Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. diablo222

diablo222 Youtube Master Race

Tôi đố ông chơi 2 búa mà có skill của bẫy đấy cái skill thứ 2 dưới cùng ấy

2. Realife

Realife Dragon Quest

Đang lảm nhảm cái gì đấy, hay gọi cả cái bảng Rogue là " Bẫy ":3cool_adore:
    Ai bắt cầm cả 2 cây búa hay chùy, chỉ cần 1 tay cầm kiếm là sử dụng được cái Blade Honing cho kiếm đó rồi, cái Sapros trừ kháng, đánh vào thấm hơn là cầm 2 cây kiếm nhiều :1cool_look_down:

Chỉnh sửa cuối: 4/8/12
  3. diablo222

diablo222 Youtube Master Race

Đùa tui có thanh kiếm tang 160% dame thì sao yếu á ?

4. Realife

Realife Dragon Quest

Chắc chưa dùng thử Sapros bao giờ phải không :7cool_feel_good:
    Cầm 2 cây kiếm dam to hết cỡ, op ngon hết cỡ đánh quái rồi so với cầm 1 bên là Sapros 1 bên là 1 thanh kiếm ngon hết cỡ xem nó khác biệt ra sao :7cool_feel_good:

5. safetn

safetn Dragon Quest

thế hunt razor đó ở đâu vậy bác@_@

6. WTH

WTH The Warrior of Light

Kiếm nào 160% dam vậy bạn :-o. Mà balde honing buff piercing dam thôi mà nhỉ. Sapros là vũ khí tuyệt vời nhất game rồi. Có hút máu, elementant resist và nhất là cái khoản reduce kinh khủng. Dam ko khủng nhưng đập cực phê.

Malione balde dancer ở Tower of judgement(tầng 2 có nhiều malione nhất) & Hades balde. Ưu tiên Hades Place hơn và phải xmax vì malione balde dancer ít hơn nhiều so vs lũ cầm spike.

7. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Tớ chẳng biết thanh kiếm tăng 160% dame ra sao hết, post cái hình lên xem nào.
    Cầm cái Sapros + Folg đập chất hơn ( mặc áo Hamados thì max AS ) ko cần phải cầm Sabetooth để lấy AS.

8. ff7huunghia2

ff7huunghia2 Donkey Kong Lão Làng GVN

cho mình hỏi những mod như Underlord hay Lilith thực ra chỉ là 1 custom map thôi phải ko ??

9. WTH

WTH The Warrior of Light

Sapros vs Folg mất skill blade honing vs ko xài dc lethal strike. Mình chơi Ass toàn 2 cây Zaror cho nó đẹp còn khi nào đánh boss mới chuyển qua 1 Sapros 1 Zaror. Cơ mà nếu khỏe thì cứ Sapros + Folg mà nện cũng ok. Xài thêm kiếm để tận dụng Balde honing & lethal strike thôi.

---------- Post added at 20:52 ---------- Previous post was at 20:48 ----------

Oh no! cái đó giống 1 bản patch bạn ạ!

10. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

underlord là patch, lilith là map.
    btw, kiếm 160% dmg thì cũng...hơi ảo đấy. Xin 500d hình nào

11. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

tay phải : veteran Folg of Reckless power ( đúng không nhỉ :"> )
    tay trái : xxx Folg of betrayer ( :"> )

12. cyclop2004

cyclop2004 Youtube Master Race

Cuối cùng cũng đã săn đủ 1 bộ -100% rec nhưng vẫn chưa đeo dc vì cái artifact yêu cầu lev 55 trog khi char mới 53 :)). Tuy nhiên bộ này rải rác quá, 6 món mới full dc -100% rec thì thành ra kháng âm tè le, ko biết sẽ thế nào đây...........:(

- Cestus (áo): -15%
    - Adept's Clasp (bao tay): -20%
    - Polaris (dây chuyền): -15%
    - Oracle's Wreath (nón): -10%
    - Rod of the Ancient (staff): -15% (ngoài ra còn 1 cây Staff of Magi cũng -15%)
    - Artifact Talisman of Jade Emperor: -25%

CHÚC MỪNG TUI ĐÊ.........................

13. WTH

WTH The Warrior of Light

Đề nghị hunt Archmage's clasp(max 47% recharge) là vấn đề kháng sẽ dc giải quyết. Typhoon legend thẳng tiến. Mà cái Oracle's Wreath là hàng lv9 phải ko nhỉ :-o. Mặc gear trên ko biết dc đến 500 Armor ko :)

14. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Tui cũng có 1 bộ xém -100% chỉ có -96% thôi ( nhằm nhò gì cũng đánh 1 phát là thấy skill ready ) nhưng vào đánh 1 con Typhon Epic thì ko sao, thử đánh 3 con thì đắp mộ liên tục.
    Mà bảng kháng của tui thì cũng chẳng đến nổi nào max kháng ( chỉ có kháng độc là 20% :( ), mặc đồ thì + 4 to all skills ) nhưng vô gặp 3 con nó đánh cho chết liên tục. Có cách nào để kill 3 con Typhon chỉ tui với.

15. WTH

WTH The Warrior of Light

Oracle của tớ kill 3 Typhoon ko mất 1 hp. Vào chỉ cần Squall rồi chạy vòng quanh là đủ.

16. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Quên nói là tui chơi con Druid, dùng chiêu Chain Lightning với Ice Shard đã dùng đủ cách rồi Squall + 3 con sói + Summon Wisp nhưng vào đến nơi thì nó chơi 1 phát 3 con sói lên đường, mình chạy vòng quanh đánh như gãi ngứa rồi cũng chết.

17. WTH

WTH The Warrior of Light

Cứ cast Squall liên tục rồi chạy ra ngoài or chạy vòng quanh là xong mà :-o

18. aluco

aluco Lãng tử vô tình

Cái chiêu Squall này có tác dụng gì ? Hình như nó chỉ làm quái yếu đi cho mình đánh chứ đâu có giết được quái.
    Cast squall xong rồi có phải dùng chiêu như ice shard hay chain linghtning đánh hay là chỉ cast rồi chờ nó chết ?

19. WTH

WTH The Warrior of Light

OMG! Squall deal dam kinh khủng đấy bạn ạ.

20. cyclop2004

cyclop2004 Youtube Master Race

Tình hình là đã test -100% rec acc Oracle theo combo Lighning Bolt + Squall, farm mob có vẻ nhanh nhưng uống mana lòi le (thậm chí xmax là nốc ko kịp lun ấy) nhưng farm speed có vẻ vẫn ko nhanh bằng và phê bằng Ternion max Attack Speed (nói thiệt ternion max speed + 40% convert đẩy mob vô cùng khiếp và gần như ko mất máu nhưng gặp boss thì chua lắm)

Bác WTH nói rõ cơ chế hoạt động của Squall giùm cái, sao theo tui dịch thì skill Squall chỉ đơn giản là debuff quái thôi mà, gây dame ko bao nhiu, sao bác bảo buff Squall xong chạy vòng vòng là Typhon die nhỉ

---------- Post added at 11:30 ---------- Previous post was at 11:26 ----------

À mà sao cái skill lightning Bolt ko convert dam dc nhỉ ? ép relic vào staff ko thấy convert dame