Hỏi đáp cho Final Fantasy X [ 10 ]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi hoangtulolem87, 2/4/05.

1. leonhard

leonhard Mr & Ms Pac-Man

chài lâu ngày đi học lên lại thấy topic này xôn xao quá ha ^^

2. pheodeptrai

pheodeptrai Youtube Master Race

có 2 tg cản đường mà,nó đuổi mình đi lun,mình ko vào dc
    mình có airship rùi và ko lấy dc thanh cabalog như đã nói ỏ trên,ở caml land mình ko thấy đường vào chỗ để kiếm,ở malanica thì có 1 lối nhưng bị 1 tg cản đường đến giờ vẫn ko vào dc,chỗ gần save chuẩn bị đi ra caml land ý
    có ai giúp giùm ko?

3. silent_dream

silent_dream Fire in the hole! Lão Làng GVN

kiếm ở calmland , bác bay đến đó di dọc theo dìa phía tây đi lên sẽ thấy 1 cái đường xuống >>chuyển cảnh, trong đó có cái hốc rồi dùng cái gương mà mở ra là ok
    còn có thằng già cản đường tui nhớ ko nhầm bác vô lều sleep 1 đêm khi dậy chạy ra nó cho vào :-?..........

4. anima99998

anima99998 Mega Man

chắc bạn ấy đòi vào bevelle rồi. chỗ đó sao vô được
    đua gà thắng nó xong lên chỗ tây bắc, có 1 đường hẻm để xuống

5. pheodeptrai

để mình cố tìm thanh kiếm coi,phía tây là bên trái phải ko nhi?:D
    vậy còn đền thờ ở Kilika,làm sao vào dc,có 2 tg đuổi mình về,ko thể vào dc

6. lukiluke

lukiluke Persian Prince

muốn lấy thanh kiếm thì pa xem đã có celestial miror chưa đã nhé.
    muốn tìm cho dễ thì pa cứ đi lên "góc trên bên trái" rui` chạy men theo sường núi về phía tay phải sẽ thấy 1 con hẻm nhỏ, chạy xuống thì bị 1 bà già ngăn cản và pa biết làm gì rồi đấy :> .
    còn đền ở kikila ( tức đền irit ) tui chưa bao giờ bị cản cả, pa xem có vấn đề gì không chứ.( không hiểu pa bị làm sao nữa)#>:)

7. silent_dream

thử vào lều sleep 1 đêm coi sáng dậy nó còn đứng chặn ko, không thì tiếp tục trò chơi rồi xong quest thì quay lại thử .

8. anima99998

anima99998 Mega Man

hic. bạn chơi trò này mấy lần rồi vậy? trước khi nói chuyện ở highbridge thì không thể đến mấy cái đền được hiểu chưa. (trừ đền của mấy aeon sau)

9. pheodeptrai

vậy à,đúng là minh chưa lên highbridge,lên đó xem sao
    còn mình lấy dc thanh calabogl rùi,tại hồi trc ko để ý:D ,
    nhung mà lấy dc cũng chẳng để làm gì,vì sun crest mình chưa lấy,phải đấnh dark bahamut mới lấy dc,còn sun sigil thì ko bao h,đua mãi mà ko xong,nản !!!!!!!!!!

10. pheodeptrai

vậy à,đúng là minh chưa lên highbridge,lên đó xem sao
    còn mình lấy dc thanh calabogl rùi,tại hồi trc ko để ý:D ,
    nhung mà lấy dc cũng chẳng để làm gì,vì sun crest mình chưa lấy,phải đấnh dark bahamut mới lấy dc,còn sun sigil thì ko bao h,đua mãi mà ko xong,nản !!!!!!!!!!
    à cho mình hỏi thêm về overwrite của tg WAka ý,mình chưa có status reel,nhưng mình đã tham gia giải tournament với phần thưởng là Auroch reel,sau khi thắng giải thì lại ko nhận dc cái Auroch reel đó,đến giờ thì mình mới tham gia giải league với phần thưởng là status reel.
    vậy sau khi mình thắng giải này thì liệu giải tournament sau có cái Auroch reel nữa ko?nếu ko có thì phải làm sao để lấy dc bi h?

11. silent_dream

lúc yếu mà phải oánh dark aeron thì chỉ có thể là yojimbo >> money >> zanmato mà thôi......gud luck...........còn đua gà thì pa phải tự lực thôi , tốt nhất nên ăn hết bóng ở đoạn đầu rồi còn lại là lượn lách tránh chim thi thoảng đớp 1 quả .....

