Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. lazy cat's clone

lazy cat's clone Mr & Ms Pac-Man

đánh pen mà def<100 thì đánh kiểu mô 8-} hiện h thì tớ chưa biết ai làm dc vậy, nhưng cứ thử đi biết đâu cậu sẽ là ngừơi đầu tiên ;))

2. Mega Dane

Mega Dane Youtube Master Race

Vấn đề dễ thế mà các bác cũng hỏi. Tớ này từng chiến hết các DA kể cá Pen vơi tất cả các chỉ số đều là 90, vào trận Call cho thằng Yojimbo tới Zan 1 phát là chúng nó chết tươi :))

3. lazy cat's clone

lazy cat's clone Mr & Ms Pac-Man

nói như cậu cũng nói [-x

4. supasaiyanmajin

supasaiyanmajin T.E.T.Я.I.S

Hồi còn viết bản hướng dẫn, các nv của tôi max defense, max magic defense, max strength, magic 220+, còn lại đều trên 200 (trừ Luck chỉ hơn 100 thì phải). Nhưng đánh Dark Bahamut vẫn cực kỳ vất vả, chưa kể Dark Anima, Dark Yojimbo và Dark Magus Sisters. Không hiểu bạn trên kia đánh tất cả DA với defense và speed dưới 100 như thế nào? Bởi vì nếu Speed quá thấp thì ngay cả Dark Shiva cũng có thể overkill nguyên party trong 3 turn.

Dùng Zanmato thì còn gì để bàn nữa ;))

Bạn đã có đủ OD của wakka chưa? Attack Reels rất dễ, vừa ra khỏi Luca, đá League 1-2 trận thì giải Tournament sẽ xuất hiện và giải thưởng là Attack Reels. Nếu không có thì hãy reset data.

Status Reels chỉ xuất hiện sau khi Wakka có mặt và chiến thắng 250 trận chiến. Nó là giải thưởng của League nên bạn cứ reset liên tục là sẽ thấy.

Auroch Reels chỉ xuất hiện sau khi Wakka có mặt và chiến thắng 450 trận chiến. Nó là giải thưởng của Tournament, nên sau khi bạn đáp ứng đc điều kiện trên, thì bạn vào đá 1-2 trận League, xong thoát ra xem Tournament mới xuất hiện có Auroch Reels không? nếu không thì reset và đá league lại 1-2 trận, thường thì nó sẽ xuất hiện ngay. Nếu không, chắc bạn vẫn chưa đủ số trận chiến (450), hãy vào Monster Arena cày thêm một số trận.

Sau khi có đủ 4 OD thì cứ reset data vài lần thì sẽ thấy Mercury Sigil trong League.

Trong bảng hướng dẫn toàn tập của wiwi có mà.

5. Kates

Kates C O N T R A

450 trận là trận đánh hay trận bóng thế :-o:-o:-o mình có OD thứ 3 của wakka rùi :D Làm seo để biết mình đã có bao nhiêu trận nhỉ =((
    Cho hỏi cách tìm cách sphere đặc biết nhứ Sphere xóa ô Sphere tạo ra ô HP, MP ..v...v.. nói chung là cách tìm các Sphere :D

6. supasaiyanmajin

Trận chiến chứ trận bóng cho mà chết à =))

Nếu có 3 OD rồi thì cái thứ 4 là giải thưởng của Tournament. Reset data muôn đời nó cũng ko ra đâu. Phải vào đá league 1-2 trận, xong quay ra Tournament nó mới xuất hiện. Khả năng rất cao là sẽ có Auroch Reel là giải thưởng ngay. Nếu không thì chắc là chưa đủ số trận chiến.

Nếu chơi giả lập thì có thể dùng Artmoney xem (và chỉnh :-") số trận chiến. Còn không thì cứ vô monster arena, đem wakka vô party, đè đầu con dingo mà đánh, táng cỡ 50 trận cho chắc ăn :> Không thì rảnh rỗi đem wakka theo đi bắt hết monster đi. 1 công 2-3 việc hehe

Trong hướng dẫn toàn tập của wiwi có đó. Tìm theo tiêu đề, copy vào ô search của trình duyệt.

