Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. vodoihathanh

vodoihathanh Youtube Master Race

Hix hok thấy nút thank đâu đành thank bạn elisasmith bằng tấm lòng vậy. Cho mình hỏi nâng Pierce res và element res cả DA bằng cách nào, bằng đồ hay bằng charm. Mình chơi khám phá hết bản đồ và luôn dùng xmax mob nên đi hơi mệt nhưng đc cái đồ toàn đồ xanh với tím mà hình như đồ xanh vs tím thì hok đc ép charm phải hok :-?

2. elisasmith20

elisasmith20 Mr & Ms Pac-Man

Bạn có thể đánh Boss Medusa để kiếm Stonebinder's Cuff có dòng % Element Res và +3 all skill! Mừh bạn cho mình biết bạn là class gì để dễ việc chỉ ra phương án tốt nhất á! Vì mỗi class cần đồ khác nhau!

3. hb83

hb83 Donkey Kong

Cho hỏi: Bác nào có thông tin về quest Hades' Generals, cụ thể là phần thưởng nhận đc khi xong quest (+5% total damage) là cộng passive (tức là khi trả quest xong mình có thêm 1 món đồ +5% total damage mặc định trong người) hay càng level cao trả quest càng cộng nhiều damage ko?

4. vodoihathanh

Mình mới chơi lần đầu và đang chơi Warden. Pro elis cho mình hỏi mình đang mặc cả set ông già nô en (tất nhiên vũ khí mình là giáo :D). Trong titan quest thì mặc cả set hay mặc gear dành cho mỗi class thì hơn? :-? .Vs cả mình mới chơi mà thấy hình như mỗi class chỉ rơi ra một số artifact nhất định bởi vì có lúc mình nhặt đc 3 4 cái artifact cùng 1 loại nhưng có cái artifact mnihf cần thì mỏi mắt hok thấy :-<

5. Hyunbo

Hyunbo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Formula có tỉ lệ drop riêng ở từng act khác nhau, chủ yếu là farm boss có tỉ lệ drop Formula cao lắm :d. Còn set đồ thì mặc cái nào mà thấy mạnh hơn là dc, đồ set nhiều khi còn yếu hơn đồ lẻ nữa, mặc thoải mái đi pác

6. elisasmith20

-Bạn có thể tham khảo ở đây: -Bonus 5% dame là + thẳng vào 5% dame hiện có của bạn. Nên tốt nhất mình khuyên bạn nên làm Q ở Legend và kiếm đồ nào + dame thật nhiều để có lợi nhất ;)
    P/s: Dame nha, chứ không phải DPS đâu đó :P

7. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Bug phần thưởng quest Hades' General đã đc fix trong bản FanPatch 1.17a.
    Phần thưởng sẽ là 1 skill buff passive +%Dam cho char của bạn. Ko phụ thuộc vào đồ mặc trên người.

8. Realife

Realife Dragon Quest

Mọi người cho mình hỏi chút là skill Inspiration - skill phụ của Rally mỗi lần tăng vào 1 điểm thì nó tăng thời gian tác dụng, vậy thời gian này là thời gian + riêng cho thời gian tác dụng các effect của Inspiration nếu dùng Rally hay là tăng thêm thời gian luôn cho cả Rally vậy :|

9. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Cho hỏi có cái mod 1 ô 100 bình máu không? bữa có bro nào post hình 1 ô 100 binh máu, bro nào có cho mình xin thank trước ?

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  10. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Dùng TQVault ghép cũng đc mà bạn. .

11. elisasmith20

Nếu trở thành pasvise thì vậy vẫn có thể hoàn thành ở Nỏmal được phải không chym ?!?

12. vodoihathanh

Hix đánh hộc cả bơ giờ cũng lên đc legend để farm rồi. Theo các pác thì legend nên famr bằng mob xmax hay massboss thì đc nhiều đồ hơn :-?

13. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

tất nhiên là mass boss nhiều đồ hơn rồi :|

14. Snowscar

Snowscar Youtube Master Race

Sao mình xem video trên utube tụi nó đánh xmod 3 hydra dc 3 cái chest xịn mà mình vừa đánh xong dc có 1 cái ??? bạn nào biết cách làm 3 chest chỉ mình với... cố cầy nhanh để lên legend farm hydra h thấy thất vọng quá :(

15. Hyunbo

Hyunbo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

Dạo này bận chiến cả đống game mới ra nên chẳng đụng tới TQ nữa :(, hẹn gặp lại sau cỡ 1 tháng nữa vậy :(

16. vodoihathanh

Hix farm hộc cả bơ mới ra đc 3 cái SBC. Cho mình hỏi găng SBC; set revenant nó có prefix và suffix hok? Hôm nọ mình đi loanh quanh trong box thấy bác duythanh có 2pic show toàn đồ MI xịn hôm nay tìm lại hok thấy :(. Bác nào có link cho mình xin còn có cái mà phấn đấu :D

17. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

affix của MI chỉ có thể xem đc = tqvault, và đồ MI chắc chắn có affix

18. elisasmith20

Đây nè bạn http://forum.gamevn.com/showthread.php?700384-Tong-hop-MI-imba
    Bạn muốn xem những topic có trước thì bạn kéo xuống cuối trang rồi chỉnh "Hiện thị chủ đề" thành đầu tiên sẽ thấy ;)
    Chúc bạn chơi TQ và tham gia box TQ vui!

19. Snowscar

Snowscar Youtube Master Race

mình mới chơi TQ có vài vấn đề cần thắc mắc mong các bạn chỉ giúp :D
    1: cái stun resist là giảm time bị stun,mình có đến 260% stun resist vậy mà vẫn bị barnamu stun 2-3s là sao ??? cái % ở đây tính theo công thức gì vậy?
    2: cái recharge là giảm time cooldown của skill,mình chơi conq có resillence -80% (rank9) và item có 20% nữa là 100% mà sao colossus form vẫn cooldown 6 phút , mình tưởng giảm 100% recharge là skill ko còn cooldown nữa chứ nhỉ :(

20. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

cái recharge của resilence chỉ tác dụng với cột skill của nó thôi