Hỏi đáp Final Fantasy từ I - VI !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 12/4/07.

1. Snowsheep

Snowsheep Mr & Ms Pac-Man

Có ai có link down đoạn Celes hát trong nhà hát Opera trong FF6-PS1 ko?

2. XPHUOCX

XPHUOCX Youtube Master Race

Đang choi giả lập FFIII bằng no$gba, có ai biết cách cheat để có onion knight 0? chỉ tớ cách xài cheat luôn, lần đầu dùng DS đó:D có ai có biểu đồ job 0? các job có liên wan nhau 0? (luyện job này mới có job kia) hay độc lập hoàn toàn, trong game có bí ẩn hay nhân vật nào có thể unclock = cheat thì chỉ dùng luôn zới.

3. Snowsheep

Có ai cho mình xin link download FFVI trên PS ko?Trên trung tâm mình ko thấy có.Cám ơn nhìu

4. tuannam1988

tuannam1988 The Warrior of Light

5. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Fox hỏi vụ này....lần đầu thấy mà hỏng biết có bạn nào thấy chưa...sao nó lạ...combo mà miss

Chuyện là vinnie đang bị rynnie của Fox control, Locked thì cầm Thief sword, Terra đánh sau Locked, ông nội strago thì chưa làm gì cả vì Fox thấy lạ quá...

Các file đính kèm:

6. Snowsheep

À cái này là bạn bị dính chiêu của con quái vật đó,cái chiêu đó nếu trúng ai thì khi nhân vật của bạn đánh con quái vật đó thì nhân vật nào đã dính chiêu điềukhiển của con quái vật sẽ tự động bay vào đỡ đòn giùm nó.Theo như hình thì mình thấy Lock đã đỡ được đòn của Terra (có cái hình hai thanh kiếm chạm nhau ở chỗ Lock ấy ^^ ) nên ko có hiện sát thương
    Chứ ko phải là combo đâu bạn ^^Nội đủ FFVI có khả năng chém 8 hit liên tiếp là mình cũng đủ ớn rùi ^^

7. witfox

witfox Khoái ăn nho tím Lão Làng GVN

Đâu có, con Vinnie từ đầu đã bị Rynnie của Fox control rồi....đây al2 trận đánh với Dark Force có thêm Vinnie, Dark Force từ đầu cast Doom, Fox reraise lại hết và nó bị defeat rồi, không có hiện tượng khác thường về status đó...
    Vậy ra cuối cùng không phải là combo...

8. Tiamat_63

Tiamat_63 Donkey Kong Lão Làng GVN

Mình chơi Final Fantasy 1(GBA) đến đoạn có cái thuyền bay rồi,vậy muốn chp thuyền hạ cánh thì làm thế nào hả mọi người?

9. ShinobiCat

ShinobiCat The Warrior of Light

Mình chơi lâu rồi nên ko rõ lắm
    Bạn thủ ấn tất cả các nút xem sao (hình như là nút B)
    PS: thuyền bay chỉ hạ cách đc ở chỗ đất liền (ko phải rừng, biển hay núi)

10. Snowsheep

Nhấn nút chọn của bạn đó (ko phải select) mà ngoài biển,rừng,núi thì hình như cũng đâu đậu đc trên đầm lầy

11. khoabear

khoabear Guest

Mình chơi FF III trên ps1 ( đĩa 160 in ấy) tới đoạn leo lên tháp Towen là đám nhân vật nói chuyện bằng tiếng %&*^$%$#@!@$$%^ không biết lỗi đĩa hay tới đó nó thế???Mà mình end game nó vẫn thế...Đi tới end game mà thấy nó dài đằng đẵng luôn...ko hiểu gì nên đi chậm ơi là chậm.Có bạn nào biết cách gì chỉ cho mình đi.Mua disc mới thì cũng thế luôn.
    Potay.com.vn:|:|:|

12. thelasthoman

thelasthoman Youtube Master Race

có ai hướng dẫn game final fantasy 1 trên máy nintendo nes đc ko :))
    chán mấy game lớn rồi

13. ironking

ironking Youtube Master Race

Em đang chơi FFIV trên bản giả lập 1.6, có 2 file memcard nhưng không biết làm cách nào để save game lại, em từng chơi qua FF I rồi cứ vào quán trọ ngủ là save đuợc game, còn cái FF IV này thì em pó tay. ai biết cách save chỉ dùm em voi :((:((

14. squallphu

squallphu The Warrior of Light

hãy sử dụng quicksave và quickload mà xài. vì trên ps ko hiểu tại sao save rồi lại ko load được. FF6 và FF5 cũng vậy luôn.
    nhưng tốt nhất là chơi trên GBA hay hơn đó. giả lập GBA down cũng dễ.

