Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. duy_kt

duy_kt Youtube Master Race

có ai biết cách chỉnh bảng sphere màu vàng ko,chỉ giùm em với

2. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

hỏi cái vũ khí kihmari mà kô ai chỉ giùm vậy??? hic!!!
    Còn đi bắt bọn quái vật mới cực hình, cái con Qactuar ở chỗ Thunder Plain đi hoài mà chả đụng trận với nó, lại còn con Tonberry trong cái hang của thắng Jojimbo nữa, ai bít đi chỗ nào dễ đụng trận vói mấy con đó ko???

3. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Đây là thắc mắc của thành viên klp6992 , nhờ mọi người trả lời giúp nhé :

4. okia

okia The Warrior of Light

lúc đầu khi mới có airship xong thì không đánh được mấy con đấy ngay đâu mà, đầu tiên cứ đi bắt con cactuar hoặc con Varuna (trong Omega Ruins) về luyện với chúng nó trước (hoặc có cách luyện nhanh với con Don Tonbbery, nhưng chắc lúc đầu chưa giết được nhiều quái vật nên chắc cách này ko nhanh băng so với luyện Varuna đâu).
    Quay lại đền Ở Macalania thì lấy tàu bay đến chỗ có băng tuyết, sau đó đi dọc theo con đường băng tuyết lên trên, sẽ đến đền nhưng cũng chưa vào được đâu vì có Dảk Shiva đứng canh ở cổng, sau này mạnh lên mới đanh được nó.
    muốn bắt con đó ở chỗ thunderplain thì phải đi lạy mấy cái hòn đá đã thì mới có con xương rồng hiện ra, chạy loăng quăng.
    phải chơi lại từ đầu mới chỉnh được, chọn new game, sau đó nó bảo mình chọn 1 trong 2 bảng, cái phía dưới là bảng vàng.

5. JakeSatan

Thanks, thế còn cái vũ khí của Kihmari, sao mới kiểm tra đc 1 cái bia Xương Rồng thì máy cái còn lại ko phát sáng nữa, như thế sao kiểm tra đc 3 cái bia, hic hic
    Còn con Tonberry trong cái hang thằng Jojimbo, sao đi hoài mà kô gặp nó vậy, có ai bít chỗ nó thường xuất hiện kô, help me!!!

6. baolan89

baolan89 Youtube Master Race

vũ khí con kimahiri crest 1 tui chả nhớ , crest 2 thì đi bắt bướm trong cái chỗ toàn băng , đường đi cũng bằng băng áh , quên tên rồi :p
    còn cái giáo thì quay lại chỗ thunder kia lạy cái bia xương rồng, đi loanh quanh thấy 1 con xương rồng thì đi theo nó đến lúc nó biến mất thì ấn Vuông thì phải thì sét oánh xuống cái giáo hiện ra 8-}

7. JakeSatan

Éo, vậy chỉ cần lạy cái bia 1 lần thui sao, sau đó đi loang quanh kiếm cái con xương rồi àh. Sao mà tùm lum hết vậy ta, rốt cuộc phải lạy cái bia mấy lần hic hic!!!

8. klp6992

klp6992 Youtube Master Race

Khi đến chỗ rửa gương để lấy Celestial Mirror mình bị 1 con mụ đứng chắn ngay lối vào ở chỗ con đường ánh sáng. Có ai biết khi nào hay làm cách nào để mụ ta biến đi ko?????

9. baolan89

kiếm cái giáo áh thì lạy cái bia xong đi loăng quăng sẽ thấy con xương rồng mờ mờ ảo ảo hiện ra chạy theo nó ( không phải oánh nhau nhé ) :|
    rồi đến chỗ con xương rồng dừng lại thì ấn Vuông hoặc Tròn .

10. Solitude

Solitude Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi cách kiếm tiền nhanh trong FFX
    Có ai có thủ thuật gì ko

11. klp6992

Mọi người ơi, giúp tui với. Thật ko hỉu j rùi nè. Làm mãi mà vẫn ko lấy được cái Celestial Mirror. Tui làm đến đoạn đứa con trai của 2 ông bà kia bỏ đi rồi. Nhưng ko the nào lên được chỗ rửa gương trên con đường ánh sáng. Có 1 con mụ đứng chắn ở đấy, khuyên nhủ thế nào cũng ko chịu đi cho. Trong khi mình đang cần mấy cái vũ khí cuối, ghét quá. có ai biết chỉ giùm với.

12. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

lạ nhỉ, đầu tiên đến nói chiện với 2 mẹ con, sau đó chạy sang bên trái đến cái hang tìm thằng bố, sau đó quay lại chỗ 2 mẹ con thì thằng con chạy mất, đi lên cầu thang ánh sáng là được thôi, chắc ông chưa nói chiện với bố mẹ nó sau khi nó bỏ đi

13. None_1

None_1 Mario & Luigi

Có cách nào biết đc nên cho nhân vật đi theo hướng nào tron bảng Sphere Grid ko vậy. Nếu có bản đồ cỉ dẫn thì càng tốt. Thank

14. klp6992

Ko đâu tôi nói chuyện hết với bất cứ ai có thể nói rồi mà vẫn ko được. Con mụ đứng chắn lối đi bảo là hồi bé hay đi đến macalania temple nhưng bây giờ bị 1 cái cây to chắn lối đi, bảo là giá mà có ai chặt đi thì tốt. Nhưng mà tui đi thử đến macalania temple thì chẳng thấy cái cây nào mà chặt giúp nó cả. Thế là nó cứ đứng chắn ở đấy => pó tay.
    Với lại mọi người cho hỏi thêm là làm sao để kiếm được viên Jecht Sphere thứ 3 - viên ở trên tàu SS Liki - tôi tìm mãi chẳng thấy j cả.

15. JakeSatan

hic, sao bắt mỗi loại quái 10 con rồi mà kô thấy mặt mũi con NEmesis trong Monster Arena vậy mấy bác

16. Ilpday

Ilpday Youtube Master Race

Hic hic hic, bác nào kiểm tra giúp dùm em cái này. Phần thu phục con Aeon thứ 3 đó <Ixion>, lúc đi trong Cloister of Trial 3, phải làm mấy cái sphere tùm lum tùm la đó T__T Em bí đường rồi. Coi hướng dẫn trên game VN nhưng mà ko làm được:
    Có bác nào kiểm tra lại dùm em coi bản hướng dẫn có bỏ xót gì ko T__T Em bí ngay cái đoạn này nà:
    Rõ ràng làm xong hết rồi, nhưng mà đứng lên biểu tượng trên sàn đâu có thấy nó đi lên đâu T_T <mà còn cái bệ chình ình ở giữa cái biểu tượng trên sàn đó mà, có cần phải đẩy nó đi đâu ko?> T__T

17. baolan89

thế bác đã lấy được viên Destruction Sphere chưa :| chưa rõ bác làm đến đâu rồi :-??

18. Magus_ultima

Magus_ultima Donkey Kong

Đập mấy con khỏe khỏe mỗi con ít nhất 1 lần

19. klp6992

Tui làm đến đoạn đứa con trai của 2 ông bà kia bỏ đi rồi. Nhưng ko the nào lên được chỗ rửa gương trên con đường ánh sáng. Có 1 con mụ đứng chắn ở đấy, khuyên nhủ thế nào cũng ko chịu đi cho. Trong khi mình đang cần mấy cái vũ khí cuối, ghét quá. có ai biết chỉ giùm với.

20. klp6992

Này, mọi người có ai bít chỉ giùm tui đi. Bí quá rồi, kẹt mất hôm nay rồi