Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. ductri

ductri Mr & Ms Pac-Man

Huhuhuhuh. Master bên FF8 mà giờ chơi FF10 muốn đập máy luôn. Né sét , bắt bướm, đua gà....Chưa kể đến những trò tra tấn khả năng kiên trì khác. Bái phục các bác Master FF10 :))

P/S: Mình không có bản Inter nên cho hỏi đánh Pen + DA thì có lợi gì cho các Char không ?
    Làm sao để full cái bảng Monster ? Có cả trăm con, biết con nào mình chưa đánh ? :(

2. lazy cat's clone

lazy cat's clone Mr & Ms Pac-Man

đánh DA để cày giáp ribbon, break hp limit, còn pen thì chả có lợi gì cả, đánh cho vui :))

đánh từ từ theo 1 thứ tự :|

3. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

damage 99999 thì 1 con chưa đến 5s ở các bảng thường...vì vào là mỗi ku 1 hit...
    FFVIII đã là gì :))....

Quên mắt khoản bù cho ngân sách tháng trước tưởng đc tiêu thoải mái do khoảng tiền nhà ko phải mất nhờ đc ở ké ai dè tính lại xong bù vào tháng trước là tiêu vừa dủ ....:-<......tính với chả toán...chỉ tại tháng trước xài lố+ chi phí phát sinh nhiều quá.....:-<...

4. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Cái miệng hại cái thân chứ có gì :-w

FF VIII nói thật chứ chưa over lần nào, lười quá àh T__T

5. nightrune

chơi còn ngắn hơn FFX.......đc cái lion heart+ limit của Zell sướng tay sướng mắt.......:))....

miệng gì hại thân ...sự thật thường hay khó nghe thôi mà bạn lu :))....

dạo này tâm trạng tốt học hành ko nợ 1 đường đi đẹp tài chính tuy ko dư dả nhưng đủ tiêu...môi trường sống cải thiện nên ai nói gì mặc kệ :))..

Chỉnh sửa cuối: 1/6/10
  6. vincentkwan

vincentkwan Youtube Master Race

Cho em hỏi cái đền thờ Zanarkand Ruins tý,ở khu vực 1 thi em giải dc rui,lúc em giai xong,no hien len 6 cai trụ,hinh nhu la đặt may vien sphere cua 5 cái đền thờ trước vào thi phải,nhưng khổ nỗi em ko có đủ 5 viên,cụ thể là lúc em đẩy cái trụ thứ 2 bên phải và cái trụ thứ 2 ben trái ko dc,nên em đẩy tuần tự 1 trong 4 cai con lai,rui em chay sang khu vuc 2 giải tuần tự 4 cái hình.nhưng sao giải xong ko có gi xảy ra hết vậy,sao em di xuống dc,em coi hướng dẫn hình như ở khu vực 2 có cái thang máy gi đó,ma sao ko thấy,sao em vượt qua cái đền thờ cúng cùi này đây?????
    Còn nữa,vuot qua cái đền thờ này xong là đến Omega Ruins phải ko??khi nào moi dc lái phi thuyền đây????

7. nightrune

ko phải đâu omega ruin là khi nào bạn có phi thuyền mới nhập tọa độ vào mới lấy đc...==>sau khi vượt qua đền thờ này là có phi thuyền rồi !^^...

_??Zanarkand làm gì có hiện coi chừng nhầm đó :)) zanarkand chỉ là dậm mấy ô màu thôi theo như bạn nói sao giống như ở chỗ ixion quá vậy :-w

8. killdragon00000

killdragon00000 The Warrior of Light

Cái con Ultima Buster (như con ốc sên ý ) đánh kiểu gì ý nhỉ :| Tớ đánh nó đc tầm tầm rồi thì nó lại chui vào cái vỏ :| đánh nó toàn bị Immune,lấy Anima ra pain đc 1 lúc nó dậy,nó 1 hit 99999 HP con Anima của tớ,thế là hết cái đánh :|

9. ductri

ductri Mr & Ms Pac-Man

À, luôn tiện cho hỏi lại cái chuyện gắn sphere cho chars. Mấy cái items của Rikku thì phụ thuộc vào Str hay Mag vậy các bác ? Có thể cho tất cả các chars học white magic được không ? Kimahri thì nên cộng Str hay Mag để OD nó mạnh ?

