Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Conqueror thần thánh nhé bạn. buff tất cả rồi xông vào giữa luôn, khỏi cần bơm máu gì hết:6cool_sure:.Chết rág chịu:3cool_shame:
    Cyclops rớt mọi loại club tím, điển hình là Sapros, Thorny Maul, Kraken's Fist....
    Nhầm lẫn tai hại=)). Sorry bạn cuongbichmap nhé.

2. WTH

WTH The Warrior of Light

Cyclops chắc chỉ có Sapros là ngon lành.
    Hình như cái hú của mấy con này 100% AV né ngon.

3. cuongbichmap

cuongbichmap Youtube Master Race

bạn nầy chỉ mình build con hunter cung 1 lần rồi nè , cảm ơn nghen , mà cho hỏi maxboss là sao bạn với mình muốn farm sapros thì ở epic có ra ko , hay chỉ legend

4. shapshifterdruid

Epic có người lụm đc Sapros nhưg tỉ lệ cực thấp. Bạn rush qua Legendary (act 1 là được rồi) luôn đi rồi farm đồ, farm ở Hydra lấy đồ ngon ngon rồi lên farm Cyclops. Massboss là làm tăng số lượng boss lên lớn nhất để tiết kiệm thời gian chạy tới chỗ boss cũng như tạo cảm giác mạnh:2cool_sexy_girl:

Cyclops thì bạn massboss còn Hydra thì ko nên nhé vì Hydra chỉ có rương, mà rương thì ko tăng số lượng:3cool_nosebleed:. Mẹo đánh Cyclops là bạn chạy vào nhá vài con và dụ nó ra cây cầu (bạn đứng đầu cây cầu góc khuất để nó ko chưởng tới đc) hoặc dụ tới mỏm đá khi vừa bước qua cầu.

Chúc bạn sớm có đc Sapros:5cool_big_smile:

5. cuongbichmap

tớ chỉ hỏi cho biết vậy ấy mà , còn vụ sapros nghe nói có người farm cả tháng hok thấy :D h tới mình k biết sao để cố gắng cái :D

6. shapshifterdruid

Bạn cứ farm miệt mài đi. Farm vài tiếng ko có thì sang Hydra rồi về lại Cyclops, cứ luân phiên thế vì Hydra drop nhiều món cũng ngon và có người lụm đc Sapros từ Hydra đấy nhé. Nói chung bãi farm thì có cả, ăn thua do may mắn của bạn thôi:5cool_big_smile:

7. cuongbichmap

cho tớ hỏi luôn là cái khiên Acile +2 skill warfare có phải là khiên ngon 1 của conqueror k cậu

8. shapshifterdruid

Mình thì thích Aionios hơn vì nó + Sapros vừa công vừa thủ đồng đều hơn là chú trọng damage quá. Nhưng Ancile vẫn là 1 khiên rất ngon đối vs Conqueror:5cool_big_smile:

9. cuongbichmap

vừa lụm được 1 cái acile lúc nãy ở act 1 mới ác :D chỗ đánh con centaur Nessus .Mà kháng tớ bèo quá -100% fire -8x Cold -6x sét ... toàn âm , kiểu này gặp boss chắc mau die :(

10. zhao.spartan

zhao.spartan Donkey Kong

có một thú vui nho nhỏ cho những bạn chơi phantom strike nè!
    khi làm Q The good centaur ấy, lúc vào cái hang để thịt con cầm cung của chiron thì nó sẽ chạy đến cuối hang, vì thế khi vào hang hãy xài phantom strike ngay lập tức lên con quái đó và bạn sẽ được đi du lịch không gian miễn phí :1onion71:
    mặc dù đây chỉ là một chi tiết rất nhỏ nhưng cũng rất thú vị :8onion10:
    và câu đố ở đây là: có chỗ nào du lịch không gian với phantom strike dài hơn ở Q The good centaur không? :))
    challenger accept!!! :5onion12:
    phần thưởng là ring cực xịn
    hàng xịn chuẩn zin 100%
    :5onion69:

Chỉnh sửa cuối: 13/5/13
  11. shapshifterdruid

Làm cái Athena's Battle Greaves, Visior of the Shadowlord và Aphrodite's Favor vào là kháng ngon ngay. Shield thì mình ko có Ancile, hiện đang dùng Zeno Third's Paradox:9cool_pudency:

12. cuongbichmap

trao đổi ko cậu ơi :2cool_sexy_girl:

13. shapshifterdruid

Bạn muốn đổi gì: Sapros lấy Achile shield nhé:2cool_sexy_girl:.

14. cuongbichmap

đoỏi gì cho tớ cũng được :4cool_baffle:

15. cuongbichmap

hay cậu đổi tớ đồ gì kháng cao tí cũng được , hiện h kháng thấp quá :(

16. shapshifterdruid

Đùa vs bạn thôi chứ mình ko đổi đồ gì đâu, mình sẽ tự farm cái Achile. Còn bạn muốn tăng res thì farm Hydra ấy, nó drop nhiều món tăng res rất khá.

17. cuongbichmap

ok cảm ơn bạn , với bạn cho hỏi mình xem trên youtube có mấy char conqueror mà đánh tự hồi máu vậy đó là op %dame conver to health phải k , và nó với cái dame hình như là bỏ qua giáp hay sao ấy bữa có bạn nói mà mình quên mất , cái nào lợi hại hơn vậy

- - - Updated - - -

ok cảm ơn bạn , với bạn cho hỏi mình xem trên youtube có mấy char conqueror mà đánh tự hồi máu vậy đó là op %dame conver to health phải k , và nó với cái dame hình như là bỏ qua giáp hay sao ấy bữa có bạn nói mà mình quên mất , cái nào lợi hại hơn vậy

18. zhao.spartan

zhao.spartan Donkey Kong

imba quá :)) đeo cái vòng vổ này cùng với cái nhẫn của mình train lvl thì.........;))

19. shapshifterdruid

Bên IT cũng có mấy món thế này à:6cool_surrender:. Hàng trong shop mà opts cao khủng khiếp.
    Conqueror khi đánh tăng máu thì có lẽ nó cầm Sapros có dòng % damage convert to health. Còn damage bạn nói đó là Piercing, loại damage này tăng sức sát thương phá giáp.
    Giữa 2 cái theo mình thì convert to health mạnh hơn vì sau này as khá nó sẽ hồi máu nhanh hơn, giảm khả năng chết khi đập boss.

Chỉnh sửa cuối: 13/5/13
  20. cuongbichmap

cái piercing dame thì mình biết , hình như cái dame dó là loại bỏ giáp hay sao ấy hôm nọ xem ở đâu quên mất tiu :D