Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Jerry_Nguyen1987

Jerry_Nguyen1987 Youtube Master Race

customize auto phoniex và auto poison auto mid cần lấy item gì và ở đâu chỉ dùm em

2. nuocda

nuocda Mr & Ms Pac-Man

thực ra tôi ko định ra mặt nhưng thấy tự nhiên dính đến mình mà lên đến mấy page và mấy bữa nay tôi bận nên ko online đc nên ko biết có cái vụ war này nhưng cậu chip_ga_1208
    GameVN Member
    Lính mới
    tôi ko biết cậu định đá ai nhưng ở bài này:
    cậu hãy xem các post của tôi đã quote lại ở trên tôi đã trả lời cho cậu đàng hoàng quote lại từng câu của từng mem....cậu thấy tôi có nói gì ko ....mạn phép nói 1 câu trên forum tuổi tác chẳng quan trọng dù cậu có đáng tuổi ông nội tôi mà ăn nói ko ra gì tôi cũng ko coi cậu ra gì.........
    Và 1 điều nữa khi cậu hỏi tôi đã chỉ rõ ràng là lên phi thuyền quay về high bride nói chuỵên...... giải thích rõ hơn câu của cat nhưng cậu vẫn cứ hỏi là quay về làm gi --> nói thật lúc trước tôi chơi game đây là 1 phần cốt truyện nên cũng ko có gì khó và cũng chẳng cần hỏi ai....còn cậu tôi đã bảo rõ ràng là quay về nhưng cậu ko làm theo lại cứ cố tình hỏi lại 1 chủ đề vậy cậu nghĩ chơi game luôn đi ko biết thì người ta chỉ đường cho đi mà ko đi cứ ngồi hỏi đường đó đi ra sao kết quả thế nào vậy cậu kiếm cái hướng dẫn cốt truyện mà đọc cho xong chứ chơi làm gì ...chơi game mà cứ hỏi kết quả....???.....-->cái loại người ta dọn cỗ ra rồi mà còn đòi đút như cậu tôi gặp nhiều rồi chắc trong cuộc sống cậu cũng dai nhách như thế nhỉ
    _Còn lấy vấn đề tuổi tác ra thì cũng đc thôi chấp nhận cậu lớn hơn bọn tôi cậu có vợ có con nhưng ko hiểu cuộc sống cậu ra sao nhỉ khi vợ mà có 1 tên chồng dai như thế vợ bảo pha sữa cho con thì ngồi hỏi pha thế nào bao nhiêu canh mấy giờ mấy phút (cái này là ví dụ thôi nhé)....qua cái việc hỏi ở trên cho thấy cậu là người phụ thuộc quá nhiều chỉ đi sáng trái rồi thì cứ thế mà đi thì sẽ tới đích cứ phải hỏi đường có bao nhiêu cái ổ gà bao nhiêu con dốc à cuộc đời mà biết trước thì còn gì thú vị có người định hướng cho mình đi là hay lắm rồi cứ bắt người ta dắt cho mình đi từng bước à chắc cậu sống nhung lụa quen rồi à .....
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Con người như cậu quá thụ động ko tự mình tìm tòi khám phá đồng ý là có những lúc ko biết thì hỏi nhưng người ta đã chỉ cho rồi mà ko chịu làm theo cứ ngồi hỏi tại sao... tại sao phải làm thế......ko biết thì dựa cột mà nghe...nghe xong rồi làm theo chứ đừng có nghe xong ko làm mà cứ hỏi vì sao phải làm........
    Thà rằng chúng tôi chỉ mà cậu làm ko đc thì cậu cứ nói đằng này chỉ rồi mà cậu ko làm theo cứ ngồi hỏi vậy lỗi do ai ???trong khi đoạn highbride chỉ đáp phi thuyền xuống và tự động có cảnh nói chuyện chứ chẳng phải đi tìm kiếm item trong góc 1 xó xỉnh nào đó bảo là khó kiếm..........thằng em tôi lớp 1 tuy nó ko biết chơi game nhưng tôi chỉ nó chọn vào dòng highbride và bấm nó còn biết còn cậu tôi nghĩ tư duy cậu chắc còn thua cả nó mà game FF này chẳng dành cho mấy đứa học cấp 1 đâu

3. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

hehe, cảm ơn về lời góp ý, post #1 chỉ là lời góp ý cho việc người ta ko trả lời từ A---> Z thì kêu là giấu nghề, chảnh chó, thích làm cao 8-}

những bài reply lại đều có khuynh hướng đá đểu mà người ta đá qua cho mình, chả lẽ mình lại ôm lấy để rồi mang tiếng ích kỷ dẫn chứng đàng hoàng

nhiêu đây đủ roài, bây h hỏi mọi người có bao h thấy cat trả lời mem theo cách mà chú trên nói chưa?

nói để cho a e hiểu, còn người khác có hiểu hay ko thì mặc kệ, có quá nhiều chuyện để lo roài ;))

nếu 1 thằng bạn hỏi mình 1 vấn đế, mà mình trả lời ko rõ ràng, nó phản lại: "dcm, ỷ mày giỏi mà chảnh chó, giấu nghề, ko thèm chỉ ah, ko giúp dc thì im đi" ! bao nhiêu thằng sẽ cười dc sau khi nghe câu đó =)) muốn tôi kêu ông nội, ông cố xưng cháu cũng dc =))

ko cần đâu bạn wiwi, bài cuối roài, mà thôi, del hết cho topic thoáng cũng dc ^__^

4. supasaiyanmajin

supasaiyanmajin T.E.T.Я.I.S

Chắc phải đi năm vuông để có mod dọn dẹp chỗ này quá...
    Không cần. Các DA tự động xuất hiện sau khi bạn đánh bại Yunalesca và lấy được airship. Monster Arena chỉ là "công cụ" để bạn luyện nâng cao stat của mình.

