Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Tmunforever

Tmunforever Mr & Ms Pac-Man

thế này là bạn lại nhầm rồi ... Tôi không có thời gian chơi (đó là thực tế), với 1 ngày có 2h từ 10h đến 12h đêm để chơi FF thì có gì là sai? tôi vẫn đam mê nên vẫn chơi, chả lẽ không có nhiều thời gian rảnh rỗi như các cậu thì tôi không được chơi FF chắc
    Tôi muốn chơi FF vì muốn khám phá hết cốt truyện và đang muốn làm 1 bài luận về game... Việc tôi vướng mắc 1 chút trong đoạn giết boss vì sự "thiếu thời gian" để farm thì có gì đáng chê trách?

2. Campino

Campino Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy 2 người cãi nhau chả vì cái gì cả =)). Ta 1 câu ngươi 1 câu thế là ầm ầm ào ào =)).

3. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

thôi, đam mê ff và bỏ thời gian chơi đã là quý

miễn sao ko xài cheat và đã cheat thì đừng có to mồm như 1 số người tự nhận là fan ;))

4. lukiluke

lukiluke Persian Prince

thế mà lại có đấy :))

5. Bối Bối

Bối Bối C O N T R A

chả thấy ai farm hay cày mà chỉ để wa mấy con boss cốt truyện cả. chỉ max stat sau khi có airship, calm land và mở hết map (+inside sin) , max stat cũng chỉ để đánh dark aeon và penance ??? những con boss này ko liên wan j đến cốt truyện và ko ảnh hưởng gì đến quá trình chơi đến end game cả.

như FF8 lần đầu tôi chơi cũng đi bình thường, đi hết game mà stat game vẫn yếu , những lần sau thì cày stat và max lvl cho vui, làm side quest, challenge . mà những cái này ko ảnh hưởng gì đến story nếu ko làm .

tôi nghĩ chơi bình thường cũng hoàn toàn đi hết game mà ko gặp nhiều trở ngại gì lắm đâu ?? như tôi chơi hoàn toàn bình thường, cũng chỉ gặp khó khăn 1 lần khi lần đầu đánh với Yunalesca thôi.
    nên việc cậu gặp khó khăn cũng ko liên wan đến việc có hay ko có thời gian, farm hay ko farm, lí do cậu đưa ra (ko có thời gian cày) là ngụy biện nên mới có cuộc tranh cãi này thôi :whew:

6. bao8258253

bao8258253 Youtube Master Race

ko ko bạn phai overkill tất cả các con boss trong M A kia`(monster area) kho' lắm cần thì....tốn 150h để luyện NV lên max tất cả+táng dark eaon rồi táng thằng boss sau khi giết tất cả dark eaon (ko nhớ tên) . rồi dư xăng đập Nemesis luôn! dễ òm! bẳng nâng rấttttt dễ
    1.HP 99999
    2.STR 255
    3.DEF 255
    4.DEF MAGIC 255
    5.Auto Haste
    6.Auto Hồi Sinh(hix ko nhớ tiếng anh::D)
    7.Rippon
    xong xuôi hehe...
    ::)::)::)

7. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Nemesis chỉ là con cóc ghẻ trong FFX;;),Panace mới đáng bàn.

8. Tmunforever

Ok ... Nhận sai, vì đúng là mình non kinh nghiệm thật :"> ... haiz, Yunalesca đánh khó chịu quá T_T, có Bối Bối chỉ giùm Holy spell là cái gì :|, holy water không xài được :( ... Đánh nó thì xong rồi nhưng mà vất vả quá T_T...
    Với cả Omega Ruins tìm ở tọa độ X:Y ntn :|

9. Bối Bối

Bối Bối C O N T R A

có Zombieproof và Deathproof thì đánh nó dễ dàng ngay. vì chiêu của nó toàn kèm status zombie nên ko hồi máu ngay đc, form cuối của nó còn có chiêu Mega Death dễ cho cả party về trời nên cần có 1 đứa có deathproof là đủ

Tìm Omega Ruins thì nói chuyện với Cid, hình như có mấy dòng là:
    -List : danh sách các địa điểm có sẵn
    -Input: nhập password, có mấy cái trong hướng dẫn có cả rồi
    -Search: tìm tọa độ : dùng analog hay các fim' mũi tên di chuyển trên bản đồ và theo dõi các tọa dộ X-Y đó, ko cần hoàn toàn chính xác, gần đúng tọa độ cần tìm rồi thì ấn O. nếu đc nó sẽ báo và add vào List. nếu ko đc thì dò tiếp

10. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Lại đnag bàn chịn gì nữa đấy
    sợ dao to búa lớn lăm roài :'>

11. Killer PS2

Killer PS2 The Warrior of Light

cứ vừa di chuyệm con trỏ vừa bấm X liên tục là OK =))

12. anhtnt

anhtnt Youtube Master Race

Đánh con đó dễ mà bạn , thì cứ chém chay là ok rồi chết thì hs miễn sao đừng bơm máu là được cast refect lên mình. chỉ vậy thôi tui nhớ là lúc giết mụ thì auron khoảng 3k máu còn 2 người còn lại thì chừng 2k
    Mới đầu luyện auron thì nhanh và dễ dàng kill boss hơn đến sau này khi có tàu bay rồi thì hãy luyện wakka + yuna

