Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

ở ác thì chết oan ức gì nữa lúc trước xin cái đĩa cũng không cho mà ;;)

2. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Con ấy không khó lắm đâu. Cậu thử chạy sâu sâu (đừng gần mấy cái hòm), gặp 1 lần 3 con lận nên khỏi lo.
    Vả lại tớ chỉ sợ là cậu thiếu con Master Tonberry thôi^__^
    blap blap

3. Shadow_Dragon

Shadow_Dragon Donkey Kong

Master Tonbery trong Omega dễ gặp thí mồ.Con Tonbery trong Suken Caver mới khó

4. trungtin8a9

trungtin8a9 Youtube Master Race

các pác ơi cho em hỏi tí xíu. thứ nhất là về việc kick1 hoạt các đền thờ để lấy Aenon Anima, khi em đến đền thờ của Ixion và Ifrit thì có người chặn lại ko cho vào. vậy làm sao em kick1 họt đền thờ đó dc. mong các pác chỉ giúp.
    còn việc thứ 2 là bắt bướm để lấy cái gì ...( quên mất rồi) của kimarhi dó. em bắt ở khu vực 2 dc rùi nhưng ở khu 1(có ông mỏ chim đó). em bắt hoài mà sao cũng có 6 con à. em còn dư thời gian nên đã tìm đi tìm lại mà sao tìm hoài cung ko thấy con thứ 7. em chạy hết đầu này wa đầu nọ lun rùi. xin các pác giúp em với. có thể cho em bít vị trí của 7 con bướm ở khu đó ko. làm ơn giúp em

5. qctt

qctt Youtube Master Race

Mình giả lập Final Fantasy X pcsx2, sau khi config xong hết rồi vào chơi thì nó chỉ chạy ra cái hình tròn rồi hiện lên 2 cái chọn config: Chọn cái trên thì nó vào membercard ( mở 2 card ra thì vẫn thấy có mấy cái hình Fantasy1==> 40 hay sao ấy) còn chọn bên dưới thì ra config hình ảnh ... Không vào game như hướng dẫn, bấm đủ mọi nút. Bạn nào biết hướng dẫn mình cái :hug: muốn chơi FFX lắm rồi. Cấu hình máy mình Core 2 duo 3.16 8500 1333, Ram 2 GB bus 800 card hình rời 1GB, Windows Vista Utimate SP1. Cám ơn nhiều, cố giúp mình nhé

6. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

các bác cho hỏi vũ khí 4 lỗ trống sao nó k cho customize vậy các bác.customize để đánh don tombery

7. blue_moon_dh

blue_moon_dh Mr & Ms Pac-Man

- thứ nhất muốn kick hoạt các đền thờ đã đi qua sau khi có phi thuyền thì phải đến High Bridge để giải oan --> sau đó sẽ được vào lại các đền để kick hoạt .
    - thứ hai 7 con bướm thì bạn chịu khó đi từ từ mà nhìn sẽ kiếm đủ .. còn không lên youtobe mà search .. thiếu gì video clip quay 2 đoạn bắt bướm đấy .

làm gì có chuyện nó không cho custom :| chắc bác thiếu item để tạo ability rồi .

8. Kurei96

Item 4 lỗ có khi nào bác lấy Celestial Weapon ra Custom không vậy.Celestial không Custom dc đâu

9. qctt

qctt Youtube Master Race

Mình giả lập Final Fantasy X pcsx2, sau khi config xong hết rồi vào chơi thì nó chỉ chạy ra cái hình tròn rồi hiện lên 2 cái chọn config: Chọn cái trên thì nó vào membercard ( mở 2 card ra thì vẫn thấy có mấy cái hình Fantasy1==> 40 hay sao ấy) còn chọn bên dưới thì ra config hình ảnh ... Không vào game như hướng dẫn, bấm đủ mọi nút. Bạn nào biết hướng dẫn mình cái muốn chơi FFX lắm rồi. Cấu hình máy mình Core 2 duo 3.16 8500 1333, Ram 2 GB bus 800 card hình rời 1GB, Windows Vista Utimate SP1. Cám ơn nhiều, cố giúp mình nhé

10. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

k phải vũ khí minh mua của thằng o macalinia đó.rồi mình đem customize nhưng k dc.sao vậy.với lại còn 1 điều nữa auto-life cast rồi sao hồi sinh chỉ được 1 lần thôi vậy.ko được suốt trận đấu hả