5. Jerry_Nguyen1987

Omega dungeon nằm ở đâu vậy còn thiêu chưa mỏ khóa chỗ nầy ko biết ở đâu

6. lazy cat's clone

lazy cat's clone Mr & Ms Pac-Man

X-74 Y-36 = Omega Ruins
    X-15 Y41 = Sanubia Sand Dune
    X-16 Y-57 = Ebon Temple (Anima)
    X-31 Y-73 = Bisaido Rainbow Waterfall
    X-34 Y-58 = Mihen Abovewater Ruins
    X-42 Y-57 = Kinokoiwa Battle Ruins

đây này bạn......................

đi nấu cơm bye all.....................\:d/

7. chip_ga_1208

chip_ga_1208 Mr & Ms Pac-Man

Tôi đã nói rồi chuyện này dừng ở đây để chỗ cho anh em post bài cho đúng với cái tên Topic, về phần tôi tôi cũng tự rút kinh nghiệm, còn phía cậu xem lại được thì xem con nếu thấy đúng ko cần phải nghĩ. Chuyện này chấm dứt ở đây, đừng post bài kiều ntn nữa, lời tôi cạn rồi.
    Còn về phần bạn nuocda bạn cũng xem lại và làm ơn đọc kỹ dùm, vì chuyện giữa tôi và cậu cat chẳng có chút j liên quan đến cậu cả, nên lời câu ăn nói cũng cẩn thận 1 chút, trước khi làm j` thì suy nghĩ trước nhé, ko phải con nít đâu, vui đâu chầu đấy là ko được.

8. nuocda

nuocda Mr & Ms Pac-Man

xin lỗi cậu tớ dùng clone vì nick kia bị cho luki đổi pass và tớ là nguyên nhân cậu và bạn cat cãi nhau đấy cậu à ....chứ tớ ko rảnh mà nhảy vào giữa chừng....ok..thôi thì thôi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    tại vì thấy có người nói mình khi mà người ta đã trả lời 1 cách đàng hoàng mà thôi.........cat đã trả lời ko rõ tớ đã trả lời lại thêm 1 lần nữa cho rõ thế mà vẫn bị kêu là ko có trách nhiệm .....

9. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

thôi, thư giãn đi nào \:d/

10. lazy cat's clone

lazy cat's clone Mr & Ms Pac-Man

kêu steiner chém đấy post hình lạc đề \:d/.................ế trong 3 con khỉ đó con nào là giống cái thế ;)).....

11. taduong08

taduong08 Youtube Master Race

Cho em hỏi tý nhé, em chơi nhìu game nên chán giờ có anh giới thiệu cho trò này nhưng em ko biết là liệu có chơi dc trên vista không, em cài thử bản 7 và ko chơi dc cả trên XP nữa, gà mà chưa chơi khi nào trò này...Em hỏi nhé có cái giả lập để chơi FF X trên vista hay XP không các bác hướng dẫn cho em nhé và cho em link down nữa ra quán ko còn bán nữa. Thanks for all!

12. chip_ga_1208

Vậy à :-w, vậy chuyện này dừng ở đây nhé, thư giãn thoải mái nào ;;)

Mấy hôm này post bài việc riêng mong anh em Topic thông cảm nhé ;)).

Cảm ơn các bạn !!!

13. chip_ga_1208

Có bạn nào biết : Mua hoặc đánh quái nào ( ở đâu ) mà chúng nó cho vũ khí hoặc đồ đỡ 3-4 dòng trắng ko ?

Mình đang luyện LEV cho nhân vật nên cần 1 số VK và đồ đỡ trắng để khảm.

Ai biết chỉ mình với :D, cảm ơn nhiều ;;)

14. supasaiyanmajin

supasaiyanmajin T.E.T.Я.I.S

Từ Calm Land đi về Macalania, đến màn hình có cục save, chạy xuống phía nam một chút sẽ gặp thằng Wantz, em thằng O'aka, nó có bán đồ 4 slot (cả weapon lẫn armor)

15. chip_ga_1208

Cảm ơn bạn rất nhiều :P, mình kím lòi cả mắt ra mà không thấy, thì ra nó nằm ở đấy :D, Cảm ơn bạn nhiều !!!

16. Jerry_Nguyen1987

sao mình lên tàu tại kika sau đó xuống hầm lấy viên jechts sphere mà nó o cho xuống chọn yes thì đến luca luôn

17. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

mới đầu game phải ko? vậy thì phải chờ đến khúc macalania wood mới quay trở lại lấy dc :D

18. Jerry_Nguyen1987

đâu có đâu mình lấy được 9 viên rồi còn 1 viên đó thôi à hây là lấy rồi mà mình ko nhớ lấy rồi nên ko cho vào nữa

19. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

cái bảng sphere grid vàng vàng làm sao có dc :-w

20. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

Chọn dòng 2 hết là có, chỉ là bảng này ít ô trống hơn tội gì chọn ;))