Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. fantasyanhtuhp83

fantasyanhtuhp83 Legend of Zelda

Luck bao nhiêu :-/ .

2. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

mà máu thằng Tidus đầy ống nha.chứ ko phải lúc máu vàng đâu đấy
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    luck 80+:D.mà đánh DA thì cũng phải cần luck nửa sao.Luck ảnh hưởng đến damge hả

3. fantasyanhtuhp83

fantasyanhtuhp83 Legend of Zelda

Đánh DA đừng dùng OD làm gì, cứ Quick Hit mà phang thôi :p. Còn cái vụ Luck có ảnh hưởng đến Damage của OD không thì cũng không nhớ lắm, gần 5 năm rồi có chơi đâu ::)

4. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

nhưng tớ muốn bik tại sao lại xảy ra trường hợp đó.mình đánh trong monster arena cũng vậy . cũng xảy ra tình trạng OD của thằng TI ít hơn damge OD của thằng wakka.bạn có bik tại sao ko

5. Diablon

Diablon Mega Man

Luck càng cao thì hình như là tỉ lệ evasion và accury càng cao . Cho mình hỏi thêm là khi đến Luca rồi . Muốn thằng Bliztball ở ngay trận đấy thì sắp xếp đội hình như nào??

6. nhocsaksua

nhocsaksua Legend of Zelda

Cho mình hỏi thêm là khi đến Luca rồi . Muốn thằng Bliztball ở ngay trận đấy thì sắp xếp đội hình như nào??

Có 1 đội hình 1 :)) .. xếp từ trên xuống dưới thôi , tiền đạo là Datto + Tidus , trung vệ Letty , Hâu về Botta với Jassu , thủ ,môn keepa .

Giữ bóng cho tới gần hết hiệp 1 :)) , chuyền cho thằng DAtto nó Break từ từ qua đối phương, rồi pass cho letty , lấy letty chuyền cho tidus . lai sat khung thành rùi shot :)) ko vào hơi phí , hiệp 2 cho Wakka vào Venom shot sat khuing thành là cũng 2-0 rồi :)).

Nhớ tớ đá trận đó win 3-0 đấy =))

7. Diablon

Diablon Mega Man

Sếp theo thứ tự là như nào thế ?? mình chả biết LF rồi ... là cái gì . biết mỗi KP là Goal Keeper :D . Xếp theo thứ tự là như này à
    Tidus
    Datto
    Letty
    Botta
    Jussu
    Keepa à

8. Bắc cọp

Bắc cọp T.E.T.Я.I.S

Thì cứ đúng thứ tự. Nhớ là nó có cho mình thay đổi cái gì đâu :|
    Vào phát là đá luôn cơ mà.
    Muốn thắng ngay trận đầu ở Luca thì khi mình cầm được bóng, ấn [Tam giác] để chỉnh lại đội hình, đừng để Auto nữa mà để thành [Manual A], lúc này mình tự điều khiển, có thể bay nhảy khắp sân, sẽ dễ thắng hơn. Nên nhớ là phải nhân vật của đội mình cầm bóng thì ấn Tam giác mới chỉnh được đội hình. Chỉnh xong cái đó thì kiểu gì chả thắng. Sang hiệp 2, cho Tidus dùng luôn Jecht Shot thì vào ngay khỏi phải nói. Cứ từ dưới mà chuyền cho Tidus, có 2 thằng hậu vệ bám mình thì để Jecht Shot xử lí cả đôi luôn

9. dung565

dung565 T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là mình đã thắng 5 trận bliztball rồi mà vẫn chưa nhận dc World Champion là sao :cry:

10. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Đâu phải 5 trận là có Word Champion,cứ đấu đến khi lấy dc Mecury Sigil thì chắc chắn lấy dc Word thôi

11. diemvuong1987

diemvuong1987 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi tí :
    1/không có Jecth Shot 1 khi ở trên tàu thì làm sao có Jecth Shot 2 vậy?
    2/Mà mình can't thắng được bất cứ trận đá banh nào hết,tụi kia mạnh quá? Có ai chỉ 1 mẹo nhỏ để thắng 1 cái vui chơi ko? reset data thì bọn kia có yếu lại ko?

