Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. lukiluke

lukiluke Persian Prince

;)) ;)) mềnh hiểu nè night;))

2. Khoa♥bear

Khoa♥bear Donkey Kong

5 [] đi ^^

3. Kurei96

Kurei96 Legend of Zelda Lão Làng GVN

híhí, bác zai wing này nói chuyện mà cứ "hiểu không hả" với "hiểu chưa hả", nói y như mình mới là thằng ngu ý ;))
    Mà bác vẫn tiếp tục cãi vì cái gì thế, rành rành là bác đã nhận thức hoàn toàn lệch lạc về FFX rồi còn gì nữa ? FFX turn nào ra turn ấy, rất rõ ràng và cố định chứ đâu phải sử dụng thanh RTAB như mấy bản trước đâu mà bảo bị mất lượt? Thực sự FFX đã tạo cho người chơi một battle system với điều kiện quá thuận lợi, không cần phải gấp gáp, căng thẳng, thong thả chơi không lo mất lượt, thậm chí còn thoải mái tính toán chiến lược mà không bị giới hạn thời gian -> tuyệt vọng chỗ nào ? :-??

Trong này toàn mem lâu năm, bác bảo "phắn" là đuổi ai vậy :-/ liệu hồn không bị mem ở đây đuổi cho bây giờ :))

Lâu lâu mới vào post một bài mà gặp mấy bạn vào nói chuyện như thánh ấy :))

4. hoangleonhart

hoangleonhart Dragon Quest

Topic này vui ghê...:))...tự dưng lòi ra mấy câu chuyện tầm phào rồi lại đi cãi nhau mới gấu =))
    Thường người ta kêu FFX thì toàn kêu mất time khi max stats all char thôi,chứ chả hiểu gameplay nó vướng mắc ở chỗ nào :-??...dễ như thế mà còn kêu thì pó chiếu thôi 8-}

Chỉnh sửa cuối: 4/3/11
  5. HS_GGC

HS_GGC Mr & Ms Pac-Man

không thế thì lấy cái quái gì để vui :-<..........................

6. Kurei96

Không phải cãi nhau bác ạ, thường là các đồng bào hội đồng một bác nào đó :) Đoàn kết VKL \m/ !

7. liuliu

liuliu Dragon Quest

đang định vào hỏi mấy thứ tự nhiên thấy có troll
    thôi mất thời gian ngồi quay lại mấy trang trước 1 tí để mua vui cho bản thân :))))

---------- Post added at 19:26 ---------- Previous post was at 18:49 ----------

đang định vào hỏi mấy thứ tự nhiên thấy có troll
    thôi mất thời gian ngồi quay lại mấy trang trước 1 tí để mua vui cho bản thân :))))

8. yenchi1227

yenchi1227 Mr & Ms Pac-Man

lần đầu tiên thấy có kẻ khen FF X -2 mà chê FF X phẩi nói là thực sự phục bội sát đất về trình độ teo cua não

9. homunculus

homunculus Fire in the hole!

^ thôi các chú...troll chạy rồi còn ném tạ dữ thế ^^

10. Kurei96

Chúng ta vẫn típ tục ném tạ mong ngày troll trở về \m/

11. homunculus

homunculus Fire in the hole!

...Tinh thần thoải mái chuẩn bị đi thi..hi vọng không rớt môn nguyên lý này...=.=....xong môn này còn 2 môn quản lý nhà nước và thương mại+ chiến lược kinh doanh quốc tế......Chưa học bài......=_=...

12. HS_GGC

HS_GGC Mr & Ms Pac-Man

tại sao :-? ........ gì chứ nếu khen FFX-2 mà chê FFX cũng bt thôi là quan điểm thôi có gì mà teo não hay ko nhỉ :-?

13. ong_chu_net2

ong_chu_net2 Mario & Luigi

Hjx, các bạn cho mình hỏi. Mình chơi FFX bản International. Nhưng chơi dạng Sphere Grid chuẩn.
    Có điều ban đầu chơi mò ko biết, thế là xây dựng nhân vật loạn loạn lên rồi.

Gì mà Kihmaru vừa biết Lancet lại vừa biết Flee, nhân vật chả có tính cách riêng gì cả, mà chả mạnh về mặt nào cả, cứ ngu ngu :((...