15. rinoa himura

rinoa himura Youtube Master Race

Mìnhđang chuẩn bị chơi giả lập FFIII bằng no$gba. Nhưng khi mở game lên game chạy rất chập và âm thanh thì ồ ồ. Có bạn nào giải thích giùm là do mình ko biết cách chỉnh hay do máy mình quá yếu ko? Và làm thế nào để phóng to màn hình?

16. chabietcaigica

chabietcaigica Donkey Kong

cho mình hỏi, có thể tìm thanh atma weapon trong FF6 ở đâu vậy? :(
    chỉ cho mình cụ thể nhé :(
    thx trc :D

17. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Mọi người ơi,sao em chơi FF IV trên nds đã save rùi nhưgn lần sau vào là mất save luôn vậy,có phải là do em xài cái no$zoomer để phóng to màn hình ko,hình như là hôm qa em test thử 1 lần để xem có save đc ko thì được nhưng lúc sau em thử cái quick save/load xem lần này có được ko nên mất hay sao ấy(cái quicksave của no$zoomer save vào ko load được mà)

18. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Không ai trả lời em à :(( fffff

19. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Truì,sao mấy hôm mà anh em ko trả lời gì hết vậy

20. Snowsheep

Cái thứ nhất ở thế giới lúc mà Kefka chưa "quậy tung",vào ngôi nhà Imperial Base ở lục địa phía dưới (nhớ là phải có Terra thì mới vào được^^)vô trong này hãy theo đường đi bạn sẽ ra khỏi Imperial Base và đứng trên một cái cầu, hãy tiến thẳng vào hang núi trước mặc đó là hang Sealed Gate,vào trong đó thì sẽ lấy đc:
    "Cần lưu ý là những monster ở đây hầu như chúng thuộc hệ fire, vì vậy bạn không nên dùng những đòn đánh liên quan đến yếu tố fire vì sẽ khiến chúng tăng hp, hãy sử dụng các đòn đánh liên quan đến water, ice… Bây giờ hãy đi vòng qua phải xuống cầu thang kiểm tra cái rương gần đó lấy Assassin, tiếp tục theo đường đi xuống bạn sẽ đến Basement 1 kiểm tra tiếp cái rương ở bậc thang bên trái lấy Tempest, sau đó tiếp tục xuống bậc thang bên phải bạn sẽ đến Basement 2, lưu ý với những cái cầu ván ở đây, chúng sẽ biến đổi liên tục cứ khoảng 4 giây chúng lại biến đối một lần, bạn hãy để chúng biến đổi ở vị trí thích hợp mà bạn có thể đi qua, nếu không bạn sẽ bị rớt xuống dưới và mất một lượng hp, rồi phải bắt đầu đi lại đấy, khi qua được cầu ván, hãy kiểm tra cái rương gần đó lấy X-Potion, vẫn còn một cái rương ở dưới phía bên phải, hãy đợi cho những tấm cầu ván thay đổi thích hợp bạn hãy đi lên nó sao cho đến chổ cái rương ấy mà bạn không bị rớt, đến được cái rương hãy nhanh chóng kiểm tra cái rương lấy Coin Toss rồi mau chóng quay lại bục đất ở giữa là an toàn, bây giờ bắt đầu từ cái bụ đất chính giữa, hãy đợi những tấm ván thây đổi vị trí thích hợp hãy đi xuống dưới đến vị trí góc dưới bên phải
