Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Redhair_XU

Redhair_XU Youtube Master Race

Cho tớ hỏi cái Onion Knight ~ Legendary weapon của Lulu thì làm sao để lấy? Và 3 kon aeon thêm vào làm sao để lấy hết được? Ai help mình cụ thể nhé

2. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

um...um...cái file radiata story 141 h full ablity của mình :((...lần này tiêu thật rồi móa tự nhiên nổi hứng lấy ra chơi lại đang đoạn save thì thằng em mới 5 tuổi lại lanh chanh bấm reset máy...8-}...xong....ko có file dự trự.....hix......:((.....

3. diemvuong1987

diemvuong1987 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi cái này chút nha mấy bác bro : mình chơi qua 2 cái đền thờ đầu tiên rồi mà ko có lấy cái cái phần thưởng bí mật nào.hỏi sao này lấy còn đc nữa ko vậy?

4. Diablon

Diablon Mega Man

Có chứ . Sau này bạn vẫn lấy đc với điều kiện là đánh nhau với các Dark Aeons bên ngoài điện thờ. Các Aeon canh ngoài điện thờ là Dark Valefor canh điện thờ Besaid . Dark Shiva canh điện thờ Macalania

5. diemvuong1987

diemvuong1987 Mr & Ms Pac-Man

Dù sao cũng đánh nó cho vui.vậy cũng tốt.thanks
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Do đang ngồi chơi nên có nhìu thắc mắc, cho hỏi tới khi nào mình có phi thuyền vậy, chơi FF mình thik nhất là có phi thuyền đi làm các quest phụ,luyện cấp...

6. Diablon

Diablon Mega Man

Có phi thuyền sau khi đánh Yunalesca . Tức là 98% game :D . 2% còn lại kô chơi cũng đc .

7. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Bác Diablon vào đấy mà chọn save ưng ý,kéo xuống dưới có save cho bản Inter đấy.Nhưng cái này phải có Codebreaker hoặc ActionReplay Max,... mới chuyển save dc đấy
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    http://www.gamefaqs.com/console/ps2/save/197344.html chết quên post link

8. Diablon

Diablon Mega Man

Hix . Chả có cái save nào ưng ý mình cả . Thôi chơi lại từ đầu cho nó lành

9. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cậu thử xem mình đã cầm viên ngọc màu tím tím lần nào chưa và đã dùng nó để mở cái hòm nào chưa.
    Theo tớ biết thì cái hòm ở Irit Temple khá khó, chắc là..... :-s
    50% thôi bạn à
    Đầu tiên đáp tới Baaj Temple (tọa đọ 14X: 57Y, khoảng đó thôi). Chạy xuống dưới nước (cẩn thận có Boss), bạn bơi lại khu vực đối diện với cổng vào, tìm kỹ ở đấy là sẽ lấy được thôi.

Ý thứ 2 hình như cậu hỏi cách thu phục 3 chị em Magus Sister thì đây. Đọc phần số 32
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=899880&postcount=12

10. trungtin8a9

trungtin8a9 Youtube Master Race

àh mấy pác ơi. cho em hỏi cái này xíu. từ trước tới giờ em chơi blizball toàn thua ko àh. bữa này em vô chơi để lấy thần khí cho Wakka nhưng tại sao khi em vào reset data thi giải tournament ko hiện ra. còn nều ko reset data thì có giải tournament nhưng khi vào chơi thì lại ko chơi dc nó hiện lên cái danh sách tính điểm xong rồi cũng mất giải lun ko đấu dc nữa. cứu em với

11. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Giải tournament chỉ hiện ra sau khi bạn đã đá được 1-2 trận.

12. dung565

dung565 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là lấy Nirvana của Yuna thì phải bắt 9 loại quái vật,bắt ở đây có phải là giết kok

13. Bắc cọp

Bắc cọp T.E.T.Я.I.S

Giết thì mới bắt được chứ. Cứ capture hết monster ở Calmland đi là thằng già nó cho cái hòm í mà.
    Còn cái đồ cuối của Lulu í, không kill con cá thì ko hiện ra đâu. Thử rồi. Kill con cá xong, thì cái hòm nó sẽ hiện ra ngay chỗ cái lỗ đen đen đối diện cửa đền Baaj Temple đó. Trước khi kill nó, bơi xuống đấy mò mẫm đến tết cũng ko thấy đâu. Giết xong con cá là nó sẽ hiện ra

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

15. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

Cho mình hỏi cái điện thờ của ifrit thì sau khi có airship rồi có 2 thằng đứng chắn ko cho vào. Lúc đấy mình chưa biết phải kích hoạt destruction sphere mới có anima. Giờ liệu có vào được nữa ko hay là thôi rồi :(

16. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Xem trên list map của Airship địa danh High Bride (bevelle)
    đáp tới đó rồi mới quay lại các ngôi đền được

17. _machao_

_machao_ Youtube Master Race

cho minh hoi? mun lau Aeon anima phai kiem 6 cai' ji cua? 6 cai den tho` ma` moi~ lan zo 1 cai den la` bi con Aeon tan cong ma` danh ko lai vay la` sao the^' :o

18. MegaAngel

MegaAngel C O N T R A Lão Làng GVN

Hú hồn vừa đánh yunalesca xong thử quay lại các đền thờ để lấy may mà thiếu mỗi đền valefor với ifrit ko chắc chết quá. Muốn lấy anima phải kích hoạt hết destruction sphere của toàn bộ các đền thờ rồi mới lấy được. Nếu lúc sau khi có airship rồi bạn quay lại thì có đền thờ shiva với valefor là bị chặn bởi Dark aeon nên phải bụp trước mới qua được :D

19. _machao_

_machao_ Youtube Master Race

minh mun toi Mushroom rockroad nhung bi 3 chi em Ong danh ko lai ( ko vao do sao kiem dc Jetch Sphere ) chi min hcanh vao do dy

20. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

các bác cho hỏi minh đang đánh DA ixon . STr 255 cho 3 nv wakka.Tidus.Auron .khi dùng OD thì thằng wakka lên damge 30000+.còn thằng Tidus thì chỉ có 10000+ , đôi khi còn nhảy xuống 8000+ nữa.sao kỳ vậy các bác . str 255 hết mà . sao 1 thằng thì mạnh 1 thằng thì yếu xìu vậy