Hỏi đáp chung về TQ IM

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi duythanh105, 8/11/10.

1. redflower

redflower T.E.T.Я.I.S

Cách đơn giản hơn là dùng Vault mà combine cho nó đủ cậu ạ, mặc dù cách này bị coi là hack nhưng thôi, ai cũng dùng cả, để công sức + thời gian faarm đồ MI :">

2. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator

65k thi giet vai con boss là đc, có gì đâu mà tiếc
    muốn xem pre hay suff thì phải vào tqvault cơ, bt trong game ko hiện đâu

3. gametuan92

gametuan92 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi kiếm cái formula emerald quill ở đâu vậy mọi ng` :-\ đã rất cố gắp giết trùm act 1 epic mà nó ko chịu ra :((

4. Gscholar

Gscholar Donkey Kong

đang farm anuran kiếm bachatros và bow :| ... nhưng nghe các pro nói farm 1tr con mới có bamble bow mà nản vãi :|

5. SkyRoyal

SkyRoyal Mario & Luigi

Cài Uber vào là Bramewood bow rớt liền hà

6. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Farm Telkine Act 1 Epic.
    M4ssboss3s vào, xong 1 run đập orb liên tục, run vài lần chắc chắn có.

Xmax, m4ssboss3s, mob đông thì charms & relics drop cũng nhiều.
    Lượm nhiều quá đem vào TQVault xếp mờ cả mắt đây. -_-
    Chỉ có vài cái charm thiếu thường xuyên, cứ mỗi lần cần để ép artifact thì trong TQVault hết: Spectral Matter, Mechanical Part, Saber Claw...

7. Gscholar

Gscholar Donkey Kong

hix như vầy thì chắc có xong uninstall cái game lun :)
    tớ đang cần thông tin về cái atifak razo claw, ai biet chỗ nào rớt ko nhi ?

8. nazh35

nazh35 The Warrior of Light

formula thì nó rớt ở đâu thì ai biết được.tui lụm đc cái formula razor claw ở act2,cần toàn nguyên liệu act 2 (đủ bộ set's betrayal,lupine claw) với 1 cuộn scroll mà tui thấy ở shangshung village (hình như scroll bán cố định 1 chỗ thì phải).nguyên liệu dễ kiếm.nó +piercing dmg vs vài cái gì nữa hông nhớ.
    không lẽ muốn đủ charm là phải dùng vault sao?ôi thế mà trước giờ đi farm charm =.=''

---------- Post added at 16:28 ---------- Previous post was at 15:40 ----------

cho hỏi cái shrine of golden bough (cái đài xám xám xanh xanh ở river styx) và cái cave of apollo lên epic hay legend có gì hay ko?e đọc trên gamebanshee thấy nó bảo là lả There doesn't appear to be any purpose to the shrine (at least on the normal difficulty setting).

9. Gscholar

Gscholar Donkey Kong

ua vậy hả, tí farm thử con boss telkin act 2 xem có rớt ko :D

10. nazh35

sao trang post hình ko ai post tiếp vậy?

11. nazh35

ranger e lv 29,dps 179 thì có ok ko?để luyện con warden kill xong typhon rồi đưa qua cái găng +AS và cái áo +27% dmg thì dmg sẽ cao hơn.hiện h` ranger e chưa max scatter vs art of the hunt.
    lên epic thì dùng sói,sói dmg mạnh hơn.mà cho hỏi hp sói có cao hơn ko,sói có trâu hơn ko?chứ dmg mạnh hơn mà sói vẫn chết yểu như normal (đã max heart of oak và 15/16 pts cho sói vẫn chết trong 5s).đành xóa điểm đi nâng cái khác.vậy sói lên epic thì ntn?

