Hỏi/Đáp chung sử dụng giả lập Pcsx2 [Tổng hợp tại trang 1]

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi Funnnny, 22/5/09.

1. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

có ai chơi wild arm 3 không nhỉ, cho hỏi config tí, toàn bị random đứng hình :|

2. anhmanhcpusd

anhmanhcpusd Youtube Master Race

Nghe tên ghê thế, thể loại gì vậy? Hay không?

- - - Updated - - -

Nghe tên ghê thế, thể loại gì vậy? Hay không?

3. G36k

G36k Donkey Kong

Riêng vụ này thì em update rất là đầy đủ luôn :8cool_cry:

4. anhmanhcpusd

Có cách thử nè. Ông thử tải cái game gì đó siêu rip về chạy thử, tầm trăm Mb thôi mà. Là biết ngay lỗi do phần mềm hay do game.

5. Cloud_pro

Cloud_pro Legend of Zelda Lão Làng GVN

@darklynx: đang chơi= bản nào thế bạn
    lỗi đứng hình coi chừng do game :3cool_shame: (mình cũng đang muốn chơi trò này mà...chưa có time :9cool_too_sad:)

Chỉnh sửa cuối: 22/12/12
  6. darklynx

darklynx Persian Prince CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

đang dùng bản 5452, toàn bị đứng random trong battle

7. >Zodiac<

>Zodiac< Legend of Zelda Lão Làng GVN

mình đang test thử persona3,4 và kingdom heart 1 đều bị tình trạng như trên
    còn về setting của mình thì mình chỉnh Renderer là Direct3D11(Hardware),Interlacing auto và custom resolution là 1280x720 ngoài ra ko chỉnh gì thêm
    còn mục emulation setting thì mình chỉ chỉnh kéo màn hình rộng thôi,ko đụng gì khác
    đã có thử chỉnh sang Direct3D11(Software) nhưng vẫn ko khá hơn:(
    tình trạng bị miêu tả giống trong này: http://forums.ngemu.com/showthread.php?t=103251

8. anhmanhcpusd

Strangely enough, I've had this issue too. What I did was...turn onV-Sync in the plugin, play with it, then quit the game, turn it off again, and normal speeds resume. I don't know if it'll fix your problem, but when THIS happened to me, it's what I did. Not sure why it'd fix it anyways.

- - - Updated - - -

Strangely enough, I've had this issue too. What I did was...turn onV-Sync in the plugin, play with it, then quit the game, turn it off again, and normal speeds resume. I don't know if it'll fix your problem, but when THIS happened to me, it's what I did. Not sure why it'd fix it anyways.

9. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Bạn thử xài cái plugin graphics khác thử xem. K phải là Gdsx.

10. >Zodiac<

>Zodiac< Legend of Zelda Lão Làng GVN

mình ko tìm thấy mục vsync ở đâu,nhưng nếu là mục wait for vsync on refresh trong phần GS window setting thì mình đã thử và ko thành công
    cái náy mình ko rành lắm,bạn nói rõ thêm được ko? :(

11. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Bạn mở Pcsx2 lên, chọn thẻ config sẽ tìm thấy mục Plugin/BIOS.
    Sau đó bạn lại chọn tiếp thẻ Plugins ở mục GS bạn sẽ thấy có nhiều sự lựa chọn, và đa phần là Gdsx, bạn thử đổi sang plugins khác không phải là Gdsx thử xem. (Có thể lên mạng tìm thêm plugins GS)

12. G36k

G36k Donkey Kong

Đã vào đc. game :D , h vấn đề là CPU mình chỉ hỗ trợ SSE2,3,4a . Cho mình hỏi Dùng GS SSE2 có khác gì nhiều so với SSSE3 hay SSE4.1 ko ?

13. anhmanhcpusd

Chủ yếu là 3 lên 4 là thay đổi nhiều thôi...

- - - Updated - - -

Chủ yếu là 3 lên 4 là thay đổi nhiều thôi...

14. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Mấy cái SSE thì bạn hiểu thế này. Chip đời cũ thì SSE sẽ thấp (như 2,3 chẳng hạn), Chip mới thì cao như 4.1 4.2 hoặc SSSE3. Nhiều ng nói càng cao thì tốc độ càng nhanh, mình cũng có để ý qua nhiều nhưng thấy tốc độ cũng vậy à. Mà trc mắt cũng k nói gì nhiều, nhưng bản thân mình thì thấy cũng như nhau. =.= (Mặc dù mình biết là nó sẽ có khác nhau)

15. Cloud_pro

Cloud_pro Legend of Zelda Lão Làng GVN

SSE nhiu thì tốc độ không khác là mấy đâu bạn SSE cao thì tốt hơn SSE thấp thôi (và tốt cái gì thì tùy trò :))
    @darklynx : đổi bản 4600 xem tớ xài cái này chiến WA 4 5 bt đó WA3 chưa chiến nhưng chắc cũng như zạy
    PS": có ai chơi hết được trò wild arm after code F trên PCSX2 chưa tớ chơi chỉ tới nửa game là bị lỗi out game lun :9cool_too_sad:
    >Zodiac<:

Chỉnh sửa cuối: 23/12/12
  16. cundaikho

cundaikho Legend of Zelda Lão Làng GVN

Thế này nhé: Chẳng hạn bạn có 2 con e5300 (dual core 2.6) và e7200(core 2 duo 2.53).
    Chọn 2 con này vì chúng có xung nhịp gần như nhau.
    Cả 2 con cùng chạy gdsx ssse3 (vì e5200 chỉ có ssse3, ko có sse4.1), chơi cùng 1 game, bạn sẽ thấy khác biệt ngay. Con E7200 chạy nhanh hơn hẳn. (Bản thân tớ đã thử nghiệm với 2 con này)
    Như vậy bạn đã có thể thấy chip tích hợp đến sse4.1 chạy pcsx2 tốt hơn chip chỉ có ssse3, tương tự với ssse3 vs sse2 . Nhưng đó cũng chỉ là tương đối, vì còn liên quan đến xung nhịp (e5300 OC lên 3.6 hoàn toàn đập chết e7200 default).

17. stup

stup The Warrior of Light

Ai có cái bios cho version 1.0 cho mình xin với:5cool_big_smile:

18. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Chà, Vậy mình phải phân tích chỗ này cho bạn rồi.
    Core 2 duo e7200 tuy là 2.53Ghz và Dual Core e5300 là 2.6Ghz.
    Nhưng mà:
    Dual Core e5300 chỉ chạy có 2mb cache thôi còn Core 2 duo chạy e7200 3mb cache lận. Mình k có ý nói bạn nói sai, nhưng mà... :8cool_cry:
    Giống như các dòng Core 2 duo e8xxx tuy chỉ có 3Ghz thôi, nhưng mà các dòng đó đa số chạy 6mb~8mb cache đủ sức đập chế i3 3mb cache.
    Mình cũng chưa test thử 2 con e5300 và e7200 nhưng kinh nghiệm của mình cho biết nếu để default thì con e7200 mạnh hơn con dual core e5300 là cái chắc. (Nên bạn chơi trên con E7200 nhanh hơn hẳn)
    Mình k bao giờ có ý gây war, chỉ nói lên quan điểm của mình thôi.

19. cundaikho

cundaikho Legend of Zelda Lão Làng GVN

Ý bạn là sao, tớ ko hiểu? Có xung đột với bạn à? Cái vụ e7200 def mạnh hơn e5300 def khi chơi giả lập tớ cũng khẳng định.

Edit:
    Còn cái vụ bạn bảo là do cache thì tớ nghĩ bạn nhầm rồi. Tớ đã dùng các con pen D920, E5300, E7200, Q6600, i3 2100. Nếu nói về cache thì con Q6600 8m cache, đập chết mấy con kia, nói về core thì Q6600 có 4 core (i3 2100 cũng chỉ có 2 core 4 threads). Tớ ko nói các ứng dụng khác, chỉ nói về pcsx2, nếu tất cả cùng OC lên 3.0 (con i3 thì ko cần vì nó 3.0 def), theo ý bạn cache càng cao thì càng nhanh đúng ko? Thực tế tớ đã sử dụng và kq đây: i3 2100 = e7200 > Q6600 > E5300 (tất cả ở xung nhịp 3.0).
    Ý tớ ko phải cái vụ cache của bạn, mà là con CPU đấy nó tích hợp đc dòng lệnh nào (sse2, ssse3, sse4.1), và xung nhịp bao nhiêu(càng cao thì chạy pcsx2 càng tốt). Chính vì thế mấy con intel chạy pcsx2 tốt hơn hẳn dòng amd.

Chỉnh sửa cuối: 25/12/12
  20. anhmanhcpusd

Tôi cũng chả hiểu mấy ông tranh luận cái gì nữa. Nó thế này cho nhanh nè. Số càng to, nhân càng nhiều, giá càng mắc... thì càng mạnh... Lol

- - - Updated - - -

Tôi cũng chả hiểu mấy ông tranh luận cái gì nữa. Nó thế này cho nhanh nè. Số càng to, nhân càng nhiều, giá càng mắc... thì càng mạnh... Lol