Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Ko chơi trên PS 2 thì chơi trên...PS3 chứ có gì mà ko được hở em=))Giả lập PS 2 có nhưng mà bị lỗi nhiều lắm,mấy trò như FFX chắc ko chơi dc đâu,tốt nhất là ra hàng chơi đi cho nó lành!!!

2. Vivi_Cornetier

Vivi_Cornetier T.E.T.Я.I.S

choài ...kiểu như anh thì ko có ps3 thì chơi ps4 à ? :)) nhưng mà em có nghe nói là có mấy người chơi đc FFX trên pc rùi mà ...ra hàng thì bất tiện lém ..chẳng thoải mái như ở nhà gì cả :D !! ai biết thì cho em xin thỉnh giáo !!

3. sachizotaki

sachizotaki Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn bác, để tui check ....vào dịp khác ( lười biếng xem quá ^_^, nhưng hình như là nhạc piano do người ta đánh chứ đâu phải là cái microsoft word để chỉ chơi nhạc bằng nốt nhạc? kô biết có đúng kô nữa? )
    nặng kô thành vấn đề, tui tin máy tui chịu dc, bác nào đó cứ post cho tui cái giải lập đi nào đó đi, cảm ơn ^_^, hướng dẫn luôn nghen ^_^

4. sokis

sokis C O N T R A

Cho tui hoi co cach nao danh nhanh con iro.....(quen ten roi) de kiem HP shera do co cach nao nhanh ko

5. *Brother_Crush*

*Brother_Crush* Youtube Master Race

max status power 255,dep 255 + speed thêm 180 là ok. Chủ yếu là dep cao. Tốt nhất là có vũ khí của waka và tidus rùi hãy đánh cho mau. Over

6. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

Tidus,Wakka max Power+Evade,Auron ko cần tăng,đồ cuối.Vào trận,T,W để Comrade Mode,Auron để Stoic.Vào trận,Auron dc First Strike thì dùng cái Banishing Blade phá giáp của nó,sau khi nó Counter chết Auron thì ống OD của cả 3 đứa đều đầy.Lúc này giáp phá rồi---->Phát nào cũng 99999 hết,21 hit như thế là đủ cho Overkill rùi.Thỉnh thoảng lắm may ra nó đánh trúng dc T và W,vì max Evade rồi khó đánh trúng lắm ^_^

7. congtri88

congtri88 Legend of Zelda

chơi FFX và FFX-2, đán toàn là 9999 ko à, nhìn đã mắt thiệt, nhưng mà sao thấy mất cân bằng sao ấy, vì mình có cảm giác là mình có thể đánh mạnh hơn, 99999 chưa đủ. nếu FFX cách đánh tương tự FFV thì có lẽ sẽ công bằng hơn nhĩ.

8. sachizotaki

Các bác ơi cho tui hỏi tí, trong trò né sét ở thunder plain nếu tui né sét khoảng chừng 50-100-150 rùi bấm delta để vào trong menu ( có nghĩa là tạm nghĩ vài phút trước khi tiếp tục, kô save và kô sang màn hình ), vậy máy có tính tiếp kô??? hay tính lại từ đầu... điều này chưa thấy đề cập trong ultimate guilde của bác wiwi. Các bác trả lời nhanh dùm tui nghen, cảm ơn trước ( đang né tới 100 rùi tự dưng nghĩ vẩn vơ làm sao "đùng" 1 cái, lăn quay....nhưng dù vậy ít ra mình cũng lấy dc viên hp và mp sphere, đỡ dc 3/1000 trận đánh con ironclad ^_^)

9. calabolg_tidus

calabolg_tidus Space Marine Doomguy

Nếu thế thì vẫn được tính như thường ấy mà,không sao đâu.

10. sokis

sokis C O N T R A

Tui ne cai nay cung dc nhung ngoi ne 1 hoi cung chang bit la minh ne dc nhiu cai nua di lay do thi so lo chua toi 200 cai roi lai uong phi cong lao nen chi con cai venus cua Lu Lu la chua lay dc thoi nhung ko sao con nay cung yeu ve sau dau con ai dung no nua

11. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

sao lại không dùng lul, đã mất công chơi thì làm sao cho tất cả cấc nhân vật full chr số tìm ra hết các đồ mới vui
    cố lên

