Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

vậy để minh add thêm auto-phoenix thêm vào xem sao.mà 3 nhân vật chính minh add auto-phoenix có hợp lý ko các bác . tidus,auron.wakka.giáp mình là break damage limit + ribbon còn 2 ô trống k bik add cái nào cho hợp lý,các bác tư vấn dùm xem nên add cái nào
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    anima thì minh chưa customize str của nó ,nó đánh còn yếu str của nó tầm 65 ah

2. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

ai nói thế :-w tại hồi trước tớ đánh tay nhưng thấy mấy mem mới kinh nghiệm còn ít nên chỉ dẫn rườm rà nên cách nhanh nhất cứ xài jo cho mau vì theo cậu ấy nói máu 13k mà Str vẫn còn yếu đến thế thì tớ đoán cậu ấy đang cày sai đường....mà nên đoán là thời gian chơi khá lâu rồi nên tớ bảo xài jo ....vậy thôi

bảo tớ suốt ngày jo à :-w......vậy để xem....
    tuy lâu rồi nhưng ko nhớ rõ lắm nhưng tớ nhớ đại khái là ban đầu cậu vào xài hastega lên cácc char rồi sau đó niệm protect lên char có def cao nhất.....sau đó cứ đập nó ai die thì đổi char nào có nhiều MP xài quick pocket hết MP thì đổi char sau đó cứ dồn OD cho wakka và xoay ......(khi xài xong OD của auron đấy,,,,)sau đó khi thấy nó charge thì cho các char đánh khoảng 2~3 turn rồi cho yuna kêu mấy con aeons tùy nhưng nên gọi mấy con mạnh như anima hay jojimbo nếu hên xui nó cho 1 phát thì nhanh còn ko thì cũng chém đc mấy nhát sau đó aeons die và đập nó tiếp....còn nếu sau này Magifdef và defen cao rồi thì khỏi kêu aeon nếu cậu nhắm các char có thể chịu nổi fire breath của nó thì khỏi cứ nhè nó mà bủa là đc........anima thì str tăng theo yuna cần gì custom...yuna str khoảng 200 thì anima cũng gần full rồi.....còn kiếm tiền nhanh thì khi nào luyện xong str đã rồi đánh con kottos mua mấy cái giáp chỗ bà già ở killka nâng cấp cái Sos regen để bán khi nào mạnh rồi nói....cày chưa xong mà lo kiếm tiền chi đánh mấy con monster trong monste are cũng đủ xài rồi... giáp thì bỏ thêm cái autoprotect và auto haste vào là ổn....

3. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

str cua tidus . aủon và wakka là 130 rồi nhưng khổ nổi wakka chua có break damage limit . ti và auron thì có .
    mà 3 nhân vật chính minh add auto-phoenix có hợp lý ko các bác . (tidus,auron.wakka).giáp mình là break damage limit + ribbon còn 2 ô trống k bik add cái nào cho hợp lý,các bác tư vấn dùm xem nên add cái nào

4. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Chưa nên, giáp 4 ô thì 3 ô là Auto haste, Ribbon, Break HP Limit, cái còn lại thì thường là chọn Auto-Protect
    Giáp Auto Pheonix nên để vào cái khác
    Vậy thì thôi.
    ;)) cày sai đường gì mà sai đường, thằng nào chả đi đến cuối đường. Tidus đánh 17k còn nói sai đường ;)) Hp13k còn nói sai đường ;)) (vậy đường nào đúng ta ;)))

Tớ cá là bạn kia chưa có Attack Rell, bởi mới có Celestial Weapon của TIdus và Auron àh thì lấy cái gì mà... "xoay" ;))

Kiếm cách ấy mà nhanh ;)), Đáp tới Omegaruins, vũ khí God hand của Rikku, chạy lại gần chỗ mấy cái hòm.
    Lí do thì tự thử đi rồi biết, óanh con gì gì nhỉ ;)).... (có cái hòm bên cạnh)
    Steal cái hòm ;))....
    +Suscees thì được 3200 gil / 1 trận ( ba nghìn hai trăm)
    + Miss miss thì 103.000 gil/ 1 trận ;)) ( một trăm lẻ ba nghìn)
    Cái nào nhanh hơn nhỉ ;))
    2 nhân vật đánh trong trận đó thôi, nếu 3 thì phí quá . :D

5. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

tớ có attack rell rồi nhưng ko có break damage limit cho wakka thôi.
    cái auto-phoenix mà để vào cái khác thì máu chỉ có 9999 ah lam sao mà đánh dây bác.cái khác ko có break hp limit

6. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Vậy thì cũng kô dùng được :D
    HP 9999 thì cũng vậy, nó óanh bạn 1 hit chết thì HP 9999 để làm.... gì ^^
    Tóm lại: làm cách nào cũng được, mấy trận đầu hơi khó khăn, bạn phải vượt qua đoạn này thôi. Còn không thì chịu.

