Hỏi đáp Final Fantasy từ I - VI !

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 12/4/07.

1. Boko85

Boko85 Mega Man

F1, F2, F3 :'>

2. alotaoday

alotaoday Mario & Luigi

Mạnh nhất Rage của Gau là con Io ( con này đánh trong giấc mơ của Cyal , lúc mà bọn nó cưỡi máy Magitek đi tìm Cyal ấy )

Còn về chăn LV thì cho đội hình 2 thằng là lên nhanh lắm , thấy cần thì kiếm 2 cái EXP.EGG mà chăn cho nhanh ( vào nhà thi đấu mà kiếm , Colosseum ấy )
    !

3. soidenband

soidenband Fire in the hole!

Về luyện Lv cho FF6 thì tớ là vô đối.:cool:.Dùng 1 nhân vật mà luyện.Chỗ trên chỗ con khủng long ý.Có mấy con Tumbweed và con bọ ngựa mỗi trận solo được hơn 7k,có Exp EGG thì hơn 14k.Tumbweed luôn xuất hiện 4 con một lúc nên lúc nào cũng đươc 10k,có Egg thì 20k:'>.Lúc đầu thì phải cho nhân vật đó học chiêu Vanish(Tàng hình) đã vì mấy con này toàn đánh vật lý thôi,không dùng magic.Vì vậy đánh không tốn máu.Đánh khủng long vừa tốn máu vừa chả được nhiều EXP bằng chỗ này

4. serence

serence Youtube Master Race

mấy anh chị cho em hỏi trò FF IV advance em lấy được cái tàu bay rồi , nó kêu lấy cái earth crystal của troia nhưng mà ko có , cái nó kêu đi tới cái đảo phía đông bắc , em mò theo tới cái tháp bên dưới đen thui thì ko đáp xuống được , giờ làm sao nữa ạ ? Em nhớ gần đó có cái cửa hang nhưng mà đất hẹp quá nên ko có xuống được :(

5. taykiemquy

taykiemquy Liu Kang, Champion of Earthrealm

có pác nào có hướng dẫn chơi FF III và IV trên NDS ko .... cho em xin 1 cái link hướng dẫn = tiếng việt với.... thanks

6. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Bạn vô hướng dẫn hoàn chỉnh của box gamevn có đầy đủ.

7. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

em chơi FFIII bằng giả lập NDS thì làm thế nào để send mail cho friend được nhỉ, muốn kiếm cái job onion knight + secret dungeon nhưng hok bík làm seo :|

8. serence

ai chơi FFIV rùi cho em hỏi làm sao chống được mấy chiêu đánh lan như ice breath , fire dance....... với , chứ cứ dính hoài hồi máu ko kịp >_<

9. serence

à quên có ai biết bí mật của cái cave of trials trong FFIV thì cho em biết nha,đi hoài mà hổng thấy gì hết :p

10. taykiemquy

hic mấy pác ơi chỉ em 1 tí về FF III trên NDS với:
    - có cách nào kiếm tiền nhiều ko vậ, hic bị thiếu tiền trầm trọng để xài T-T
    -làm thế nào để tăng đc số lần sử dụng phép cấp cao vậy ?
    -làm sao để tăng đc những chỉ số như str và phép.... mang vũ khí vô chỉ thấy tăng mỗi độ mạnh thui còn mấy chỉ số cơ bản kia ko thấy tăng???

11. gfminimog

gfminimog Mr & Ms Pac-Man

1. Gil đâu có thiếu nếu tiêu dùng đúng cách, chỉ cần mua trang bị vừa đủ và nhặt thêm ở các rương đồ. Trường hợp quá túng thiếu thì chọn chỗ nào quái vật nhiều tiền hoặc drop đồ đắt tiền mà cày. Kẹt nữa thì chỉ có cách dùng bug & cheat thôi.

2. Muốn tăng số lần dùng phép cấp cao thì cày level hoặc thay đổi job cấp cao. Bù lại số lần sử dụng phép cấp thấp sẽ giảm.

3. Đọc kỹ phần hướng dẫn về job trong bản hướng dẫn FF III - http://gamevn.com/showthread.php?p=6254495 & http://www.gamefaqs.com/portable/ds/file/924897/46045

12. taykiemquy

-ờ bác ơi cho hỏi thêm là Hp và Mp lv càng cao thì nó càng cao hay cần phải làm gì thêm koi.... trong cái hướng dẫn của bác ko có vấn đề này nên mình mún hỏi thử...................và mún gửi thư thì ngoài wifi thì cần phải có nối mạng phải ko ????
    -có cách nào xóa phép mình đã học ko????
    -có phải mỗi lần đổi jog là bị giảm số lần dùng phép ??????

13. 1s1k_d2006

ai chỉ em cái nhỉ.
    @taykiemquy:
    xóa phép mình đã họ: magic -> remove -> chọn phép.
    Đổi job ko bị giảm số lần dùng phép.

14. taykiemquy

còn vụ gửi thư cho bạn bè thì có cần phải có sẵn internet ko vậy mấy pác????????????????????

15. phuc1991

phuc1991 Mega Man

Cái này cần wifi bác ạ :))
    Mà có wifi rồi thì cũng đào đâu ra cái IP của SE mà lên...thôi có gì đợi chúng nó ra patch code rồi lấi về xài vậy :'>

16. taykiemquy

mấy pác ơi help me :((
    con nhỏ Arc tui dùng job thế này :(1) job 99 black mage >> (2) job 99 bard >> (3) job 99 thief>> cuối cùng job 99 summoner .... thế mà ko hiểu sao khi chuyển qua cái job summoner thì số lần chơi phép + triệu hồi của tui từ cấp 1 đến 8 đều là 0 lần cả :(( ,con tui lv 52 rùi
    - làm thế nào để đến đc the secrec ??? dragon vậy ???? theo hớng dẫn trong bõ hướng dẫn hoàn chỉnh thì phải trao đổi friend code và gửi mail........ làm sao để gửi vậy ... có càn nối internet ko...... có cách nào đến nới đó mà ko cần gửi ko ???

17. GottaHaunting

GottaHaunting T.E.T.Я.I.S

Có ai cho mình HD bản FF 6 với, với cả có ai biết cái mật mã đồng hồ ở Zozo ko ?

18. 1s1k_d2006

Cho mình hỏi FF I và II anniversary edition trên PSP có gì khác so với bản Dawn of Soul remake trên GBA không ?

19. choruby

choruby Youtube Master Race

úi giời ơi tui đi tìm cái link dow finak fantasy VI ca 1 buổi tối mà không ra chán we' ai co' link nào không cho tui cái
    ăn rồi toàn vô mấy cái link 1room.net điên máu....móa.........sac.ccacacs. điên wa' á á á

20. winblue

winblue One-winged Angel