    Vào cửa hang bạn sẽ đến Basement 3, đi qua bên phải theo đường đến một cái rương lấy Ether, vòng lên lại chỗ cửa hang, tiếp tục đi xuống bậc thang theo đường vào một cái hang, để ý phía trên bạn sẽ thấy có một cái cầu ván phía bên kia cầu là một cái rương, nhưng cầu đã bị đứt quảng nên bạn không qua được bên kia để mở rương, vì vậy bây giờ phải đi đường khác để đến với cái rương đó, bây giờ không đi qua phải hãy đi thẳng xuống dưới, lên bậc một bậc thang cao, sau đó đến một cái cầu ván hãy lại giữa cầu dập 1 cái cầu dao ở giữa vách đá sau đó cầu gãy bạn sẽ bị rớt xuống dưới, bây giờ hãy đi xuống, cua qua bên trái vòng thẳng lên trên bạn sẽ đến được cái rương kiểm tra lấy GenJi Glove bây giờ quay lại chỗ bị rớt tiếp tục đi qua bên phải lên bậc thang đi nữa bạn sẽ gặp một cái cầu ván dài hãy khoan đi qua đó, tiếp tục tiến lên trên bạn sẽ gặp hai cái cầu dao, bạn hãy dập cái cầu dao bên phải để đánh nhau với Ninja… Tiếp tục dập cầu dao bên trái sẽ có một cửa ở giữa xuất hiện vào bên trong sẽ có một điểm save và 1 cái rương, kiểm tra cái rương lấy Tent, bây giờ ra khỏi hang đi qua cái cầu ván dài lúc nãy dập cái cầu dao ở giữa cầu, bạn sẽ thấy xuất hiện một bậc thang đá dài, hãy xuống bậc thang, xuống dưới bạn sẽ thấy một cái rương bên trái và một cửa hang bên phải, hãy kiểm tra cái rương lấy Ether, rồi tiếp tục vào cửa hang, hãy đi lên phía trên cùng bạn sẽ ra được ngoài hang, hãy xuống kiểm tra cái rương lấy Elixir, tiếp tục đi bạn sẽ có hai cái bàn giẫm, lần lượt hãy giẫm lên cái đầu tiên từ trái qua phải bạn sẽ thấy có một bậc thang xuất hiện, tiếp tục giẫm lên cái tiếp theo sẽ thấy cái cầu ván phía trên cái bàn giẫm đó bị đứt đoạn, tiếp tục đi xuống bậc thang, qua tiếp cầu ván, cua trái tiếp tục qua một cái cầu ván nữa sẽ thấy có một cái bàn giẫm, giẫm lên nó sẽ có một cửa hang xuất hiện vào hang kiểm tra hết mấy cái rương lần lượt lấy Magicite, Ether, Magicite, Atma Weapon, ra khỏi hang, đi thẳng lên trên qua hai cầu ván lên đó hãy dập cầu dao, lúc này chiếc cầu ván bên phải đã được nối liền, hãy đi qua tiếp tục dập cầu dao, một chiếc cầu ván khác tiếp tục được nối hãy đi qua nó kiểm tra cái rương nhưng hình như cái rương này chẳng có gì, quay lại theo đường mới lên phía trên kiểm tra cái rương lấy Magicite, tiếp tục đi xuống phía dưới vào cửa hang khác rồi cứ theo đường đi lên bạn sẽ vào một cửa hang lớn sau đó sẽ có một đoạn movie và bạn sẽ gặp được tên Kafke đánh nhau với hắn một lúc sau đó hắn sẽ bay mất cùng với rất nhiều Esper khác… Tiếp tục hãy đi thẳng xuống dưới vào một cửa hang theo đường mà ra khỏi hang bạn sẽ quay lại Imperial Base… Sẽ có một đoạn movie, sau đó khinh khí cầu sẽ bay đến một nơi và bị rớt xuống dưới, bạn sẽ điều khiển Terra"

Ngoài ra thì trong trận đánh cuối cùng với Kefka thì trước khi đụng với Kefka thì bạn sẽ phải đánh với 2 con boss:Rest và Lady.Nhớ lúc này phải có Locke,bạn sẽ chôm được cây Atma weapon từ con Boss Rest (nếu thích sưu tầm thì chôm lun cây Ragnarok từ con Bos Lady lun^^)

@Meteor95: xin lỗi là ko giúp gì được,máy mình ko chơi giả lập DS đc >< nên hoàn toàn mù tịt về nó (thật ra cũng thích chơi lại FFIV trên đó lắm^^)