Hỏi/Đáp chung sử dụng giả lập Pcsx2 [Tổng hợp tại trang 1]

Thảo luận trong 'Giả lập PS2' bắt đầu bởi Funnnny, 22/5/09.

1. savage02001

savage02001 Legend of Zelda

Lỗi đồ họa thì đánh dấu tick vào alpha correction và logarithmic Z đôi khi cũng có thể fix được phần nào, Tenchu 3 cũng là một ví dụ điển hình :-w

2. huydinh282

huydinh282 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tại sao lúc trước chạy pcsx2 nó hiện ra bảng chọn file ISO để chạy giờ không hiện ra bấm Run CD/DVD bị cái này8-}. Chả biết nút thế nào mà chỉnh:|

3. hiepsitoctrang_k

hiepsitoctrang_k T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn dùng bản beta mới của bác Funny thì phải chọn File --> Run ISO Image thì nó mới hiện ra bảng để chọn file *.iso mà chơi. Như vậy phần config bên Config --> Cdvdrom sẽ xem như không có.
    Còn nếu bạn chọn File --> Run CD/DVD thì phải có config đúng, hoàn chỉnh bên phần Config --> Cdvdrom(ví dụ Linuz Iso Dvd chẳng hạn) --> nếu không thì không có đĩa, nó vào BIOS là đúng rùi...!!! :-w

4. vonhaitu1986

vonhaitu1986 Youtube Master Race

Tình hình là mính mới tậu con PC mới,hàng bên FPT :-o,về phần cấu hình mời các huynh đệ xem ở dưới ý:D.Nghe quảng cáo về giả lập ps2 ghê wa nên hứng len down về chơi thử (bản mới nhất r1601),chơi dc 1 TG (chính xác là 12 ngày:-") thì phát hiên ra là : với những game kiểu đồ họa 3D nhu FFX,naruto hay tackken thì ko hiểu sao lúc dầu chạy thì ngon,nhưng đến đoan vào chơi (bắt đầu đánh quái hay bắt đầu oánh nhau) thì FPS giảm thấy ngán luon,còn chừng 10 den 20% ah.Nhưng với những game có đô họa ko phải 3D thì lại chạy ... vkl luôn ;)) ( sr iem hơi tục tí:-") như game all-corn chẳng hạn,toàn chạy trên 90% b-(.
    Và nói lun vơi các bác là mình đã test thử đủ cách config mà trên forum đã hướng dẫn,chắc chắn là đã thử đủ mọi cách mà tình hình "nguyễn y vân" :((:((.Vậy có huynh đệ nào pro vào cho mình tí ý kiến với,có phải tại PC mình có vân đề hay ... tại cái giả lập nó ko thích cái máy minh b-( (thế thì chịu thật)
    Ah nhân thể ai tốt bụng cho mình xyn bộ playground nao mới nhất nhé,thank trước ;));))
    Mã:
    Processor 1 (ID = 0)
    Number of cores		2 (max 2)
    Number of threads	2 (max 2)
    Name			Intel Core 2 Duo E8400
    Codename		Wolfdale
    Specification		Intel(R) Core(TM)2 Duo CPU     E8400  @ 3.00GHz
    Package			Socket 775 LGA (platform ID = 0h)
    CPUID			6.7.A
    Extended CPUID		6.17
    Core Stepping		E0
    Technology		45 nm
    Core Speed		2000.4 MHz (6.0 x 333.4 MHz)
    Rated Bus speed		1333.6 MHz
    Stock frequency		3000 MHz
    Instructions sets	MMX, SSE, SSE2, SSE3, SSSE3, SSE4.1, EM64T
    L1 Data cache		2 x 32 KBytes, 8-way set associative, 64-byte line size
    L1 Instruction cache	2 x 32 KBytes, 8-way set associative, 64-byte line size
    L2 cache		6144 KBytes, 24-way set associative, 64-byte line size
    FID/VID Control		yes
    FID range		6.0x - 9.0x
    max VID			1.300 V
    Features		XD, VT
    Chipset
    ------------------------------------------------------------------------------

Northbridge		Intel P45 rev. A3
    Southbridge		Intel 82801JR (ICH10R) rev. 00
    Memory Type		DDR2
    Memory Size		2048 MBytes
    Channels		Single
    Memory Frequency	400.1 MHz (5:6)
    CAS#			6.0
    RAS# to CAS#		6
    RAS# Precharge		6
    Cycle Time (tRAS)	18
    Command Rate		2T

Cái nỳ là copy ở cpuz wa,hơi thô tí thông cảm nhé

5. betheone

betheone Mr & Ms Pac-Man

6. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

PCSX2 0.9.6
    Plugin Gdsx sse2
    Game Warriors Orochi 2

Cấu hình máy mình đây

CPU : Pen D 805 2666Mhz) - Main : Asus P5ND2-SLI
    Ram : 4 x Corsair Value Select 512MB (533mhz)
    HDD : Seagate 160 SATA+Seagate 320GB ATA /OSD : Asus 18x (R) + Piooner (RW)
    PSU : Asus 450w - Case Orient (LCD)
    VGA : MSI 4670 + Gamepad: 2 x PS2 with Adapter

