Hỏi đáp Final Fantasy từ I - VI !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 12/4/07.

1. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Nghe thèng Zinnoob nói thế thì bố ai mà hiểu đc :)) Để tui thử nói thế nài coi ông có hiểu hem nhaz :hug:

Blitz là 1 kiểu độc chiêu của Sabin , có rất nhiều quả Blitz của Sabin ( sẽ tự học đc theo LV hoặc làm Quest ) nhưng ngay từ đầu nó đã có khoảng 1 - 2 quả Blitz j đó rồi thì phải , nhưng mún hạ đc thằng to xác kia ( bạn đồng môn của Sabin ) bạn phải dùng đúng chiêu Pummel , cách làm chiêu Pummel này như sau :
    _ Đầu tiên bấm chọn vào lệnh Blitz , tiếp theo bạn phải bấm lệnh làm ra 1 quả Blitz nào đó ( mỗi quả có 1 kiểu bấm riêng )
    _ Quả Pummel ( dùng để hạ thèng kia ) thì cách làm là : trái - phải - trái ( kiểu như vuốt ra chưởng trong những game đối kháng ý ^^ nhưng cái này bạn bấm từ từ từng nút 1 , ko chậm ko nhanh :D chứ ko cần vuốt như ma đuổi trong những game đối kháng đâu , nếu bấm nhanh quá nó cũng ko ra đâu )
    _ Rồi sau khi bấm xong lệnh của chiêu Blitz đó , bạn bấm nút xác nhận vào cái Blitz đó 1 lần nữa , lúc này nếu bạn làm đúng , Sabin sẽ tung quả Pummel ra và thèng kia chết ngay tắp lự ^^
    _ Nếu đọc hướng dẫn này rồi mà vẫn chưa làm đc thì chắc là do cuống quá bấm sai thôi , thử lại vài lần cho chắc ăn naz :D

!

2. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

ủa nghĩa là nó có hiện ra thanh chạy nào lúc mình phải bấm trái phải trái ko?,mà sau khi ấn blitz,thì bấm trái phải trái lúc nó đang thủ thế hay mắt nó phát sáng? mình đã thử cả 2 giai đoạn mà toàn thấy sai(vì nó nhanh quá),sau đó đọc hướng dẫn nó bảo sẽ hiện lên 1 thanh cursor mà?

3. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Dẹp dẹp :)) Chả có thanh chạy nào hết , cứ làm đúng hướng dẫn của tui rùi post ý kiến lên đây coi sao :))
    Ah mà chơi bản Snes đi , bản đó mới đúng gốc , có cần ROM ko tui cho ?

!

4. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Hức hức tức là ko có thanh chạy nào à::(,nhưng vậy sao tui ấn mãi theo đúng hướng dẫn đó rồi vẫn ko ăn thua,nó toàn bảo incorrect à.phải ấn lúc nó thủ thế hay lúc nó phát sáng vậy?
    Thôi tui đang chơi bản GBA rồi,bản này là bản patch à? tức là có con rồng cyaz gì đó cực mạnh phải ko?nhưng ko qua đc đoạn blitz này thì con gì cũng thế thôi:((

5. anhhuy1605

anhhuy1605 Mario & Luigi Lão Làng GVN

sau khi chọn Blitz thì chờ 1 tí, ko ấn thêm gì cả sau đó mới bấm lệnh

6. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Chơi Snes đi cho nhanh , bản gốc ban đầu vốn là ở Snes mà +_+ qua đó chơi cho tiện

!

7. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Nhưng SNES hình xấu hơn GBA mà:)
    @anhhuy1605: chọn xong blitz, nó sẽ thủ thế, sau đó mắt sẽ phát sáng rồi sau đó là dòng chữ hiện lên :incorrect command input và ko có chuyện ji xảy ra tiếp theo cả. mình ấn xong blitz rồi sau đó ấn trái phải trái rồi ấn A nhưng mãi vẫn ko đúng=((

8. anhhuy1605

mệt mỏi quá, send cái file save đi để tui xử qua cho nhanh. chơi lâu rồi nên giờ nhớ cũng ko rõ

bản remake trên GBA chả đẹp hơn bao nhiêu hết, chơi chủ yếu là do trên GBA có nhiều thứ mới hơn trên snes thôi

9. zinnoob

zinnoob Mega Man

Có mỗi đoạn này ma ko qua đc là sao???
    Ấn 1 lần vào Blitz, ấn ><> rồi ấn A, hết.

10. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Mịa , chơi mẹ nó bản Snes cho nhanh , à mà bấm "phải trái phải" mới đúng :-/

!

11. anhhuy1605

=_= bản snes với bản GBA có khác nhau gì về control đâu mà nhanh với ko chậm

12. zinnoob

zinnoob Mega Man

Chả khác gì nhau :|
    Chỉ là bản GBA sáng hơn thôi :|

13. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Lucious đã làm đc chưa :-/ nhắc lại là "phải trái phải" mới đúng >-)

!

14. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

oài em đánh đc mấy phát nó hướng dẫn rõ ràng là trái phải trái mà,vả lại em thử cả phải trái phải rồi vẫn ko xi nhê,nó toàn bảo sai::(,thôi để em upfile save của em lên bác nào hảo tâm giúp em óanh phát đó rồi save lại gửi em nhé,thanks:
    View attachment xpa-ff6u1.zip

15. anhhuy1605

file đó ko load dc:|, pa export battery file hay gameshark snapshot ra đi, nhớ save trên game đó ko phải save state nghe. sự kiên nhẫn có hạn

16. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Thế chú định để người ta qua hộ cả đời à , tự chơi mới hay chứ , thử nói trình tự làm của chú coi nào , có j ra Y!M anh chỉ kỹ càng cho CoolBoy_HP1987@yahoo.com

_ Bước 1 : bấm 1 lần X vào lệnh Blitz
    _ Bước 2 : ấn theo chỉ dẫn ( "phải trái phải" hay "trái phải trái" j đó )
    _ Bước 3 : bấm X thêm lần nữa ( nút Confirm của em là X hay là j thì ấn nút đó nhé )

!

17. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

ủa file save stage ko load được hả?sao lại vậy nhỉ?vậy để tui up file sav vậy:whew:,ai đó thử load cái file stage kia lại nhé,nếu vẫn ko đc như anhhuy1605 nói thì thử cái này vậy.:whew:
    View attachment xpa-ff6u.zip

ko hiểu:-/

18. Duong_de

Duong_de Dragon Quest

Đọc bài bên trên chưa ?????????????????????

?

19. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Em chơi RPG từ bé đến h ko biết bao nhiêu game ko biết bao nhiêu thời gian có làm sao đâu,tự nhiên mắc ở cái chỗ abc!@#$% này tức bỏ !@#$% đi đc chứ, cả cái hướng dẫn 630 trang của thằng Action trên gamefaq đoạn này nó cũng chỉ bảo ấn đúng là xong,vậy mà chả hiểu sao ấn mấy ngày nó cứ toàn bảo sai......X(

20. anhhuy1605

^:)^ bó tay với pa luôn, pa làm sai rồi tưởng rom có trục trặc gì chứ
    tôi làm hoàn toàn bình thường.
    có cái video kèm theo đó, vô GBA, mở ff6, tools/play/start playing movie rồi chọn cái file VMA(75Kb á) rồi coi đi. còn nếu vẫn ko dc thì cũng đừng hỏi thêm làm gì vì những gì đã nói thì nói hết rồi, vấn đề chỉ còn ở pa thôi