Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. lequinam199x

lequinam199x Youtube Master Race

à với lại cho mình hỏi thêm: kiếm cái ring nào có dòng rechange thì farm ở đâu nhể ????

2. aacay

aacay Donkey Kong

mấy cái đồ kiểu này thì thường đánh boss rồi khui box ra thôi, rành thì đánh custommap xboss (24con) tỷ lệ đồ ngon cũng cao hơn ^^!

boss Telkine và Typhone nhé, từ epic trở lên đồ mới ngon được, norman đồ hơi cùi !

Chỉnh sửa cuối: 13/12/12
  3. socnau31

socnau31 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Cho mình hỏi sao mình định chơi qua LAN với đứa bạn nhưng ko nhấn được nút Start phần Host multiplayer, 2 đứa ở chung phòng nên ko cần software bên thứ ba như hamachi hay tungle?

4. aacay

aacay Donkey Kong

đúng rồi, cùng chung modem thì chả cần phần mềm tạo lan ảo làm j`, cài netframe4 cho 2 máy trước nhé, tắt tường lửa!

5. socnau31

socnau31 Youtube Master Race Lão Làng GVN

Quan trọng là cái nút START khi mình chọn ở mục play custom quest, chọn host multiplayer thì nó bị mờ đi ko nhấp dc. Còn chơi single thì bình thường.

6. Meiji1412

Meiji1412 C O N T R A

Buồn tay xoá nhầm mất cái source cài game, ai còn link nào còn sống cho mình xin với, cả update luôn nhé :(

7. starwarlego

starwarlego Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi mace với hammer có khác nhau ko vậy, nghĩa là defender cầm hammer thì có bị mất skill stun passive ko

8. shadow09

shadow09 Dragon Quest Lão Làng GVN

Đánh Hades được 3 lần thì nó rớt ra con rùa tên The Overlord dùng để làm gì thế:4cool_doubt:

9. aacay

aacay Donkey Kong

vào cửa hang Overlord phía đầu main portal act IV đó, ra ngoài 1 chút bên trái phía khu rừng, có cái The Overlord là mở được cổng vào đó !

shadow09 thích bài này.
  10. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Tình hình là tớ đã quay trở lại chơi TQ sau khoảng 2 3 năm gì ấy.đag cày 1 con diviner mới khoảng lv 30 thôi mà muốn post lên cho xôm forum nhưng không thấy thread show ảnh char đâu cả.
    với lại cho hỏi cái.sabertooth là farm hổ ở đâu cũng đc hay chỉ 1 số nơi nhất định?

11. tietgiang

tietgiang Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi skill storm nimbus đơn thuần chỉ cộng damge đánh thường thôi có buff vào damge các skill vd như lightning bolt , thunder ball v.v....

12. nazh35

àh ko đâu bạn.trong skill ghi là Chance for One of the Following: 3 Cold Damage, 1-21 Lightning Damage thì chỉ có attack thường mới có khả năng đc cold dmg và lightning dmg đó thôi.chứ nó ko ghi là +% dmg cold hay lightning.

- - - Updated - - -

Cả ngày hôm nay run machae ở erebus và tower of judgement mãi đc khoảng 10 cái phonoi nhưng muốn cái homados mà hoải ko thấy.ức chế quá lấy vault của char cũ.h thấy max AS với cầm khthonion spike mà thấy ngại.không biết xài tiếp hay về xài lại sabertooth đây.chứ tận dụng bug vậy thấy char hơi imba.cho xin ý kiến mọi người :d

13. dackbik

dackbik Mr & Ms Pac-Man

Các bác cho e hỏi con máy cùi nhà e P4 2.4g ram 512 Vga rời 256 chiến dc game này ko vậy? Trước giờ e cày Diablo2 các bản mod và torchlight 1 thôi, bi giờ muốn tìm hiểu qua game này, mong các bác thông cảm e lạc hậu nhá.

14. nazh35

Lên google gõ vào system requirement ấy. Muốn chơi mượt thì phải 3GHZ, ram 512 thì chơi 1 tí là nóng máy lag ngay (hồi đó mình chơi ram 448 :D). Còn cùng quá thì để cấu hình low hết rồi chịu khó. Không thì chơi tiếp D2 hoặc mua máy mới vậy :D

15. THINHRAZOR21428

THINHRAZOR21428 Thiên Bồng Nguyên Soái Lão Làng GVN

Ai biết skin TQ cho window này down load ở đâu ko ?

16. aacay

aacay Donkey Kong

ảnh đẹp đấy :D, cũng không biết , chắc nhờ bác google thôi !

17. Moon Princess

Moon Princess Tứ Hải Huynh Đệ Lão Làng GVN

mình mới tập chơi thì nên chơi assassin hay harbinger hả bạn, biết game này lâu rồi nhưng mà vẫn muốn chơi lại :D

18. WTH

WTH The Warrior of Light

Tập chơi nên chơi Harbinger. Vừa dễ vừa khỏe. Chơi Ass khó hơn nhiều, dam to nhưng máu giấy dễ die lắm.

19. nazh35

Chơi harbinger hết game rồi để đồ cho assassin. những class có rouge thường khá khó chơi. ngoài ra dual dễ chơi thì có thể champion cũng ok.

20. Dr.Lo

Dr.Lo Youtube Master Race

Ơ cho mình hỏi làm sao hiện số dame khi oánh nhở @@.. trc làm đc mà lâu quên mất