11. Bắc cọp

Bắc cọp T.E.T.Я.I.S

Hơ hơ... 4 năm rồi mới mò vào box này để hỏi han đây
    Hỏi phát nào:
    Vào đền Animal, kiểm tra các bức tượng, có 1 bức tượng ngoài cùng bên trái ko kích hoạt được. Ở giữa là tượng Shiva - trong cùng có phải là đền Valefore ko, vậy thì bức tượng ngoài cùng đấy là Zanakand à o.0
    Hì hụi 1 ngày đi từ Zanakand Ruin, oánh xong Yunalesca, đi ra ngoài, đua gà lăng nhăng, làm xong Calaboldg rồi, mò vào đền Animal mới phát hiện ra cái sự thực đau lòng trên.
    Chắc có khi ko phải đền Valefore mà chỉ có ở Zanakand thôi. Vậy đền Zanakand có quay lại được ko, nhớ ko nhầm thì con Dark Bahamuth nó ở tít dưới chỗ oánh Yunalesca rồi. Và cái viên Destruction sphere ở Zanakand là chỗ quái nào nhỉ =.=! Ko thể nào nhớ nổi là nó ở chỗ quái quỉ nào nữa, và kích hoạt thế nào nhỉ :| . Chắc chắn là chỉ có mắc duy nhất ở cái đền đó thôi :( Chơi lâu quá rồi, trước cũng viết mấy cái hướng dẫn nhưng giờ thì ko thể nhớ nổi tí nào :| =.=! ::(::(::(

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

tớ đang nói trong khu vực Omegaruins thôi, còn khó nhất vẫn là Tonbery [​IMG]

It's here
    Phiền bạn xem cái này http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=889405&postcount=8
    Thế này đơn giản hơn việc Customise
    Đơn giản vì nếu hồi sinh suốt trận đấu thì nó bất tử àh [​IMG]
    Đúng rồi đó ^__^

Còn cách kích hoạt thì dẫm lên tất cả ô trắng trong đền đó, đây là vị trí của nó :D.
    Sau đó thì có viên ngọc Destruction Sphere, nhiệm vụ là gắn vào cái tivi ở khu vực 2

Các file đính kèm:

13. Bắc cọp

Bắc cọp T.E.T.Я.I.S

Dẫm lên mấy ô trắng hình vuông á o.0 =.=!
    Thế làm xong đấy rồi mà chưa làm gì ra được cái viên Destruction kia, sau quay lại có làm được ko vậy :|
    Chứ giờ mà load lại cái phần đầu lúc mới vào thì phí quá :| Bao nhiêu công cày cuốc làm Q nhỏ ::(
    Tại vì cái lúc lần đầu tiên ở trong này, nó chỉ có cho làm theo mấy cái hình thôi, dẫm sai là lại làm lại :|
    Với cả lúc dẫm xong hết các hình của 6 bức tượng thì con Boss nó đã hiện ra luôn rồi còn gì

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Sau khi hạ xong Yunalessca, có Airship, quay trở lại Zarnakand và làm như trên ^__^

15. Kurei96

Hồi nãy vừa kill dc con Penace mất hơn 1giờ đồng hồ nhưng không save lại.Để mốt kill típ phá kỉ lục
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    ah cho hỏi thêm là vì lúc trước lấy mấy viên Streng Sphere ép vào hết các node trống nên giờ chẳng biết cái nào dùng clear sphere cái nào dùng node trống cả nên bay giờ chỉ số Magic nó không max dc làm sao đây.

16. lubo831514

lubo831514 Youtube Master Race

ec tôi kill nó trong 30 phút hà keke

17. lukiluke

lukiluke Persian Prince

??? tôi nghĩ bạn xạo àh :-w

18. lubo831514

lubo831514 Youtube Master Race

tui nói thật bạn luyện luck thì ko miss chém nó trúng và được 99999 số thế là kill

19. fantasyanhtuhp83

fantasyanhtuhp83 Legend of Zelda

30 phút giết Penance vào mắt, đừng bảo là em đánh nó 30 phút xong gọi Yojimbo ra Zanmato nhé =))
    Đừng tưởng trong đây toàn gà mà vào buôn bom nhé :devil:

20. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

luyện luck để làm gì vậy.và làm sao để luyện luck