Hỏi đáp chung trong Heroes of Might and Magic

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi hardy, 22/6/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tofu3891

tofu3891 Mr & Ms Pac-Man

- Không cần đâu. Nhiều khi đổi IP thành phản tác dụng nên tốt hơn hết là... mặc kệ nó.
    - Direct link vẫn sống sót. Các pa lẹ chân kẻo premium acc của ngộ hết hạn là ngộ không chắc còn down được đâu à.

2. megamanxxx

megamanxxx Mr & Ms Pac-Man

Thank pác Tofu , để em cố làm vài chục lần nữa xem seo , em rất thích game chiến thuật mà Hero thì thật tuyệt . Dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều !!!

3. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

Đúng là mấy cái link down manual chết cả rồi. Hiện giờ trong máy tôi còn mỗi bản đầy đủ nhất mà hơn 10MB lận.

Ai có mạng tốt up lên hộ bản manual các bạn có cho anh em với.

4. darkspirit125

darkspirit125 Mr & Ms Pac-Man

Tiện thể cho hỏi luôn, tôi đang đi campain sylvan map 3, khi hoàn tất hết nhiệm vụ (Cứu 2 thằng Heros, xây 10 rồng,.., thủ trước tấn công của địch) thế mà chẳng qua map gì cả. End turn đến gần 1 năm mà chẳng thấy gì. Hồi chơi bài 3 campain inferno lúc giết Gilrael trong cái thành phía trên bên phải (Tức là hoàn tất 2 Task 1 lúc) thì thấy nó nhảy luôn sang bài 5, ai biết gì giúp tui với.

5. heroes_of_might

Bài này yếu cầu mua quân nâng cấp cho thành chính. Sau khi cứu 2 thằng tướng và quay về thành chính rồi bạn cần một đạo quân kha khá trong garrison giữ thành.

Nếu bạn làm như vậy rồi mà vẫn không được thì đó là lỗi game. Đành phải chơi lại màn này thôi. Đừng lo, nhiều người bị thế lắm rồi.

6. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

cái đó là lỗi của game một lỗi cực củ chuối là nếu lúc cậu cứu con tướng thứ 2 mà con tướng cần cứu đầu tiên đang nằm trong thành tức là ko hiên mặt ra ngoài thì nó coi như ko có con đó và quest ko được thực hiện, tôi đã test cái lỗi này, trước lúc cứu con tướng thứ 2 tôi save sau đó tống con tướng 1 vào thành, cứu con tướng 2 quest ko được thực hiện kể cả sau đó tôi đưa con tướng kia ra, sau đó tôi load lại để con đó ở ngoài và cứu con thứ 2 thì quest hoàn thành ngay. Lỗi này chắc chắn là lỗi lập trình của game bởi nó coi tướng đứng trong thành là ko có, và tại sao nó lại bỏ chức năng rest của các hero nhỉ, hero nào chưa đi hết turn cũng báo mặc dù có nhiều lúc mình chỉ khoái nó đứng yên ở đó mà ko cần báo hero vẫn còn nước đi, các bản khác đều có chỉ có H5 là thế

7. darkspirit125

darkspirit125 Mr & Ms Pac-Man

Trời ơi đúng rồi. Lúc đó, con đầu tiên tôi cứu thì để trong cái thành sylvan bên dưới cho đến hết map, chán vật. Mà từ khi giết xong cái thằng tướng teal chạy lung tung tôi toàn save F5 -> phải đi lại từ đầu rồi ::( .
    Chán thật các map cứ có mấy cái lỗi củ chuối thế này.

Thảo nào lúc cứu đủ 2 con tướng chẳng thấy Objective complete gì cả.
    Nhưng mà lúc sau tôi đánh chết con tướng Purple (Chắc là con cuối rồi vì end turn hết nửa năm chẳng thấy con nào đến nữa) mà quest thủ thành vẫn không xong, không biết có phải dùng findan để thủ nữa không đây

8. Arabia

Arabia The Warrior of Light

Ko cần , trong thành đủ quân là được . Nhớ đủ 10 con Green Dragon nhé , chứ nâng cấp lên E D là ko được đâu .