Mà lỡ chơi dài quá rồi, giờ chơi lại cũng chưa xác định được đường nào cho nhân vật cả.

Bạn nào có hướng dẫn xây dựng nhân vật chuẩn trong bảng Sphere Grid ko, chỉ mình với ...

++++ Cụ thể như kiểu : Tidus lên 3 S.Lvl thì tiến từ ô nào vào ô nào ý... thông cảm, về cái khoản phân chia này mình dốt đặc.

CÁM ƠN MỌI NGƯỜI TRƯỚC NHÉ!!!

14. liuliu

liuliu Dragon Quest

thấy ô nào + đẹp + hợp lý với cách đánh của mình thì cứ + lo gì
    :D
    về sau kiểu gì chả max hết các ô :P

15. piavgh

piavgh Youtube Master Race

Bạn nào cho mình hỏi, mình mới cho FFX nhưng chơi giả lập trên PC và dùng keyboard để chơi
    cho mình hỏi cái overdriver của Lulu làm thế nào vậy? Và chơi trên keyboard thì sau này có gặp bất tiện gì ko?
    Còn một câu nữa là mỗi điểm save đều có bliztball, có nhất thiết phải chơi ko, ko chơi thì có sao ko? vì chơi thì chỉ số của các đội kia đều hơn bên mình nên khó thắng

16. yenchi1227

lão kihmaru thì ngoài chiêu lance thì nó có chiêu gì đặc biêt cho bản thân đâu . Thằng đây nó nằm ở bảng giữa còn mấy đứa kia nằm ở các khu ô bên cạnh mà . Tính ra các ô của kihmaru được có vài chuc ô sau đó phải đùng lv1 keysphree mở đường sang các ô của mấy đứa khác thôi ông mở cho nó sang bảng của tidus thì nó học được chiêu free chứ sao . Cach đi thì cứ đi như bình thường theo các đường đi để học hêt các skill và magic của bọn nó thôi về sau thì chú ý cho lulu và yuna đi nhiều các ô magic và magic defsen còn bọn kia cứ streng và defsen là được

---------- Post added at 20:00 ---------- Previous post was at 19:51 ----------

over của lulu thì tốt nhất đi mua cái tay cầm về cắm rồi cài tí cho nhanh chuyện . Đá banh cũng kô nhất thiết nếu thích thì chơi thôi ko sau này đá kiếm mecury sighl của wakka cũng được nhưng tót nhất nến đá kiếm cái âtck reel over của wakka ngay từ đầu chiêu này để đánh boss rất có lợi

17. anhchangkho68

anhchangkho68 T.E.T.Я.I.S

các bạn cho mình hỏi sao mình ko tìm thấy thằng Wantz bán giáp 4 ô trống ở gần chỗ nâng cấp vũ khí nhỉ. có cần phải làm thêm nhiệm vụ gì ko? cám ơn

18. yenchi1227

muốn gặp nó phải làm 1 trong 2 sự kiên sau
    1. trên đường đi hay gặp thăng bán dạo oaka lì xì cho nó ít tiền để nó mở của hàng
    2. Nói chuyện phiếm buôn dưa lê với thằng oaka trên đỉnh mt gagert
    Nếu bạn kô làm 1 trong 2 việc này thì thăng bán đồ 4 ô trống sẽ kô xuất hiện . Cậu chỉ còn cách là choi new game + đi nói chuyện với thằng oaka trên đỉnh mt gagert thôi . Kô thì tôt nhất là đi hóng gió trời trong omega runis vài vòng bọn quái trong đấy hay cho đồ này lắm kêt hợp luyện luôn

19. anhchangkho68

anhchangkho68 T.E.T.Я.I.S

tui có làm cả 2 vấn đề trên mà, có nói chuyện với 1 thằng trên Mt gagazet luôn đóa (nó đứng chình ình sao mà ko nói chuyện được chứ) vậy mà bi giờ ko có hjxhjx

20. lukiluke

lukiluke Persian Prince

Đi ngược từ Thunder Plain lên macalania xem, lúc nào mình cũng thấy nó cả :)
    chẳng hiểu sao lại ko có nhỉ!