Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

ơ vậy hả trận trên MT gagazet tớ cũng đánh bình thường thôi ko kêu aeon ra đỡ đạn dùng char ko à cứ auron và wakka + tidus phang vào là đc....nhưng đến đó tớ chưa có chiêu blizt ace...

2. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

Trận đấy dùng char ko mà ko có zombie proof thì khó lắm

3. nightrune

này lulu có hơi bị bom ko đấy ;)) theo tớ biết thì trận ấy mà có blizt ace là hơi bị .....;)) ...để có blizt ace thì phải xài OD nhiều đúng ko nhưng theo tớ nhận thấy tớ xài OD của tidus rất nhiều nhưng vẫn ko có blizt ace đến cho đến khi nâng cấp đc cái kiếm cuối của tidus thì sau đó chỉ cần 1 lần xài OD là tớ có blizt ace (dĩ nhiên là phải xài OD rất là nhiều rồi )ngay vì vậy việc có blizt ace đồng nghĩa với việc có kiếm cuối và xài OD nhiều chứ xài OD nhiều mà chưa có kiếm của tidus thì blizt ace là impossible mà đoạn của đánh seymour này thì chưa thể có cây đó hoàn thiện đc;))...hay là chơi new game + :-"....
    ko xài aeon :-"...chỉ dùng only char ko đây xài 4 char auron ,yuna ,tidus,wakka

4. king_sky1989

chỉ cần cày nhiều hơn bình thường là có blizt ace thôi mà . Đọc ở trên cũng thấy Lulu cày điên thế nào ::(

5. nightrune

ko có đâu phải có cây kiếm nữa tớ cày rất là điên như lulu nhưng mãi ko tháy blizt ace ( lần chơi lại thứ 2) dù đã xài OD tính số lần lên đến hàng trăm =))...vì tớ muốn thử xem khi chưa có cây kiếm cuối của tidus thì có đc blizt ace hay ko nhưng vẫn ko thấy chỉ có enegry rain là tối đa mà thôi vì vậy khi có kiếm cuối của tidus tớ xài 1 lần OD và có ngay chiêu Blizt ace ===>có blizt ace thì số lần xài OD + với kiếm cuối mới ra...

6. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

OD tính số lần xài thôi, như tớ đây cầm cây celestial giả vẫn có blizt ace :-"
    có thể chỉ còn 1 lần nữa thì xài dc, lại trùng hợp đang cầm calabolg

7. nightrune

ở cũng có thể à tớ hiểu rồi có Break damage mới có :-?...có thể là vậy...:'>......
    ko thể nào vì tớ lần 1 chơi thì OD cỡ 100 lần là ra còn lần 2 tính ra cũng 200 lần =)) chắc là có Break damage mới xuất hiện :'>...

8. lukiluke

lukiluke Persian Prince

nhảm
    OD bấm có được hay ko nữa chứ không phải OD kô là được
    Đã chứng minh rồi, blizt ace đánh đàng hoàng. 6k/1 hit

9. nightrune

ơ dĩ nhiên là bấm đc =.=...mà thôi ko tranh cãi cái vấn đề này =.=........

10. Dark Dane

Dark Dane Donkey Kong

cãi thua bảo không tran cãi nữa àh :-j

11. fantasyanhtuhp83

fantasyanhtuhp83 Legend of Zelda

Đủ số lần nó ra, liên quan gì đến weapon =))

12. anhtnt

anhtnt Youtube Master Race

Trận đánh với semou tui đánh chỉ load lại 1 lần , chủ yếu là armor break + chém tay ... tốn chừng 25 bình phonix down :)) tại vì newbie + ko đủ tiền lấy jojimbo nó mà regen là dispect + refect . hastega của tidus rồi cứ thế hồi sinh thôi
    Sợ nhất là trận đánh với con gate keeper ấy có 40k máu thôi mà reload chung 5 , 6 lần sau này mới để ý là nó regen + curaga
    Giờ gít đc yunalessca rùi có tàu rùi , vậy bắt đầu luyện từ đâu đây ? đọc hướng dẫn nhìu quá mà cũng chẳng biết bắt đầu từ đâu cả?
    Nào là train lên 99slv nhanh nhất rồi thần khí , trong khi mình chưa có cái gì hết
    Giờ bắt đầu đi lấy skill 2 của wakka , skill 3 của auron rồi bắt monter arena . Có ai chỉ giúp tui cách nào train nhanh nhanh chút ko ? định lấy vũ khí cuối của tidus + yuna+ wakka+ auron thôi thế có là nhìu quá ko ta?

