Hỏi đáp Final Fantasy từ I - VI !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 12/4/07.

1. tuan189

tuan189 Dragon Quest

game này nhiều phần quá @@ mà chơi game này có phải coi phim hay sách báo truyện tranh gì ko nhỉ ??

2. quan02

quan02 Youtube Master Race

game này vào chơi tìm hiểu các điều bí mật ẩn dấu hấp dẫn nhất có cả phim truyện và tiểu thuyết nhưng là phần mở rộng thêm thôi.

3. fantasia198x

fantasia198x Legend of Zelda

kô có gì cả !
    sau khi vào thành lần đầu, nói chuyện 1 luc rồi Edga cho Terra 3 câu trả lời rồi kẹt luôn từ doạn đó ! có ai chịu chung số phận như mình kô ?

4. quan02

mình nhớ đâu có câu trả lời gì đâu nhỉ.

5. quan02

thật ra có câu hỏi gì cần trả lời đâu edgar hỏi cảm nhận terra về kinh thành và con người ở đây thế nào và kêu terra tham quan nơi đây nói chuyện với mọi người để có cái nhìn rõ hơn thôi và khi nói chuyện với vú nuôi ( npc: High Priestess ) của edgar thì biết được rằng edgar có người anh em sinh đôi tên là sabin. sau đó thì gặp lại edgar nói cho edgar biết thế nào thôi rồi thì kefka xuất hiện và edgar nói chuyện với hắn, hắn bỏ đi edgar quay lại nói chuyện với locke. sau đó locke kêu terra đi theo và 2 người nói chuyện với nhau xong, edgar gặp kefka lần 2 rồi nói chuyện với người lính và cả đám bỏ trốn. kefka cho lính đuổi theo đánh nhau với cả nhóm. khi tiêu diệt đám lính rồi thì nhóm bỏ đi và nói chuyện với nhau về thế giới và tiếp tục hành trình. mình hướng dẫn kỹ chi tiết như thế mà bạn vẫn ko đi qua được đoạn đó nữa thì mình ko biết nói sao nữa.

6. fantasia198x

Terra hỏi vì sao Edga lại giúp cô ấy ! Edga đưa ra 3 câu trả lời.
    bạn kô đọc nội dung ahf ?

mình kẹt từ doạn đó ! giờ vẫn chưa qua đc.
    HELP!!!!

sau khi nói chuyện xong thì lật tung thành Figaro lên kô thấy bóng dáng Edga và Lock đâu !

7. quan02

chơi các game thuộc thể loại nhập vai này nhất là game FF bạn phải chịu khó tìm đường thật kỹ có vậy mới tìm ra các vùng đất bí mật bị giấu kín và kiếm được các món đồ quí hiếm đặc biệt. bạn cũng phải nói chuyện với các nhân vật trong game vì nhà sản xuất ko tạo ra họ để làm kiểng nhìn cho đẹp. bạn cần phải nói chuyện ko chỉ 1 lần mà có khi phải nói chuyện rất nhiều lần với họ vì các nhân vật ko chỉ nói để giải thích làm rõ hơn về cốt truyện, họ còn hướng dẫn về cách chơi, cho ta biết về các món đồ đặc biệt các vùng đất bí mật, có khi họ giao cho ta các nhiệm vụ khi hoàn thành sẽ có các món đồ hoặc những kỹ năng cho các nhân vật giúp ta hoàn thành câu chuyện. cho dù bạn đã hoàn thành câu chuyện nhưng thậm chí mỗi lần chơi lại là mỗi lần bạn sẽ khám phá và biết thêm những bí mật giúp bạn hòa nhập với nhân vật với câu chuyện và thế giới trong game trở thành 1 phần trong nó. đây là điểm đặc biệt hấp dẫn tạo nên sự thu hút riêng đối với game FF.

---------- Post added at 20:08 ---------- Previous post was at 19:56 ----------

vậy thì trước khi vào thành bạn save lại ở bên ngoài rồi hãy vào nói chuyện và chọn từng câu trả lời rồi làm theo hướng dẫn của mình còn nếu vẫn ko được nữa thì bó tay chắc la game bị lỗi rồi bạn lên diễn đàn mà tải cái mới về chơi đi.