9. Ngocub

Ngocub Mario & Luigi

nâng hay ko nâng ko cần thiết, chỉ cần quân ko được thấp hơn thôi chứ cao hơn ko có vấn đề gì cả, ngay lúc đầu tôi chả để ngay Emerald Dragon thủ thành để hoàn thành quest đó thôi

10. frozenblood

frozenblood Youtube Master Race

ơ.hihih.xin lỗi nha.bên kia mình co' bài xin link dow hero3 armagedonblade rồi.nhưng wa đây post thêm 1 bài cho chắc.không phải câu bài đâu.cai' link dow bản này trong "Tổng hợp link download tất cả các phiên bản HoMM 1-5 cùng các bản mở rộng " bị die rồi.ai biết chỗ dowload chỉ tui với.hic hic armagedonblade ơi là armagedonblade sao mày bắt tao khổ thế này.X(

11. nhungtuan7

nhungtuan7 Donkey Kong

Mình đang chơi campaign Academy xin cho hỏi nên học kỹ năng của tướng và phép gì là lợi nhất ? Thx !

12. chuyengia

chuyengia Donkey Kong

Ko hiểu sao em tải patch 1.1 về mà cái nó cứ báo lỗi: "Heroes of Might and Magic V is not installed. Patch can not be applied."
    Có ai bị như em ko> Help em với!!!!!!!

13. heroes_of_might

Có 3 bản patch khác nhau :US, EU, UK. Bạn phải chọn patch giống với bản HoMM5 mà mình đang chơi thì mới cài được.

PS : bạn hỏi cùng 1 câu 3 lần trong 3 phút đấy. Lần sau nên để ý một chút.

14. chuyengia

chuyengia Donkey Kong

Sorry, em thử với cả bản patch EU và US đều ko được, em thì lại ko bít tải bản patch UK ở đâu mong bác chỉ giáo thêm!

15. heroes_of_might

Bạn có thể kiểm tra phiên bản mình đang dùng là gì bằng cách
    - Chọn Start-Run. Gõ regedit
    - Chọn Hkey Local Machines - Software
    - Tìm tới thư mục đã cài đặt HoMM5. Trong đó sẽ ghi chính xác phiên bản đang dùng là gì.

Sau đó download bản patch tương ứng về là xong. Theo tôi được biết thì hầu hết bản anh em VN mua ngoài hàng đều là EU. Tuy nhiên bạn vẫn nên kiểm tra xem sao.

16. buiquanghuyvnn

buiquanghuyvnn Youtube Master Race

Các bro ơi mình cài SoD mà nó cứ hiện dòng : AIL_set_sample_volume là sao hả mấy bồ. Có mỗi chỗ đấy là bằng tiếng Anh còn đâu toàn tiếng Hàn (mình đang ở Hàn). Làm ơn chỉ giúp mình với.

17. chuyengia

chuyengia Donkey Kong

Thanks bác, em cài update được rồi!
    God blessed me! hehe

18. Freddy_vs_Jason

Freddy_vs_Jason Mr & Ms Pac-Man

Các anh ơi làm ơn cho em hỏi là muốn lên Exp cho quái vật trong Wog 3.58F mà không cần đánh nhau thì làm như thê nào hả các anh ??? Ai biết trả lời giùm em cái !!!!!!!!!!!!1

19. NIDOKING

NIDOKING T.E.T.Я.I.S

Chả có cách nèo cả, trừ khi cho con muốn lên exp đứng ngó trong trận đánh để mí con khác đánh dùm :D........

20. Freddy_vs_Jason

Freddy_vs_Jason Mr & Ms Pac-Man

Thế thì anh ơi ! tai sao bọn máy nó đánh với mình quái nó Exp cao vậy , anh bảo nó không lên lv được thì em thấy anh hơi nhầm , em thấy trong tờ hướng dẫn sau khi mình cài WOg 3.58F nó cũng cho xem giá lên lv của quái vất như thê này này :
    Monster Standard Upgrade
    Level 1 40 50
    Level 2 60 75
    Level 3 80 100
    Level 4 150 200
    Level 5 300 400
    Level 6 550 650
    Level 7 800 1000

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.