13. king_sky1989

giờ bạn đi lấy thần khí đi.Của Rikku, Auron với Yuna dễ lấy lắm.Nhưng tốt nhất cứ luyện cho khỏe hơn 1 chút ở hang động omega đi, quái ở đấy ra nhiều AP với vũ khí lắm(để cày tiền luôn) .Mà nói trước chỗ đấy nguy hiểm lắm đó,đừng đi quá điểm save 10 bước :devil::devil:
    mà lúc đánh Yunalesca xong bạn có lấy sun crest ko.Nếu ko thì phiền đấy ;))

14. nightrune

:-"....à ta thua vậy ta thua chỉ vì sự trùng hợp ra blizt ace khi có cái cây cadabolg :'>....

15. Bối Bối

Bối Bối C O N T R A

đánh seymour flux tui ko có blitz ace, attack reel. ko có zombie proof (mua item làm zombie ward thôi :'>) đánh chật vật vãi
    đến Yunalesca thì bó chiếu đành ra mug và steal bọn undead ở bên ngoài lấy candle of light để custom zombieproof :'>
    Còn OD của Tidus thì cứ đúng số lần sử dụng là có thôi, faq ở đâu cũng bảo thế mà :)) chưa thấy chỗ nào nói khác cả
    mà chán wa', disc bị lỗi chỗ vào đánh Dark Valefor. lúc màn hình vỡ từng mảnh chuẩn bị vào chiến thì treo luôn. chơi đến cuối disc rồi ngại mua đĩa khác wa' (hơi xót :'>) . có ai ở HN vứt tớ mượn đc ko ;;)

16. black octopus

black octopus Fire in the hole! GameOver

cho tớ hỏi cái FF tớ là bản tiếng nhật làm sao chuyển sang tiếng anh ,lúc trước có 1 bài nói chuyển ngôn ngữ lúc mới vào game

17. Bối Bối

Bối Bối C O N T R A

New game có 2 dòng:
    -dòng 1: sphere grid chuẩn
    -dòng 2: sphere grid expert
    Sau khi chọn 1 trong 2 dòng trên, hình như là nó bảo confirm lại vì vào game ko thay đổi đc:
    -Dòng 1 : Ok
    -Dòng 2: back lại chọn sphere grid
    Sau khi OK tới tùy chọn ngôn ngữ:
    -Dòng 1: Jap
    -Dòng 2: Eng

18. Dark Dane

Dark Dane Donkey Kong

Nó qua khúc vào game rồi bác chỉ thế chi cho mệt. Bác kia vào phần cofig mò đại một hồi sẽ có phần Jap sang Anh. Chỉnh về dc Anh rồi thì Defaul lại thôi :-"

19. bahamut3000

bahamut3000 Legend of Zelda

nghe các bác chơi khổ nhể ?
    tớ sài artmoney đỡ vả bao nhiêu là cực hình :'> , né sét, monter arena, sài tiền cũng sướng tay hơn :'>

cày lên blitz ace cũng dễ mà, luyện cái slayer trước sau đó luyện OD sau :;)

cuối cùng cũng học được jecth shot 2 mà không có analog :((

20. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

chơi cheat thì nói làm khỉ gì nhỉ? thix tôi cheat break "break damage limit" ko chừng con pen còn chết sớm hơn nữa ;))
    mini game ff10 làm để thử thách người chơi, chơi cho nó ra chơi chứ ko phải chỉ để biết cốt truyện
    cheat lên google search cả đống =))