Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Flash-01

Flash-01 Youtube Master Race

Nghe những người khác bàn luận về con Trema rất mạnh đánh rất khó vậy cho hỏi nó ở chỗ nào vậy sao tìm hoài kg thấy?(Vụ con Trema này đọc được ở box nào đó quên rồi nên vào đại đây hỏi nếu sai thì xin thông cảm nhé)
    Câu nữa là Newgame+ trong FFX có tác dụng gì vậy?Sao lúc ở màn hình menu đầu tiên vào newgame nó hỏi gì đó nhưng toàn tiếng Nhật kg à tôi kg hiểu vậy có ai hiểu nói dùm nhé cám ơn nhiều THANKS VERY MUCH

2. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

các biết chỗ nào capture được con Tonbery không zậy em lục khắp cái suken cave ra mà chỉ bắt được mỗi 1 con chẳng đủ để unlock ULtima Buster => không có clear Sphere nên chẳng max start được thế nên không đánh với con Penace luôn chán

3. Tùng

Tùng Guest

0
    Theo kinh nghiệm của tui (bắt được 5 con trong vòng 3 min) thì nó thường xuất hiện ở chổ nhưng phiến đá lớn giống như những tấm mộ bia .
    Mấy bác cho tui hỏi cái này : giả sử tui customize được quả bóng của Wakka(GrandSlam) có đầy đủ 4 auto-ability giống như World Champion, thì sự khác biệt khi sử dụng Grandslam và World Champion là gì?

4. anhquan910

sự khác biệt là cái worldchampion nó giúp cho Wakka mạnh hơn khi đầy bình còn cái kia thì không nó còn mở khóa 9999 cho con nào nữa nhỉ mà hình như là không có
    với lại cái World Champion được mang danh là Ultima weapon và nhìn nó đẹp hơn với lại đỡ tốn đồ để Cus nó

5. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

mạnh hơn 1 chút khi đầy HP, còn con Aeon nó mở khóa là Ifrit, khac' nữa là về hình dáng, cái WC nó có răng cưa xung quanh( trông giống mấy cái lông của người da đỏ hơn)
    tui hay bắt được ở chỗ gặp thằng D.Yoj đầu tiên, lúc đó còn yếu, muốn kiếm cái Ribbon nên dùng Zan tẻng con này liên tục, tự nhiên gặp thì tranh thủ Captune nó luôn.

6. thanh thái

thanh thái Youtube Master Race

phần đầu vào new game thì bạn muốn đánh thần đen và ghi chú thích bằng tiếng anh thì:
    bạn phải chọn dòng thứ 2 ở lựa chọn thứ nhất
    chọn dòng thứ nhất ở lựa chọn thứ hai ngay sau đó có ý nghĩa là đồng ý lựa chọn thứ nhất vừa rồi
    tiếp theo chọn dòng thứ hai ở lựa chọn thứ ba và tiếp tục chọn dòng thứ nhất ở lựa chọn thứ 4 thì ok
    bác làm cách nào vậy làm ơn chỉ cho tui đi. tui max hết các chỉ số nhưng còn Hp chỉ 40k-50k HP là cùng mặc dù đã đi hết bảng rùi tui không làm cách nào lên được đến chỉ số Hp đó khi max hết các chỉ số bác có nổ to quá không đấy.
    chỉ có hai cái thôi nhưng một cái nhập ba lần đó là phép cộng trừ được ghi bằng tiếng al Bhed, nhập số vào cho đúng là ok. để mở được một hòm đồ còn hòm đồ còn lại thì có mấy câu hỏi khác hỏi về Cid, Brother và về người Al Bhed, mật mã này bạn phải trả lời đúng thì nó mới cho đồ còn nếu sai thì không cho một cái gì đâu nó sẽ hỏi lại bạn cũng câu hỏi như vây.

7. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

Hình như là Tùng hỏi về mật mã trên tàu Airship chứ có phải ở Home đâu.

8. Angel's wings

Angel's wings Youtube Master Race

các bạn có ai cho mình hỏi chiêu mix tối thượng trio of 9999 của Rikku là mix giữa 2 món đồ gì với nhau vậy. Có thể chỉ mình tên 2 món đồ dùng để mix trio of 9999 ko . Thx nhiều

9. Yevon

Yevon Mr & Ms Pac-Man

Có thể dùng nhiều thứ lắm bạn ạ. Bomb Core + Dark matter, Lightning Marble + Dark Matter, Shining Gem + Pendulum,...

10. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

trong hướng dẫn Wiwi nói đủ cả đấy, xin mạn phép chép lại :
    Bảng công thức để Mix:

Amulet + Blessed Gem (Level 3 Key Sphere; Level 4 Key Sphere; Shining Gem)

Dark Matter + Arctic Wind (Bomb Core; Dragon Scale; Farplane Shadow; Farplane Wind
    ; Lightning Marble; Mana Tablet; Mana Tonic; Pendulum; Stamina Tablet; Stamina Tonic
    ; Twin Stars)

Door to Tomorrow + Door to Tomorrow (Blessed Gem; Gambler's Spirit; Level 3 Key Sphere; Level 4 Key Sphere; Shining Gem; Underdog's Secret; Wings to Discovery; Winning Formula)

Gambler's Spirit + Blessed Gem(Blessed Gem; Gambler's Spirit; Level 3 Key Sphere; Level 4 Key Sphere; Shining Gem)

Master Sphere + Blessed Gem (Shining Gem; Supreme Gem)

