Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

Đang nói tới có cần res hay ko, bác lấy cái khiên avoid ra thì nói gì nữa :|

- - - Updated - - -

Vậy chứ ko lẽ đánh Hades cũng ko cần Vitality Res :|

2. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Thì đấy. Đa số shield đều có res, ko cần res thì ko dùng shield có res => phải dùng shield khác ko lẽ ko dùng Shield:6cool_surrender:. Ở đây bạn đấy chỉ run normal, ko dùng xmax hay custom map gì nên res ko quan trọng lắm, và đang đề cập đến bảng Res đầu, ko tính các Secondary Res.

Nói chung bạn muốn build Conqueror của bạn sao thì tùy, mỗi người mỗi ý nói chả bao giờ hài lòng, mình thì chú trọng damage, máu và DA.

Chỉnh sửa cuối: 24/6/13
  3. nazh35

Em chỉ góp ý cách build của bạn đó thôi, tại thấy cũng phải tính cho tương lai, con này là con đầu farm đồ cho mấy con sau của bạn đó, ko lẽ cứ x1 hoài :6cool_surrender:

4. haoquangtinhtu

haoquangtinhtu T.E.T.Я.I.S

Mình vẫn đang trung thành farm Hydra (Legendary) hì hụi hì hụi. Shield of The Korybantes thì đã thấy còn khá hơn thì vẫn chưa thấy đâu. Mình hỏi SBC là gì đấy mấy bác ?
    Con này là con đầu của mình chơi cũng chẳng tính được nhiều vì chưa có kinh nghiệm nên cứ thấy đồ tím là mình giữ lại hết đồ xanh lá thì đầu đuôi ngon ngon mới giữ lại còn không phi shop sạch. Rất cám ơn các bạn đã góp ý, mình thấy trò này 1 điều thú vị và ít nhàm chính là khoản farm đồ :4cool_beauty:.
    Nhưng kinh nghiệm còn ít nên nhờ ae góp ý với nhé. Với lại mình hỏi chút, Conqueror để tỉ lệ Streng:Detexy 2:1 hay 3:1 nhỉ ?

5. shapshifterdruid

Đúng là với tình trạng bây giờ thì chỉ có x1, chuyện sau này x3 xmax thì sẽ có kiểu build khác chứ đâu đi vầy đc, tập trung farm con nào thì đề phòng con đấy. Farm thấy rát quá thì đổi đồ cho phù hợp vì Conqueror chủ yếu solo boss, đánh mobs rất lâu.
    SBC= Stondbinder's Cuffs
    Tỉ lệ là 3:1.

6. nazh35

Khi nào farm Hydra mạnh mạnh rồi giới thiệu bạn vào động vui vẻ với các hot gơ gorgons :))

- - - Updated - - -

Bác Druid dạo này farm Typhon bằng Bow làm đc cái chiêu đứng ở cầu thang ngay mé vòng tròn bắn vào chưa :3cool_nosebleed: Em chưa test đc vì còn ở act 2, em thấy có vẻ đc vì để ý thấy nhiều khi bắn mob thấy tên xuyên qua con này, chạy tới lụm đồ thì thấy con tít đằng sau ngủm nên nghĩ chắc là ok :)

7. haoquangtinhtu

À mà mình giờ Xmas x3 hoặc x4 hoặc max đều vô tư nhé chỉ sợ mỗi massboss thôi (x1 hơi quá đáng kaka)

8. nazh35

Massboss thì mình sợ quái lag hơn cả :-" nhất là ở động rắn :(

9. WTH

WTH The Warrior of Light

Chắc chắn là dc mà cứ thử sẽ biết ;))

10. shapshifterdruid

Hiện đang đứng ngay giữa bậc cầu thang bắn vào, còn đứng dưới cầu thang thì ko đc, bắn nó cứ đụng vào bậc trên cùng của cầu thang :3cool_nosebleed:. Giờ max nhánh Markmanship rồi nên clear Typhon nhanh lắm, bù lại chết cũng nhanh. Mà hôm qua hài, chạy vào xem nó có nổi gai ko rồi chạy ra định đứng đợi tí rồi vào bắn, ai dè 2 con Typhon chạy theo xuống cả bậc thang =))

11. nazh35

:D Bắn Typhon thì chỉ sợ nó nổi gai rồi mà tên đã lìa khỏi cung thì :6cool_beat_brick:
    Mà để ý mấy cây cung của TQ ko có dây cung :3cool_nosebleed:

- - - Updated - - -

:D Bắn Typhon thì chỉ sợ nó nổi gai rồi mà tên đã lìa khỏi cung thì :6cool_beat_brick:
    Mà để ý mấy cây cung của TQ ko có dây cung :3cool_nosebleed:

12. WTH

WTH The Warrior of Light

^Đứng dưới bậc thang bắn vào Typhoon nó có biết đâu mà nổi gai (:|

13. nazh35

Thì tại sợ nổi gai nên phải dùng chiêu đó :D

14. alitd1003

alitd1003 Youtube Master Race

các bác cho em hỏi cái xmodx dùng thế nào ah. em mới cài lại TQ IT nên ko rõ lắm. mò mãi mà không được :( em cho vào folder TQ IT ở Document/my game tạo folder custommap rồi mà vẫn ko được :( em đánh hades mãi mà vẫn chưa được cái overlord :(

15. Nagano

Nagano C O N T R A

Sao mềnh đứng sát bậc thang bắn tên nó gắm vô bậc thang trên cùng là sao nhỉ ? Vậy sao trúng Typhoon dc.

16. haoquangtinhtu

Tính đến thời điểm hiện tại Farm Hydra đã ra được cái khiên Zeno Third Paradox như bạn nào tư vấn bên trên (nhưng cá nhân thấy hình như khi đeo khiên này chỉ số dame DA,OA không to bằng cái khiên Korybantes :4cool_doubt:).
    Giờ mục tiêu kế tiếp là cái áo và amulet nào :4cool_beauty:

17. shapshifterdruid

Tạo theo link như vầy nha bạn: C:\Users\Administrator\Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne (nhớ là thư mục customaps có chữ s phía cuối).
    Mình cũng bị thế, loay hoay mãi bắn ko qua khỏi bậc thang trên cùng :6cool_beat_brick:
    47% Pierce Resistance
    +450 Health
    +172 Energy
    +56% Energy Regeneration
    +23% Energy Absorption From Attacks
    22% Chance to Dodge Attacks
    +20% Chance to Avoid Projectiles

Res đã thấp còn ko có avoid thì ...

- - - Updated - - -

... thì chạy theo chụp lại mũi tên :)). Mà để ý thế ko để ý là ko cần dùng tên vẫn bắn đc à =)), đáng lẽ game này phải cho mua bó tên.

18. WTH

WTH The Warrior of Light

Ko phải đứng sát mà là lùi lại 1 xíu ngay sát lúc bước lên bậc thang. Có cái ảnh mà ko nhớ post ở đâu ~X(

19. Nagano

Nagano C O N T R A

COn Bow ko có khiên nên mất 1 phần avoid projective + avoid dogde rồi :(

20. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

nói thật chứ bây h buil 1 char bất kì chỉ cần có Hunting hay Dream hay thậm chí là cầm được Shield thôi chuyện build 1 con 100% AV quá đơn giản ~.~