8. fantasia198x

bạn biết mình đã có bao nhiêu niên kỉ về chơi ff chưa mà bạn lại nói vậy ??? bạn nghĩ mình là dân mới chơi ff ah ?

cách đây 6 năm mình đã chơi trên PS1, nhưng chơi đc vài trận thì thôi vì hình quá xấu nên thôi. giờ có psp thì thử kiên nhẫn chơi lại thì gặp phải trường họp củ chuối này.
    cảm ơn bạn đã đưa ra ý kiến !!!

p/s: lần sau bạn đừng có phán xét người khác 1 cách tùy tiện như vậy !!!

9. Leon Kenshin

Leon Kenshin Leon S. Kennedy Lão Làng GVN

10. quan02

mình xin lỗi cách nói của mình làm bạn ko thích. đó là kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ với bạn và những người khác.

11. fantasia198x

thì mình đã cảm ơn bạn rùi mà ! ^^ !!! !! !

12. phunglinhthach

phunglinhthach Youtube Master Race

mình đang chơi ffII, nhưng không cách nào tìm ra được vũ khí cuối của 3 em frion, leo và maria. Đọc bên tiếng anh thì nó nói phải vượt qua 3 cái dungeon tên gì thì quên gùi. nhưng em tìm hoài thì không thấy cái dungeon đó ở đâu dù trên bản đồ hướng dẫn thì đã đúng vị trí. bác nào pro chỉ em với

13. Varrix

Varrix Guest

Mình vừa mới chơi FF IV trên giả lập No$gba ( giả lập nds thì phải :D ) thấy màn hình nhỏ quá ( 2 cái màn hình ) với lại bị nhòe chữ trong battle...
    Làm sao chỉnh cho nó lớn màn hình + fix font chữ vậy nhỉ ?
    Edit: sound trong game nó cứ nhòe nhòe sao ấy, config sound cả rồi, mình config thế này.

Chỉnh sửa cuối: 13/2/11
  14. Mr.Vincent

Mr.Vincent Mr & Ms Pac-Man

^ bạn chơi bằng desmume thì sẽ khắc phục được những thứ trên và còn có thêm quick save/load

15. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

các bạn cho mình hỏi FFIII bản trên iphone/ipod có khác gì với bản trên NDS ko vậy có bị cắt xén mất hay thêm thắt gì ko?

16. Leon Kenshin

Nghe thằng em chơi đang chơi nó bảo game dễ hơn bản DS, tuy nhiên Monk ko mạnh nữa, Ether không dễ kiếm nữa và có sửa thoại một chút theo hướng tối nghĩa hơn.

17. anhquan910

anhquan910 Legend of Zelda

ngoài bản III này ra Square Enix có làm thêm bản nào cho Iphone ko bạn

18. Leon Kenshin

FFI, II, có thể sắp tới là bản IV DS được port lên (III đã lên thì IV cũng mò lên thôi).

19. Meteor95

Meteor95 Mario & Luigi

Mik sẽ liệt kê ra 1 số điểm khác biệt...còn thiếu j (nếu mik quên) sẽ bổ sung sau :))

_ Sửa 1 số về phần dịch thuật. VD như đổi Death -> Mortality =))
    _ Bỏ 1 số chi tiết và sidequest...Mognet chỉ có thể đọc thư và chỉ nhận đc thư của Topapa và Cid...=> k có legendary smith...k có Weapon cuối khi đạt job lv99...k có ultima weapon..
    => Cái này mik finish rồi k thấy...k biết phải làm cách nào khác hay j...
    _ Lấy đc Onion Knight mà k cần gửi mail...Topapa tự send mail cho mik...
    _ Bỏ 1 số treasure ở 1 số chỗ...mik mới thấy bỏ cái Sonic Knuckles ở chỗ đồ ẩn...có lẽ nhằm balance game...

Còn vụ Ether thì game này k có ether từ trên ds thì phải...và bản này cũng k có ether...khá là chíu khọ...

Chỉnh sửa cuối: 29/3/11
  20. nhattan40

nhattan40 Mr & Ms Pac-Man

các anh ơi đến đoạn này em chơi , theo hướng dẫn xuống tầng 4 rồi 5, xuống tời tầng 4 rồi ko thấy tầng 5 , đây là hình ảnh cái chổ em bị kẹt [​IMG]