Hỏi/Đáp chung sử dụng giả lập Pcsx2 [Tổng hợp tại trang 1]

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi Funnnny, 22/5/09.

1. Cloud_pro

Cloud_pro Legend of Zelda Lão Làng GVN

bạn xài bản nào?? Bản gốc hay down file rar?? Để tớ xem có gì giúp được thì giúp

2. Warfield

Warfield Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

bác nào biết có bản dragon ball nào có nhiều nhân vật mà chạy ngon được ko?cho tui xin cái tên :D
    máy đểu nhà tớ:CPU:2.4 dualX_X,ram 3gb,vga gt 210-128bits

3. upasanhdieu

upasanhdieu Youtube Master Race

Cloud_pro bạn ơi bạn giả lập giúp mình 2 trò chơi Onimusha 1 với Onimusha 4 được không, mình làm hoài không được. Cám ơn bạn trước nhé:)

4. Cloud_pro

onimusha 4 thì chơi bằng bản mới nhất ấy config máy mạnh thì để defaute kèo speed hack lên 1 tí là ok ngay:)
    mà bạn bị sao mà ko chơi dc ???

5. KangShinji

KangShinji Donkey Kong

Cho mình hỏi máy mình cấu hình:
    Win 7 ultimate 64bit
    CPU: AMD Quad-Core Processor A8-3500M
    Graphic: AMD Radeon HD 6620G
    Ram: 4GB DDR3

Máy này có chơi được tốt God of War không vậy (FPS tầm 60~)????

6. hiephung01

hiephung01 Donkey Kong

Bạn cho mình hỏi. Mình chơi FFX-2 khi tới các đoạn video thì hình nó cứ chớp liên tục và fps giảm xuống còn 30, mình config sang Software thì thấy các đoạn video nhưng fpt tuột nhiều hơn.
    Core 2 Duo 2.99GB
    Ram 4GB
    Nvidia 8400 GS, 512 MB
    win7 64 bit
    Dùng giả lập PCSX2 R4580.

7. tanvinh1984

tanvinh1984 Mario & Luigi

Mình sắp muốn đổi CPU i7-920 2.66ghz thành CPU XEON-L5640 2.26GHZ . Ai có CPU này rùi thì xin giúp giùm vì con này thua xung nhịp mà hơn CORE là 6 Core 12 Theard . Ai xài qua CPU này rùi cho ý kiến giùm vì đổi CPU bù thêm 3 triệu thấy được ko ạ ? Con này dùng giả lập và chơi GAME là hơn con Core i7-920 nhiều ko ạ ? Xin giúp giùm cám ơn lắm @_@

8. hieuosin

hieuosin Youtube Master Race

cho biết phần này mình hỏi ?sao mình dùng gia lap ps2 0.9.7 va 0.9.8 chơi game generation of chaos IV đến phần đấu trận thì bị đứng ( freezes )
    ai biết cách khắc phục chỉ giúp giúp mình cách cofix giả lập để chơi ko bị đứng
    thanks

9. Freebambino

Freebambino Youtube Master Race

sau khi đã làm hết các bước thiết lập PS2 , mình vẫn ko chơi đc bất kỳ game nào, cụ thể là sau khi chọn CDVD -> Iso selector -> Browse -> chọn game định dạng Iso mình muốn chơi. Xong , ko hiện lên gì cả :( ,cái màn hình vẫn ko có gì xảy ra cả :(

Có thể mình làm thiếu chỗ nào nhỉ, có cần phải chép file game iso vào thư mục PCSX2 ko?

hay là còn phải ấn vào nút boot CDVD nhỉ ? :|

10. hiephung01

hiephung01 Donkey Kong

Èo đừng hỏi nữa, những TP này bị quên lãng rồi, không ai trả lời đâu.

11. Cloud_pro

ê đừng nói thế chứ ko chỉ thì thôi đừng có nguy hiểm vậy :|
    @Freebambino: đưa hình ảnh config của bạn qua đây có lẽ bạn config sai hay thiếu gì đó...
    cấu hình máy của bạn nữa...

12. dragoonX

dragoonX Youtube Master Race

cho mình hỏi tí
    lúc đọc hướng dẫn làm patch
    mình gặp câu này nhưng ko hiểu ý là sao
    có bạn nào giải thích giúp mình ko?