12. sadsorry

sadsorry Donkey Kong

Sói khi max ở epic (20/16) Hp lên 5k chưa có buff heart of oak nên bạn cứ yên tâm, mình đã đánh xong ranger hoàn thành ở lv 67 mà skill còn dư chán ( tăng cả vào syl và refresh ) vì đồ + 6 all skill, mà dps 179 thì hơi có vấn đề đó, ít cũng phải được 4-500. Thôi cố farm tạm cái cung mà cầm

13. nazh35

e mới lv 29 thôi,đang ở rhodes.đồ cùi ko à.h` mặc cái áo +27% của con trc' vô chắc khác liền.mấy con cua e bắn 2 hit là đi hết,sao có vấn đề ạ.mà mới 29 sao đạt đc 400-500 đc,normal thôi mà.con battlemage của e xong normal dps cũng cỡ >400,ranger mới 29,từ từ lấy đồ xịn của con trc' vô dps cũng đc cỡ 230-250

14. SkyRoyal

SkyRoyal Mario & Luigi

Cứ cầm bow mà đi hết Epic cho lành, nhanh + [] cứ max scatter shot rồi hãy tính đến art of the hunt, study prey cứ tăng 1 điểm trước dễ kill boss

15. gametuan92

Mình bị cái lỗi này ko biết có phải bug game không nữa, mình đã qua epic và đến Act1 legend giết xong thằng trùm thường thì xuống dưới nó phải cho mình qua thì lại có 2 thằng cầm giáo ko cho đi :|
    [​IMG][/IMG]
    +Post lại cả cái ảnh giết xong boss cho mọi người tin:
    +Sau đó mở cái bảng quest nó hiện như thế này :-< :

Vậy là sao hả trời :((

16. StJohn-TheEagle

StJohn-TheEagle Persian Prince GameOver

Thường thì sau mục 'Speak to Timaeus', vào làng nói chuyện với ông Diomedes trưởng làng rồi giết con Satyr Shaman.
    Cái này chắc là bạn chạy thẳng lên giết con Satyr luôn phải ko?

Mới đầu Act 1, reset quest cũng ko ảnh hưởng gì đến game.
    Bạn theo đường dẫn này
    Mã:
    My Documents\My Games\Titan Quest - Immortal Throne\SaveData\Main\_[B][COLOR="RoyalBlue"]Tên char[/COLOR][/B]\Levels_World_World01.map\Legendary
    Xóa 2 file Quest.myw & Quest Token.myw đi là đc.
    Vào game lại, char của bạn vẫn sẽ đứng ở rebirth fountain trong làng. Nhớ quay lại chỗ Timaeus cứu con ngựa cho đúng trình tự quest.

17. gametuan92

^ Đã thử và đã thành công, Thank bác nhiều nhé :D

18. tuan189

tuan189 Dragon Quest

Chuột nhà em xài rất bình thường mà vào game nó cứ chạy loạn xạ lên có khi tự chạy ko tài nào điều khiển dc ?? Lỗi gì vậy mấy pác :((:(( ai giúp em với
    Ặc Ặc....Mới cài game chơi dc 30p Dis ra do chuột zô lại thì
    Chắc ức chế chết quá :((:((

Chỉnh sửa cuối: 29/11/10
  19. Jokohama

Jokohama GameVN Gentleman

Chào các bạn mình mới chơi trò này, chuyện là mới chơi đến cái chỗ đánh 3 con Gorgons, giết chúng nó xong nhiệm vụ không tích vào là đã hoàn thành, cửa đi tiếp cũng bị khóa báo là không mở được, giờ phải làm sao?

20. ThangSaga

ThangSaga Youtube Master Race

Mình chơi đến act 2, đoạn ở Memphis lấy cái gậy ở Giza với con mắt ở chỗ gì gì quên mất. Mình lấy cả 2 đồ rồi, đem về thằng Imhotep, nó cứ lải nhải là đưa tao đồ rồi ta tiếp tục cái ceremony khỉ gió gì đó. Sao thế các bạn nhỉ? Vì đồ mình cầm đến chỗ nó rồi, mà các dấu tích v trong main quest nó cũng tích hết rồi, nghĩa là hoàn thành rồi chứ nhỉ, sao thằng ấy nó ko làm nghi lễ cho mình đi tiếp :(