Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. yenchi1227

yenchi1227 Mr & Ms Pac-Man

help me giup voi cha hieu sao khi toi bat dau choi den doan tidus va auron gap nhau lan dau tien o thanh pho zanakan ao ( khi dang chuan bi ngam nhin sin ) thi may bi do luon ko sao qua duoc ai biet loi nay sao ko chi ho cai hoac up ho 1 file save qua doan day ho nha chi can qua ho doan day thoi . Cam on nhieu

2. fantasy110

fantasy110 Mr & Ms Pac-Man

chắc là do đĩa của bạn là đĩa sao nên ko qua được đoạn ý lần trước mình cũng bị rồi (có phải đoạn thằng Tidus nấp sau Auron ko) đi mua đĩa gốc đj

3. lukiluke

lukiluke Persian Prince

tầm tầm 60 $ àh ;))

4. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

60$ là giá đĩa ps2 à:o.Giá đĩa gốc ffx rao bán từ 18-20$ thôi kìa đâu ra cái giá 60$ vậy luki?

5. C_T_FFX

C_T_FFX Youtube Master Race

mình có một vấn đề nho nhỏ khi đi tìm mercury crest cho rikku, mình tìm nát cả khu vực di tích đổ nát rồi mà vẫn ko tìm thấy cái hòm có chứa mercury. có phải nó ở trong cái khu vực sa mạc chỗ gặp mụ summon con dark ifrit ko, ai có thể thì giúp dùm (nếu có ảnh tìm càng tốt ^_^) mệt lắm rồi.=((

6. lukiluke

lukiluke Persian Prince

tớ chỉ nghe họ nói vậy thôi, tiền đâu mua :-s
    Đối diện khu vực bão cát ấy (lấy Mecury sigil), có mỏm đá, tìm kỹ phía trong là thýa

7. C_T_FFX

sống dở chết dở rồi, mình post hình lên, mấy chỗ mình đánh dấu trên bản đồ là chỗ mấy thùng item mình lấy đc, còn chỗ nào thì bạn chỉ rõ cho mình luôn đc ko mất nguyên đêm mà ko thấy
    :D

8. Shadow_Dragon

Shadow_Dragon Donkey Kong

Hôm qua ngồi đến 4 giờ sáng cố cày ra cái Sigil cho Wakka và kết quả là vẫn chưa dc

9. oi_gioi_oi

oi_gioi_oi Mayor of SimCity

Xin hỏi cậu chơi bạn gì vậy nếu cậu chơi bản ffx inter thì xin thưa mecury sigil là của wakka còn rikku là venus nhé(thảo nào mò mãi mà ko ra=))).

10. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Cho dù có đổi tên thì vị trí nó cũng ở đó thôi.Vả lại bác ấy xác định là kiếm của Rikku thì không thể là bác ấy nhầm với wakka(không phải ai cũng biết tên của từng cái đâu nhất là khi bản Inter đã làm lộn tùng phèo lên,hầu hết các bản hướng dẫn trên mạng đều gọi các Crest Sigil theo kiểu EU)

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cách xác định tốt nhất là tới Macalania rồi xem đã add được cây Godhand của Rikku chưa, chứ ở đấy mà lấy hết hòm là xong rồi/

12. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Vào 40' phút trước tớ đang đua gà để lấy Sigil cho Tidus.Đua mãi chẳng dc và tớ bắt đầu vô tâm hơn với vòng đua gà,vào 1 ván nào đó bỗng nhiên tớ lại điêu luyện hẳn lên,tớ không thể tin dc là tớ né chim 1 cách dễ dàng và lấy bóng thật:cool::> điệu nghệ:o.Và kết quá là về đích lúc 35 giây 7 sao,15 trái bóng,trúng 0 con chim:hug:

13. kumori2412

kumori2412 Donkey Kong

Làm thế nào để tăng máu cho mấy con thần vậy, chứ đến đoạn thằng Tsaaru bị bắt phải giết Yuna- đánh nhau bằng mấy con thần ( sau khi Yuna bị xử án ý), toàn bị mấy con thần của nó cho 1 phát OD là die luôn. Máu mấy con thần của mình toàn dưới 2000, còn máu mấy con thần của nó chẳng hiểu sao nhiều thế, đánh mãi chẳng chết :((

14. C_T_FFX

đã lấy được cái mercury sigil rồi, lấy nó từ hồi mới tới nhà của tụi al bhed. quên ko kiểm tra bảng mò lú thật. nhân tiện cho hỏi luôn để customise ra auto-life cho giáp thì dùng đồ gì?

15. Ultragunner

Ultragunner Youtube Master Race

Lúc này chưa nâng các chỉ số của Aeon được đâu,phải đợi khi đến Calm Lands, đánh với bà Belgemine (trận chiến Aeon) được cái Aeon's Soul. Để đánh Isaaru dễ dàng thì vào trận với các Aeon của đều có ống OD đầy,được thì cả Yuna luôn,nếu ống OD của những Aeon của tên kia đầy thì cho Aeon của mình dùng lệnh Shield,HP của những Aeon đối thủ (chúng có tên riêng nhưng...well@_@): Ifrit:8000 ; Valefor:12000 ; Bahamut:20000.

Giáp làm gì có Auto-life,đây là White Magic

16. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

minh la lính moi xin cac anh e chi giáo.minh la fan cua devil may cry va FF VIII va FFX .xin anh e giup do? khi gap kho khan nha.thanhks a lot.minh cung dg choi lai FFX luon ma bản international:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tiện thể cho minh hoi FFX international co cheat dc k vay moi nguoi.minh thay may anh e cheat minh cung tò mò muon cheat thu xem sao.tu do gio choi game chua bik cheat la gì.nen hom kia moi di mua dia cheat ve cheat thu bản inter FFX nhung ma k dc.k hiu lý do . xin anh e giải thích dùm.bản International co cheat dc ko sao thay cac anh e cheat dc

17. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Sau khi rời Luca, trên đường tới Mushoom Rock road đã có chức năng tăng chỉ số cho các Aeon ^:)^
    Vào bảng Sphere Gird mà tìm ;))

18. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

bac luki co bik ko.bik thi giup minh cái

19. Ultragunner

Ultragunner Youtube Master Race

Chết,lẽ nào mình nhầm,lâu quá chả nhớ nữa :'>

20. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

co ai giup minh k vay.cac anh e chỉ giúp minh cai di.nan ni do'