Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

100$ đi :'>
    vậy à cám ơn anh steiner nhiêu :'>.............các cậu thấy chưa cái thẻ vàng nghĩa là anh steiner bảo kê tớ đấy ;))......đừng ai đụng vào nhé ;))

2. xthetroysx

xthetroysx Youtube Master Race

Giúp mình với !!!
    Hiện tại mình đã nhận được Cloudy Miror, Khi quay lai Macalania...nói chuyện để người cha quay trở lại với 2 mẹ con, nói chuyện với 2 vợ chồng đó, sau đó chạy lên theo con đường ánh sáng, tới cái ngả 3 để quẹo lên chổ up thành Celestial Miror thì có 1 người đứng chặn đường không thể đi lên được, ai chỉ giúp với, làm sao để con nhỏ đó đi chổ khác cho mình đi lên, thx trước.

3. nightrune

à 1 thằng bé nói chuyện với nó rồi chọn yes thì phải là nó cho vào ngay ấy mà thằng bé con 2 vợ chồng đó.......

4. xthetroysx

không phải thằng bé lúc đầu đứng với mẹ nó nhờ đi kiếm cha giùm, mà là 1 đứa con gái, đứng ngay ngã 3 chặn mình ko chạy lên trên đc

5. nightrune

đứa con gái?????????? đi ngỏ khác là đc ko thì là con bé :)) mà nó nói post lên coi ...........chứ cậu nói vậy tớ ko biết đường nào cả....

6. xthetroysx

Thế này nhé, sau khi người cha về rồi thì 2 vợ chồng đứng đó (ko có đứa con), kế bên có con đường ánh sáng đi lên, chạy theo con đường đó, vửa chuyển cảnh thì sẽ gặp cái ngả 3, cái ngã 3 mà nếu mình đi thẳng thì cháy lát sẽ xuống chỗ Aủon chặt gốc cây lúc đầu, còn nếu quẹo trái (đi lên) thì sẽ là chổ ghép VK Celestial. Và tình trạng của mình là có 1 đứa con gái đứng ngay chỗ quẹo lên đó, nên tới cái ngã 3 đó mình chỉ có thể đi thẳng chứ ko thể quẹo trái để đi lên chỗ ghép VK được

7. nightrune

à quẹo đi lên gặp đứa con gái và nói chuyện với nó chọn yes hay gì đó nó sẽ chạy đi gặp ba mẹ nó...............xong......còn nếu chọn no hay gì đó thì .........hậu quả nó ko bỏ đi :-"..................

8. xthetroysx

Chưa hề thấy nó hỏi YES hay NO gì cả :(, nó chỉ có nói là "người ta đã mở lại con đường này đến Macalania temple, việc đi lại sẽ dễ dàng hơn" (tạm dịch như vậy) rồi thôi....
    NEWGAME+ có thể giải quyết đc ko?

9. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mới từ zanarkand ruins ra đúng ko? nếu vậy đến highbrigde để nói chuyện ::)

10. xthetroysx

Nói chuyện trong HighBrigde (2 lần) luôn rồi, ban đầu cũng nghĩ là đi tiếp sẽ được, nhưng hiện đã tới cảnh Sea Sorrow trong inside Sin luôn rồi mà vẫn vậy

11. nightrune

.......ko hiểu gì cả.....8-}.......................cậu đang nói gì vậy nói chung cậu làm sao cho 2 vợ chồng có thêm đứa bé là 3 người là xong........

12. xthetroysx

Mình nhớ là lúc trướng khi ngu7òi cha quay về rồi, nói chuyện với 2 vo chồng xong là chạy lên chỗ ghép luôn, đứa bé đứng ngay bên cạnh chổ ghép, chứ ko có ai đứng chổ ngã 3 cả :(

13. nightrune

....thôi chịu.................................=.=.......cậu tự mò hay tìm cao thủ khác đi tơ chưa gặp trường hợp này...

14. xthetroysx

Dù sao cũng cảm ơn nightrune nhé.

15. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

sao lạ nhỉ , tớ nhớ là sau khi gọi người chồng về thì 2 người bảo ko thấy đứa con.Lúc đó đến chỗ rửa gương là ko còn người đàn bà đứng đó nữa .Đi sâu vào là gặp đứa con mà

16. thichdua0000

thichdua0000 Mario & Luigi

lâu lắm mới thấy 1 bác mod post bài vào trong này đấy =))

17. xthetroysx

Mình cũng nhớ là chỉ có thằng bé đứng tuốt bên trong, giờ thế này bó tay thiệt...

18. lukiluke

lukiluke Persian Prince

chậc để tớ giải thích cho nè: night bờm lắm ;))

1) nói chuyện với 2 mẹ con (mỗi người 2 lần) để đi tìm người cha - lúc này đang đứng ở hang động (trước kia nhóm của Tidus sau khi rớt xuống cái hố ở Macalania mò lên.) nói với người cha là 2 mẹ con họ đang tìm, thế là chạy đi tìm
    2) sau đó đứa con lại mất tích, thế là phải chạy đi tìm đứa con (là cái thằng đứng chặn mình đó).
    _ cứ nói chuyện với 2 ông bà (mỗi người 2 lần) để hỏi chuyện lạc đứa con (cái này không nhớ rõ là nói với đứa con trước hay 2 ông bà trước nữa- nhưng chắc chắn là làm như thế)
    _ chạy lên lại nói chuỵên với thằng nhỏ đứng chặn mình (2 lần nhé) sau đó thì thằng nhóc ấy chạy đi gặp papa và mama của mình thôi
    => hết
    p/s: nếu làm sai thì đổi ngược lại nhé, đảm bảo gì cũng xong ::)
    nhớ là nói chuyện mỗi người 2 lần ::)

19. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Bây h nhân vật của mình cũng tàng tàng máu 5000-7000 đánh mãi cũng chẳng thắng được Dark Valefor niềm hy vọng Yojimbo cũng mãi ko chịu ra Zanmato ai chỉ với :((

20. *Kyuubiko*

*Kyuubiko* Mega Man

Hp is not enough!!
    Bạn thử nêu status của cả đội và các item bạn equip mình coi nào