Lỗi: chạy PCSX 2 cái là màn hình PCSX2 cứ rung rung, chả hiểu tại sao

(Dùng Plugin ZeroGS thì ko bị )

7. hiepsitoctrang_k

Ram ok, CPU quá good. Chỉ mỗi thông tin về card còn thiếu. Cho biết thông tin em nó đi rùi mới bàn tiếp được...!!!
    Chỉ sợ card onboard thôi, chứ cở 8600Gt trở lên nữa thì bảo đảm chạy game ngon --> chỉ còn config sai thôi...!!! :-w

8. SienRyu

SienRyu One-winged Angel Lão Làng GVN

Hôm bữa mình cũng bị trường hợp này, có bác bày cách nhấn f5, đã thực hiện và thấy rất hiệu quả! :D
    Bác cứ nhấn f5 đến khi hết rung thì thôi, thường là 3 lần!

9. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

ác ai chỉ mình cofig cho máy mình chơi êm với chơi FFX vào random battle mẹ nó chậm quá , nhất là chơi magic lâu bà cố , trong khi nó giựt mình chạy xe dylan lòng vòng quận 10 là mới xong :D , mà mình cũng có hiện tượng đang xem demo FFX( gọi là phim thì phải ) thì nó bị out ra bảng menu ( hiện tượng crash phải hok ta ) , chỉ mình cách fix lỗi crash và cofig nha , ai giúp đc cho xe ''xedilandy'' :)) .

10. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

vừa thử xong bấm đến chục phát chả ăn thua gì cả . mà chỉ bị khi dùng cái Gdsx thôi

11. hiepsitoctrang_k

Cái này tớ nghĩ là do máy cậu yếu quá thôi. Và cũng vì yếu nên phải tận dụng hết tất cả các speedhack. Speedhack tăng tốc game thật, nhưng cũng dễ gây crash game.
    Bạn thử giảm dần đến tắt hẳng các speedhack xem còn bị "văng" nữa không nhé...còn phần fps giảm khi dùng magic trong ffx thì tơ nghĩ là do Gsdx(vì ngày trước cũng bị), bạn thử chuyển sang dùng các bản Gsdx khác(tốt nhất là nên thử mấy bản củ hơn ấy) thân...chào...!!! :-w

12. savage02001

savage02001 Legend of Zelda

Ai lại " thân... chào" rồi để cái mặt bặm trợn như vậy :-w
    =))

13. ngonluarecca

ngonluarecca Donkey Kong

tốt nhất bạn nâng cấp máy đi, chứ pen 4 giờ này ko kham đc ps2 đâu, chậm rì chơi chán lắm

14. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

Chào , vậy cho tớ xin link donw Pcsx2 cũ đi , chỉ cofig luôn đi mà tắt hết speedhack à ( x2 x1 x3 ... ) mà máy mình sài Gsdx nào là mới thích hợp nhất ... dù cho máy yếu nhưng có phai có cách chơi đc chứ , máy mình vậy cũng đc mà :D , nâng cấp Chip thoy mà chơi Chip nào mới ngon và giá rẻ ....

15. Funnnny

Funnnny Will Code Python For FOOD Moderator

Magic thì nhiều hiệu ứng ( nhất là Demi, Fireblast... ) nên chậm là phải thôi.

16. saybs

saybs Youtube Master Race

vừa tìm ra nguyên nhân lỗi crash ffx khi mới vào game, nguyên nhân là các bản ffx mình down về không đầy đủ (khi bạn down với mf...)
    Cách khắc phục là chuyển hết định dạng về iso, lên mạng kiếm cái torrent của chính nó về và down đè vào, đảm bảo cái file iso bạn vừa tạo ra chỉ đc hơn 90% của cái torrent đầy đủ, việc cần làm là chịu khó down torrent cho nó full 100% là ok. Mình vừa fix cái iso ffx bằng cách như vậy, chẳng có crash j nữa :))

17. worm3d

worm3d Dragon Quest

chạy rồi ko được cả hai luôn =((

18. tuyetthan100

tuyetthan100 Donkey Kong

òh thế mình chơi bằng đĩa tạo file ISO làm sao wen rùi nhĩ ............ mình có thêm cách cofig luôn , tắt sound đi lên đc mấy Fps hehehe , ko đánh dấu hay dánh dấu đên hay đánh dấu mới khử răng cưa vậy , nghe nói khử răng cưa lên đc vài fps.

19. vonhaitu1986

vonhaitu1986 Youtube Master Race

Hai cái plugin graphic này thì theo mọi ngươi nên xài cái nào hơn :-w:-w
    Mình thì mình thấy cái Zeros tốt hơn hẳn,test thử vài game thay chạy hơn ít nhất chục FPS.Ko biết có phải tùy máy hay ko nữa.
    Bác nào chơi quen rôi cho mình ý kiến nhé,mới chơi cái giả lập này mấy hôm,chưa dc rõ lắm

20. WarriorKnight

WarriorKnight Legend of Zelda

:| Tùy game bạn ạ. Mình thấy GSDX khá hơn vì nó tương thích nhiều game hơn. :| Tuy nhiên cũng có game xài GSDX bị bug. :|