Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. okia

okia The Warrior of Light

cho người ta xin. 'xin' trong từ 'xin xỏ' ấy mà :|

2. lukiluke

lukiluke Persian Prince

cũng biết là thế, chỉ hỏi thôi mờ ::)
    Cho tớ acc của cậu làm clone đi ::(

3. romik

romik Youtube Master Race

Mình muốn tìm disc Final Fnatasy 10 international để có thể chơi giả lập đc bt. Cóp từ bản Europe nó cứ giật giật , chơi khó chịu (cấu hình máy của mình là core 2 quad nên chuyện máy yếu là im pô si bờ :P)

Hoặc có thể chỉnh j` đó sai, nhưng mờ mình làm theo huwosng dẫn của bên giả lập rồi, frame từ 30-70 tùy chỗ mà nó vẫn cứ giật giật nên định tìm díc khác xem sao

4. Dark_Chocobo

Dark_Chocobo Mr & Ms Pac-Man

C2Q mà giật ;)) hay là card hình lởm :p Máy mình cũng QuadCore chơi cả EU lẫn Inter đều vèo vèo ::( ko có chuyện giật do bản EU khác Inter đâu.

5. romik

romik Youtube Master Race

8600 GTS noname - kô biết có phải do con card mành hình làm sao đó kô nữa, lởm thì kô lởm rồi. :p. Nó cứ bị thế này này - đang nói chuyện thì lại bị giật 1 cái - kiểu đọc đĩa xước ấy, hay là bản mình down về có vấn đề không biết nữa. Nói chung nếu bạn có link down thì cho mình xin , down thử về xem tại đĩa hay tại j` nữa

6. kienlez90

kienlez90 Youtube Master Race

cám ơn bạn đã chỉ dẫn cho mình...sau 1 hồi mò mình cũng đã ra...mã số là 5633...hix...cám ơn lần nữa nhé...

7. W.T.F

W.T.F Youtube Master Race

Yunalessca trị làm sao bà con ... :hug: Nó cast Zombie là bơm máu ko dc , đua nhau mà chết thôi , phoenix down ko đủ , với lại nó chống gần hết phép rồi :|

8. Dark Dane

Dark Dane Donkey Kong

lúc trước tui chỉ dùng Hastega,Holy Water,Curaga,Protect,Shell rồi đánh chay là thắng,tốt nhất kiếm thêm Overdrive 2 cho Wakka là ok

9. W.T.F

Hastega có , curaga chưa , holy water chưa mua bao giờ , protect + shell hên xui vì nó gãi 1 cái là dispel , overdrive 2 cho wakka ko dc vì khúc này ko cho chơi blitzball =((

10. Dark Dane

Dark Dane Donkey Kong

chắc là thíu cầu thủ rồi...................
    Còn cách cuối là luyện cho Tidus đến skill cuối luôn làng Quick Hit(chiêu cuối cùng trong đường của Tidus có tác dụng tăng lượt đánh lên

11. W.T.F

cái bảng skill còn dài ngoằng ..................... :|

12. thichdua0000

thichdua0000 Mario & Luigi

chơi FF điều cần thiết đầu tiên là : kiên nhẫn
    mà ko ai giúp tui hả ::( , post sang ben FFX-2 thì cũng ko ai giúp chỉ dc mỗi 1 bố dám post XXX lên =))
    theo anh em chúng ta nên làm gì ;))

13. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

custom cái giáp có zombie proof và death proof là ok :wink:

14. okia

okia The Warrior of Light

gì, xin acc của người ta để làm clone á, điên à? thix clone thì tạo mấy cái mà xài, cấm xin xỏ.

15. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Giấc mơ trước khi có tàu bay
    Đánh con mụ này thì chỉ cần speed cao, dam tầm 3-5k là ổn roài, cộng thêm mua nhìu holy water, mega phoenix ( cái này đánh ở trên Mt.Gagazet ra nhìu phết :D ). Đặc biệt nên để Yuna có magic tầm 7-8x ( để em gọi Bahamuth ra dứt điểm Yunalessca lúc nó ở trạng thái biến hình 3 cho gọn )
    Chuẩn bị trước khi đánh Overdrive của tất cả các thành viên ( của Yuna là rất cần thiết để công việc dễ dàng :D ) và overdrive của Aeon Bahamuth
    Cách đánh nè:( Tui lấy team là Tidus, Yuna, Auron )
    -Với cơ thể 1-24000HP thì mỗi lần bạn fang nó sẽ bị nó cast các trạng thái bất lợi lên mình => Cho Hastega cả đội rồi cho cast reflect lên các hành viên rồi fang nó. Căn đến khi máu nó còn 1 phát chém là die thì cast dispell để giải reflect rồi cast lại haste và dứt điểm nó
    -Cơ thể 2-48000HP thì nó sẽ xài chiu làm bạn dính zombie rồi cast các phép hồi máu lên bạn thì rất đơn giản chỉ cần xài Holywater là ổn. Bạn cứ thế mà đánh thì 1 lúc nó chết thoai, nhớ căn đến khi con mụ này còn 1 phát chém thì phải để ít nhất 1 thành viên bị zombie nhé
    -Cơ thể 3-60000HP ( khó khăn nhất :D ) có các chiu: làm cả team bị zombie, mega death ( giết tất cả đội trừ người dính zombie ), 1 chiu làm choáng-confuse( các thành viên tự đánh lẫn nhau )
    Đánh nó thì nếu bạn có Overdrive 3 của Auron thì xài luôn, Tidus nếu có Overdrive 4 cũng chơi luôn, nếu có Wakka nữa thì các tốt; cố sao cho máu nó rút xuống nửa bình
    Nếu dính zombie thì đừng giải hết cả team mà giữ lại ít nhất 1 người để trạng thái này, khi nó dùng Mega death thì 2 thành viên người sẽ die còn thành viên zombie sống nhăn và dùng mega phoenix cứu 2 ngừơi chết còn bản thân sẽ die ( sau đó hồi sinh cho người này )
    Đến khi con mụ này còn khoảng 45000Hp-50000Hp thì cho Yuna Grand Summon Bahamuth cho nó 1 Overdrive ( sát thương tầm 25000 đấy ), như đã nêu ở trên là với 1 Bahamuth full overdrive thì nó có thể xài Overdrive lần nữa ( 1 phát 25000 dam nữa là con mụ die ) thế là hết trận
    Nếu bạn ko có Bahamuth với sẵn Overdirve thì nên đánh con mụ xuống tầm 25000Hp rồi dứt điểm

16. Dark_Chocobo

Con Yunaless có 3 hình dạng, Hp thì hình như tăng dần từ 40k đến 70k gì đó. Vào trận bạn cho đầy OD các thành viên, các Aeon.
    Lúc ban đầu đánh chay chắc bạn phải đánh đc chứ;;) nó biến hình thì dùng Aeon thường thường chơi OD, nó biến hình tiếp thì chơi Bahamut.
    Cái Zombie thì đúng như ở trên, giải cho 2 người để đề phòng.
    Còn nếu có Yojimbo thì thử Zan phát cho nhanh :p

17. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

"Show me the money", con Yojimbo thể nào cũng kêu thế lúc mình đi lấy nó =)) ( chưa có tàu bay thì đào đâu ra 200000Gil để đưa nó )

18. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

nothing is impossible ;)) đi tong 2/3 gia tài lúc đó đấy =((

19. Dark_Chocobo

gì mà ko có tiền thuê, đến Camland là đc khoảng gần 200k, chạy 1 vòng quanh Cam, Suken và mé núi Gaga là thừa.

20. Dark Dane

Dark Dane Donkey Kong

Mà lúc này thu phục chi cho sớm,định lấy cái gia sản sau khi thuê nó mà gọi Zan để chém seymour à ;)) viễn vong :))