7. LuciferZz

LuciferZz Youtube Master Race

em hỏi tí,ở thunder plain sao em đánh cả tiếng ko gặp 1 con qactuar (chả nhớ đúng tên ko) nào thế nhỉ,cái con cuối cùng trong bảng ở monter arena ấy.các con khác em bắt đc 10 cả rồi mà chả gặp con cuối

8. nicole123

nicole123 Dragon Quest Lão Làng GVN

Thật ra chơi FFX hay ở chổ trận đấu kịch tích nên cố ý để ko max chỉ số để đánh thêm phần căng thẳng ;)) nhưng yếu tố quan trọng tuyệt đối là luôn để chí số Defend ở mức thấp nhất để farm OD :"> và có sự hổ trợ của auto life :"> nên thắng DA với chỉ số thấp lè tè là có thể nhưng với penacne thì vô tình lại trở thành điều không thể :">

9. Kates

Kates C O N T R A

nói cách tìm cho mau đi bạn ơi trong cái hương dẫn dài và tùm lum quá đọc nhức cái đầu luôn :|
    Giờ mình nghèo + cực yếu phải làm seo đây :( Dzo Omega thì thấy lên chậm quá dzo calm land thì hẻm đánh lại mấy con quái :((
    Cách kiếm tiền thì phải mua giáp + Helling spring để tạo SOS gengen :(( Nhưng mình hẻm đánh lại con kotto :(:(:( Thần khí wakka + lulu mình cũng chưa có được :| Potay bần cùng quá đi :((

10. supasaiyanmajin

Có đến 7 loại sphere tăng chỉ số khác nhau mà bạn bắt tôi nhớ làm sao tôi nhớ nổi? Tôi chỉ có thể nói nhanh là 7 loại quái vật đặc biệt trong Monster Arena sẽ luôn luôn drop 7 loại sphere tăng chỉ số. Bạn phải đọc hướng dẫn để biết chi tiết con nào drop cái nào. Mở phần Item hiếm hay Rare Item gì đó mà đọc. Không có gì dài đâu vì phần nào cũng hữu ích (hehe, quảng cáo ;;))

Riêng Clear Sphere để xóa sphere thì phải bắt mỗi loại monster 5 con, ông chủ monster arena sẽ bắt đầu bán clear sphere (10k gil/viên thì phải).

Nếu quá yếu ko đánh monster trong arena thì chỉ còn cách cày trong Omega Ruins thôi. Nhập mã tàu bay hoặc dò tọa độ gì đó sẽ lấy được cây kiếm Ascalon có sẵn Double Ap cho tidus. Luyện 1 tí là Tidus trâu bò lên ngay. Còn yếu quá thì cố mở Celestial Weapon của Tidus, Yuna và Auron. Bơm đầy OD, vào gặp One Eye tung liền: Banishing Blade, Blitz Ace và Grand Summon -> Anima -> Oblivion.

Còn tệ nữa thì save trc, gọi Yojimbo ra thảy cho 10-20k gil, thịt One Eye lấy vũ khí Triple AP nào đó để vào luyện Don Tonberry (unlock monster 1 hồi sẽ có 99x Doors to tomorrow để gắn OD -> AP). Siêng thì tìm đủ 3 cái triple AP cho 3 nhân vật chính, còn ko thì 1 cái là đủ rồi, 1 nhân vật mạnh sẽ kéo cả bầy lên dễ thôi :-"

con Qactuar chỉ xuất hiện sau khi bạn "vái" cái bia đá hình Qactuar ít nhất 1 lần. Cách đơn giản nhất là đáp tàu bay xuống Thunder Plains, đi bộ lên màn hình phía bắc sẽ thấy ngay 1 cái bia đá Qactuar. Đứng canh 1 hồi nó sẽ nhá ánh sáng màu xanh trắng. Chạy lại bấm "Vuông". Tidus sẽ vái bức tượng. Sau đó thì Qactuar sẽ bắt đầu xuất hiện. Để bảo đảm, sau khi "vái" xong, đừng chuyển màn hình.

Defense với HP không quan trọng. Quan trọng là Speed kìa. Speed dưới 90 thì ngay cả monster trong Arena cũng có thể đi nhanh hơn bạn => 3 turn liên tục là gameover.

11. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Cái này là game cày thì phải chịu khó cày mới lên nhanh được. Cách nhanh nhất bây giờ là nhân lúc mình còn yếu đi bắt quái đi, để sau này đi bắt thì chán lắm đấy....
    Muốn biết mình đã lấy được sigi cuối của Wakka hay chưa thì cứ vào tập bóng, nếu bạn chưa có OD 4 thì phải lấy được nó (Ko nhớ ở đâu nữa - Hình như tou thì phải) Nếu ngại đấu leagh thì vào phần tập luyện, chọn đấu với đội bất kì rồi đầu hàng là vào chơi tou được
    Tập trung hết sức vào 3 cái OD - AP, Triper OD, Triper AP. Có nó là ko lo về lv nữa
    Riêng vụ đánh DA mà chỉ số Defen với Speed thấp thì nghe phi lý quá, nếu bảo HP thấp mà Defen khủng thì ko nói chứ cả thủ và speed cùng thấp ngoại trừ cách dùng Aeon ra thì chẳng thể đánh được.
    Cứ cho là cả 3 nhân vật được đánh trước, bơm Auto - Life xong với speed thấp thì cùng lắm cầm cự được 3 lượt với dark Shiva

12. lukiluke

lukiluke Persian Prince

huhu chơi lại cái FFX-2 giờ chơi bản Inter nhìn lại đoạn đầu Yuna biến thân thấy tức anh ách Yuna hiền dịu của tôi :((,................mà lúc nhảy còn đưa cái váy xuống quá rốn thấy cả đường tam giác đi xuóng luôn =,=,,,,sau này mặc đồ thì hở ngực tùm lum................aaaaa bọn SE chết tiệt :-w....

13. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Bác mua cái X-2 bản Inter ở đâu thế, tìm mãi mà không ở đâu bán cả (Đừng nói ở HCM nhé)

14. lukiluke

lukiluke Persian Prince

down trên mạng xuống đập ra đĩa =.=....................đĩa copy 4k5 muốn maxell thì 7k còn TDK 10k......1 cái....rồi nhở thằng em down xuống tương tự các loại game hiếm như KH Finalmix+

15. Kates

Kates C O N T R A

Cho hỏi cách luyện max 255 ạ :(:(:(:( Bị mấy con em bắt cũng gần hết cái quái rùi nhưng yếu vẫn hoàn yếu :(

16. lukiluke

lukiluke Persian Prince

??????????.....đánh mấy con quái trong MA rớt ra str sphere hay Hp sphere v...v.. gắn vào mấy ô trống còn mấy ô +1 + 2 thì delete đi rồi thay bằng ô + 4

17. chip_ga_1208

chip_ga_1208 Mr & Ms Pac-Man

Mình ko hiểu cách đá bóng trong FFX, bạn nào chỉ giúp mình vài chiêu đá bóng với, các chỉ số , sút , chuyền thì mình hiểu còn mình ko hiểu di chuyển thế nào, dường như là máy nó tự di chuyển chứ mình ko thể di chuyển cầu thủ của mình, nên toàn bị bắt à :(
    Bạn nào giúp mình với, tiện chỉ luôn cho mình các mẹo đá bóng luôn nhé, thanks !!!

18. Marines.Mark

Marines.Mark Mr & Ms Pac-Man

Bạn train nhiều để cầu thỉ Blizt của bạn lên LV để mà học skill, rồi bạn tập đá để nâng tay nghề(Chơi nhiều thua nhiều rồi sẽ thắng), và tuỳ thuộc vào bạn có biết chơi Blizt hay không(Không giống như đá banh thường) và tài năng của bạn! Chúc bạn trở thành tay Bliztball hoàn mỹ!;));))

19. yami_nanasi

yami_nanasi Youtube Master Race

các bạn cho hỏi , nếu mà ở điện thờ valefor mà không kích hoạt thì về sau có trở về kick hoạt để lấy anima được không vậy :(

20. king_sky1989

king_sky1989 C O N T R A Lão Làng GVN

Có bạn ah.Có phi thuyền là về được ngay.Nhưng nếu bạn đang chơi bản Inter thì hơi phiền đấy ;))