12. anima99998

anima99998 Mega Man

đó là mục tiêu mà ai cũng muốn làm, đâu còn gọi là "tốt nhất" nữa.
    nghe đây:
    tốt nhất:
    1/ luyện lại mấy cái né chim và bóng lúc đầu để lấy cảm giác
    2/ dùng d pad để chơi thì dễ hơn (không biết vì sao. tui thấy dễ hơn thì khuyên, không nghe thì thôi)
    3/ đừng dại mà đi giữa đường ở gần cuối. nên đi sát vách núi, ít khi bị dính hơn. nhưng nếu bị dính thì 2-3 cái liên tiếp
    4/ đừng quá ham bắt bóng mà bị dính chim
    5/ lúc đầu bị thằng kia ăn hết trước 3-4 cái bóng thì hãy bỏ cuộc :))

13. leonhard

leonhard Mr & Ms Pac-Man

Câu thứ 5 cảu anima nghe chí lý nhất,đua thấy nó lấy 3,4 trái ở lúc đầu thì ra đua lại ^^,còn câu 3 thì tui đi gần chỗ chim nó bay lên thì né thôi còn sát vách núi hình như hơi khó né vì bị vướng vào cái núi và nếu né qua bên kia thì tông mấy con chim là cái chắc ^^

14. fankiemhiep

fankiemhiep Youtube Master Race

Tui về tìm kỹ lại rùi:D ,té ra là bỏ quên con thứ ba, cứ đi thẳng hoài thì chỉ gặp 4 con thui

15. lukiluke

lukiluke Persian Prince

chưa chắc đâu pa, tôi là = chứng sống đây. Lần đầu( remember: lần đầu) chơi FFX, sau khi danh yunalessca xong, chẳng biết làm gì, "mò" được cái omega ruins, đành luyện cho tidus đi hết bảng sphere.
    đi hết bảng, được cỡ strenght 100 .
    khó khăn bắt đầu :)) . vì chưa lấy được ultima weapon cho ai cả
    bắt đầu đánh con Dart valefor , cho tidus OD thôi ( 1 hix= 4000x8+ 1 hix+ 9999) 1h 10' xong con thứ nhât:))
    tiếp con dart irit khoảng 1h 15', 2 dart ixion mất cỡ 3h, dart Shiva mất 1h30',
    liều đánh tiếp con dart bahamut 2h30' chưa xong tắt máy cái pụp :))

gửi Pheodeptrai:
    đua gà cố gắng đoạn đầu đớp 4-5 quả chú ý không nên tranh với thằng kia vì máy mặc định mình chạy trên 1 đường sẵn nếu thấy banh bên nó thì cứ chạy thẳng đừng tranh chắc chắn sẽ có ít nhất 3 quả( trước khi qua ngã rẽ ấy). sau đó chạy và né cố gắng lấy thêm cỡ 10-12 quả và bị chim đánh trúng cỡ 0--2 quả, chắc chăn nếu pa làm được những điều kể trên thì cái sigil là quá dễ mà:D:D:D

16. Leonhartcd_92

Leonhartcd_92 Youtube Master Race

Thấy chưa? đã nói rồi, chắc chắn là bạn đã quên một cái gì đó mà:hug: :hug:

17. leonhard

leonhard Mr & Ms Pac-Man

ghê dữ vậy hả??? tui thì mới mua bản In về chơi thử.Bản EU ko có mấy con dark aeon nên hơi chán nhưng lúc tui đánh mấy con dark vì lúc đó ỷ y là mình biết đường và nghĩ là dark aeon phải dùng cái gì đó mới kêu nên cứ đi và gặp cả lũ,mỗi con tui mất chừng 1 tiếng đến 1:30 thoai và lúc đó tui chưa luyện hết bảng shepre đấy nhé mà vẫn giết đc vài con như Valefor,Iffrit,Ixion,Shiva nè ^^.nhưng có vài lúc chưa kịp save đã đúng nên die và đi lại T_T

18. pheodeptrai

thank các bác đã cho lời khuyên,để mình cố xem sao
    thế còn cái vụ ovewrite của Wakka thì sao,có ai giải thik giùm mình ko?help me!!!!!!!!!!!!!!

19. Drk_Shd

Drk_Shd Persian Prince Lão Làng GVN

tui hông hỉu làm sao lại có cái vụ Auroch xuất hiện trước status chứ cái đó hoàn toàn KHỒN THỂ xảy ra, tui có 1 giả thiết liệu có phải u chơi Blizt nhìu quá nên trông gà hóa quốc hông vì thực tế ngoài Aurcho reel ra con có Auroch's spirit, và đó và 1 cú shoot và chỉ có Wakka mới được học (tui chỉ đoán thế và nếu trúng thì u chả có gì phải lo cả Blizt fun, lad!!

20. silent_dream

chài đi hết bảng là khơ khớ rồi còn gì =,=..........lần đầu óanh bọn dark hp tui chưa đến 8K........mà vì chơi ngoài hàng nên còn vấn đề kinh tế nữa chứ T.T đâu có phải ngồi nhà đâu.......
    tốt nhất ở đây là ý nói đoạn đầu nên ăn hết bóng.......ko hiểu ý thì đừng nói.....mệt......