7. nightrune

chắc gì gặp cái hòm :-w.........có lúc gặp nhiều có lúc gặp ít :-w.....
    còn sai ...thì tại tớ nghe bạn ấy nói Str yếu ai biết 1 str đc 130 rồi....:-w...với lại ai nói ko sai...tớ đoán bác ấy cày khá lâu rồi đấy có BreakHP limit có ribbon mà str mới 130 thì cũng lâu rồi cho hỏi bạn chơi đc bao nhiêu giờ rồi ...với lại hồi ấy tớ đánh con ấy với HP 9999 chứ lấy đâu ra 13k chơi khoảng 60~80h là full hết trừ HP luck còn magic thì mới cỡ 200.....

8. fantasyanhtuhp83

fantasyanhtuhp83 Legend of Zelda

Dùng Auto Phoenix chỉ phục vụ lúc chăn S Level thôi chứ custom vào giáp Robbon làm cái gì, cứ Auto Haste với Auto Protect mà táng :'>

9. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

vậy thì để mình lấy cái sigil cho wakka để lấy break damage limit rồi xúc tụi nó

10. nightrune

chính xác \:d/....
    chính xác nên lấy sigil trước cũng nhanh à reset data cho mau đá cỡ 10 trận à :D....

11. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

tớ chơi được 60h rồi.mà các chỉ số chưa được cao lắm.vậy add thêm auto-protec và auto-haste cho tidus auron và wakka hả

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Nên nhớ đây là new mem ;))

13. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

lúc ấy hp bạn là 9999 hả.vậy mà giết được tụi nó hay vậy.giết bằng cách nào.vũ khí và giáp ra sao

14. nightrune

thì newmem nên tớ mới bảo thé ;))....thì đấy 60h trong khi tớ đã xong str lúc ấy nên mới bảo jo cho mau...chỉ là chỉ cách làm cho mau thôi mà
    uhm cậu add thêm 2 cái ấy đi giáp ấy sau này đánh pen tốt lắm đấy

15. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

k có break damage limit lam sao bèm tui nó

16. nightrune

???????????????? cái vũ khí cuối cậu kiếm đc là gì ?????????????...............vũ khí cuối có break damage mà...mà tớ ưu tiên tìm vũ khí trước đầy đủ rồi mới đí đánh chứ ko như cậu vừa đánh vừa tim đâu....:D.....tìm xong tất cả vũ khí trừ lulu lúc ấy tớ đc khoảng 45~50h đến 60h là full str và gần như các chỉ số trừ luck và HP và có vũ khí của lulu sau đó đến 80h là đang cày HP lúc đó hình như full HP rồi thì phải sau đó đi đánh dark aeon đến khi gặp dark jojimbo thì cỡ 84h vàbắt đầu luyện luck...luck tớ luyện sau cùng.....sau dó đánh pen kiếm item và tiền..file save giờ còn thiếu mỗi cái giáp của rikku làm gần xong thiếu cái Break HP limit giờ lười ko chơi nữa...

17. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

còn giáp thì sao.và giết nó thế nào

18. nightrune

giáp à đại thôi :|......lúc ấy cũng chưa kiếm cái nào ra hồn cứ ngồi mà đánh cast protect lên char def cao nhất khi nó charge thì nhắm sắp ra đòn mà chịu đc thì khỏi kêu aeon còn ko thì kêu jojimbo ra thí mạng thế thôi.....1 con đánh cũng 7~10 phút.....còn lười thì kêu jo ra zanmato đánh 30 con thôi :)).....ban đầu 7~10 phút về sau thời gian có thể giảm lại 4~5 sau khi full str rồi thì đánh kiếm accurary sau đó đến aglity rồi mấy cái khác sau đó quay lại đánh kiếm str lúc này 1 con cỡ 1~2 phút à vừa đánh vừa clear node...

19. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

cast protect lên char def cao nhất đề làm gì . mà khi OD thì nó sẽ phản công char đó .die liền.tớ đang nói con mà kiếm str sphere đó
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    kêu jo ra ko khi nào no ra zanmato hết.trong hướng dẫn no giải thích làm sao ra zanmato . đọc hoai k hỉu gì cả bạn lam sao cho nó ra zan vậy

20. fantasyanhtuhp83

fantasyanhtuhp83 Legend of Zelda

Luyện cho Yuna chạy hết bảng Sphere Grid rồi lôi Anima ra mà táng con đấy, dùng quả Pain đấy, đảm bảo 99.999 :devil: