Hỏi/Đáp chung sử dụng giả lập Pcsx2 [Tổng hợp tại trang 1]

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi Funnnny, 22/5/09.

1. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Mình thử rồi, bị y chang bản 1.0.0 mà mình xài. Còn đổi sang cái Gds thì bị Not Respond >w<

- - - Updated - - -

K lẽ đành bó tay sao, vì cuối cùng cũng k đc, trong khi mình xài bản emulations cũ thì load vô 1 cái 1 à. >w<

2. _tear_

_tear_ The Warrior of Light

Chưa có trò này để test mà bữa đọc ở đâu thì thấy có cách này load mấy bạn thử xem
    Config => plugin => CDVD => Linuz ISO
    CDVD => tick plugin rồi ở plugin menu => plugin settings chọn đường dẫn đến file ISO
    System => tick automatic gamefixes
    Xong thì boot vô lại xem hy vọng dc : )

3. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Các bạn chỉ mình config giả lập 0.9.8 để chơi FF12 với :3cool_shame:

4. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

WOWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWWW, cách của bạn thành công 100% luôn. :D:D:D:D:D Thanks nhiều nha. :D

Sau 1 pha háo hức, vô game thì gặp cut scene là slow.... vô Forest thì màu hồng đỏ chói, ôi sao nhiều bug thế. T.T

Tớ bị cái bug này này, mọi người để ý có cái vầng xám đen k..sọc sọc ấy. =.=
    Làm sao để fix nhỉ? Với cái forest nữa.

Chỉnh sửa cuối: 19/12/12
  5. 123-hu`

123-hu` Donkey Kong

Hi hi, chúc mừng bạn!!
    Hóa ra là cái lỗi đấu đá giữa iso với plugin cdrom ah:9cool_haha:
    Kết quả config valkyrie của mình
    talking.JPG forest.JPG
    :6cool_sure:

6. anhmanhcpusd

anhmanhcpusd Youtube Master Race

http://www.mediafire.com/?lui25wwiaqm9c6s bản gsdx fix màn hình đỏ và lỗi video dành cho bạn đây, vừa tìm được vừa nãy hì... dùng với bản của bạn 123-hù là hết ý nhá .... tiện đây có bạn nào có bản pcsx2 ngon để chơi Shadow of the Colossus không... máy mình dual core 2.8( đã OC lên 3.6 :)) , ram 2 GB, Card Nvidia 210 1GB... chơi native cũng được :(

- - - Updated - - -

bạn 123-hù dùng thử bản này đi thích cực :)

7. 123-hu`

123-hu` Donkey Kong

Vừa thử, lỗi forest thì hết nhưng mấy đoạn cắt cảnh cứ đen thui, phải skip ko

8. anhmanhcpusd

mình dùng đúng bản của bạn mà??? không bị đen gì cả... đợi chút mình úp cả cục lên cho bạn test thử :)

- - - Updated - - -

mình dùng đúng bản của bạn mà??? không bị đen gì cả... đợi chút mình úp cả cục lên cho bạn test thử :)

9. 123-hu`

123-hu` Donkey Kong

Ah đc rồi, nãy ko biết bị gì.
    Có điều ko có chức năng shade boost nên thấy màu sắc nhạt nhẽo wa'
    khi nào vô forest thì đổi :D
    Game Shadow of colossus trước cũng có tét thử, dùng cùng bản với Valkyrie luôn, có điều config hơi khác, mình nhớ hình như VUs set về default, speed hack kéo đc VU cycle stealing lên 1 hay 2 hay 3 ko nhớ, Graphic thì HW hack>> skipdraw nâng lên 2 thì phải. Kết quả FPS khi đứng chung với con ngựa 55-60, bỏ ngựa chạy 1 mình 70+. Nhưng do cái animation cử động nhân vật ko ưa nổi nên bỏ ( chạy gì mà cây kiếm cứ cà lắc cà lắc phát ghét :D)
    Còn trò Rogue galaxy cũng thuộc dạng nặng, nhưng đc cái VU cycle stealing kéo max giống GOW đc, đã test trên máy ông anh: dualcore E5200@2.5Ghz ko ép xung, GT 240, 2gb ram cũng đc 55-60fps

Chỉnh sửa cuối: 19/12/12
  10. anhmanhcpusd

11. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Cái Gdsx của bạn anhmanhcpusd thì mình cũng có thử rồi, k hiểu sao fps tụt thê thảm nhỉ, mặc dù vô forest k còn bị nữa, mà ngộ cái, cái thằng Gdsx của bạn anhmanhcpusd mình config kiểu nào thì khi save lại bấm vô thì nó lại trở về như cũ. =.=

12. 123-hu`

123-hu` Donkey Kong

FPS tụt mình nghĩ là do tick vào "Allow 8bit texture' với untick "Alpha correction". Mình đoán là khi tick như vậy thì giả lập giao phần lớn việc xử lý đồ họa cho card rời, do đó nếu có card ngon ngon thì FPS tăng lên, còn ko thì tụt fps do card ko xử lý nổi. Mấy cái guide cũ thấy toàn config kiểu untick 8-bit, tick vào alpha correct

13. anhmanhcpusd

à cái gsdx của mình kết hợp với bản của 123-hù nó thành ra thế đấy, không biết bị làm sao.... shadow of the colossus vẫn như cũ ông ạ, quay mặt nhìn vào cái nhà pfs vẫn ngon nhưng cứ giật giật vu clyce kéo có 1 à, không kèo thì được có 40 :(..... có cách nào max pfs mà không dật không nhỉ.......