12. sachizotaki

uh, vấn đề nữa vẫn còn chưa biết nên hỏi luôn, đoạn bắt bướm trong rừng ấy, tui bắt thế nào mà sao vẫn kô lấy dc sigil là sao nhỉ: tui bắt 2 đoạn mỗi đoạn là 5 con bướm ( đụng vào con bướm thì có cái thùng item rớt ra, vậy là bắt 1 con rồi phải kô?), có phải bắt tới chỗ có con bướm màu xanh lá cây của đầu bên kia kô?? vì tui thấy đến đó thì tự dưng có 1 thùng item rớt xuống, kô mở ra dc, rùi thời gian hết, tui quay lại chỗ cũ......???????????????? kì quá, bắt bướm làm sao vậy, mấy bác chỉ dẫn cho tui kĩ hơn dc kô?? cảm ơn

13. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

ặc pó chiếu lun
    ai bảo bắt bướm đỏ hả ông, bắt mấy em buớm xan thôi, tránh bọn bướm đỏ ra, chạy đến cuối đường thì sẽ có đồ
    ở đây có 2 chỗ bắt bướm đấy, chỗ thàng già đứng gảy đàn chỉ ra viên sphere ji` thôi bắt ở chỗ thứ 2 mới ra
    tôi kết trò này lắm chơi vài lần là quen tay ok ngay
    goodluck

14. sachizotaki

là tui bắt bướm xanh đấy chớ, bướm đỏ đâu nào.... nhưng dù sao thì cũng pass nó rùi, thì ra là những 7 con mỗi khu vực, vậy mà tui cứ tưởng mỗi khu vực chỉ cần 5 con thui... dù sao cũng cảm ơn đã chỉ bảo

15. letuanlx

letuanlx Youtube Master Race

các bác chỉ em cách nào đễ kill thằng seymour ko ! lúc đánh lần thứ 3 thằng seymour ở trên núi tuyết ấy !

16. dark_slayer_83

dark_slayer_83 Long Phụng Hòa Minh Moderator Lão Làng GVN

Giết thằng đóa dể ẹt,nếu sợ thì mang đồ có Zombie Proof vào để chống cái trò bơm Full Life của nó.Cast Cheer/Focus lên(ko cast cũng chả sao).Thấy nó gồng lên thì Guard/cast protect/Summon(muốn làm kiểu nào cũng đc).Nói chung thằng ngu này đánh có 1 kiểu hà,chú ý quy luật của nó là thịt đc nó ngay.Trong tất cả boss ngu nhất là thằng này,đánh lần nào cũng chỉ chơi 1 bài duy nhất,toàn chết vì cái tội ngu.

17. sachizotaki

Quả thật là quá khó khăn để gặp dc tonberry và ghost trong suken cave, quí vị nào có thể nói vị trí nào mà chúng thường xuất hiện dc kô??? ( kô cần thường xuyên lắm, ít ra cũng chừng 10% khả năng bắt gặp là dc ). Chậc, 1 con đã khó huống gì 5 con mỗi đứa ( tui kô thích gặp lão nemesis nên kô cần 10 con ^_^)

18. lufucaosu

lufucaosu Mario & Luigi

em ghost thì dễ gặp òi không nói làm ji còn em tonberry thì đi vào trong cùng có cái bục để gặp em jambo đấy chạy vòng vòng ở đây là ok thoi
    cả cái bảng quái vật của người ta mong nhất là có em nemesis để đánh
    you lại bảo không cần thì pó rồi......cố mà bắt 10 con đê đánh nemesis hay lắm đấy :wink:

19. cauthungoaihang

cauthungoaihang Youtube Master Race

KHONG CAN MGDEF DAU, CO' YUNA RÔI` THI` BƠM NULL, THƯ' TỰ LA` BĂNG-SÉT-NƯỚC-LỬA( NULL FROST-NULL SHOCK-NULL TIDE-NULL BLADE), THE' LA NO' ĐI VÊ` NƠI XA NGAY. ANIMA HA? SUMMON SHIVA RA, ĐANH' RỒI HEAL BẰNG CÁCH CAST BLIZZARA VAO` MÌNH, HAI CAI' DIAMON DUST LA` NO' BAY THÔI MA`

20. cauthungoaihang

cauthungoaihang Youtube Master Race

MAY' PAC' CƯ' COI THƯƠNG` NO', MA` ĐÃ HOC ĐƯỢC GẦN HẾT KỸ THUẬT RÔI ` THI` AI CŨNG NHƯ NHAU THÔI