13. hiephung01

hiephung01 Donkey Kong

Sorry ý mình không phải vậy, vì bức xúc quá nên nói thế. Mình có hỏi mà không ai thèm trả lời nên cứ tưởng thế
    Trang trước đấy, liệu có ai giúp mình được không. Và cho hỏi thêm sau xử dụng fire thì fps giảm nhiều lắm, nếu Dark Irit mà dùng OD rồi thì cứ như là đứng hình luôn. Cả trên FFX và FFX-2 cũng thế

---------- Post added at 21:40 ---------- Previous post was at 21:33 ----------

Hôm qua giận quá nên quên xem bài của bạn. Bạn nên Boot CDVD (full hoặc Fast cũng được: fast là vào thẳng game còn full là giới thiệu và chỉnh cấu hình ps2 thôi, không quan trọng) cái đó có nghĩa là chạy game đấy. Còn CDVD -> Iso selector -> Browse -> chọn game định dạng Iso mình muốn chơi chỉ là lưu đường dẫn thôi. (Có đúng ko nhỉ :D)

Chỉnh sửa cuối: 22/12/11
  14. Cloud_pro

@hiephung01 : FFX FFXII thì chơi bản PCSX2 legacy cho nhanh :). Mà máy bạn cấu hình sao??
    làm biếng qua thôi bạn config theo cách này xem ổn ko nha :D nếu ko ổn pm tớ dạo này ít onl lắm nên...
    http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=15981632
    @dragoonX: bạn làm patch tới đâu rồi có thế up hình ảnh cái patch vs quá trình bạn làm lên ko tớ giúp cho :)

15. badboyx9x

badboyx9x Legend of Zelda

Mấy bạn giúp mình config pcsx2-0.9.8-r4600 với, Máy mình AMD Sempron 180 2.88Ghz, GT 240 + 4Gb ram... google ko thấy.
    Mình thấy có topic config ngoài kia nhưng là bản cũ, ko biết có hợp ko, với lại mình mún config cho chất lượng cao chút ( hợp với cấu hình trên), mấy bnaj giúp mình nha :D
    P/s: bạn nào rành config cho mình xin YH để tiện hỏi han :), mình chỉ chơi FFX-2 thui...

Chỉnh sửa cuối: 24/12/11
  16. hiephung01

hiephung01 Donkey Kong

Cấu hình
    Đã dùng bản của bạn cho nhưng tình hình vẫn thế, xem phim chớp liên tục, dùng chiêu fire và demi thì fps giảm quá trời luôn. Mà mình chơi FFX - 2 nhé bạn, không phải FFXII

17. final_fantasy_X_

final_fantasy_X_ Mega Man

FFX-2 mà bị sụt fps 2 chiêu đó chắc vì nó từa tựa nhau, cái này nhiều người cũng đồng cảnh ngộ . giả lập lắm lúc phải chịu sống chung với lũ thôi bạn à , ngoài 2 chiêu đó ra mà fps ổn định là tốt rồi .

18. badboyx9x

Cho mình hỏi sao mình chơi FFX-2 cứ đến video là bị nháy màn hình hoài vậy? có cách nào khắc phục ko ?

19. Cloud_pro

@badboyx9x : chọn native [phần config vào game đến đoạn video thì cứ nhấn F5 vài lần xem được không ( cứ nhấn cho nó hết nháy hình )

Chỉnh sửa cuối: 25/12/11
  20. badboyx9x

Thank bạn, hết nháy rùi, nhưng mà tụt fps kinh khủng lun, màn hình lại hơi tối nữa chứ... nhưng chơi vẫn mượt, thui kệ nó vậy :D
    P/s: cho mình hỏi thêm là đút đĩa PS2 vào ổ DVD rùi tạo file iso thì có chơi được bằng giả lập này ko nhỉ ?

---------- Post added at 14:36 ---------- Previous post was at 13:02 ----------

Xong rùi đấy, lại bị thêm cái đứng game, toàn bị cùng 1 chỗ :( Nếu ko phải cái ps2 bị hỏng thì đã ko lận đận thế này :((