- - - Updated - - -

à cái gsdx của mình kết hợp với bản của 123-hù nó thành ra thế đấy, không biết bị làm sao.... shadow of the colossus vẫn như cũ ông ạ, quay mặt nhìn vào cái nhà pfs vẫn ngon nhưng cứ giật giật vu clyce kéo có 1 à, không kèo thì được có 40 :(..... có cách nào max pfs mà không dật không nhỉ.......

14. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Ngộ cái là mình bỏ chọn k đc, bỏ thì đc, mà save lại xong rồi vô kiểm tra thì nó trở lại như cũ mới ghê. =.=

15. ohmylife2022

ohmylife2022 Youtube Master Race

Em down Dynasty Warriors 6 về chơi mà không vào được game trong khi Fantasy X vẫn vào bình thường , mọi người xem dùm em . Thanks

16. Cloud_pro

Cloud_pro Legend of Zelda Lão Làng GVN

vào CDVD browse vào trò DW6 cảu bạn -> sytem boot cdvd fast
    @kamatri: cho xin cấu hình cái bạn, thằng VP2 này khó chịu trên giả lập lắm

17. anhmanhcpusd

Dw6 có pc mà giả lập mần chi vậy?... Cái GSDX của mình kết hợp với pcsx2 của bạn 123-hù nó không lưu được graphic setting. Bạn thử dùng với bản 1.0.0 xem sao?

- - - Updated - - -

Dw6 có pc mà giả lập mần chi vậy?... Cái GSDX của mình kết hợp với pcsx2 của bạn 123-hù nó không lưu được graphic setting. Bạn thử dùng với bản 1.0.0 xem sao?

- - - Updated - - -

Úp tiếp cần hướng dẫn shadow of the colosus

- - - Updated - - -

Úp tiếp cần hướng dẫn shadow of the colosus

18. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Đây.
    Và đây là máy mình.

Ở speedhack mình chọn mVUBlockHack dành cho i3 trở lên, mặc dù máy mình là dual thôi. Nhưng k hiểu sao bỏ check là sẽ mất khoảng 5~10FPS tùy game.
    Còn ở phần Graphics thì để 1024 thì max speed nhưng vô rừng thì rớt thê thảm, để native thì vô rừng full speed còn cut scene thì khoảng ~40 >w< (Cut scene ở ngoài thì 40~60).
    Theo mình thấy giả lập PS2 tính tới giờ vẫn chưa hoàn thiện. >w<

- - - Updated - - -

Mình dùng cả 2 bản 1.0.0 và 0.9.8 vẫn k lưu setting đc. >w<
    Theo mình chắc shadow of của bạn là hiện tại giả lập vẫn còn nhiều thiếu sót nên k full speed đc, hoặc muốn full speed thì cần dàn khủng. Giống Valkyrie Profile 2, có ông kia giả lập full speed trên core i5 mà cuối cùng xem vẫn bị rung rung màn hình, lâu lâu giật hình 1 phát mặc dù speed là 60FPS k rớt. >w<

Chỉnh sửa cuối: 20/12/12
  19. anhmanhcpusd

Vp 2 trong rừng bị bug đấy. Kệ nó, chơi 5 phút là qua thôi. Hì. Còn cái shadow of the colossus thì mình chỉnh thế nào thì cũng k mượt được. Cấu hình đã giảm xuống không còn là native nữa mà là 245x245. Quay quay vẫn hơi giật giật như để x2 native.

20. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Nãy tui có lên trang nc ngoài xem dùm ông, tụi nó bảo cái game shadow of the colossus này bị slowdown.
    "THANK YOU because with my system (Athlon 64 X2 5000+ 2600 mHZ, 2 GB Ram, Radeon HD4850, Windows 7 beta, Direct X 11, PCSX2 0.9.6 beta 720) Shadow of The Colossus is really PERFECT (only a bit slow in the intro): an amazing game that I didn't know and that every pc-gamer MUST play in his life...of course with PCSX2 0.9.6 ^^"
    Ông này bảo là chơi tốt trên PCSX2 0.9.6 (Chỉ bị slow vs đoạn phim) ông thử xem, nhưng chắc k hiểu quả, vì mấy page sau mọi người k có hưởng ứng.
    Source: http://forums.pcsx2.net/Thread-Shadow-of-the-Colossus--4737?page=1

Nhìn cái shadow này tui cũng thấy hay, chắc rảnh ra tiệm mua cái disk về test thử. (Mặc dù biết game bị slowdown =.=)