Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. Frederic Chopin

Frederic Chopin Final Fantasy Moderator ⚜ Duel Master ⚜

uhm.FFX-2 tui chơi có tí mà chán .thua xa FF X .:|

2. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

sao lại đi làm cái việc vô ích là so sánh x-2 với x thế các pác ;))

3. T.M.Linh

T.M.Linh Fire in the hole!

lão già Trema cũng mạnh mà bạn =))

4. Fantasic_Boy9x

Fantasic_Boy9x The Warrior of Light

Tớ vẫn phệt đc. Chỉ ngại khoản quốc bộ đến tầng 100 thôi =)). Gặp quái nên hơi nản ;;)

5. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

FFX-2 cũng đc nhưng chỉ tệ cái phần last mission vô nghĩa...

6. vanngoctien2

vanngoctien2 Donkey Kong

Mình muốn chơi phiên bản Final Fantasy X International ( tức là bản có dark aeon và mở rộng nhiều cái í ) mà nhân vật nói tiếng Nhật và hệ thống menu game play bằng tiếng Anh thì làm thế nào? Bạn nào biết vui lòng chỉ cho link down hay là cách chỉnh để được như trên nha . :)

7. Fantasic_Boy9x

Có 2 cách
    Cách 1:
    [spoil]
    [/spoil]
    Cách 2:
    [spoil]
    [​IMG][/spoil]

8. giau_long_em

giau_long_em Mr & Ms Pac-Man

lâu lắm ko chơi lại ai cho hỏi mua cai giáp co 4 ô trống ở đâu nhỉ?

9. khoabear

khoabear Guest

Nếu thế này thỳ nó sẽ đổi cách nói chuyện thành Eng luôn. Bạn kia hỏi cách chỉnh để các đoạn đối thoại là tiếng jap...

Macanila. Đoạn từ Thunder Plane đi lên. Có ông anh em gì của O'ka bán ấy :D

10. vanngoctien2

vanngoctien2 Donkey Kong

11. nightrune

clip youtube hả chắc là tụi nó ghép thêm hoặc chế thôi 1 là voice tiếng anh menu tiếng nhật ở các dòng game khác kể cả FFX-2 2 là nhật hết hoặc anh hết ở FFX...nhưng mà mình thích nghe voice tiếng anh hơn giọng Yuna rất hay và dịu dàng còn voice bên tiếng nhật nghe quái quái thế nào..dù voice trong tiếng nhật ở trong các anime thấy làm rất hay nhưng sao vào game nghe ko hay = voice eng ngược lại voice eng ở anime thì nghe dở lại ko hay.....

12. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

tớ thấy eng dub thông thường nghe dở hơn jap, vì giọng nữ jap nghe rất là phê @_@

13. nightrune

giọng eng nghe nhẹ nhàng và nhẹ và hợp tính cách hơn còn dọng nữ nghe dê dê thế nào ấy =.=...nói chung dòng game FF thì thấy hay ở giọng english còn bên anime thì thấy lồng tiếng nhật thì hay hơn game...cho nên cậu ko thấy các phiên bản inter sau đều giữ lại voice english à ::)......vì giọng eng phát âm chuẩn + với hiện giờ mấy người phát âm trong game cho SE thì giong eng hay hơn nhật như ví dụ giọng riku của jap ấy dở tệ nhưng giọng riku của eng thì rất là hay với 1 phần do ngôn ngữ nữa nó ko phù hợp với lời thoại ngôn ngữ nhật do 1 só chỗ ko phù hợp với lời thoại nên khi nghe nó ko ăn khớp = eng vì game làm mục đích cho toàn thể mọi người chơi nên lời thoại phải dễ hiểu mang tính chung cho nên ko thể làm lời thoại theo ý riêng của nhật nên có phần nghe các âm nó ko ăn khớp

_còn anime thì đa phần nhắm đến đối tượng trong nước nên sử dụng ngôn ngữ đôi khi ta phải tìm hiểu giải thích thêm nên người ta chủ động về âm tiết nên phát âm hợp chỉ 1 số anime xịn thì sau này mới chuyển thể hoặc lồng thêm tiếng anh vô mà thôi ::)...
    Ví dụ game nếu tiếng nhật thì âm lúc thì cao lúc thấp ko 1 đường thẳng hài hòa như eng
    anime thì chủ động hơn...giống như làm thơ nối vần trong việt nam ấy mà ..=_=...giải thích sao nhỉ khó giải thích quá...đại loại như là : Bạn cat yêu dấu mặt bạn cat như con gấu..-->thay từ gấu =từ mèo thi nghe nó ko liên tục đại loại thế

14. lovely_ cat

lovely_ cat Guest

còn tranh thủ đá đểu nhẩy :-w bạn này giống tính mình đấy khi vui thì rất khoái chọc phá người khác chỉ để ăn đập b-(

15. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

Hơ, cho tớ hỏi
    Chỗ monster arena, lão già nói bắt 9 loại quái vật trong Caml lang, tớ bắt hoài mà chỉ được 8 con, con cuối con gì ko biết :sosad:
    Tìm mãi ko thấy cái hướng dẫn nào nói về monster cần bắt ở các khu vực, chỉ giúp tớ với

16. Fantasic_Boy9x

Đây là danh sách 9 con quái ở Calm. Cậu xem thiếu con nào
    [spoil]
    [​IMG][/spoil]

17. giau_long_em

giau_long_em Mr & Ms Pac-Man

ai cho hỏi với sao tui co wing discovery roi ma ko costomize duc HP limit the nhỉ? cần điều kiện gì nữa à

18. Fantasic_Boy9x

Để Customize auto-ability này lên một cái áo giáp thì bạn cần 30x “wings to discovery”

19. khachphieudu

khachphieudu Orc chief

thanks cậu, thiếu con Orge, con này đúng là hiếm ra kinh :|:|
    Mà sao cậu hướng dẫn tiết kiệm thế:((, cho tớ link các vùng đất khác luôn đi ^_^

Hỏi thêm: Giờ tớ muốn train cho các nhân vật 1 chút thì nên đi đánh khu vực nào lên cho nhanh, tớ đã thịt xong yunalesca, có Canablog xịn ( nhờ yojimbo ) rồi, nhưng chỉ số str của auron, tidus mới có 5x=((.Đó là đang đi theo đường của Auron đấy

Giờ yếu vãi cả ra,chả biết train chỗ nào, đi các quest phụ thì ko hiểu bọn Dark Aeon đâu ra đông vãi, quest nào cũng kẹt Dark Aeon.Bọn nó mà thấy team tớ là cứ 5 số 9 dập trong vòng 2 nốt nhạc --> GO =((

20. vanngoctien2

vanngoctien2 Donkey Kong

Mình vẫn giữ ý kiến rằng tiếng Nhật hay hơn tiếng Anh nhiều , game Nhật Bản thì phải chơi cho nó " Japan Style" chứ :D Và mình vẫn rất mong muốn chơi bản có voice Jpn , menu Eng
    Tuy nhiên rất cám ơn các bạn đã nhiệt tình :D