Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. eragonVI

eragonVI Glory

cho mnhif hỏi con trum BOSS SANCTURY KEEPER lúc ra khỏi hang thì giết nó cách nào cho nhanh mình đánh nó xong nó cứ Curaga hồi 9999 máu nên ức chế vô cùng

2. baolan89

baolan89 Youtube Master Race

cái con to to 4 chân 1 áh :-?
    luyện summon đầy bình hết đi rùi bắn liên tục :) hastega lên fang cho nhanh :) ngồi đì đọt nó 1 lúc là die mà :)
    cùng lắm bạn quay xuống dưới luyện thêm cho mạnh lên rồi hẵng oánh nó :)
    good luck ;)

3. baolan89

bạn thử đi linh tinh chỗ đó nói chuyện coi hoặc đi bắt bướm \:D/
    lúc tui lấy kiếm của tidus cũng có 1 lão nó đứng chắn phải ra đua gà cho nó xem nó mới chịu tránh ra mà :-?

4. rinoaheartilly

rinoaheartilly Legend of Zelda

con nài là con nào nhẩy, ko nhớ à, bạn nói đúng tên của nó xem seo, FFX dễ đánh lắm, boss ko có con nào mạnh đâu, chỉ có con yunalessca với con seymour lúc ở MT.Gagazet là hơi trâu thôi

5. The Se7en

The Se7en Youtube Master Race

Có ai bít cánh đánh con Dark Jojimbo nhanh ko zợ? Tui đánh nó hoài mới chít hà. Dùng OD của thằng tidus thì nó chỉ mát có 10000 máu thui. Khó wá hà. Ai bít xin chỉ giùm nha. Xin đa tạ.

6. baolan89

ặc Str bi nhiu mà đã đòi oánh nó :| 10K dam thì đi luyện thêm đi :-<........bao giờ tầm 50K hẵng fang :).........................

7. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

con trùm sau khi ra khỏi cái hang động Mt.Gagazet ấy hả, niệm phép Reflect lên nó thì nó bơm máu cho nó thành bơm máu cho mình, thế thui, summon Bahamut ra đẩy cho nó một phát Mega Flare là die chứ gì!!!

8. rinoaheartilly

ack, đã gà thì đừng có chỉ lung tung cho người ta, con đó ko sợ physical attack đâu bạn à, nếu bạn lv còn thấp thì chưa nên đánh nó, đầu tiên cứ train cho yuna mạnh chút đã, vào trận thì gọi con anima ra mà chơi, mỗi phát được 99999, đánh 15 phát thì nó die, đánh nó 1 lúc lắp thêm vài viên magic sphere vào cho mạnh chút, khi magic tầm 200 rui` thì chơi phép với nó thôi, đầu tiên thì cast reflect lên 1 nhân vật rùi chơi phép nhân vật đó để phản sang con đó
    tốt nhất là kiếm cho tidus 1 cây kiếm có one mana cost và magic booster

9. baolan89

chịu thôi lúc oánh nó kiếm dark matter mệt quá tui cứ attack :(
    attack attack attack

10. tidus1991

tidus1991 Youtube Master Race

các bác ơi mình lấp hết mấy viên power sphere vào bảng sphere grip
    (không tính tạo thểm ô bằng strenght) thì chỉ số strenght là bao nhiêu hả bác
    nếu mình không đu đánh Jaug gì gì để lấy strenght shpere thì có cánh nào
    lấy strenght sphere được không mấy bác

Co chu. di toi thunder plains, ne 50 hay 100 cai gi do rui lay 3 strength spheres

11. tidus1991

tidus1991 Youtube Master Race

Co nhiu cach lam. dung auron chơi Magic break len no thì nó bơm khoảng 4000 mấy thui. Choi Attack reel va Mega Flare là nó chết không kịp ngáp rùi. cách giết nó mau nhắt là dùng trio of 9999 (2 gambler spirit mix lại, nhớ có tidus hứng cái đó. cách lấy gambler spirit là đi ngược lại capture 6 loài cho bác già calm lands, bác sẽ cho 60 cái. cách này tui chưa thử, không bít duoc ko. cách 2 la lấy hết al bhed primers. cái này tui cung ko rõ vì bạn tui làm cái gì đó tù memory nay sang memory khác cho tui, sau đó tui có hết. then đi gặp Rin trên air ship luc truoc khi đánh evrae. ông ta sẽ cho 2 cái) rồi chơi Slice and dice. Dòng chữ Overkill sẽ hiện ra sau nhát thứ sáu :)

12. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

tui ko lấy được cái món ẩn trong các đền , vậy tôi có thể đi tàu lại đền thờ đó và try again trial được ko ? Tọa độ của các đền thờ là gì? Mong gíup đỡ

13. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Thì dùng tàu để dịch chuyển đến những vùng đất tương ứng với các ngôi đền rồi lội bộ vào thôi .

14. nemomagic2307

nemomagic2307 Youtube Master Race

còn phải đánh trong 2 bảng cuối cùng nữa bạn ơi !!:hug:

15. rinoaheartilly

sao lại có liên quan đến dark matter ở đây nhẩy, chỉ chơi phep thôi mà

16. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

Cái con cần lấy str sphere đó cũng đâu khó đánh đâu, nếu còn yếu thì summon Aeon ra mà bụp nó, Anima hay chị em Côn Trùng sẽ làm thịt gọn thui mà!!!

17. ptnndzuy

ptnndzuy Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi là phải mua Movie Sphere ở đâu vậy giá bao nhiêu?

18. Kidies

Kidies Space Marine Doomguy

đến Luca,chạy chạy 1 hồi,chạy đến cái nhà mà mình phải đi xa ra khỏi phía màn hình á,ở đấy có bán Movie Sphere,25k hay 50k 1 cái gì gì đó,ko nhớ rõ ^_^Nhưng cũng đừng có lo,đến lúc đó rồi thì tiền toàn mất t ý mà ^_^

19. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

cái đồ để nâng cấp max vũ khí của thằng kimari đó,nó bảo phải bắt tất cả con bướm đỏ,nhưng tui bắt đi bắt lại hoài mà ko tài nào bắt hết được,cao lắm là bắt được 1 nửa số bướm.ai có thủ thuật hay cách thức gì để bắt đủ số bướm trong thời gian quy định thì chỉ cho mình nha?thanks!!!

20. rinoaheartilly

chả có thủ thuật gì sất, bắt nhìu thì có kinh nghiệm thoai, nhớ vị trí của con bướm thật và những con giả để tránh thôi, mà bạn thử dùng cục analog xem, tui bắt bằng cái này thấy dễ hơn