cho nó ăn 1 OD attack reel của wakka hoặc 1 OD của Anima là nó vỡ vỏ -> thịt nó thôi .

15. anima99998

anima99998 Mega Man

train trong airship 1 tí đi bạn. đánh mấy con dơi trong đó lên lv cũng kha khá. quan trọng là cho HP tụi nó nhiều nhiều 1 tí, rồi sau đó dùng al bhed potion là ổn

con này hình như ăn gian được mà. bạn dùng lệnh threaten là nó đứng im như đá, cho mình đánh thoải mái

có 2 con tàu. hình như bạn lên lộn tàu rồi

16. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Nhưng con aeon thuộc tính (ví dụ: irit là lửa, shiva là băng...) thì nó thường ưu tiên cho đồ kháng thuộc tính của nó. (ở đây Irit là cho đồ Eater luôn chứ không còn cho đồ Proof nữa ;))) Nói thế không có nghĩa nó không cho Ribbon (như tớ đây đánh dark ixion cho cái giáp có cả BHL lẫn Ribbon của thằng Auron mà có sẵn rồi => tiếc =(() nhưng khả năng là khó hơn thôi.
    Tốt nhất óanh con Dark Valefor (cái thứ 1), 99x Ribbon từ mở khóa Ultima Buster (cái thứ 2), Train luck và Forturne Sphere trong Monster Arena (99x Dark Matter cho cái thứ 3) là đủ cho 3 nhân vật chính rồi. (ai siêng train luck và các chỉ số trong Monster Arena thì ít nhất phải thêm 1 cái nữa là 4 :hug:- như tớ nè :cool:)
    Còn thik thì óanh thêm Dark Anima hoặc Dark yojimbo. là đủ bộ heh:D
    Đúng là lộn tàu rồi ;))
    Cậu thử đánh cho con ấy Blind thì khả năng nó đánh trúng bạn sẽ giảm

Còn con Neslug thì khi nào mạnh đã. (đánh neslug làm gì vậy)

17. 00sonsong00

To Lu : nhưng tớ vẫn chưa xác định được farm con nào cho đồ 4 slot, nhặt được nhiều cái nhưng không phải cho Yuna, chẳng để ý là farm ở đâu ra đồ 4 slot cả. Có chỗ nào farm xác định không?

18. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Đồ 4 slot thì cứ ra chỗ đầu rừng Macalania, chỗ từ Thunder Plains đi vào, sẽ có Wantz ( em trai O'aka ) đứng đó, bán đồ 4 slot trống, giá 100k một món :-?

19. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

bắt quái...trong Omega ruin xong lại vào monster arena chọn mấy con trong Omega nhất là con varuna con đó toàn rớt đồ 4 ô...còn nếu chưa bắt con quái nào thì chạy vào omega mà đánh 1 hồi cũng rớt ra quá trời :))....đỡ tốn 100k ...vừa train luôn khỏi mất thời gian...(nếu yếu ) còn mạnh thì bỏ ra mấy trăm k mua mẹ cho nhanh...
    ôi cuộc đời mình phía trước toàn là 1 màu đen :-<...

20. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Có người thi rớt 2 khối đại học, chắc phải thi cao đẳng hở =))

Nhớ là sau khi có tên danh sách Inside Sin trong Monster Arena thì thèng nớ mới xuất hiện. :D