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Vậy thì phải có JS1 rồi mới có JS2 :-"
    Tất nhiên là yếu lại rồi. Còn mạnh thì thuê những thằng mạnh ban đầu như..... quên rồi.... hỏi mấy pác kia ấy.
    Còn mẹo thì cứ pass và shoot, sau đó cầm banh ở cầu môn mình :))

13. danted

danted Mr & Ms Pac-Man

trong box ko ai giải thích được tại sao khi cùng str 255 và cùng đánh 1 con mà damge OD của thằng wakka lại cao hơn OD của thằng Tidus sao ? mình đang gặp tình huống như thế đấy . đánh con DA ixon cũng vậy max damge thằng wakka được 30000+ . còn thằng Tidus thì chỉ được 10000+ . đôi khi còn nhảy chỉ có 8000+ . vàtrong monster arena cũng gặp trường hợp tương tự . ko nhớ chính xác là con nào . mà hình như la con earth eater đấy

14. _machao_

_machao_ Youtube Master Race

vay phai giet' 6 con AEon cua? 6 cai den tho` moi lay' dc Aeon anima a` :o

15. okia

okia The Warrior of Light

đơn giản là OD của Wakka mạnh hơn của Tidus.
    chỉ cần kích hoạt đủ Destruction của cả 6 cái đền (lấy được báu vật ở cả 6 đền) là có thể lấy Anima.

16. anthony1

anthony1 Youtube Master Race

Cho tui hỏi về mấy cái OD mode, cái nào cày OD mới cho Tidus nhanh nhất ...
    Đọc lòi mắt rồi mà ko hiểu lắm về vụ này ...
    Thử lấy ví dụ về ODM warrior ...
    như vậy thì tidus sau khi dùng đủ 150 lần OD thì sẽ học đc OD mới chăng ... ???
    trong bài hướng dẫn chỉ nói nói chung chung về cách học OD mới bằng cách cứ dùng đủ ngần này lần OD trước thì sẽ có OD mới mà ko nói thêm về cách học OD mới bằng các ODM khác ... hay là ODM nào cầy cũng tăng đc như nhau vậy ...

17. okia

okia The Warrior of Light

bạn đọc bài ở topic bên dưới nhé.
    ko phải là tidus dùng 150 lần OD mà là tấn công đối thủ 150 lần thôi là sẽ học được Warrior, Yuna thì phải 200 lần tấn công, Wakka thì 160 lần, .....
    OD Mode không liên quan gì đến việc sử dụng OD cả.
    Việc sử dụng nhiều OD thì chỉ liên quan đến mỗi Tidus thôi, Tidus sử dụng nhiều OD cũ sẽ học được OD mới, chứ ko phải OD Mode mới.
    Để các nhân vật học OD Mode mới thì chỉ cần dùng đủ các chiêu mà OD Mode đó yêu cầu thôi.

18. diemvuong1987

Ai post cho mình cái hình config games pad với (cái LyliPad),do mới mua joystick về mà ko xài đc cái cần bên phải (xoay để OD cho LuLu á) chơi phím thì OD của LuLu damge < đánh thường nữa.
    Cho ỏi cái này nữa : đến Arena Monster thì mình luyện cho cực mạnh luôn hay phải chờ có Air Ship mới luyện:-/
    Cái OD gì quên rồi mà có 1 thanh chạy ra rồi nhấp O như Audition đó, tui nhấp hoài ko thấy dấu hiệu gì của thành công cả,dù máy ko bị laggg nhá:-/

19. Diablon

Diablon Mega Man

Vào nhầm box rồi bạn ơi . Sang bên box Video & trình giả lập Ps2 đi

20. diemvuong1987

ừ há,nhầm rùi, nhưng ai trả lời dùm 2 câu hỏi dưới đi