Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Game này lâu đời rồi nên ít ai vô đây cũng phải :))

2. dangquang1661

dangquang1661 Youtube Master Race

Giúp mình với :(
    .................

3. newstar1993

newstar1993 Youtube Master Race

xem dùm mình cấu hình trên chơi nổi game ko ông
    mình ko rành về cấu hình lắm

4. Realife

Realife Dragon Quest

Bạn kiểm tra xem có bật Unikey hay Vietkey lúc chơi game không rồi dùng thwr chuột khác xem.

Chơi được.

5. Chenoby

Chenoby Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình mới chơi Titan quest được 4 ngày, Evoker lv 47. Hiện tại cảm thấy đuối vì sang Epic nó trừ res khiếp quá nên muốn dừng lại farm đồ ở normal. Kiếm đồ cho mage thì đánh boss nào có tỉ lệ ra cao nhất ? Và ở lv hiện tại của mình có thể kiếm dòng -recharge mà được nhắc đến nhiều ko ? Đồ tốt nhất mình có là Eye of flame và áo Battle mage +1 skill.

Chỉnh sửa cuối: 4/1/15
  6. newstar1993

7. Realife

Realife Dragon Quest

Bạn dùng Xmax hay MassBoss custom map mà farm cho nhanh.
    Đồ + skill thì farm 3 chị em người rắn, bọn pháp sư xác ướp bên Ai Cập; đồ - recharge thì bọn pháp sư quỷ dê ngay chap đầu game cũng có mấy món ( gậy phép,tay,...), hổ pháp sư ở Act 3,..
    Mà Evoker thì dùng liên tục 3 skill Eruption, Volcanic Orb và Distort Reality thì cần gì phải có đồ -Recharge mới đi tiếp được nhỉ ?

8. Chenoby

1) Mình đánh Xmax ngay từ khi tạo char mà bạn. Ngoại trừ boss Ceberus với Hades thì boss nào x3 cũng k ngán ở normal, kể cả typhoon.
    2) Chết như rạ ấy chứ, stone form cũng chỉ giúp 1 phần thôi :( Mà đang cày song song 1 char storm lv 30 rồi. Thằng này có skill squall clear quái khá tốt + lightning bolt đánh boss khá thấm. Có điều nhánh 2nd mastery thì chưa chọn gì cả vì cũng chả biết theo đường gì cho ổn ? :))

9. Realife

Realife Dragon Quest

Bạn Cast Volcanic Orb từ xa, rồi đặt Eruption trên đường đi của quái tới chỗ mình, đặt cách nó tầm 2m,nếu nó không stun sau khi dính hit phụ của Volcanic Orb thì khi quái gần tới chỗ mình cho 1 phát Distort Reality, lúc đó thì cũng đủ để cho Volcanic Orb cooldown xong, rồi lại tiếp tục Distort Reality với Volcanic Orb. Có thể tăng Distoration Wave cast thẳng về phía quái sau khi cast Eruption để đảm bảo quái bị chậm lại mà lĩnh Eruption.

10. newstar1993

ủa sao mình cài bản underlord vào thì nó bị lỗi này thế
    bản thường vs IT chơi vẫn dc mà

11. Realife

Realife Dragon Quest

Bạn copy crack của TQ-IT vào chưa.
    Nếu cài rồi mà không được thì cài lại, khi bắt đầu vào game qua đoạn phim quảng cáo, game sẽ thoát ra hỏi có muốn nâng cấp lên TQ-IT không thì chọn có để cho chạy xong thì copy crack vào nơi cài TQ-IT rồi chơi.

12. newstar1993

chép rùi ông ơi vẫn ko dc .........................................................

- - - Updated - - -

cài này mình mod bản underlord nha ông chứ bản TQ-IT thì mình chơi dc

13. khanhle91

khanhle91 Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi mình chơi conjurer và xài base chiêu bắn 3 tia bên bảng spirit. vậy nó là attack speed hay caster vậy. Chỉ giùm mình để mình ép artifact. Cám ơn

14. Realife

Realife Dragon Quest

Ternion Attack phụ thuộc vào Attack Speed.

15. Chenoby

Tình hình là mình đã đi xong Legendary với class conqueror. Giờ mình muốn chơi class nào có thể đánh massboss, bạn biết class nào đánh massboss tốt ko Realife ? Có thể kết hợp với class spirit thì càng tốt vì mình đang muốn thử class này. :)

16. Realife

Realife Dragon Quest

Đánh MassBoss thì cần có skill đánh đông hiệu quả.
    Spritit thì chỉ hỗ trợ là chính với nhánh skill Heart of Oak, và Plague để debuff.
    Các class còn lại thì tùy sở thích của bạn mà kết hợp thôi. Mage thì cần có skill spam được liên tục hoặc nếu không có -recharge để spam thì cũng cần phải có 2 skill luân phiên spam để dọn quái trước khi nó làm thịt mình.
    - Nếu chọn Earth: thì có Core Dweller làm khiên thịt khá tốt, kết hợp Volcanic Orb với Eruption dmg được, có - recharge spam càng khủng.
    - Storm thì có Wisp hỗ trợ thủ, công và Squall debuff + thủ, có thể spam IceShard và kết hợp với Lightning Bolt.
    - Kết hợp với Rogue thì có thể chơi kiểu Assassin Caster với skill chính là Throwing Knives, cần đồ -recharge nhưng với effect của nhánh độc thì Throwing Knives kiểm soát đám đông quái rất tốt.

17. Chenoby

Spirit là nhánh dùng outsider với lich chứ Heart of Oak là của nature rồi. :7cool_waaaht:

18. Realife

Realife Dragon Quest

À nhầm =))
    Nếu dùng Spirit thì hỗ trợ tính ra cũng không được nhiều, Deathchill Aura mà melee với quái thì phải dạng build siêu trâu nhưng tất nhiên dmg bé tẹo :))
    Dùng caster cho nó nhàn bạn ạ, kết hợp class thì như mình nói ở trên rồi.

19. Chenoby

Thế bạn biết farm đồ cho mage thì đánh boss nào dễ ra nhất không ? Epic càng tốt vì chưa đánh nổi x3 boss ở legendary -_-

20. shapshifterdruid

shapshifterdruid Sonic the Hedgehog

Farm item thì cứ Hades hoặc con Typhon (nên massboss Typhon). Massboss đc nói ở đây là giết cùng lúc 1 đám boss Typhon + Hades lúc nhúc đó nhé, chứ ko phải bật Massboss rồi đánh quái đông vui đâu :))

Class có nhánh spirit mà massboss đc thì có Warlock là mạnh nhất, thứ 2 là Spellbreaker (khó cân Typhon + Hades, còn lại mass hết). Chơi Warlock muốn mạnh phải có đồ MI xịn, ko thì đừng nghĩ tới nó :)).

Class massboss rẻ/dễ/mạnh nhất là Haruspex Bow.

Chỉnh sửa cuối: 13/1/15