Hỏi đáp chung trong Heroes of Might and Magic

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 22/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hongtri

hongtri Legend of Zelda Lão Làng GVN

Down xong thì qua box phần mềm mà hỏi tiếp.... có hướng dẫn cách dùng torrent ấy.

2. Newbie21

Newbie21 T.E.T.Я.I.S

Ai biết cái file d3dx9_25.dll download ở đâu không ???? Download xong hero5 thì nó bảo thiếu cái file đó nên không chơi được .......

3. chuongdk

chuongdk Mr & Ms Pac-Man

cài lại dx9.0 theo bản setup dx có trong đĩa cài game

4. kissfromarose

kissfromarose Youtube Master Race

khi cài SOD , mình đã có sẵn directx9, mà no' vẫn check cái directx7 là failed, chơi cứ bị văng ra hoài! help!

5. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Trời lên google tìm là ra tuốt luốt :D

6. tofu3891

tofu3891 Mr & Ms Pac-Man

- Nói tầm bậy.
    - Như thế này mới là chính xác.

7. Arabia

Arabia The Warrior of Light

??? Tại sao lại cho đó là nói tầm bậy , tôi thấy đó cũng chính xác . Rất nhiều khi tôi ko có file dll lên Search phát có liền . Cái file kia cũng ko ngoại lệ , Google phát thấy chỗ down ngay :
    http://www.dll-files.com/dllindex/dll-files.shtml?d3dx9_25

8. tofu3891

tofu3891 Mr & Ms Pac-Man

- Cái nầy ngộ đã thử rồi, chỉ có cái là không phải với HoMM5.
    - Ngộ cài NFSMW, lúc chạy nó đòi file dll trên --> Lên search thấy đúng chú này --> down về --> chép đè lên file cũ --> không khác tí gì (vẫn báo lỗi) --> quay ra hàng game hỏi (HHN) thì nhận được câu trả lời như pa chuongdk có nói --> chạy ổn.

9. hardy

hardy Great Hero Moderator Lão Làng GVN

Thui thì đâu cần cãi nhau thế ?_? làm cách nào mà chả được miễn sao chơi được là "ô kê" :D

10. -Album-

-Album- Youtube Master Race

Các bác ơi, em với thằng bạn rủ nhau vào hamachi làm ván hero nhưng mà ko hiểu sao hamachi dek ping được ====> ko có mạng. Thế này thì khắc phục kiểu gì? Tiện đây hỏi luôn có room nào hay đánh hero3 SOD ko cho em vào chơi với.

11. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mấy pác cho em hỏi sao em download cái patch và crack no cd của H3-SOD về , vào game chơi nó báo lỗi gì mà hiện lên cái bảng don't send ko hà , ai chỉ em với

12. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác ơi, sao em dùnh chương trình Grabber để down file từ Rapidshare ko được vậy , em đã làm tới giai đoạn vào được trang web của Rapidshare rùi nhưng chữ download ở hàng cuối cùng nó kô hiện lên

13. hongtri

hongtri Legend of Zelda Lão Làng GVN

Don't send huh, chắc là xung đột với phần mềm nào đó chăng?
    Xài grabber thì vào web của rapidshare làm gì? ngắm cảnh? Kí6m 1 đốngproxy còn sống về, nhập dzo, rồi nhấn grab cho tới khi nào nó nói là mình có thể down được, điền chữ vào rồi chờ vài giây là cái nút download sẽ hiện lên...

14. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

hix, tội em wé em là newbie nên noob vụ này lém , khi em điền cái link vào, tìm được 1 đống proxy , nhập dzô, rồi nhấn Grab , và nó hiện lên dòng chữ ở cuối như thế này :" UNHANDELD SITUATION OCCURED! Save this page and send it to CMS " xong rồi em kô thấy nó hiện hình hài gì lên hết , mấy bác làm ơn chỉ dùm em , em up hình lên kô được , hix hix

15. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

tôi nghĩ cái này nên sang box phần mềm hỏi đáp chứ đây là hỏi đáp về HoMaM cơ mà, hix

16. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Tôi khuyện bạn thế này :

1) Đầu tiên Down phần mềm Proxy Switcher về . Để làm gì ? Câu trả lời là : Phần mềm này nó ko chỉ giúp bạn check Proxy mà còn có thể giúp bạn kiếm Proxy trên nhiều trang Proxy free . Hơn nữa nó giúp bạn chuyển Proxy cũng rất tiện .
    2) Check xem proxy hoạt động ra làm sao . Dùng phần mềm Proxy Switcher chuyển luôn , khi phải check nhiều cái sẽ rất tiện chứ Manual config trong trình duyệt nhiều khi cũng mệt . Proxy còn sống thôi chưa đủ , phải vào thử 1 trang check xem thế nào , VD Ip2location.com . Nếu thấy nó báo location của bạn ko còn là VN mà là cái nước trùng cái Proxy của bạn , vậy là con đó chắc xài được .
    3) Lựa những con ngon nhất đưa vào Grab . Những con ngon là những con chí ít cũng phải lừa được Ip2location.com , và ping thấp ( tốt nhất là thử từng con một vào các trang đo tốc độ connection xem nó ra làm sao , nhưng nếu ngại thì cứ lấy yếu tố ping thấp đánh giá là được rồi ). Kinh nghiệm thì những con ở Hồng Kông là ngon nhất .
    4) Cuối cùng , tốc độ Download của bạn ra làm sao phụ thuộc hoàn toàn vào những con proxy bạn kiếm được . Mới thì chắc là khó tìm được nhiều con ngon nhưng cứ cố gắng thực hiện nhiều sẽ có thành tựu . Chúc bạn sớm Download được từ Rapidshare .

17. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

huhu em là lính mới xin chào mọi người hic. hihi mọi người cho em hỏi bản H5 này máy em cảd onboard chơi được không vậy. có cách nào 1 máy 2.8 Ghz Ram 1GB cảd onboard chơi H5 được kô. làm ơn chỉ em nha.

18. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Tôi đã thử rồi. Nếu update lên 1.1 thì chơi được. Tuy nhiên bạn chuẩn bị tinh thần nhìn hình bị giật và có thể bị vỡ do card onboard không hỗ trợ nhiều tính năng như card rời.

19. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

ko bị giật và vỡ đâu, tui thử rồi mà (onboard intel 865 đó), ram 512 load chậm dã man

20. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

PC nhà tôi cũng 865 mà hình bị nhòe lúc hóa phép hay sử dụng Gating. Cái này là lẽ đương nhiên thôi. Bất cứ card màn hình nào không hỗ trợ Pixel Shader đều bị thế cả. Vào user.cfg tắt tính năng Pixel Shader đi thì Geforce 7950 hay X1900 cũng bị y chang.

Tóm lại là vẫn chơi được nhưng chất lượng và tốc độ không ngon.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.