P/S: Thằng Tidus yếu vãi chưởng :((

10. lazy cat's clone

1/ chả hiểu 8-} chiêu mix của rikku chỉ liên quan đến item, dam phụ thuộc vào str rồi, hay đang nói đến thánh khí 8-}
    2/ dc
    3/ thằng này vứt xó, ko thèm xài

^:)^ chưa chơi ffx lâu thì đừng nói vậy bạn ^:)^

11. ductri

ductri Mr & Ms Pac-Man

Chả là Rikku mình cho Attack thì nó cũng không mạnh, đành phải dùng Items mà đánh. Chả nhẽ con này chỉ biết Steal thôi sao. Thế nên mới hỏi dam trong mấy cái item của Rikku thì phụ thuộc vào Mag hay Str ?

12. killdragon00000

killdragon00000 The Warrior of Light

Cái con Ultima Buster (như con ốc sên ý ) đánh kiểu gì ý nhỉ :| Tớ đánh nó đc tầm tầm rồi thì nó lại chui vào cái vỏ :| đánh nó toàn bị Immune,lấy Anima ra pain đc 1 lúc nó dậy,nó 1 hit 99999 HP con Anima của tớ,thế là hết cái đánh :|

13. longmagic

longmagic Dragon Quest

*nói thật là lúc mới chơi chỉ có con yuna là mạnh thôi tidus thì đúng là yếu vãi chưởng luôn,chẳng qua mấy ông biết train rồi chứ mới chơi dùng mấy con tidus với auron yếu lắm >"<

14. lazy cat's clone

vì str yếu thôi, nhưng sau này chịu khó cày bừa lên 255 là bít nhau ngay :))

ko bít mấy pác chơi ra sao, chứ mềnh chơi ff trước h toàn chú ý limit đếm hit o.o

15. nightrune

con đó ko phải ultima buster....con ấy khi chui vào vỏ thì dùng limit có tác dụng đấy hoặc dùng Magic...Doboule cast black magic flare lên hoặc ultima hoặc dùng holy cũng đc.....
    gắn đại đi cái nào cũng đc có cái nào gắn cái nấy...:))..

tidus thì OD của nó xếp thứ 2 mạnh sau wakka !^^..

Mọc răng....sao giờ này răng vẫn chưa chịu mọc xong...:-<......

16. noicomdien

noicomdien Youtube Master Race

mình nghiền choi game này lâu lắm òi... các bác cho mình hỏi game này đã chơi được trên PC chưa(nếu có chỉ dùm mình cái link). Cấu hình con laptop của mình như thế này có chiến được ko ?
    ;;)
    AMD Turion 64 X2 Mobile TL-60 @ 2.0GHz
    2 GB DDR2 Duo Channel RAM
    Dedicated ATI Radeon X2300 Video Card w/ 1407MB Video RAM

17. Steiner

Steiner Hội giang hồ GameVN

Thiết lập thấp hết thì may ra cày kéo đc .

18. noicomdien

noicomdien Youtube Master Race

ax... vậy cấu hình recomment là như thế nao ? :(

19. nightrune

Mua 1 cái laptop X505-Q875 giống tớ đi khỏi suy nghĩ cho mệt ;))....(thật ra cái này đồ cô chú cho chứ tiền dek đâu mà mua :-<...)...

Chậc cái nhà này từ cha đến con...tối hôm qua mới nhậu với thằng anh và bạn nó xong....tối qua rượu giờ sáng này chuẩn bị đi học thì thằng em lại kéo 2 đứa bạn + nửa két bia bắt ngồi uống.....chắc tí nữa lên trường ngủ luôn chứ học dek gì...may hôm nay ko phải môn quan trọng...:-<...dù ko muốn uống nhưng phải ngồi vào vì sợ mất lòng......=.=.......dạo này ăn nhậu hơi nhiều bà già mà biết đc thì toi xương mất...:-<....

Chỉnh sửa cuối: 4/6/10
  20. fantasy110

fantasy110 Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi làm thế nào để thằng Wantz(thằng bán item có 4 ô trống) hiện ra ở đầu Macalania vậy? Lúc còn ở M.t Gagazet quên ko talk với nó, h nó ko hiện ra.