Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. vodoihathanh

vodoihathanh Youtube Master Race

Mình mới táng được cái veteran stonebinder's sash of glade bác nào có nhu cầu trade vs mình ưu tiên juggernaut homados of gods :D

2. elisasmith20

elisasmith20 Mr & Ms Pac-Man

Mình có 1 cách để hồi phục nhưng bạn đừng lạm dụng là được á!
    Cách của mình là dung TQ-Defiler, vào ấy để sửa lại số skill point đã mất!
    P/s: Chỉ nên add thêm skill point đã mất, không được lạm dụng kẻo game mất vui :-s!

3. Realife

Realife Dragon Quest

Bựa vãi, hôm nay chơi Act 3 chết bao lần vì bọn Dragonian Mage màu tím bắn sét, hình như chúng nó có skill phản dam hay sao ấy, mình nhiều lúc vừa bắn vào người nó cái chết không hiểu tại sao b-(

4. elisasmith20

Đúng rồi đó bạn, mình cũng bị chết 3-4 lần ấy chứ. Vậy mừh còn khi dính skill sét thì đứng yên nữa chứ á, mừh nguyên 1 nhóm khoảng 7 -10 con ( mas-boss), chịu hem nổi luôn ... :(

5. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

con dragonian mage có skill buff phản dmg, khi nó khựng lại múa gậy rồi xuất hiện vòng màu vàng cam quanh ng là lúc nó phản dmg đấy

6. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

7. vodoihathanh

vodoihathanh Youtube Master Race

Cho mình hỏi thấy các pác post MI lên thì hình như mặc MI để tăng dame là chính mấy dòng element resistance có vẻ không bằng được đồ sét => khó full resit như đồ set. Mình mặc nguyên set full resit mà quái đấm cho uồng máu đã liên tục rồi vậy nếu mặc đồ MI chắc uống như uống nước lã quá :(. Hok biết nhận xét của mình như vậy đúng hok?

8. elisasmith20

MI tăng dame là chủ yếu Affix + charm và relic add vào! Không quan trọng là phải mặc hết MI hoặc full đồ set, mà bạn phải biết kết hợp cả 2! Ví dụ về giáp tay thì SBC của 3 chị em Gorgon thì là món MI luôn là lựa chọn hàng đầu của mỗi class cần +skill, cùng với dòng element Res thì tuyệt vời + Affix - đúng với chữ hoản hào! Khó có đồ set Legend nào có thế so sánh với SBC, và 1 điều nữa đồ set thì không thể add Chảm và relic ;)!

9. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

bạn mình và mình cùng cái bản IE và crack như nhau nhưng máy của bạn mình lại bị lỗi ko tắt dc đoạn intro,ai biết cách khắc phục ko,mình cám ơn ^^!

10. Snowscar

Snowscar Youtube Master Race

bạn nào chỉ mình cách đánh hades x3 legend với :( mình chơi char conq lv 64 bảng 1 max 80 resist mà vừa lao vào chưa dc 5s nó cho về giếng đứng rồi ...

---------- Post added at 02:28 ---------- Previous post was at 01:03 ----------

Các bạn cho hỏi sao mình farm mấy đồ MI green nhưng trong game ko show cái prefix và suffix chỉ có mỗi tên không ... mình thấy trên mạng post hình show trong game có cả pre và suf đàng hoàng mà?
    Hiện tại mình chỉ soi dc 2 cái đấy khi xem trong TQvault chứ trong game thì ko dc lạ quá

11. elisasmith20

Bàn vào đây tải về và làm theo hướng dẫn nha ;)
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?712913-Fix-lai-mot-so-thu-&daysprune=-1

---------- Post added at 07:05 ---------- Previous post was at 07:01 ----------

Bạn thử nhấn ESC và Enter chưa á, mình lúc nào cũng hiện 2 đoạn phim intro hết á, nhưng chỉ cần nhấn Enter hoặc ESC là tự cho qua đó bạn ;)!

12. omegavnn

omegavnn Mr & Ms Pac-Man

bác ơi cho mình hỏi cái nhiệm vụ The good centaur làm ở đâu ấy nhỉ. Cho mình xin csi link để tra cách làm các nhiệm vụ luôn được không. Nhớ bữa trước hình như có trang web nào tiếng anh có cả hình ảnh nữa. Mà bi giờ kiếm lại không thấy.
    Tại vì mình chơi trên laptop 14' lại hơi yếu nên chữ mờ căm ah. Có cách nào chỉnh cho cái chữ nó rõ ràng hơn được không. Như mình xem web ah/

13. Vinaleech

Vinaleech Youtube Master Race

14. Realife

Realife Dragon Quest

Bạn giảm độ phân giải xuống sẽ thấy chữ to hơn.
    Trong box này có thread hướng dẫn làm quest đó, bạn tìm thấy liền.
    Quest " The good Centaur " thì bạn chạy lên cái cầu phía trên chỗ nhận quest vào cái hang ở phía trên đó, trong đó bạn hạ mấy đứa có quầng sáng quanh người, chữ tím nhặt cái cung " Chiron Bow " về đem trả cho NPC chỗ nhận Quest.

15. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

mình nhấn rồi đó chứ bạn,nhưng chỉ máy bạn mình bị thôi,bấm thế nào cũng ko wa dc đoạn ấy,còn máy mình thì vẫn bỏ qua bình thường

16. omegavnn

omegavnn Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi con Prophet thì xài vũ khí gì, mình mới lv 15 nên toàn xài kiếm vơi khiên, nhưng sau này thì con này phải dùng vũ khí gì hả các bác

17. elisasmith20

Về vụ này, bạn phải đợi các tổ sư vào rồi á, mình cũng mới chơi nên chịu thôi á;)

---------- Post added at 19:04 ---------- Previous post was at 19:03 ----------

Vạn vào đây để biết thêm chi tiết nha: http://forum.gamevn.com/showthread.php?760480-Trung-tam-huong-dan-cach-Build-Update-trang-1
    Bạn cần xem CHar gì, thì cứ click vào á! Sẽ có đầy đủ từ up skill với cách build đó ;)
    Cuối tuần vui vẻ ^&^!

18. omegavnn

omegavnn Mr & Ms Pac-Man

mình có coi rồi mà chỉ có :
    Prophet này: lúc đầu int ko có giá trị mấy nên bạn tăng chủ yếu cho str + dex để mặc đồ và deal dam physic cho to. Khi lên tầm lv 20 hãy bắt đầu tăng cho int, còn dex tốt nhất nên dừng ở con số 120 hoặc 150.
    theo tính toán khi lên đến Ai cập, char của bạn sẽ có bảng skill như sau
    http://www.titancalc.com/TitanCalc.a...0-1-0-12-0-0-0

sau khi max ToW, hãy tập trung nâgn hết cho cột Lucid Dream, về sau cố gắng kiếm càng nhiều đồ -%recharge càng tốt, để sử dụng song song 2 skill tuyệt mạnh là Lightning bolt và Distortion Reality.

Sau khi hoàn thành char sẽ như sau
    http://www.titancalc.com/TitanCalc.a...-6-0-12-0-12-0

cố gắng đạt tầm 1000 int

nên mình mới hỏi thêm là prophet thì xài vũ khí gì, hoặc bác có cái link tổng hợp tiếng anh thì cho mình xin mình tra cũng được

19. AngeDePiax

AngeDePiax C O N T R A

build như trên thì staff thôi chứ sao :| . cái này là người chơi có kinh nghiệm tự viết chứ chả có bài vở gì đâu

20. PeterJordan

PeterJordan Mario & Luigi

Prophet xài staff và đồ -100% recharge.....