13. Nghệt

Nghệt Space Marine Doomguy

Hình như mình lôi 3 char nữ ra đánh bà Yunalessca thì phải lúc bả bơm zom xong nhưng mình immune thế là cứ cộng máu liên tục :'> Tốt bụng quá :'>

14. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

1 con nhỏ lu dở hơi :'>......vậy chứ đứa nào dở hơi gây chuyện trước...trước giờ chửi ta bao lần ta đều cho là giỡn ta có chửi người phát nào chưa :-w....... nhưng lần này ta cảm thấy mi chửi cố ý vậy :'>.............mấy người đứng trên cao thường quên mất bản thân mình :'>...bởi vậy mình chẳng bao giờ thích trèo cao cứ đứng dưới thấp mà khối người phải ngước nhìn :-"...........

sorry mãi mới thấy nói cho rõ luôn nào.. :-w....
    1/ à đúng cậu ko nói vậy...vậy câu cậu bảo đc tuyển chọn trong hàng ngàn đứa để đi đào tạo cậu kiêu ngạo thế à ...vậy cậu có nghĩ trong hàng ngàn đứa đó đứa nào cũng tệ hơn cậu à có đứa thích sống ko gây sự chú ý thì sao hoặc là bọn họ ko thích sự đào tạo theo kiểu việt nam thì sao nào 1 đứa bạn tớ ở việt nam nó học rất tệ sau đó nó đi qua nước Anh học và đứng đầu ở đấy là 1 trong 10 đứa đc nhà trường tài trợ cho đi khắp thế giới đấy (vì thế cho nên đừng có phát ngôn những câu đầy tự tin như thế):| đừng tưởng cách đào tạo như ở việt nam là có thể phát triển nhân tài chưa chắc gì cậu giỏi đâu.....cậu bảo tớ ghen tị đó chỉ là cảm giác của cậu để tớ phân tích cậu nghe nhé :|...

Thứ 1: mọi chuyện này bắt đầu từ cậu tớ chỉ nói tớ xài 200~300 cái dark matter mà thôi cậu lại đi chửi tớ 1 tràng vậy cậu nói ai ghen tị ai thấy xài nhiều cái đó ghen tị à (đừng có nói 1 câu là đồ trong game ai hơi đâu mà ghen tị nhé :'> )

Thứ 2: nếu tớ ghen tị cậu thì tớ đã khiêu khích và chọc cậu và dĩ nhiên tớ là người gây sự trước khi biết cái vụ cậu đi thi quốc gia rồi đằng này tớ có nói gì à....và trước đây khi chuyện này xảy ra tớ cũng từng nói là tớ là người thích tự do ko thích gây sự tớ chỉ thích uống trà hay cà phê hay đi câu cá đọc sách...v..v.. sống với sở thích của mình trước đây khi nói cái này ra mấy lần bên box au cậu cũng chửi tớ dở hơi hay cụ non hay gì đó tớ cũng chẳng nói gì cậu đúng ko :| ...vây thì chuyện gì tớ phải ganh tị bản tính tớ ko phải là thấy ai có gì thì mình cũng phải có theo...

Thứ 3: nói ra cái này cũng ko phải tớ khoe vì chỉ là câu bảo tớ ghen tị với cậu nên mới nói thôi trước đây tớ cũng đi thi toán thành phố và sau đó đc cho đi thi tỉnh nhưng sau đó tớ nhận ra nhiều điều bản tính tớ ko thích tranh đua vì vậy tớ đã bỏ thi dù mọi người chửi quá trời vậy có giống kẻ hay đua đòi thích trèo cao thấy người khác có mà mình ko có thì ghen tức ko?:|....