Pendulum + Blessed Gem (Level 3 Key Sphere; Level 4 Key Sphere; Shining Gem; Supreme Gem)

Underdog's Secret + Blessed Gem (Level 3 Key Sphere; Level 4 Key Sphere; Shining Gem)

Warp Sphere + Blessed Gem (Shining Gem)

Wings to Discovery + Blessed Gem (Level 3 Key Sphere; Level 4 Key Sphere; Shining Gem; Wings to Discovery)

Winning Formula + Blessed Gem (Level 3 Key Sphere; Level 4 Key Sphere; Shining Gem)

11. ultima_86

ultima_86 Quy ẩn giang hồ Moderator Lão Làng GVN

Ủa mà Mix làm chi thế nhỉ ?Mấy cái Item đó hiếm thấy mồ ,Mix chi cho uổng .Sau này đánh được 5 x9 rùi thì cái Mix này là đồ bỏ.

12. SATOSHI

SATOSHI Persian Prince

Hix!! Thừa đồ ko mix đi thì để làm gì???
    Ko muốn mix nhưng mà đánh riết nó ra tùm lum, vượt cả 99.
    Tốt nhất là cứ mix đi, để lại chỉ tổ 1 đống rác trong hòm ( ko biết có phải là rác ko nữa :D ).
    Nói chung, cần thì mix đi, ko thì để cho nó vượt 99 cũng kệ :)

13. terry275

terry275 Youtube Master Race

em da~ ba't het du 10 con moi loai roi, nhung sao lao~ gia` do' van keu ba't mushroom gi` day, ko hieu lam sao nua, kiu' voi' cac ba'c oi !!! ::(

14. ultima_86

thử kiểm tra lại xem còn thiếu ko ?Nếu đủ rùi thì hãy đánh với lại tất cả monster thuộc loại mạnh của ổng sau ,hơi lâu thì ông sẽ nói là tạo được con Nemesis ,vậy thui

15. anhquan910

muốn có nemesis thì phải bắt đủ mỗi loại quái vật 10 con sau đó đập hết 3 bảng cuối của thằng già í mỗi con 1 lân thôi tội nghiệp bạn sẽ được nemesis

16. Tung_choat_90

Tung_choat_90 Mr & Ms Pac-Man

Mấy bac ơi làm ơn chỉ em cách kiếm đồ cuối của Yuna,Kimari, với em mới kiếm được đồ cuối của Wakka với Auron ,Tidus và Rikku thui mà cho em hỏi em mới rèn được cây kiếm cuối của Tidus thui còn bắt bướm ở đâu dzậy em tìm hoài mà ko biết còn cả cái chiêu cuối của Auron nữa chứ làm ơn chỉ em với .À mà cho em hỏi luôn các Dark Areon chỉ xuất hiện trong Internation là cái gì vậy em cũng hổng biết luôn mong các bác giải đáp giùm em thanks nhiều :D

17. ultima_86

cái phần vũ khí cuối có huồng dẫn của Wiwi rùi vào mà xem ,còn tụi dark aeon thì phải là bảng Internation(bảng vừa là tiếng Nhật nhưng cũng có thể chuyển sang tiếng Anh) ,hay đơn giản là bảng có tụi Dark aeon thì nút bấm tấn công là O chứ ko phải X .

18. Blackfriday

Blackfriday Youtube Master Race

Trời ơi, mấy cái topic hướng dẫn ngoài kia có đủ cả mà, sao cứ vô đây hỏi hoài. Chịu khó tìm đã. Tìm không ra mới hỏi chứ, ai hơi sức đâu mà trả lời cho hết được !
    Bắt bướm thì về Macalania mà tìm thằng cha mỏ nhọn ( người chim ý mà ), nói chuyện với hắn hắn sẽ hướng dẫn cho mà làm, thằng này dễ tìm lắm, cứ chạy 1 mạch là gặp nó cầm cây đàn đứng gảy khúc tang tình tang thui hà.
    Dark Aeon đơn giản cũng là Aeon giống như của mình nhưng mà do enemy gọi lên chứ không phải mình, tụi này mạnh lắm đó. Với lại HP tụi nó nhìu hơn Aeon của mình, nếu nhớ không nhầm thì HP của Dark Anima là 8 triệu, Dark Bahamut 6 triệu.v.v.v
    Còn nữa, sau khi thịt hết tụi Dark Aeon thì ở Calm Land sẽ xuất hiện 1 con quái mạnh thứ nhì của FFX : Penance.
    Và đương nhiên trùm thật sự của FFX là Nemesis roài, nếu pác đã thịt được nó thì xin chúc mừng pác đã mang danh hiệu cao thủ rồi đấy hế hế !

19. Alexandre Nevski

Alexandre Nevski Youtube Master Race

Trời Nemesis mà là trùm mạnh nhứt FF... cha mẹ ui, nói ko phải chứ tui chả cần dùng đến Legendary Weapon để diệt nữa. Nemesis so làm sao dc với bọn Dark Aeons (trừ 2 con Shiva & Valefore), càng chả là gì khi đứng kế Thiên Vương Penance... Chỉ cần 255 stats, HP ~30000 là oánh hoài ko lo chết.

20. ultima_86

Ặc bác nói sai rùi ,hai con Dark aeon xìu nhất là Valefor và Ixion chứ ,shiva lợi hai lém ,Spd của bả cao mút chỉ đánh mà coi thường thì coi chường die