cái này chỉ càng chứng minh cho người khác thấy bản tính nóng vội làm việc gì cũng ko kĩ rồi kết luận vội vàng của cậu mà thôi ....tớ có nói cậu bựa chưa nào đọc kĩ nhé tớ chỉ nói là thời đại này có nhiều đứa bựa quá cho nên khiến 1 số kẻ đọc đc vài cuốn sách đã đâm ra kiêu ngạo thế thôi chứ chưa nói cậu bựa nhé xem lại kĩ đi
    thế giới này chẳng có khái niệm tốt và xấu chỉ là quan điểm khác nhau mà thôi số người theo quan điểm này nhiều hơn số người theo quan điểm kia vì quan điểm này đc nhiều người ủng hộ hơn nên con người tự gán ghép cho nó cái gọi là tốt mà thôi(hittle cũng đc thế giới cho là 1 thiên tài về quân sự đấy thôi chỉ là số người theo quan điểm của ông ta ko nhiều= số người chống lại quan điểm ông ta nên ông ta bị cho là kẻ xấu ông ta cũng muốn tạo ra 1 thế giới riêng theo cách riêng mình đấy thôi) nói thẳng ra con người ăn động vật giết chúng cũng kêu là tốt à .....cho nên khi phát ngôn 1 về 1 vấn đề thì phải dùng khả năng tư duy mà ngẫm nghĩ đánh giá 1 vấn đề trên mọi mặt của nó chứ đừng phát biểu lung tung ....phải có sự tư duy và nhận xét tinh tế ở mọi mặt nếu ko thì dù có kiến thức thật nhiều nhưng cậu cũng chẳng hơn đc 1 đứa có tư duy tốt đâu thông minh là khả năng hiểu vấn đề 1 cách nhanh chóng còn tư duy là khả năng nhìn nhận và suy ngẫm vấn đề 1 cách toàn diện và đoán đc diễn biến của vấn đề đó phát triển theo hướng nào từ đó kết hợp với trí thông minh lưu trữ kiến thức để sáng tạo ra cái mới kẻ thông minh chưa chắc tư duy tốt nhưng phần lớn kẻ tư duy tốt thì lại có đc trí thông minh ...
    câu này chỉ càng cho thấy tâm trạng của cậu khi viết bài này đang hỗn loạn mà thôi( ý tớ là tâm trạng bực tức hay buồn đại loại gì đó nhưng theo tớ nghĩ là bực tức )nói chung là hỗn loạn ko tập trung :'>.. sai thôi nhé :'>......

15. Tmunforever

đánh mấy thằng như auron với wakka agi thấp toàn mất turn T_T ... Lần đánh yunalesca tôi xài tidus, rikku và yuna ...
    thế có ai chỉ dẫn thêm về Holy Spell cho tôi không :|

16. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

ôi trời ! Tranh luận kiểu Night với Lu thì đến tết mới xong ::( .Thôi thì bình tĩnh làm chén trà, mỗi người nhường nhau 1 tý, ok ? :hug: (tiền trà tớ trả :D)

17. nightrune

nói chung vấn đề này là bắt nguồn từ lulu mà thôi :| còn cái việc cảm giác người khác ghen tị thì cũng giống như cái việc làm vua thì luôn sợ bị người khác cướp ngôi vậy (1 số người thì ko vậy nhưng cái này là do bản tính háo thắng thích tranh chấp của cậu mà thôi....) còn tớ thì ai muốn cái gì tớ cho cái ấy miễn ko quá đáng là đc tớ chẳng bao giờ tranh giành cái gì với ai cả ......

thanks tớ rất thích trà nhất là trà nóng ...:'>..nó giúp con người ta luôn ở tâm trạng bình tĩnh và suy nghĩ tư duy đc tốt hơn ...sở thích tớ thích nhất là uống trà nóng và đọc sách mỗi lúc trăng tròn đấy :'>.nhất là đọc đi đọc lại tam quốc ( ko biết đọc máy lần rồi nhỉ cái này đọc từ hồi lớp 1 khi mà biết đọc rồi :'> )....

18. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

ờ thì cứ cho là thế thì thôi cậu nhịn đi 1 tý .Dù sao mình cũng là thằng đàn ông.Nói nhiều làm gì.Với lại tớ đọc bài của Lulu thấy có vẻ như trêu cậu hay sao ấy.Nhưng trêu hơi quá đà.
    PS : Đàn ông thì nên ga lăng 1 tý. Ko nên chặn người ta đến đường cùng ko hay đâu ::)

19. nightrune

ko để qua page :-w tớ ko post nữa tớ muốn lulu đọc cho rõ mấy bài trước lulu chọc tớ kêu điên hay khùng tớ nói gì đâu nào còn bài này dùng từ ngữ ....tớ cảm thấy là cố ý thế thôi
    tớ thì sống quan niệm bình đẳng người khác ko chạm mình mình cũng chẳng chạm người ta ...:'>..thôi sau bài này lulu post gì đi nữa tớ cũng chẳng post nữa thế đc chưa nào :'>..nhưng để lulu đọc cái bài này ...để giảm bớt cái tính tự tin quá đáng và đa nghi đi :| tự nhiên dựa vào cảm giác mà kêu ta ghen tị 8-}... ...http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=10297565&postcount=6654 mấy bài tớ nói đều có dẫn chứng đàng hoàng và dựa trên từng câu nói của lulu ...còn lulu thì chỉ toàn là cảm giác đọc bài trên của tớ và nâng cao khả năng tư duy 1 vấn đề và ngẫm nghĩ xem tớ nói đúng ko nào lulu :|...thôi đọc bài trên và ko nói nữa nhé tớ ko muốn biến bạn bè thành kẻ thù đâu !^^.....

.và cũng đừng kêu tớ điên hay khùng gì cả có thể trên forum tớ như vậy nhưng ngoài đời tớ khác thì sao nào 1 con người khôn ngoan thì ko bao giờ lộ bản chất thật cho những người quen biết sơ qua thấy cả như thế chỉ dễ gây hại đến mình trong thời đại này mà thôi chỉ nên bộc lộ bản chất thật trước người mình tin tưởng thé thôi !^^

20. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

sau khi thấy bạn night và bạn lu quăng bom thì tớ chỉ thấy 1 điều là 2 bạn rỗi hơi quá :'>